'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

สายหลวงปู่ชื่นครับ ศิษย์สายตรงสายท่านเยอะมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2014
  2. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    หลวงปู่แก้วแรงจริงแต่ไม่แนะนำให้เล่นเพราะเสริมเยอะมาก ส่วนหลวงปู่ชื่นรอสายตรงมาแนะนำครับ

3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประกาศเช่าซื้อขายระวังโดนแบนเน้อครับ

เดียวมาตอบ เคลียงานช่วงเช้าแปปนึงครับ

4. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    ขอโทษครับ ผมไม่ทราบจริง ๆ ขออภัยด้วยครับ

5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าถามว่าใช้ได้ไหม คงใช้ได้ครับ แต่จะมีประสิทธิภาพไหมนั้นก็อีกเรื่องนึง
    ก็เหมือนเอากระสุนปืนพกมาใช้กับปืนM-16 มันจะได้ผลไหมก็ลองคิดพิจารณาดูครับ

ปล.ด้วยความเคารพครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวครับผม ลองพิจารณาดูครับ

6. Surfers

ไม่เป็นไรครับ เตือนไว้เฉยๆ เดียวท่านจะโดนแบนซะก่อน อิอิ (k)(k)
    เดียวจะอดลองของเสน่ห์ซะก่อนครับ

7. Surfers

1.ใช้ได้ครับ แต่อย่าผิดลูกเมียคนอื่นครับ
    2.ส่วนเรื่องเซ่นน่าจะเป็นเรื่องของสำนักนั้นๆมากกว่าครับ
    ส่วนตัวแล้วผมไม่เล่นสายพรายฆราวาสครับ
    3.เลือกที่ท่านศรัทธาครับ มีศรัทธา ปาฏิหารย์จึงบังเกิด
    ของดีบางทีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ
    4.โดนกินจริงครับ พรายก็คือผี ถ้าคุมมาไม่ดีหรือถ้าเราเลี้ยงไม่ดี ลืมเซ่น ตัวเราจิตตก ก็อาจจะโดนกินได้

ยินดีต้อนรับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ขอให้มีความสุขกับการหาพระเครื่องเครื่องรางเมตตามหาเสน่ห์ต่อไปครับผม อิอิ
    แนะนำได้เท่าที่พอรู้ครับ ผมมันแค่ปลายแถว

8. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    งบ 4,500 บาท ถ้าสนใจขุนแผนหลวงปู่ชื่น ตอนนี้ราคาวิ่งไปไกลมากแล้ว คงได้แค่เนื้อผงพุทธคุณ (ไม่ใช่พวกเนื้อเขียว เนื้อสีต่างๆ ฝังพลอยหรือรูปแบบแปลกๆนะครับ) หรือไม่ก็ชมตลาด หมายเหตุ - ปัจจุบันในเวปประมูลพบเห็นมีการนำขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณหรือปลอมเลยก็ไม่แน่ใจดูจากภาพไม่ชัดมาทาสีทองด้านหน้า แล้วแปลงเป็นเนื้อไม้วัวลืมคอก แบบนี้ก็มีเหมือนกัน ผมไม่ใช่สายตรงอะไรนะครับ แค่พอมีความรู้บ้างเล็กๆน้อยๆ

9. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

นั้นแหละครับคือปัญหาของมือใหม่อย่างผม ผมต้องการบูชาองค์เดียวครั้งเดียวและศรัทธาไปตลอดกาล แต่ขอเป็นของแท้ไม่อยากโดนหลอกครับ บางทีก็ไม่รู้จะทำยังไงต้องค่อย ๆ ถามพี่ ๆ ผู้หวังดีทุกท่าน และเก็บข้อมูลในเวปนี้ต่อไป

----
    อีกนิดนะครับจะถามเรื่อง ปกติก่อนนอนทุกคืนผมจะสวดมนต์นั่งทำอานาปานสติ ประมาณ 1 ชม (แต่ระดับสมาธิแค่ขั้นต้น ๆ นะครับ ขณิกสมาธิ) ท่านพรายเทพจะออกมาให้เห็นไหมครับบางทีก็เกิดกลัวขึ้นมาเหมือนกัน 5555+

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    รอติดตามงานบุญของเจ้าแม่กรุขุนแผนครับ

11. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ลองท่องคาถาดูเรื่อยๆครับเดี๋ยววันนึงของที่ต้องการจะมาโปรดถถึงมือเมื่อถึงเวลา.เดินเจอหรือมีคนให้ แบบไม่น่าเชื่อ...มีเหตุผลครับว่าทำไม ใจมันสื่อกับของและผู้สร้างวัตถุได้ เจอกันหลายคน...ถ้าไม่ใจร้อนนะครับ บางท่าน หลวงพ่อท่านมาเข้าฝันบอกกันเลยครับว่าอยุ่ที่ไหนอยุ่ที่"ศรัทธา"และ"โดนใจ"แค่ใหน

12. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เชื่อครับว่าองค์เดียวตลอดกาล
    ถ้าบูชาไปแล้วไม่เข้ามาอ่านโน่นอ่านนี่หาข้อมูลอะไรเพิ่มอีก
    หรือว่า เดินตลาดพระแล้วไม่สนใจมอง เดินแผงหนังสือแล้วไม่มองหนังสือพระเลย อันนี้เชื่อครับ ว่าตัดกิเลสได้
    ผมก็คิดแบบนี้ตอนแรก แล้วก็เข้ามาหาอ่านของอาจารย์ท่านอื่นเอามันส์ อ่านไปอ่านมาหลงไหลศรัทธา เลยจัดเพิ่มเต็มไปหมดเลยครับ

13. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสายหลวงปู่ชื่น แนะนำ ชมตลาดครับ เมตตาเบาๆ เสน่ห์แก่ผู้พบเห็นทำอะไรถูกใจชาวบ้านไปหมด ราคา 2000+ นิดหน่อย แต่ถ้าเป็นระดับสุดยอดของหลวงปู่ชื่น เช่นมะรุมมะตุ้ม เลิกคิดได้ครับ ราคาไปไกลแระ

แล้วก็ของหลวงพ่อตัด รุ่น 1 วัดชายนา ใช้ดี แต่จะหนักคอหน่อย 55+เพราะองค์ใหญ่ ลูกอมพรายเพียบที่พี่เก่งก็โอนะครับไปไหนก็มีแต่คนมองโดยเฉพาะสาวๆ แต่ต้องไปสานต่อเอาเอง..ตอนนี้ผมใช้ชินกั่วเผาะ อยู่ รุ่นมีดาบ 55+ ก็โอเคนะ สาวๆเข้ามา 3-4 คน แต่ผมใช้กับเรื่องการงานมากกว่า ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ส่วนสายพรายฆราวาสทำ กลัวๆ กล้า ถึงจะทำบุญบ่อยๆ เกือบทุกวันก็เถอะครับ ตอนนี้มี 2-3 อย่างยังไม่ได้ลอง แม่ยั่วเมือง อ.หม่อม ตระกรุดเมียมาก แล้วก็พระเนื้อขาวที่ได้ร่วมบุญกะพวกพี่เก่ง

ตอนนี้รอนาคเกี้ยวที่พวกพี่เก่งสร้างรอจนกระเป๋าตังค์แฟบแระก็ยังไม่ออก เมื่อไหร่จะออกคร้าบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2014
  14. kengnaja

555 เจ้าภาพรอเสกจนลอยก่อนครับ อิ อิ
    แซวเจ้าแม่ขุนแแผนซะหน่อย 555(k)
    ปล.พรายเพียบเวอร์ชั่นล่าสุดเจ็ดพิธีแล้วนะเออ 555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2014
  15. jaetechno

555++ ห้ะ!! เจ็ดพิธีแบ้ววว ตกข่าวว สวัสดีครับพี่เก่ง ที่ถามเพราะว่าเดี๋ยวจองไม่ทันหมดซะก่อน เดี๋ยวงานดันยุ่งช่วงนั้นพอดี 55++

16. kengnaja

นาคเกี้ยวนี่แปลก เน้นเสน่ห์อย่างเดียว เหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้:cool::cool::cool:

17. jaetechno

จะคอยนะครับ ถ้าพี่เก่งการันตีแบบนี้ 55++ มีกี่เนื้อครับ?

18. kengnaja

รอโก้มาตอบครับ:cool:

19. [-VaLentine-]

ตอนนี้ไม่รีบล่ะครับ ค่อย ๆ ดูไป แล้วใช้ใจมองเลือกที่ใช่ ตามที่กัลยาณมิตรท่านหนึ่งกล่าวไว้ ขอบคุณครับ ^^
    ----
    องค์เดียวตลอดกาลคงไม่แน่แล้วครับตอนนี้ 555+

20. FATAL_FRAME

องค์เดียวตลอด ลองรุ่นนี้ดูไหมครับ

สมเด็จวัดระฆัง......เขาว่า ราคาที่ 250.....................ล้าน

ไฟล์ที่แนบมา: