พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับพี่โอ๋ที่จะส่งให้ผม ที่อยู่ผมในพีเอ็มนะครับ อิอิอิ

2. โอ๋สะพาน

โอ๋สะพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่ชอบ

3. ลุงโจ

ลุงโจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับ

สวัสดีครับพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทวดทุกท่านครับ ขอบคุณครับพี่สวนพลู ถ้าให้ดีพี่ส่งค่าเลี่ยมกรอบทองมาให้ด้วยจะดีครับ แฮะๆ ล้อเล่นครับ แต่ถ้าได้ก็ยินดีมากกกกครับพี่คิกคิก เอ,,,,,,,,หรือจะไปขอที่ พี่ป๋าแขกดีเน๊อ ขายของวันเดียวพี่เขาก็ได้คืนล๊ะอิอิ แล้วงวดนี้จะเลขไรดี แต่น่าจะมี 5 ,6และ6 กลับหัวค้างอยู่บ้างน๊ะ ผมไม่ใช่คนชอบเล่นหวย แต่ชอบซื้อหวยแค่นั้นครับ เหมือนกันตรงไหนน๊อ หึหึหึ

4. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ผมชอบยุส่ง เอ๊ย! ส่งเสริม เอ๊ย! แค่เล่าให้ฟังว่าฝันเห็นงูจงอางเข้าบ้านแต่ดันไปตีตายเสียนี่เพราะกลัวจะมากัดลูกชาย จะตีเป็นเลขอะไรก็ว่ากันเองนะครับ แฮะ แฮะๆๆ แต่ถ้าถูกรางวัลชวนผมไปเลี้ยงด้วยก็ได้ครับ เพราะผมซื้อหวยแล้วไม่ค่อยจะถูกรางวัล ถูกกินมากกว่า พักหลังมาเลยไม่ซื้อซะเลย หุ หุ หุ

5. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ศุข สวยมากครับพี่โอ๋ :cool:

6. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ เพื่อนๆ ทุกท่าน
    ขอวันนี้ให้โชคดี มีเงินเข้ามากๆ นะครับ

เหรียญหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
    หลังกรมหลวงชุมพร พ.ศ. 2515
    บล็อค ร ขีด เนื้อทองเหลืองกะไกล่ทอง

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวยงามตามธรรมชาติครับ ดูแล้วมีความสุข

8. เทพ นพเก้า

เทพ นพเก้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    สวยขั้นเทพๆๆๆ

สวยขั้นเทพๆๆๆ ครับ

9. ลุงโจ

สวัสดีครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ครับพี่เดี๋ยวผมเลี้ยงส่งละกันอิอิ ครับ หลวงพ่อเงิน หลังพ่อกรมหลวงนี่สวยได้ใจมากครับ โป้งสองนิ้วเลย:cool::cool: วันนี้แถมส่งให้ทุกท่าน และคนทั้งโลกหันมา (k)(k)(k)(f)(f)เลิกทำร้ายกันเสียที โลกนี้รักสงบบบบบ และต้องขอขอบคุณพี่กฤษฎามากครับ ผมได้รับพระที่พี่ส่งมาให้เรียบร้อยแล้วครับกระผ๊ม ชอบครับพี่ จะเก็บไว้อย่างดีเลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทหารหาญ ตำรวจ ตชด. อาสาสมัครทหารพรานทั่วไทยด้วยครับ จงปกป้องดูแลชาติ ศาสนา และปวงประชาชนคนไทยด้วยจิตวิญญาณอันแกร่งกล้าต่อไปครับ ขอให้ผู้กล้าทุกท่านจงปลอดภัยทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  10. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ชอบเหรียญเนื้อแบบนี้จังครับ สวยคลาสสิคมากๆครับ

11. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

งามมมากครับ กิเลสงอกเลย สวยจริงๆ สุดยอด:cool:

12. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังใจให้ทหารชายแดนใต้มีครับ แต่ต้องให้ไอ้โจรที่มันตายหรือป่าว มันยังได้เงินเยียวยาเลย ทีครู หรือทหาร ชาวพุทธ ตาย ไม่เห็นพูดเรื่องเยียวยา ไม่มีการเปิดเผยว่าเยียวยายังไง เท่าไหร่เลย ทีโจรยิงตาย รีบออกหน้ามาเยียวยาครอบครัวโจรใต้ ..........

