{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    " องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า แนะนำให้บรรดาพุทธบริษัท

ผู้ปรารถนาจะเข้าถึงฌานสมาบัติและทรงมรรคผล ให้ทุกคนแผ่เมตตาจิตไปในทิศทั้งปวงเสียก่อน

ในอันดับแรกก่อนที่เราจะทรงจิตเป็นสมาธิ ก็ตั้งใจแผ่เมตตาจิตและกรุณา ความสงสารไปในทิศที่ครอบจัรวาลทั้งหมด

โดยกำหนดจิตไว้เสมอว่า เราจะไม่เป็นศัตรูกับใคร เราจะเป็นมิตรกับคนและสัตว์ทั้งหมด

เราจะสงเคราะห์คนและสัตว์ที่ได้รับความทุกข์ยากให้มีความสุขตามฐานะกำลังของเราที่พอจะช่วยได้

เราเปล่งวาจาและคิดออกไป แบบนี้ด้วยความจริงใจเป็นปกติทุกวัน ต่อไปก็จะเกิดอาการชิน

อารมณ์จิตของเราจะไม่มีความโกรธความพยาบาท ไม่มีความเคียดแค้นมุ่งประทุษร้ายใคร"

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ พี่น้องชาวธรรม ^/\^​

2. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินจำนวน 1,650 บาทให้แล้วครับ ส่งตามที่อยู่เดิมครับพี่ ^_^

3. panchita

ขอบคุณค่ะ จัดส่งวันนี้ค่ะ

4. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จองค์ปฐม
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง สร้างปีพ.ศ. 2536 ที่ระลึกหลวงพ่อมรณภาพครบ 1 ปี
    ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐมและมวลสารสำคัญของวัด ประสบการณ์หลากหลาย แคล้วคลาด
    และเมตตามหาลาภ ขึ้นชื่อว่าสมเด็จองค์ปฐม ที่สุดแล้วจริงๆ
    อีกด้านเป็นหลวงพ่อที่พวกเราเคารพรักอีกด้วย
    เจ้าของเดิม ไม่ได้เก็บกล่องไว้บูชาด้วยคะ แต่พระก็เก็บบูชาดี สภาพเดิมๆนะคะ
    หลากหลายประสบการณ์แล้ว จากรุ่นนี้ น่าเก็บบูชาค่ะ
    ** บูชาเบาๆ 1,950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พี่สาว รายการนี้ ยังพอมีอีกสักองค์มั้ย
    เช้ามาเปิดกระทู้เห็นแล้วใจเต้นแรงๆ สวยงามมากค่ะ:cool:

5. panchita

มีค่ะน้องสาว จัดไปราคาเบาๆ อีกองค์ค่ะ :cool:

6. panchita

เมื่อคืนนี้ได้โทรถามคุณลุงท่านหนึ่ง ท่านอยู่รับใช้หลวงพ่อตั้งแต่ปี 2516

ถามถึงพระคำข้าวมีเกศาหรือไม่ ท่านบอกว่า พระคำข้าวทั้งสองรุ่น มีเกศาแน่นอน

ยิ่งรุ่นสองตอนนั้น จำได้แม่นเลย ใครได้พระคำข้าวที่มีเกศา จะเอามาโชว์กัน " นี่ๆ เห็นมั๊ย มีเกศาด้วย "

คุณลุงบอกยังอยากได้ แต่แล้วก็ได้มาจริงๆ และพระคำข้าวจากลุง ได้รับจากมือหลวงพ่อทั้งหมดด้วย

มีแน่นอนค่ะ คนที่ไปดำเนินการสร้าง ก็คนเดียวกับรุ่นแรก คือ คุณนิรัชค่ะ

คุณลุงบอกว่า หลวงพ่อท่านชอบพูดติดตลก และท่านกล่าวเสมอว่า ไม่มีใครทำอนุเสาวรีย์ตนเอง

กรณีรูปหล่อหลวงพ่อ ที่หลวงพ่ออนันต์ท่านปรารภขึ้นมา ว่าหลวงพ่อจะสร้างหรือไม่

หรือในกรณีเกศา ท่านจะไม่เคยสั่งให้เอาเกศาท่านไปใส่อะไร

เรื่องเกศานี่นะคะ หลวงพี่โอ หลวงลุงประทีป ท่านเป็นผู้ปลงเกศาหลวงพ่อ สมัยก่อนก็จะเอาไปลอยน้ำกลางแม่น้ำสะแกกรัง

