'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับพี่ ว่าจะเอากะตุด พระอาจารย์พรสิทธิ์ดอกน้อยๆที่เคยเลี่ยมไว้ไป อิอิ

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่อาทิ รถตู้วินนี้รึเปล่าครับพี่ ที่เข้าบ้านค่ายหรือวินตรงไหนครับ แหะๆ
    หาหนทางหลงใหม่ อิอิ

3. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อยากไปร่วมครับทุกอย่างฟ้าลิขิต เดี๋ยวถ้าไปได้สัญญาครับไปแน่:cool::cool::cool:

4. ฟากห้วย

ฟากห้วย เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ผมไปหลงเป็นเพื่อนครับ รอเคลียป๋าคนเดียวแล้วตอนนี้

5. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อิๆๆเตรียมท่ารถตู้เลยนะ ๕๕๕๕๕สงสัยงานนี้หุงข้าวหลายหม้อแน่ๆๆ ท่านี้เลย ขากลับก็มีท่ารถลงเอกมัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013
  6. Surfers

ได้ครับผม ยินดีครับ แหะๆ :cool::cool:

7. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เห็นว่าวันเสาร์นี้ทางคุณmay06จะเข้าไปหาคุณอาทิก่อนเพื่อนำเม็ดปรกมะขามไปกดฝังหลังขุนแผนเพิ่มเพื่อแจกสำหรับผู้ที่ร่วมกดกัน

8. Surfers

อนุโมทนากับพี่ may06 รุ่นใหญ่ใจดีอีกหนึ่งคนด้วยครับ

9. Surfers

คืนนี้ผมขอตัวก่อนนะครับพรุ่งนี้เริ่มงานวันแรก

งานหนักผมไม่กลัว ผมกลัวไม่มีสาวให้มอง อิอิ

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆสายเสน่ห์ทุกท่าน

10. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ..... ลงน้ำมันอาถรรพ์นี่ .... ห้ามโดนกันเองด้วยรึป่าวครับ .... อิอิอิ .. :cool:

11. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

.... สู้ ๆ ครับ ..... :cool::cool:

... ไม่มีสาวให้มอง อาจจะดีกว่า ไม่ใช่สาวมามองนะครับ .. พ่อหนุ่มมหาเสน่ห์ .... คริ คริ ...

12. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เก่งกับพี่ Daverko จบลาดกระบังเหรอครับ คณะอะไรกันเหรอครับ ๆ พี่

ผมจบวิศวะรุ่น 43 ขอฝากตัวด้วยนะครับ
    ตอนนี้ห้องน้ำชั้น 5 ตึก A กลายเป็นห้องน้ำปกติไปแล้วนะครับ เมื่อสัก 4-5 ปีก่อนได้มีการเชิญลงมาตั้งศาลใหญ่ด้านล่างหลังตึกข้าง ๆ บ่อโปร์แล้วครับผม:cool:

เด็กใหม่ ๆ ก็คงไม่รู้อะไร ถ้าไม่มีใครไปเล่าอะไรให้ฟัง หุหุหุหุ

13. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

หากชีวิต วาดหวัง ทางสดใส
    คงต้องใช้ ทั้งหัวใจ เข้าแลกฝัน
    ทุกหยาดเหงื่อ คือพลัง สิ่งยืนยัน
    ว่าเรานั้น สู้บากบั่น ฝ่าฟันมา

14. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ อ.แก้วสว่าง

ผมอ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับบ :cool:

15. แก้วสว่าง

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

เอานิทานยามเที่ยงวันมาให้อ่านกันนะครับเรื่อง.....เกาะหนู เกาะแมว

นานมาแล้วมีพ่อค้าจีนคนหนึ่งคุมเรือสำเภาจากเมืองจีน
    มาค้าขายที่เมืองสงขลา เมื่อขายสินค้าหมดแล้วจะซื้อสินค้าจากสงขลากลับไปเมืองจีนเป็นประจำ วันหนึ่งขณะที่เดินซื้อสินค้าอยู่นั้น พ่อค้าได้เห็นหมากับแมวคู่หนึ่งมีรูปร่างหน้าตาน่าเอ็นดูจึงขอซื้อพาลงเรือไปด้วย

หมากับแมวเมื่ออยู่ในเรือนานๆก็เกิดความเบื่อหน่าย
    และอยากจะกลับไปอยู่บ้านที่สงขลา จึงปรึกษาหาวิธีการที่จะกลับบ้าน หมาได้บอกกับแมวว่าพ่อค้ามีดวงแก้ววิเศษที่ใครเกาะแล้วจะไม่จมน้ำ แมวจึงคิดที่จะได้แก้ววิเศษนั้นมาครอบครองจึงไปข่มขู่หนูให้
    ขโมยให้และอนุญาตให้หนูหนีขึ้นฝั่งไปด้วย