รัฐบาลแบบนี้บริหารประเทศไปก็ป่วยการจริงๆครับ ถ้าเป็นสมัยก่อน พวกนี้ต้องเรียกว่าพวกกบฏ ประหารเจ็ดชั่วโครต ตัดราก ถอนโคนไปครับ เรื่องจะได้จบๆ 55555+

13. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ก็ประชาชนนี่แหละเลือกกันมาเอง ไม่รู้คนไทยส่วนใหญ่คิดอะไรกันอยู่ก็ไม่รู้นะ สงสารประชาชนพี่น้อง 3 จังหวัดชายแดนใต้ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ทหารและตำรวจ ที่ต้องเสี่ยงตายเพื่อปกป้องผืนแผ่นดินไทย

14. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    สวย ขลัง...บาดใจครับ....
    สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงพ่อเงินครับ...

15. บุพนิมิต

ครบรอบ ๘๐ ปีหลวงปู่ ๑๔ ก.พ. ๒๕๕๖

เมื่อวาน...เป็นวันเกิดครบรอบ ๘๐ ปีของหลวงปู่....
    นับต่อแต่นี้ไป...วัตถุมงคลราคาหลักร้อยของท่าน...คงจะหากยากมากขึ้นในอนาคตครับ....

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่ครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ลุงโจ

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

โจรชั่วผมมีให้มันสองอย่างพี่สวนพลู 1 ความตาย 2 หลุมศพครับ ไอ้พวกท่านรัฐ. ตัวไหน ใช้อุ้งเท้าคิดที่จะเยียวยาค่าศพมัน ขอให้มันคนนั้นชีวิตพบกับความวิบัติ ครั้งต่อไปผมจะไม่จูงดังพวกนี้เข้าไปในสภาอันทรงเกียรติแม้สักตัวเดียว ถามจริงพวกประชาชน คุณครู ข้าราชการที่ตาย รัฐ. ให้เท่าไหร่ผมยังไม่รู้ข่าวเลยเงียบเหมือนควายเป่าสากเชียว ให้มันเอาเงินที่โกงกินชาติไปให้กันเอง อย่าเอาภาษีของประชาชนไปละเลงเล่นเลย (เอ๊ะ เงินที่มันโกงกินกันก็เงินภาษีของประชาชนคนไทยแบบเราๆนี่หว่า เวรกรรม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  17. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    มีทหารแถวบ้านผมโดนระเบิดตาย ลูกชายคนเดียวเสียด้วย หากไม่โดนกับลูกกับเต้าของพวกท่านรัฐเองเขาคงไม่เข้าใจว่าอนาคตของครอบครัวสำหรับชาวบ้านมันยิ่งใหญ่ขนาดไหนครับผม( นั่งฟังข่าวอยู่ๆข่าวออกมาว่า เสธ.สนั่นเสียชีวิตแล้วครับผม เคยอ่านคำทำนายเขาเขียนไว้ว่าปีนี้คนใหญคนโตและคนดังจะเสียชีวิตหลายคน ที่เห็นๆเช่น คุณชุมพล ครูยอดธง แล้วก็เสธ. หนั่น มันน่าคิดจริงๆครับว่าคำทำนายแม่นหรือบังเอิญครับผม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  18. บุพนิมิต

สิงห์...

เพิ่งได้มาเมื่อกี้...สิงห์ ตัวเล็กๆ...ของชาวหนองสะเดา...
    สาธุ สาธุ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

20. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    [​IMG] [​IMG]