พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ :cool:

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

แซวข้าน้อยอีกแล้วพี่ภู...รีบๆหานะจ๊ะเหรียญยันต์ดวง บล็อกนิยม สวยๆเดิมๆ ราคากำลังแกว่งขึ้นไปที่ 10,000 แล้วจ้า...ผมก็เสียดาย แต่สมาชิกอยากได้ ก็จัดให้ไปครับ

3. supachaisook

-ปิดรายการ 530 พระพรหมเกศา หลวงปู่ดู่ หน้า333 :cool:

4. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....สวยมากครับ ขอทราบค่าบูชา หน่อยได้ไหมครับพี่....อยากเป็นลูกค้าบ้างครับ

5. supachaisook

-รายการ 527 พระผงยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ หน้า332 ปิดให้คุณช...ครับ :cool:

6. supachaisook

รายการนี้ คิวเพียบเลยครับ ...เดี๋ยวจะพีเอ็มคร่าวๆบอกราคา เผื่อท่านอื่นมีจะได้เช่าได้ครับ :cool:

7. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณsaradin หมายเลข ei 1338 0014 8 th ครับ

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณtechapunyo หมายเลข ei 1338 0015 1 th ครับ :cool:

8. CHAIYO5

CHAIYO5 สมาชิก

20 กรกฎาคม 2008
    โอนแล้วนะครับ ที่อยู่ตามพีเอ็ม
    ขอบคุณมากครับ ที่ให้จองเป็นเวลานาน:cool:

9. supachaisook

พัสดุหมายเลขeh 8065 7564 5 th ครับ

10. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่สุขุมหน่อยครับ อยากทราบเหรียญโล่ห์พระพรหม เป็นของหลวงปู่สี วัดสะแกไหมครับพี่ ผมได้มาหลายวันแล้วแต่หาข้อมูลไม่เจอครับ รุ่นไหน ปีไหนยังไงรบกวนพี่สุขุมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      54.2 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      50.5 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      70.8 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      71.3 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      51
  11. supachaisook

หลวงปู่สี ผมจะไม่ค่อยแม่น ส่วนใหญ่เขาจะให้เช่ารายการที่เห็นกันบ่อยๆมากกว่า และประกันกันเป็นทอดๆ มีไม่่กี่รุ่นหรอกนะครับ การบันทึกประวัติและการสร้าง จะหาอ่านและศึกษาได้ยากครับ...ความเห็นส่วนตัวผม หลายรุ่นน่าจะมีลูกศิษย์สร้างถวายก็มี แต่ไม่บันทึกกันไว้
    ***ส่วนเหรียญที่ถาม ผมแนะนำให้ถามเยอะๆ เพราะแบบนี้ ของเก๊ในสนามเกลื่อนเลยนะครับ...อย่างเหรียญนี้แม้ผมจะไม่เคยรู้ว่ามีการสร้างไหม หรือรุ่นไหน แต่มีความรู้สึกถ้าจะเช่าต้องเช็กให้ละเอียดยาวๆครับ:cool:

12. supachaisook

ลงรูปยืนยัน
    เหรียญเปิดโลก เนื้อตะกั่ว ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    พระอยู่ในกรอบพลาสติก ถ่ายรูปยากหน่อย จึงถ่ายหลายๆรูป จะได้เห็นทุกส่วน หายากแล้ว และแพงขึ้นเรื่อยๆ แท้ ดูง่าย ผิวเหรียญเป็นประกาย เอียงเหรียญไปมา จะมีแสงสะท้อน เล่นแสงนะครับ ถ้าเนื้อดำด้านๆ ผิวเหรียญจะไม่สะท้อน และราคาจะถูกกว่า เส้นขนแมว เส้นริ้ว เส้นริ้วๆตามตัวยันต์ชัดเจนคมลึก เส้นตัดขอบข้างเหรียญ เป๊ะๆๆ ตัวหนังสือ ตัวยันต์ องค์พระ นูนชัด ไม่มียุบ รอยกดตามเหรียญเหมือนรอยเล็บจิกไม่เห็น และรอยยุบตามตัวหนังสือตัวยันต์ตามองค์พระไม่เห็น ถ้ามีจะอ่อนสวย ราคาจะถูกลง...ถ่ายรูปให้เห็นทุกมุม และรูปภาพที่ขยาย ให้เห็นผิวสะท้อนเล่นแสงครับ ปลายหางเลข5ไม่ได้ซูม แต่จะเห็นเป็นเส้นขีด ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นในการดูพระแท้ ตรงปลายหางเลขห้าก็มีเห็นชัด แต่กล้องผมซูมไม่ได้ครับพลังเหนือพลัง พิธีเปิดสามโลกจ้า อธิฐานตามปรารถนา โดยเฉพาะพระทุกรุ่นของหลวงปู่ดู่ นั่งกำทำกรรมฐานดีครับ ปิดให้คุณบ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2011
  13. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับพี่สุขุม ถ้าไม่ดีก็จะคืนพี่เขาครับ