พอภายหลังมีอาจารย์พรนุช ท่านได้รับเก็บไว้ กลายเป็นพระธาตุ ทีนี้คนก็อยากมีเก็บบูชากัน

ทีนี้ก็ไม่ได้ลอยหมดแล้ว อาจจะมีเก็บไว้ โดยเฉพาะหลวงลุงประทีป หลวงลุงโอ นี่เก็บไว้เยอะ แต่ก็ไม่ค่อยมีใครกล้าไปขอท่าน

คุณ นิรัช เป็นอีกผู้หนึ่งที่เข้าไปรับใช้ คอยช่วยเหลือตอนปลงเกศาด้วย ก็อาจได้มีแบ่งบูชาไว้บ้าง

หลวงลุงประทีปมรณภาพแล้ว ก็มีแต่หลวงลุงโอ ที่จะสามารถสอบถามความจริงได้ ตอนนี้ท่านไปเยอรมันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  7. panchita

พัณณ์ค่อนข้างมั่นใจว่า พระคำข้าวรุ่น 2 มีเกศาแน่นอน พัณณ์เองไม่ได้รับจากมือหลวงพ่อก็จริง

แต่บุคคลที่เชื่อถือได้ กล่าวยืนยัน และหากเราพิจารณาเชื่อแบบนี้ มีแต่คุณมากกว่าโทษ

พัณณ์เองมีแค่ 2-3 องค์เท่านั้น และมีเก็บไว้บูชาเอง

จำไม่ได้จริงๆว่าจากใครบ้าง แต่คิดว่าพี่ๆ ในนี้ส่งต่อมาให้จากบ้านลูกศิษย์

พัณณ์อยากให้ทุกคนวางกำลังใจให้ดี เพราะจิต ปกติของมันชอบคิด

ให้ใจวางเฉย เรื่องแบบนี้ คงยาก ไม่มีทางที่จิตจะนิ่งได้จริง เพราะจิตมันไม่เชื่อไปแล้ว

ทีนี้เมื่อเราเห็น พระคำข้าวที่มีเกศาหลวงพ่อ

แล้วจิตก็ไปคิด ใช่หรือไม่ใช่? พระปลอมหรือเปล่า? แค่นี้ก็น่าหวาดเสียวแล้วค่ะ

ทำใจให้เป็นปกติก่อน เดี๋ยวพัณณ์จะหาข้อมูลมาเพิ่มเติมอีกให้ได้ เพื่อพี่น้องจะได้มีความมั่นใจ

เช่นเดียวกับที่พัณณ์มั่นใจ ในพระคำข้าวรุ่น 2 ว่ามีเกศาหลวงพ่อ จากวัดแท้แน่นอน 100 % ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  8. wanlaya_t

สาธุๆๆ ขอบคุณมากๆจ้า ขอดูรายการอื่นๆด้วยนะคะ
    เผื่อโอนครั้งเดียวเลย ดีใจๆๆ (||)

9. panchita

ตรงๆนี้อาจเป็นหน้าที่เล็กๆน้อยๆ ที่ต้องหาข้อมูลความจริงมาให้ได้

เพราะคนรุ่นหลังตามมา ก็ต้องมีคำถามแบบนี้อีก

พัณณ์จะช่วยหาคำตอบทิ้งไว้ให้ก่อนตาย พี่น้องท่านอื่นก็มีหน้าที่ถ่ายทอดความรู้ต่อไป

หากได้มาแล้ว แจ้งบอกไป ใครจะเชื่อ ไม่เชื่อ ไม่เป็นไร

แต่ถือว่าได้ทำหน้าที่ เพื่อเจตนาอันดี ทดแทนคุณพ่อแล้วค่ะ

^/\^

10. ธนิต

ธนิต เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับพี่ด้วยน่ะครับ ที่มีส่วนช่วยให้ความจริงปรากฏ :cool:

11. panchita

ได้กราบเรียนถามหลวงพี่ละอองมาแล้วค่ะ จึงมาแจ้งให้พี่น้องทุกท่านทราบกัน

หลวงพี่คะ มีคนโทรมาถามหลวงพี่เรื่องพระคำข้าว ที่ใส่เกศา ใช่ไหมคะ

" ใช่ โทรแล้วโทรอีก ถามแล้วถามอีก หลวงพี่จวกไปแล้ว คือ มันไม่เชื่อ หลวงพี่เลยบอกมันไปว่า โยม พระท่านพูดคำเดียวนะ นี่ทำไมไม่เชื่อ ถามแล้วถามอีก หลวงพี่จวกไปเลย "

