พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...มีพระเครื่องหลวงปู่ดู่ หรือรู้จักใครมีเยอะๆ ก็มาแบ่งผมเช่าบ้างนะครับ สมาชิกหลายๆท่านเช่าบูชาไปนานแล้ว ราคาขยับไปไกลแล้ว ผมก็ยินดีรับเช่าบูชาคืนจ้าาา พูดเผื่อมีบางท่านจะออกต่อ เช็กราคาให้ทั่วก่อนได้ เพราะผมให้ราคาดีครับ เเต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยออกให้เช่า นอกจากบางท่านจะเอาเงินไปทำบุญ หรือสนใจจะให้ผมเช่า ก็มีมาหาผม หรือส่งพัสดุมา น้อยท่านเหลือเกิน ผมยินดีนะครับ;20

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่สนใจ...แล้วแต่จังหวะได้มานะครับ yimm

3. supachaisook

วันนี้ส่งอีเอ็มเอสให้ คุณnuthanet หมายเลข ei 0737 4180 8 th ครับ
    วันนี้ส่งอีเอ็มเอสให้ คุณย... หมายเลข ei 0737 4181 1 th ครับ

วันจันทร์ หรือวันอังคาร ลงพระเครื่องครับ (deejai)

4. supachaisook

วันนี้ส่งอีเอ็มเอสให้คุณ ransang หมายเลข eh 8950 1978 3 th ครับ :cool:

5. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    วันอังคารแล้วครับ มารอดูของดีอยู่ครับ:cool:

6. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่สุขุม
    โอนเงินบูชาพระพรหมทั้ง 3 รายการให้แล้วครับ
    เดี่ยว PM ไปแจ้งชื่อที่อยู่นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      730.4 KB
      เปิดดู:
      43
  7. supachaisook

กำลังจะลงพระเครื่องครับ 2 รายการจ้า แต่สายหลวงปู่ดู่ ถ่ายรูปไม่ทันครับ มีแต่ถ่ายรูปมาโชว์ และรีบซีลใส่ซองพลาสติกเก็บ(รอเจ้าของอนุญาติแบ่งให้เช่าบูชา ค่อยมาลงในกระทู้ให้เช่า คือเห็นสวยจึงอดใจไม่อยู่ครับ) yimm

8. supachaisook

พรุ่งนี้ส่งให้ครับ thaxx

9. supachaisook

รายการ459. เหรียญกิ่งไผ่ หลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง ผิวสวยเดิมๆ แท้มาตรฐานสากล ไม่ต้องเสี่ยง พ.ศ.ลึก น่าเก็บไว้ ราคาเบาๆครับพระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 450 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณthanawut ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  10. supachaisook

รอเจ้าของ.
    พระหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

เหรียญยันต์ดวง ปี2526 รุ่นนี้รมผิวมา ส่วนใหญ่จะออกสีอมม่วงๆซะส่วนใหญ่ แต่เรียกง่ายๆกันว่าปลีกแมลงทับ ผมก็งงๆ ...องค์ที่โชว์นี้ ผิวเริ่มกลับ กลายเป็นปลีกแมลงทับ สีออกเขียวจริงๆ หรือสีรุ้งจ้า (คาดว่าต่อไปคงอยู่กับสมาชิกประจำ ต่างจังหวัด ในกระทู้นี้แหละครับ)

