{[พระสายหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง}]แบ่งให้ผู้มีศรัทธาได้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย dekpra, 18 ตุลาคม 2010.

1. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญจักรพรรดิ์แห่งอริยะสงฆ์ "ทำน้ำมนต์" คอขีด จัดเพื่อให้ได้มีไว้บูชากันครับ
    สนใจรีบติดต่อมาครับ
    (ของจริงสวยกว่าในรูปครับ)
    รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. dekpra

สมเด็จต้นพุทธวงศ์บรมศาสตร์สัมมาสัมพุทธเจ้า

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ เบาๆครับ 33,000 เท่านั้น

ผิวเดิมๆสวยงามมาก :รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2012
  3. dekpra

สมเด็จต้นพุทธวงศ์บรมศาสตร์สัมมาสัมพุทธเจ้า

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ เบาๆครับ 33,000 เท่านั้น ผิวเดิมๆ ซีดหนิดหน่อย แต่ก็สวยดีครับ
    รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:cool:

4. dekpra

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ยันกลับ 27,5,00 เท่านั้น เลี่ยมทองคำแท้ ผิวเดิมสวยตามรูปครับ

5. dekpra

พระหางหมากสวยคมชัดหน้าหลัง
    ให้บูชาองค์ละ 1,250 บาท

6. dekpra

พระหางหมากสวยคมชัดหน้าหลัง
    ให้บูชาองค์ละ 1,450 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2012
  7. dekpra

พระหางหมากพิมพ์นิยม ๒ จุด สวยคมชัดหน้าหลัง
    จัดให้ ๑ ชุด ๖ องค์ สนใจ พีเอ็มเข้ามาครับ

8. dekpra

1 พระคำข้าว รุ่น ๑ มหาลาภ มหาลาโภ ฐิตลาโภ เด่นทางโชคลาภ
    บูชา ๒,๒๕๐ บาท รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:boo:

9. dekpra

2 พระคำข้าว รุ่น ๑ มหาลาภ มหาลาโภ ฐิตลาโภ เด่นทางโชคลาภ
    บูชา ๒,๗๕๐ บาท รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ :boo:

10. dekpra

3 พระคำข้าว รุ่น ๑ มหาลาภ มหาลาโภ ฐิตลาโภ เด่นทางโชคลาภ
    บูชา ๒,๓๐๐ บาท รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ :boo:

11. dekpra

พระคำหมาก (ความลับกันรังสีนิวเคียร์ได้ กันฝนเหล็กได้) เด่นทางเจรจา (นักพูด)
    ๑ ชุด ๑๕ องค์ สวยคมชัดหน้าหลัง รอเจ้าของอยู่
    รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ :boo:

12. dekpra

สวัสดีครับ...พี่น้องทุกท่าน...
    ที่มีบุญบารมีและโอกาสมาถึง...ขอเชิญ...ทุกท่านปฏิบัติบูชาตามแนวทางพุทธศาตร์ ตรัสรู้ชอบด้วยพระองค์เองสืบๆมาโดยหลวงพ่อฤาษีฯข้าพเจ้านักเรียนนักศึกษาวิชาพุทธศาสตร์นี้ และขอเป็นโฆษกเชิญชวนทุกท่าน...ที่มีบุญบารมีและโอกาสมาถึงเริ่มปฏิบัติความดีเพื่อความหลุดพ้นจากความทุกข์ต่างๆของภัยวัฏจักรนี้กันเถอะครับ (สองแสนคนเศษหนึ่งในนั้นอาจมีท่านอยู่ด้วยก็ได้)

จะมีใครสนใจไหมหนอ...ส่วนมากคงยังติดวัตถุกันอยู่ใช้มั้ยครับ...