ครั้นเรือกลับมาที่สงขลาอีกครั้งหนึ่ง หนูก็เข้าไปลอบเข้าไปลักดวงแก้ววิเศษของพ่อค้าโดยอมไว้ในปาก แล้วทั้งสาม ได้แก่ หมา แมว และหนู หนีลงจากเรือว่ายน้ำจะไปขึ้นฝั่งที่หน้าเมืองสงขลา

ขณะที่ว่ายน้ำมาด้วยกัน หนูซึ่งว่ายน้ำนำหน้ามาก่อนก็นึกขึ้นได้ว่า ดวงแก้วที่ตนอมไว้ในปากนั้นมีค่ามหาศาล
    เมื่อถึงฝั่งหมากับแมวคงแย่งเอาไป จึงคิดที่จะหนีหมากับแมวขึ้นฝั่งไปตามลำพัง ดวงแก้วจะได้เป็นของตนเองแต่เพียงผู้เดียวตลอดไป แต่แมวที่ว่ายตามหลังมาก็คิดจะได้ดวงแก้วไว้ครอบครองเช่นกัน จึงว่ายน้ำตรงรี่เข้าไปหาหนู

ฝ่ายหนูเห็นแมวตรงเข้ามาก็ตกใจกลัวแมวจะตะปบจึงว่ายหนีสุดแรง
    และไม่ทันระวังตัวดวงแก้ววิเศษที่อมไว้ในปากก็ตกลงจมหายไปในทะเล เมื่อดวงแก้ววิเศษจมน้ำไปทั้งหนูและแมวต่างหมดแรงไม่อาจว่ายน้ำต่อไปได้

สัตว์ทั้งสองจึงจมน้ำตายกลายเป็น "เกาะหนูเกาะแมว" อยู่ที่อ่าวหน้าเมืองสงขลา
    ส่วนหมาก็ตะเกียกตะกายว่ายน้ำไปจนถึงฝั่ง แต่ด้วยความเหน็ดเหนื่อยจึงขาดใจตายกลายเป็นหินเรียกว่า "เขาตังกวน" เป็นภูเขาตั้งอยู่ริมอ่าวสงขลา

ส่วนดวงแก้ววิเศษที่หล่นจากปากหนูก็แตกแหลกละเอียดเป็นหาดทราย เรียกสถานที่นี้ว่า "หาดทรายแก้ว" ตั้งอยู่ทางเหนือของอ่าวสงขลา

นิทานเรื่องนี้ให้แนวคิดว่าอย่าโลภมาก ให้มีความสามัคคีและแบ่งปันเอื้อเฟื้อต่อกัน

16. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับ ผมวิศวะ รหัส 44 ภาค power ครับ:cool::cool::cool:

17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านับตามรหัส ผมรหัส 47 ภาค Instrument ครับ
    ยินดีมาก ๆ ครับ ได้เจอศิษย์พี่ร่วมสำนักครับ :cool:

18. Surfers

19. Surfers

เรียนพี่ๆสมาชิกที่ส่งมวลสารมาทุกท่าน
    รบกวนขอที่อยู่ให้ผมด้วยครับ
    หรือพี่ๆท่านใดที่พบกันบ่อยๆประสงค์จะรับเองรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ
    ตกหล่นท่านใดรบกวนแจ้งมานะครับ

น้าต๋อย เซมเบ้
    ซักวันจะคิดออก แจ้งแล้ว
    โต้งชลบุรี
    ส่างปา แจ้งแล้ว
    อาจารย์แก้วสว่าง
    su2550แจ้งแล้ว
    suntornpoo
    chartphetแจ้งแล้ว
    sunjiaa
    ดาวร้ายแจ้งแล้ว
    น้ำหนาวแจ้งแล้ว
    Pointแจ้งแล้ว
    papawichแจ้งแล้ว
    KRAVITYแจ้งแล้ว
    บังรอน แจ้งแล้ว
    kang_somแจ้งแล้ว
    Daverkoแจ้งแล้ว
    April24
    kwang0197
    (ก้องครับ)
    คนบนเกาะแจ้งแล้ว
    ฟากห้วย
    คุณอนุชา(นอกเว็ป)
    เมืองสมุทร
    MAY06
    PeacE123แจ้งแล้ว
    bbnman แจ้งแล้ว
    พี่อาทิ

อนุโมทนาครับผม
    พี่ๆท่านใดที่ร่วมส่งมวลสารมายังไม่ได้แจ้งที่อยู่ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ เดียวจะพลาดอะไรดีๆ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2013
  20. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    พี่ๆน้องๆที่จะมาร่วมกดพระ รบกวนแจ้งผมภายในวันศุกร์นี้ด้วยนะครับ^^