พระเครื่ององค์แรกในชีวิตที่คุณแขวนคือ ???

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 24 มีนาคม 2008.

1. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแขวนพระลีลาองค์เล็กๆๆ

2. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    องค์แรกในชีวิต พ่อให้แขวนพระท่านเจ้าคุณนร ให้กับผมและพี่สาวติดตัวไว้ครับ แขวนไว้หลายปีมากๆ ประสบการณ์ ตอนเด็กผมเคยวิ่งชนรถเข็นขายของ โดยที่หน้ารถมีเหล็กยื่นออกมา ผมวิ่งเข้าชนเข้ากับเหล็กนั้นเต็มที่ เหล็กเสียบโดนตรงบริเวณใกล้ๆ หัวใจ ผมหงายท้องหัวฟาดพื้นนอนสลบไปประมาณ4-5ชั่วโมงทั้งตัวมีแผลที่ตรงหน้าอก อย่างเดียวรักษาไม่ถึงอาทิตย์ก็แผลหายปรกติ ในคอมีพระท่านเจ้าคุณนร แขวนไว้องค์เดียว จากวันนั้นถึงวันนี้ผ่านมาเกือบ 30 ปี แผลเป็นยังอยู่ทุกวันนี้เลย มีเรื่องราวเกิดขึ้นมากมาย กับวัตถุมงคลของท่านเจ้าคุณนร ครับผม ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2011