ถ้าท่านยังติดวัตถุมงคล และทางโลกอยู่ โอกาสนี้ไม่ใช้ของท่าน...เพราะทางโลกกับทางธรรมเดินส่วนทางกัน หน้ามือเป็นหลังมือ ผมก็เคยติดวัตถุมงคลหลวงพ่อมาก่อน แต่นั้นเพราะความรักความศรัทธาอย่างแรงกล้า แต่เดี่ยวนี้พอคลายบ้างแล้วครับ เงินทองทรัพย์สินมีความจำเป็นต่อทางโลก เพราะถ้าไม่มีเราก็ต้องทุกข์ยากลำบากมาก แต่ทางธรรมท่านให้ ละ จนหมด ทรัพย์สินเงินทอง สามี ภรรยา ลูกอันเป็นแก้วตาดวงใจ แต่ก็ต้องละ แม้แต่ชีวิตตัวเรา ดังพวกเราจะเห็นได้ตามคำสอนหลวงพ่อ สืบๆมาจากพระพุทธเจ้ากันเป็นปกติ ถ้าท่านใดละชีวิตตัวเองได้แล้ว หลวงพ่อบอกลอยตัวแล้วพี่น้อง

ทานที่ ๑ ใช้วัตถุในการทำทาน สังฆทาน วิหารทาน กฐินทาน สร้างพระใหญ่ สร้างอุโสถ สร้างวัดทุกอย่างที่ใช้วัตถุทาน ก็ต้องมีการเสียสละทรัพย์ออกทำ

ทานที่ ๒ อภัยทานไม่ต้องใช้ทรัพย์ใช้กำลังใจ แต่กำลังใจอย่างเดียวก็ทำไม่ได้แน่ ต้อง + พรหมวิหารจึงไปรอดใช้มั้ยครับ พี่น้อง

ทานที่ ๓ ตัดขันธ์ห้า (บริจาคร่างกายเป็นทาน) เริ่มต้นใหม่ๆจะทำอย่างไร ทำได้มั้ยครับ ถ้าต้องการความของพระพุทธศาสนาก็ต้องทำตามท่านแนะ ใหม่ๆก็คงหน้ากลัว มีเรื่องตัวอย่างของพระคุณเจ้ารูปหนึ่ง ท่านตัดได้เพราะความชราเป็นทุกข์ งานบวชพระธุดงค์ปี ๒๕๕๒ ผ่านไปนานแล้ว