หลวงพี่รู้จักเขาหรือคะ

" ไม่รู้จัก หลวงพี่วิรัชก็โทรไป ก็บอกแล้วบอกอีก ไม่เชื่อ "

แล้วที่ว่าพระคำข้าวรุ่นสอง ไม่ได้ใส่เกศา หลวงพี่ได้แจ้งไปแบบนี้ ถูกต้องมั๊ยคะ

" ไม่ได้ใส่ ใส่แต่แสนองค์แรก ... "

แล้วมีบางท่านมั่นใจว่า ได้จากวัดแน่นอน เพราะคุณพ่อไปบูชามา แล้วก็มีหลายท่านได้มาด้วยค่ะจากวัดแน่นอนค่ะ เป็นไปได้มั๊ยคะ

" เป็นไปได้ มวลสารอาจเหลือจากชุดแรก ก็อาจยังมีให้เห็นบ้าง สร้าง 5 ล้านองค์ ก็มีติดมาได้ ไม่แปลก"

แล้วถ้าเกิดบางท่านไปคิดว่า เป็นพระปลอม หรือไม่ใช่เกศาหลวงพ่อล่ะคะ

" ไม่ได้ ไปคิดแบบนั้นก็ปรามาส ถึงไม่ได้ใส่เพิ่มก็มีติดมาจากชุดแรกได้ ภายหลังหลวงพ่อจึงสร้างรุ่นพิเศษ ใช้ผงคำข้าวอุดข้างหลังไปเลย หมดเรื่อง "

ค่ะ ขอบพระคุณมากเจ้าค่ะ เดี๋ยวโยมจะไปเคลียร์ให้เอง กราบๆๆ เจ้าค่ะ

........................................................................................................................................

คือ พัณณ์อยากให้ทุกท่านทราบจากตรงนี้ แล้วไม่ต้องโทรไปรบกวนพระผู้ใหญ่แล้วค่ะ

พัณณ์ก็ไม่ทราบว่าใครโทรไปก่อนหน้านี้ หากท่านทราบตนเอง ก็ขอขมาพระรัตนตรัยกันไปนะคะ

-/\-

12. Allymcbe222

Allymcbe222 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพัณณ์สุดยอดมากครับ พระคำข้าวรุ่น2มีเกศาบางองค์แน่นอน
    ไหนๆก็แล้ว พระคำข้าวพระธาตุเสด็จ นำมาให้บูชาอีกก็ดีนะครับ(ping)

ปล คุณ wanlaya_t รูปพระหางหมากแทนตัวสวยจริงจริ๊ง (ping-love

13. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชื่นชมในกำลังใจครับคุณพัณชิตา ขอบคุณมากครับที่เสียสละเวลาาข้อมูลมาให้พี่น้องลูกหลานได้ทราบ

สรุปแล้วก็เป็นเรื่องของกำลังใจทั้งนั้นเหละครับ จะยังไงๆใส่เกษาไหม อะไรไหม พระก็กันตายไม่ได้ สู้นำธรรมที่หลวงพ่อท่านสอนมาปฏิบัติจนเกิดผลเองจะดีกว่า เคสนี้สอนตัวเราเองได้เลยครับ ว่ากำลังใจเราอยู่ระดับไหน

14. panchita

พัณณ์ต้องพิจารณาให้มาก ก่อนจะโทรรบกวนท่าน

ตอนคำข้าวรุ่นแรก พัณณ์ไม่โทรเลย เพราะมั่นใจมากๆ

แต่พอเรื่องพระคำข้าวรุ่นสอง มีชื่อท่านเกี่ยวข้องโดยตรง

จึงตัดสินใจต้องรีบโทร เพราะหากมีใครสงสัย และเผลอเข้าใจผิดด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์

อาจเกิดเสียหายต่อท่านได้ ก็คิดว่าน่าจะเพียงพอเท่านี้แล้วนะคะ สำหรับข้อมูล

สาธุ เห็นด้วยทุกประการค่ะ แต่ละท่านคงได้ทราบและเข้าใจโลก เข้าใจตนมากขึ้นนะคะ -/\-

15. wanlaya_t

ขอบคุณค่ะ พอมีบ้างนิดหน่อย ไว้ชื่นชมบารมีหลวงพ่อค่ะ เห็นแล้วชื่นใจค่ะ

พี่สาวเราสุดยอดค่ะ:cool::cool::cool:

