พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยต่อไป ท่านนี้จะเนื้อหอม เพราะคนจะมาจีบเยอะ...ถ้าเอาทางพระเครื่องด้วย จะดังแบบ บอย ท่าพระจันทร์ ละมั๋งครับ (deejai)

2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

เผลอไปนิดเดียว ปิดไปแล้วเหรอครับ ไวจริงๆ:z3
    ผมต้องรอเหรียญหน้าแล้วล่ะครับ

3. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการ 533,534,535,537,538,539 ครับ

4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ...เหมาหมด ให้เช่าไม่แพง เฉลี่ยไปองค์ละ 300 บาท กำรี้กำไรไม่ต้องมองครับ...บางท่านเช่าเยอะก็เพราะศรัทธา บางท่านก็เผื่อลูกหลาน บางท่านก็นำไปแจก ลฯ ผมยืนอยู่ตรงนี้ สมาชิกหลายๆท่านที่ผมรู้จัก นำไปบูชา ก่อนหน้านั้นบางท่านล้มละลาย บางท่านแย่ๆมา ก็มีกำลังใจขึ้นมา ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ เพราะพลังศรัทธาแท้ๆ อย่างน้อยถ้ายังไม่เห็นผลเต็มที่ก็ได้ปฏิบัติกรรมฐานสะสมบุญกันครับ (deejai)

5. อิฐมอญ

มาแอบชมพระใหม่ๆครับ เมื่อไรมาลงครับเนี่ยะ:cool:

6. supachaisook

ทยอยๆหามา เรามีกำลังน้อย ก็ค่อยๆขับเคลื่อนครับ...555

***ห้องพระจัดสวยมากๆ พระบูชาที่เป็นพระประธาน เป็นพิมพ์ทรงเครื่อง หรือพระพุทธชินราช หรือสมเด็จองค์ปฐม ครับ

***การเขียนภาพ เป็นฉากด้านหลัง จัดสวยมากๆ เผื่อท่านอื่นสนใจ ถ้าจัดแบบเต็มสูบ ให้อลังการ ให้หารูปภาพ ติดเต็มห้อง ที่ห้างเจเจมอลล์ หรือขยันเดินก็ข้างๆเจเจมอลล์(สวนจตุจักร)...และจะลงมือด้วยตนเอง หาโต๊ะหมู่และทาพื้นสีขาว และตามลายสำคัญลงรักสังเคราะห์ปิดทองทับ ถ้าไม่มีลายก็ทาสีขาวหรือสีทอง หรือจะลายไม้เดิมๆเคลือบแล็คก็เยี่ยม ... แจ่มเลย
    ***ผมไปเดินดู ของแต่งห้องพระ แต่ขาดอย่างเดียว ขาดบ้านสวยๆ...สักวันสักวัน ;20

7. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ยินดีด้วยค่ะ ที่คว้ารางวัลที่1 :cool::cool::cool:

8. supachaisook

ขอบคุณมากครับ...สมาชิกเราแบ่งไปบูชาแล้วครับ

9. supachaisook

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ supachaisoo [​IMG]
    สมาชิกหลายๆท่าน เริ่มโดนเหรียญเก๊ หลวงปู่ดู่ ปี2520 และ ปี2528
    ...ซึ่ง การเก๊ มีบล็อกดูง่ายๆ กับดูยาก ขนาดสายตรงเผลอเป็นโดนครับ..เขาก็พัฒนามาทุบเราเรื่อยๆ เพราะเครื่องจักร เครื่องมือ เขาแสกนออกมาได้ดี และเหมือนมาก แล้วแต่เงินอัดฉีดครับ
    ***วันนี้ ขออนุญาติสมาชิกนำเหรียญเก๊ หลวงปู่ดู่ ปี2528 สภาพเก๊เนียน ประมาณ 85-90 เปอร์เซ็นต์...ถ่ายรูปเฉพาะด้านหน้า ด้านหลัง ก็พอๆกัน เดี๋ยวสมาชิกจะไปติดดูตามจุดนูน หรือเส้นสายแบบขนแมว เพราะผมเคยบอกเรื่อยๆ ไม่มีจุดตาย มีแต่จุดสำคัญ และให้ดูทั้งเหรียญ วงการพูดถึงจุดตาย เพื่อสะดวกในการเช่าหากัน กับหลอกกัน ครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    จากรูปเหรียญเก๊ นะครับ...ดู จากรูปแยกอยากมากครับ หรือแยกไม่ได้เลย ต้องผู้ชำนาญการณ์เท่านั้น เหรียญปี2520,ปี2528 สมาชิกโดนมาผมก็แยกให้หลายท่านแล้ว สรุปโดนกันมาเยอะแล้ว ขนาดคนเปิดให้เช่านอกสาย ยังมาให้ผมดูให้ก่อนลงเวปก็มีครับ...ว่าจะไม่พูดแล้ว ผมบอกก่อนหน้านี้เฉพาะสมาชิกที่คุยกันประจำเท่านั้น คือพูดมากไปก็ไม่ดี บางทีเราก็รู้จัก สะเทือนถึงกันหมดครับ :cool::cool::cool:

10. อิฐมอญ

ขอบคุณครับ
    พระประธานเป็นพระพุทธชินราช รุ่นปฏิสังขรณ์ นะครับ
    ยังไม่มีองค์ปฐมเลยครับ อยากได้บูชาอยู่เหมือนกัน แหะๆ
    ว่าจะรบกวนคุณสุขุมหาให้สักองค์ครับ pity_pig

11. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ คุณ supachaisooที่แจ้งข่าวเรื่องหลวงปู่ทวดปี 20และ28

ที่เหรียญเก๊ระบาดหนัก พร้อมทั้งมีภาพถ่ายประกอบให้ชม

12. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ยังมีอยู่หรือป่าวครับ ถ้ามีของจองได้ใหมครับ ..

13. supachaisook

หมดแล้วครับ...คือพระเครื่องแล้วแต่ได้มา ก็มาลงกระทู้ให้ครับ:cool:

14. supachaisook

ร่วมด้วยช่วยกันครับ :cool:

15. supachaisook

ลงรูปยืนยัน เหรียญปี2528 จำนวน2เหรียญ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ ผิวไฟเดิมๆ ไม่ได้ใช้ มันวาวเชียวครับ เนื้อจะออกโทนนวะ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้ คุณช...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระประทานพร หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ คัดแจ่มๆ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้ คุณช...ครับ

17. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระประทานพร ฝังพลอย หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ คัดแจ่มๆ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้ คุณช...ครับ

18. supachaisook

ลงรูปยืนยัน เหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ คัดแจ่มๆ จารและโค้ดชัด แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า...นัดดูพระเครื่องที่ห้าง ผมก็รีบถ่ายรูปให้เดี๋ยวนั้นเลย จึงไม่ค่อยชัด และถ่ายรูปผ่านพลาสติกยิ่งไม่ชัด องค์จริงสวยมาก และเห็นจารชัดครับ...นัดมาดูพระเครื่องกะเช่าไม่กี่องค์ เห็นพระหลวงปู่ดู่ อดไม่ได้ เช่าซะเยอะเชียว พระหลวงปู่ท่านมีเสน่ห์ครับ ปิดให้ คุณช...ครับ

19. supachaisook

ลงรูปยืนยัน เหรียญปี2520 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ คัดแจ่มๆ ผงเจิมยังอยู่เลยครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า...นัดดูพระเครื่องที่ห้าง ผมก็รีบถ่ายรูปให้เดี๋ยวนั้นเลย จึงไม่ค่อยชัด และถ่ายรูปผ่านพลาสติกยิ่งไม่ชัด องค์จริงสวยมาก และเห็นจารชัดครับ...นัดมาดูพระเครื่องกะเช่าไม่กี่องค์ เห็นพระหลวงปู่ดู่ อดไม่ได้ เช่าซะเยอะเชียว พระหลวงปู่ท่านมีเสน่ห์ครับ ปิดให้ คุณช...ครับ

20. supachaisook

ลงรูปยืนยัน เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี2522 มีโค้ด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยเดิมๆ คัดแจ่มๆ คราบเบ้าครบครัน ด้านหลังเหรียญจารเพียบ เห็นชัดด้วยตาเปล่าครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า...นัดดูพระเครื่องที่ห้าง ผมก็รีบถ่ายรูปให้เดี๋ยวนั้นเลย จึงไม่ค่อยชัด และถ่ายรูปผ่านพลาสติกยิ่งไม่ชัด องค์จริงสวยมาก และเห็นจารชัดครับ...นัดมาดูพระเครื่องกะเช่าไม่กี่องค์ เห็นพระหลวงปู่ดู่ อดไม่ได้ เช่าซะเยอะเชียว พระหลวงปู่ท่านมีเสน่ห์ครับ ปิดให้ คุณช...ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้