ความชราทำให้ท่านร้อยเชือกปลักกรดธุดงค์ไม่ได้ เพราะสายตายาวมองไม่เห็น เกิดเป็นความทุกข์และความเคียดอย่างหนัก เวลาก็มีจำกัด เพราะจะต้องมารวมตัวกันที่ศาลา ๑๒ ไร่ เพื่อทำกิจ ข้อวัตรปฏิบัติ ใครมาไม่ทันต้องถูกทำโทษ
    ท่านก็เลยเคียดและเป็นทุกข์หนัก เล่าละเอียดไม่ไวขอเล่าแบบย่อๆ นะครับ ท่านก็ปลักกรดไม่ได้ เหงื่อแตกตัวตัวทั้งที่อากาศเย็นเป็นฤดูหนาว ท่านก็รีบมาที่ศาลา ๑๒ ไร่ ความทุกข์และความเคียดเก็บไว้ใจ หลังจากเลิกทำวัตรสวดมนต์เย็น จากศาลา ๑๒ ไปป่าธดงค์ ๒ กิโลเศษ พอเข้าไปถึงที่ท่านก็ไปขอความช่วยเหลือจากพระรุ่นพี่ที่มีประสบการณ์ มาช่วยปลักกรด เหมือนโดนรองของ มีแต่เชือก กรรไกรใบมีดโกนก็ไม่มี แล้วจะใช้อะไรตัดเชือกได้ หน้าส่งสารท่านมั้ยครับพี่น้อง ท่านทุกข์หนักเคียดหนัก แต่เรื่องอย่างนี้พระธุดงค์รุ่นเก่าท่านมีประสบการณ์มาก เอาเชื่อกปอ ไปมัดกับต้นไม้แล้วกระตุกอย่างแรง เชือกก็ขาด หน้ากลัวมากในป่าธุดงค์(สำหรับคนใหม่) เนื่องจากมันมืด ไฟฟ้าก็ไม่มี หลังจาก ๓ ทุ่มแล้วต้องดับเสียงเทียนให้หมด หน้ากลัวที่สุดด้วย ทุกข์ด้วย เคียดด้วย ท่านรำพึงโลกนี้มันช่างเต็มไปด้วยความทุกข์จริงๆ ท่านก็เลยไปโทษร่างก่ายเพราะมีร่างก่ายจึงมีทุกข์ หลังปลักกรดเสร็จมันก็ดึก ท่านก็เลยไม่ได้ไปสรงน้ำ หน้าหนาวอากาศเย็นจัด แต่เหงื่อท่านโชกไปทั้งตัว หลังจากปลักกรดเสร็จนักบวชทุกท่านก็ต้องสวดมนต์เจริญพระกรรมฐานกัน ท่านกลัวผีมาก แต่ท่านเข้าถึงทุกข์ หลังจากสมทานพระกรรมฐานแล้ว ท่านยังไม่หายโกรธร่างกายท่าน ท่านก็เลยตั้งสัจอธิษฐาน ข้าพเจ้าขอบริจาคร่างกายเป็นทาน ยักษ์ ทูลผี ปีศาล ตนใดอยากได้เนื้อ อยากได้ร่างกายของข้าพเจ้าไปเป็นอาหาร ก็ขอเชิญมารับเอาไปได้เลย ข้าพเจ้าจะไม่โกธไม่พยาบาทท่าน หลังจากอธิษฐานเสร็จท่านก็กลัว แต่สัจจะให้แล้วก็ต้องให้จริงถ้ามี ยักษ์ หรือปีศาล มาเอาก็ต้องไป ท่านบอกท่านกลัวมากขนลุกไปทั้งตัว
    พอได้สติสักหนิดหนึ่ง ท่านก็อธิษฐานต่อ ถ้าหากในการบริจาคร่างกายเป็นทานของข้าพในครั้งนี้จะพึงมีกุศลสักนิด ข้าพเจ้าขอถวายบูชาคุณพระศรีรัตนตรัยและครูบาอาจารย์ตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐมจนถึงหลวงพ่อฤาษีฯ พอท่านอธิษฐานเสร็จน้ำตาท่านก็ไหลเต็มใบหน้าท่าน ท่านก็ทำใจดีสู้เสือต่อไป นั่งภาวนา พุทโธบ้าง นะมะพะทะบ้าง พอจิตสงัดเป็นสมาธิ แค่อุปจาระสมาธิ ท่านก็ได้เห็นเมืองๆหนึ่งถูกไฟไหม่ทั้งเมืองและเป็นบริเวณกว้า้งเห็นอยู่นานก็สงสัยเกิดอะไรขึ้น ก็ลืมตาขึ้นมาดูก็ยังเห็นเหมือนเดิม หลับตาก็เห็นลืมตาก็เห็นเหมือนกัน (เหมือนกับเราย้อนอดีตเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์จริง) ท่าน งง งงมากไม่รู้จะอย่างไร หลับตาก็เห็นลืมตาก็เห็นภาพนั้น ท่านก็เลยก้มกราบกับพื้น ระลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัยและบูรพาจารย์ กราบ ๓ ครั้งตั้งนะโม ๓ จบ ขอขมาคุณพระศรีรัตนตรัย และแผ่เมตตากรวดน้ำตามอิทังปุญพลังฯ จนเสร็จ แล้วกลับมามองดูภาพที่เห็นไฟไหม้เมืองที่กล้างใหญ่ กับกลายเป็นหิมะตกชุมเย็นเกาะติดเต็มตามปราสาทราชมนเทียรเย็นสงัดไปทั้งจิต ท่านก็ยังคงนั่งสมธิต่อไป ที่นี้ก็มีแสงสว่างมารวมตัวกันที่หัวคิ้วท่าน (ระหว่างอุณาโลม) มาร่วมตัวกันเป็นก้อนใหญ่แล้วก็พรุ่งไปที่กำแพงปราสาทนั้น ระเบิดตู้ม ระเบิดตุ้ม เป็นอยู่นาน ท่านก็รำคราญจิตเพราะไปสั่งอะไรมันก็ไม่ได้ ดูมันได้อย่างเดี่ยวท่านก็เลยเลิกนอน พอมาตอนเช้าหลังจากบิณฑบาตรเสร็จก็ต้องไปเอาเงินปัจใจที่ญาติโยมใส่ยามไปใส่ตู้วัดกองกลางสงฆ์ ได้ยินเสียงหลวงพ่อนันต์ท่านประกาศสนทนาอยู่กับนักบวชพรหามณ์ แล้วท่านก็ประกาศแบบอารมณ์ดีหัวเหราะ เมื่อคืนพระคุณเจ้าบวชใหม่ทิ้งสังขารดั่งสนั้นป่าธดุงค์แล้วท่านก็หัวเราะนิดๆ เรื่องมันมีมากครับ มาตอนหลังท่านได้ฟังเรื่องของพระเจ้าสิบชาติตอนพระภูริฑัต ท่านก็เลยได้ทราบ ว่าเป็นทานบารมีตัวสุดท้าย(เพราะพระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้ในพระชาดก) และหลังจากนั้นมาท่านก็ตัดขันห้าได้แบบสบายๆตัดเมื่อไรก็พร้อมตลอด พี่น้องท่านใดจะลองนำไปทำดูบ้างก็ได้นะครับ ท่านคงไม่หวงลิขสิทธิ์ดอกครับ หลานท่านคงจะได้ประสบการณ์ไม่เหมือนกัน ความต้องการไม่เหมือนกัน บุญบารมีก็ไม่เท่ากัน ทำตามความปรารถนาของตน วันนี้ขอลาก่อน สวัสดี.....พี่น้องชาวพุทธที่เคารพรัก