14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

มารอดูรายการใหม่ๆ สวยๆครับ

15. supachaisook

รายการ531.
    ลูกแก้วสารพัดนึก, แก้วมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง1.3-1.5
    ซ.ม. สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ลูกแก้วส่วนใหญ่ได้มา 100 ลูก จะเห็นมวลสารเด่นๆไม่เยอะ เพราะส่วนใหญ่จมอยู่ในเนื้อลูกแก้ว เช่นเกศา+ ดินน้ำมันที่เป็นแม่พิมพ์พระเนื้อผง+ผงพุทธคุณ+มวลสารบูชาพระ+เทียนชัยหรือสีผึ้ง+ผงตะไบมวลสารพระเครื่อง เป็นต้น ลูกแก้วลูกนี้คัดสวยๆ มวลสารชัด จะดูความแท้ได้ง่ายๆ เช่นเห็นดินน้ำมัน เทียนชัยหรือสีผึ้ง ผงต่างๆพระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็ม ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณว...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
  16. supachaisook

รายการ532.
    ลูกแก้วสารพัดนึก, แก้วมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง1.3-1.5
    ซ.ม. โซนเนื้อโขลก คือมวลสารชิ้นใหญ่ เห็นมวลสารเป็นผงๆ และมีเม็ดใหญ่ กระจายทั่วทั้งลูก สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ลูกแก้วส่วนใหญ่ได้มา 100 ลูก จะเห็นมวลสารเด่นๆไม่เยอะ เพราะส่วนใหญ่จมอยู่ในเนื้อลูกแก้ว เช่นเกศา+ ดินน้ำมันที่เป็นแม่พิมพ์พระเนื้อผง+ผงพุทธคุณ+มวลสารบูชาพระ+เทียนชัย หรือสีผึ้ง+ผงตะไบมวลสารพระเครื่อง เป็นต้น ลูกแก้วลูกนี้คัดสวยๆ มวลสารชัด จะดูความแท้ได้ง่ายๆ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็ม ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณว...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
  17. supachaisook

รายการลูกแก้ว รายการ 531-532 คุณว...โทรมารับพระเครื่องที่สั่งจองผมไว้หลายรายการ และจะขอดูลูกแก้วพ่วงไปด้วยลูกหนึ่ง จึงขอปิดรายการ531-532ไว้ก่อนนะครับ

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...เดี๋ยวจะออกไปหาสมาชิก นัดไว้ที่ห้างแถวบ้านนี่แหละครับ ...ขอบคุณที่ติดตามครับ oishi_

18. supachaisook

ปิดรายการลูกแก้ว รายการ 531-532 ปิดให้คุณว...ครับ :cool:

19. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสุขุม เอาพระใหม่มาลงได้แล้วครับ :cool:

20. supachaisook

เคลียร์หลังบ้านแทบไม่ทันแล้วนะครับ...ลงลูกแก้วสวยๆ คัดๆ ก็พีเอ็มมาเยอะเลย แต่ต้องรอได้มาใหม่ก่อนนะครับ รังใหญ่ที่เขามี เขาทยอยให้ ผมก็รักทุกคน อยากให้ อยากให้
    ส่วนลงพระเครื่อง เดี๋ยวจัดลงกระทู้เพิ่มเติม น่าจะวันจันทร์-อังคารนี้แหละครับ...วันนี้จะเอาพระสมเด็จเจ้าคุณนร วัดวิเวกฯ ไปส่งประกวดที่พันธ์ทิพธุ์ เขาจัดงานประกวด คือพระสมเด็จเจ้าคุณนรผมก็ไปศึกษา ดูแล้วแท้ และแห่หลายๆท่านแล้วแท้ แต่พระองค์นี้หลักหมื่น มีหมุนเวียนน้อย และสายนี้วงการจะเเคบหน่อย ต้องส่งเข้าประกวดไปเลย จะได้ชัวว์ คือได้เช็กพระแท้ไปในตัว ไม่ต้องโดนหลอกกันไปมาด้วย และจะได้แบ่งให้สมาชิกแบบสบายใจ และสบายราคา คือไม่แพงกว่าใครครับ (deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้