เหรียญพระพุทธหลังโบสถ์ ปี2519 รุ่นนี้รมผิวมา ส่วนใหญ่จะออกสีดำ จารด้านหลังส่วนใหญ่สองจารเท่านั้น แต่องค์ที่โชว์มี8-9จารครับ สุดยอดหายาก ...องค์ที่โชว์นี้ ผิวเริ่มกลับ กลายเป็นปลีกแมลงทับ สีออกเขียวจริงๆ หรือสีรุ้งจ้า...สังเกตดีๆไม่ได้ทำผิวมา เพราะจารชัดแจ๋ว ไม่จางๆเหมือนเหรียญล้างหรือทำผิวมา (คาดว่าต่อไปคงอยู่กับสมาชิกประจำ ต่างจังหวัด ในกระทู้นี่แหละครับ)
    เหรียญเศรษฐี ปี2531 รุ่นนี้ไม่รมผิว จะเป็นเหรียญทองแดงเปลือยๆ ...องค์ที่โชว์นี้ ผิวเริ่มกลับ กลายเป็นปลีกแมลงทับ สีออกเขียวจริงๆ หรือสีรุ้งจ้า...สังเกตดีๆไม่ได้ทำผิวมา เพราะจารชัดแจ๋ว ไม่จางๆเหมือนเหรียญล้างหรือทำผิวมา (คาดว่าต่อไปคงอยู่กับสมาชิกประจำ ต่างจังหวัด ในกระทู้นี่แหละครับ)
    หลายท่านบอก เกิดจากความชื้น เนื่องจาก เหรียญรมดำ เขาสามารถเปลี่ยนสีได้ ผมก็เชื่อแบบนี้ 99 เปอร์เซ็นต์ แต่เหรียญเศรษฐีปี2531นี่ซิครับ เป็นเหรียญเปลือยไม่รมดำ ไม่ทำกะไหล่ ส่วนตัวผมอีก 1เปอร์เซ็นต์ อาจเป็นพลังเหนือพลัง ที่พิสูจน์ยาก เหมือนของแท้ ย่อมมีของเก๊ เหมือนพระธาตุแท้ๆ ก็มีพระธาตุของเก๊ที่เหมือนและแยกยากก็มี ทำนองนี้ ผมไม่รู้ และเข้าไม่ถึงนะครับ...แต่อยากมาโชว์เห็นสวยดีครับ บางเหรียญมีเขียวปี๋ทั่วเหรียญเลย ทั้งสามเหรียญนี้เจ้าของคนเดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  11. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอส ให้คุณ หวงจื้อเซวียนครับ หมายเลข eh 5541 5913 9 th :cool:

12. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รายการ460. เหรียญหยดน้ำ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาเบาๆเกินห้ามใจ รุ่นนี้ สายนี้เขาบอกพระธาตุขึ้น องค์นี้ตามซอกมีเยอะครับ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ด้านหน้าองค์ใหญ่ ด้านหลังองค์เล็กๆในซอก ถ้าเจอแบบนำมาแป๊ะไว้ของเก๊นะครับ แบ่งกันไปบูชาจ้า พระสวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 2,800 ค่าส่ง 50 บาทครับ ราคาปกติสวยกริ๊บๆราคาไป 4,500 แล้วครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จองครับ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ขออภัยอย่างสูงครับคุณสุขุม ... รายการนี้ผู้ที่ฝากผมจอง เปลี่ยนใจครับ

ขอยกเลิกการจองครับ

14. thanawut

thanawut สมาชิก

19 กรกฎาคม 2009
    ผมขอจองแล้วกันนะครับ

15. supachaisook

รับทราบการจองครับ

เฮียปอตำมะลัง ขอบคุณมากครับที่รีบแจ้งมา

วันนี้หลังห้าโมงเย็น ลงพระเครื่องนิดหน่อยครับ ;20

16. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณ bus4s2v หมายเลขef2093 0654 4 th ครับ
    และลงรูปยืนยันพระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ แบบไม่มีขอบ แท้ตาเปล่า ดูง่ายสบายตา สร้างปี2517 เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก...องค์นี้พระธาตุแบบเม็ดน้ำตาลทราย คล้ายๆน้ำตาลทรายโรยขนมปังนะครับ ปิดรายการนี้ครับ

17. supachaisook

และลงรูปยืนยันพระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่
    แบบมีขอบ โซนแชมป์ แท้ตาเปล่า ดูง่ายสบายตา สร้างปี2517 เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก...องค์นี้ฟอร์มหมื่นกว่าบาท เพราะขอบข้างทั้งสี่ดีมาก แทบไม่เห็นฟองอากาศเลย ด้านหลังดำๆ ขวามือ อาจจะเป็นมวลสารผงถ่านโพธ์ครับ แต่พอดีแบ่งมาราคาโอเค สมาชิกประจำสั่งไว้ จึงล็อกไว้ให้ ไม่งั้นไปแน่ๆ เพราะมีคนสนใจสั่งไว้เยอะนะครับ ปิดให้คุณส..ครับ

18. supachaisook

รายการ461. เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี2522 มีโค้ด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยาผิวสวยเดิมๆ แท้มาตรฐานสากล ผิวไม่ได้ล้างมา คราบเบ้าติดครบ ผิวไม่พรุน ตัวหนังสือติดเต็มทุกตัวอักษร (รอยจารหลวงปู่ดู่ชัด ต้องส่องด้วยกล้องพระ)พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณyohtlsครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  19. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการที่ 461 ครับ

20. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]

มีสวย ๆ อีก บอกกันบ้างนะครับพี่สุขุม :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้