13. dekpra

มีดหมอชาตรีปี ๓๕ วัดท่าซุง ด้ามงาฝักงา
    มีไว้ปราบผีก็ได้ มีไว้อาราธนารักษาโรคก็ได้ครับ ลูกศิษย์ทราบกันดี (ของจริงสวยกว่าในรูปครับ)
    บูชา ๑๘,๐๐๐ ลดได้เหลือ ๑๗,๕๐๐ บาทครับ

รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2012
  14. dekpra

เหรียญพระโพธิ์สัตว์ผู้มีบารมีเต็ม บารมี ๓๐ ทัศ 16,000 ลดเหลือ 15,300 บาท
    เศรษฐีใหญ่โลกธาตุ รวยยิ่งใหญ่ดังไปนอกโลกฯฯฯ เอิ๊กๆ ว่ากันไปเพราะพวกเราศรัทธา ฝันหา
    (บารมีพระพุทธเจ้าท่านสามารถ ทำให้แผ่นดินลั่นสนั่นดังไปทั่วโลกธาตุขนาดใหญ่ได้)
    ว่ากันว่าผู้ใดมีไว จะร่ำรวย รวย รวย ฐานะมั่นคง มีความสุข ผมเองก็เก็บไว้ สิบกว่าเหรียญ แน่นหน้าอก ต้องแบ่งออก เอิ๊กๆ
    รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ

15. pataster

pataster เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

จองครับ

16. DUM_30000

DUM_30000 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    จองครับ

17. dekpra

รับทราบการจองครับ...ท่านผู้มีศรัทธา

ให้จัดส่งเมื่อไรดีครับ

18. dekpra

รับทราบการจองครับ...ท่านผู้มีศรัทธา

ตามตกลงครับ

ผมต้องขอโทษพี่น้องทุกท่านด้วยที่ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ เนื่องจากที่ร้านเป็นร้านทำป้ายไวนิล งานยุ่งมากครับ ขออภัยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2012
  19. dekpra

มีดหมอชาตี...วัดท่าซุง...ปีอาจารย์โต้...ปี ๓๕ บูชา ๕,๕๐๐ บาท
    สวยสมบูรณ์ครับ...พุทธคุณเท่ากันกับด้ามงาฝักงา ปี ๓๕

รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:boo:

20. dekpra

มีดหมอชาตี...วัดท่าซุง...ปีอาจารย์โต้...ปี ๓๕ บูชา ๕,๓๐๐ บาท
    สวยสมบูรณ์ครับ...พุทธคุณเท่ากันกับด้ามงาฝักงา ปี ๓๕
    รับประกันพระแท้ ๑๐๐ % ตลอดชีวิต รับประกันความพอใจเมื่อเห็นพระแล้วไม่ถูกใจคืนเต็มครับ:boo:/B]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2012