พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ493.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกที่เป็นช่องสี่เหลี่ยมกดตื้น รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณdjlee ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ494.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกที่เป็นช่องสี่เหลี่ยมกดตื้น รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณk...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2011
  3. supachaisook

รายการ495.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกที่เป็นช่องสี่เหลี่ยมกดตื้น รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณบุญหนุนนำ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  4. supachaisook

พระคำข้าว รุ่นหนึ่ง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ สภาพเดิมๆ กริ๊บๆ ราคาไป 1500-2000 แล้วนะครับ....ราคาขยับตามเวลา ส่วนที่ผมลงไว้ คงราคานี้ตลอดไปจนกว่าจะถูกเช่าบูชาไปหมดครับ ราคาขยับแพงๆค่อยมาเช่าบูชาไปก็ได้นะครับ (deejai)

5. supachaisook

รายการ496.พระผง ยุกเก่า หลวงปูดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ เลี่ยมกรอบซะเก่าเชียว เป็นยุกเก่าแจกตอนสมัยหลวงปู่ดู่อยู่ ไม่ใช่พระเหลือในกุฏิหรือสร้างบรรจุโอ่งนะครับ ...ชุดนี้เจ้าของแกะมาจากในพวงแสตนเลส ส่วนที่เหลือค่อยๆตามต่อในวันหน้าครับ ราคาเบาเหมาะกำนั่งสมาธิ และองค์นี้ด้านหลังช่วงบนเห็นมวลสารสีส้มๆชัดเจนเจ้าของให้ผมเช่าบูชามาองค์ละ 300 ผมก็ไปราคานี้ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 300 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

6. supachaisook

รายการ497.พระผง ยุกเก่า หลวงปูดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ เลี่ยม กรอบซะเก่าเชียว เป็นยุกเก่าแจกตอนสมัยหลวงปู่ดู่อยู่ ไม่ใช่พระเหลือในกุฏิหรือสร้างบรรจุโอ่งนะครับ ...ชุดนี้เจ้าของแกะมาจากในพวงแสตนเลส ส่วนที่เหลือค่อยๆตามต่อในวันหน้าครับ ราคาเบาเหมาะกำนั่งสมาธิ และองค์นี้ด้านหลังช่วงบนเห็นมวลสารสีส้มๆชัดเจนเจ้าของให้ผมเช่าบูชามาองค์ละ 300 ผมก็ไปราคานี้ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 300 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณบ่าวเจียงใหม่ ครับ

7. supachaisook

รายการ498.พระผง ยุกเก่า หลวงปูดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ เลี่ยม กรอบซะเก่าเชียว เป็นยุกเก่าแจกตอนสมัยหลวงปู่ดู่อยู่ ไม่ใช่พระเหลือในกุฏิหรือสร้างบรรจุโอ่งนะครับ ...ชุดนี้เจ้าของแกะมาจากในพวงแสตนเลส ส่วนที่เหลือค่อยๆตามต่อในวันหน้าครับ ราคาเบาเหมาะกำนั่งสมาธิ และองค์นี้ด้านหลังช่วงบนเห็นมวลสารสีส้มๆชัดเจนเจ้าของให้ผมเช่าบูชามาองค์ละ 300 ผมก็ไปราคานี้ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 300 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

8. บ่าวเจียงใหม่

บ่าวเจียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    จองรายการที่ 497 ครับ

9. supachaisook

รายการ499.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ เลี่ยม กรอบซะเก่าเชียว จารหลวงปู่ดู่เอง ชัดแจ๋วไม่ต้องลงกล้องส่องพระ คราบแป้งและคราบเบ้าเดิมๆ เป็นรุ่นไม่ตอกโค้ด คือจะแจกออกไปก่อน และส่วนที่เหลือจึงนำมาตอกโค้ดภายหลัง เหรียญนี้พิเศษตรงที่ถูกตัดห่วงออก คือเหรียญหรือแหวนบางครั้ง หล่อออกมาไม่ติด หลวงปู่ก็จะให้ตัดองค์พระเอาไว้ ห้ามทำลาย เหรียญหล่อนี้ลูกศิษย์จึงเรียกว่ารุ่นหมดห่วงไป กลายเป็นมงคลนามครับ...และส่วนที่ไม่มีห่วงมาแต่เดิมก็มี คือมีบล็อกปั๊มออกมาเลยครับ และราคาแพงมากๆ พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณภ... ครับ

10. supachaisook

รายการ500.พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง ปี2519 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ แกะจากกรอบเงินหรือทอง พระธาตุขึ้นแบบขุยๆจะล้นกรอบอยู่แล้วครับ...ต่อไปก็ขึ้นเป็นเกล็ดสีต่างๆ หลวงปู่ดู่บอกต่อไปพระของท่านจะเป็นแก้วผลึกใสทั้งองค์ จะเสื่อมเมื่อละลายกลายเป็นน้ำจ้าาา พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณyohtlsครับ

11. supachaisook

รายการ501.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ สร้างประมาณปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เป็นพิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆครับ ฟอร์มพระสวย ฟองอากาศน้อย ต่อไปจะหาสวยๆยากและแพงมาก พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณb...ครับ

12. supachaisook

รายการ502.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ สร้างประมาณปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เป็นพิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆครับ ฟอร์มพระสวย ฟองอากาศน้อย ต่อไปจะหาสวยๆยากและแพงมาก พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณb...ครับ

13. supachaisook

ปิดรายการ499.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณภ...ครับ:cool:

14. บุญหนุนนำ

บุญหนุนนำ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009

ขอจองครับ............

15. supachaisook

รายการ503.
    พระสิวลี หายากมาก
    หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เป็นพิมพ์หนึ่ง ที่ผ่านมือผมแค่สององค์ เพราะหมุนเวียนน้อย คนให้เช่าพระเครื่อง ถ้ามีก็ไม่ค่อยออกให้เช่ากันเพราะหวงงงงง องค์นี้ใหญ่ได้ใจ ถือว่าสวยแล้ว แถมมีเกศาหลวงปู่ดู่เห็นชัดๆ พระธาตุเริ่มมาที่ด้านหน้าองค์พระนิดๆหน่อยๆครับ พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณu...ครับ

16. supachaisook

รายการ501.-502พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ สร้างประมาณปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณb...ครับ :cool:

17. supachaisook

รายการ503.พระสิวลี หายากมาก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณu...ครับ :cool:

18. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

19. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

20. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    สุดยอดความสวยครับวันนี้ :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้