16. panchita

พระมงกุฎเพชร

เป็นรุ่นแรก แบบชื่อหลวงพ่อตัวอักษรใหญ่ สร้างปีพ.ศ. 2528
    หลวงพ่อได้สร้างไว้ให้ลูกหลานได้บูชาไว้ ป้องกันโรคระบาด ไวรัสต่างๆ
    เพชรเม็ดเดียวนั้น ต่อไปจะเป็นเพชรแท้อีกด้วย ก็คงเพราะพุทธานุภาพนะคะ
    นำมาแบ่งบูชากันเบาๆ ไว้ปกป้องคุ้มครองนะคะ

บูชาเบาๆ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการแล้วทาง PM ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    นางสาว พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 5042422632 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      225.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      213.7 KB
      เปิดดู:
      28
  17. panchita

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นเสาร์ ๕

ปลุกเสกเมื่อ ๒๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
    ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐม มวลสารสำคัญๆ
    และพระเกศาหลวงพ่อ บรรจุไว้ทุกองค์
    นำมาแบ่งบูชากันครบคู่ ทั้งแบบเนื้อชุบทองและชุบเงิน
    สภาพสวยพร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

ใครยังไม่มี..น่าเก็บบูชามาก ราคาเบาหวิวๆ ค่ะ

** สนใจบูชา โทร หรือ PM ค่ะ **

** ปิดรายการค่ะ **

**กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ**
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      226.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      191.6 KB
      เปิดดู:
      600
      ขนาดไฟล์:
      193.4 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      104.4 KB
      เปิดดู:
      17
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  18. panchita

พระผงพระวิสุทธิเทพ พิมพ์หนา ผสมน้ำมันชาตรี

พุทธาภิเษกปีพ.ศ ๒๕๓๐ ผสมด้วยมวลสารสำคัญๆทั้งหมดของวัด
    รวมทั้งเกศาหลวงพ่อ ใส่กันแบบเต็มที่ค่ะรายการนี้

เนื้อหนาๆ มวลสารยิ่งมาก องค์นี้สวยสมบูรณ์
    ชุบด้วยน้ำมันชาตรี และเนื้อหนามากๆ

พิเศษ เห็นเกศาหลวงพ่อที่ขอบด้านบน ยาวมากชัดเจนค่ะ

บูชา 2,450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    นางสาว พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 5042422632 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      227.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      180.9 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      150.8 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      242.9 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  19. panchita

พระรอดกริ่งผสมว่าน ๑๐๘ สวยแชมป์

เป็นพระปางมารวิชัย เนื้อสีดำ ปลุกเสกเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๕
    สร้างทั้งหมด ๘๔,๐๐๐ องค์ องค์พระเนื้อสีแดงสด ด้านบนมีรอยบิ่นเล็กน้อย
    แต่องค์พระสวยมากๆ ผิวเนียนเรียบ พระนาสิกโด่ง เลี่ยมกันน้ำพร้อมขึ้นคอบูชา

หลวงพ่อกล่าวไว้เมื่อตอนปลุกเสกพระรอดว่า
    "บูชาพระรอด แล้วนึกถึงภาพพระท่านให้เป็นปกติ พร้อมกับภาวนา พุธ โธ
    สัก ๒-๓ นาที ต่อวัน ใจท่านจะมีความสุข และอารมณ์ปลอดโปร่งมาก
    เมื่อจิตเป็นสุข ผลอย่างอื่นอันเป็นปัจจัยในการครองชีพ
    ก็จะติดตามมาเป็นเหตุให้มีความสุขทั้งกายทั้งใจ"

พระสภาพสมบูรณ์ ใยปุยน้ำตาลๆ เกิดตามผิวพระ
    เก็บรักษาดีมาก จากวัดเลยค่ะ

** บูชา 1,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      200.9 KB
      เปิดดู:
      742
      ขนาดไฟล์:
      198.9 KB
      เปิดดู:
      21
  20. panchita

พระหางหมากมหาลาภ

เนื้อพระสีชมพู ผิวธรรมชาติ
    องค์พระคมชัดสวย สมบูรณ์มาก พร้อมกล่องเดิมวัดค่ะ

อาราธนาบูชาได้ทุกประการ หนักไปในทางเจรจา
    น้อมระลึกถึงพระรัตนตรัย พรหมเทวดาทั้งหมด
    ผลย่อมเกิดได้รวดเร็วโดยฉับพลัน สาธุ ค่ะ ^/\^

บูชา 1,600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2

ขนาดไฟล์:
      218.3 KB
      เปิดดู:
      924
      ขนาดไฟล์:
      220 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      211.7 KB
      เปิดดู:
      38
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้