พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเลยครับพี่ yohtls ครบสูตรข้าวเหนียว ส้มตำ ไก่ย่าง พูดแล้วน้ำลายสอเลย แถมได้ทั้งผงทั้งเหรียญ เป็นของแถมอีกคงดีไม่น้อย อิอิ

2. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

กินด้วยคนได้ไหม....:boo::boo::boo:

3. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ได้เลยครับ ยังขาดโค้กหรือเป๊บซี่ก็ได้ครับ ติดไม้่ติดมือมาด้วยแหล่มเลย:cool:

4. อิฐมอญ

ได้เลย แต่น้องหูกางนี่ต้องคิดให้พิเศษ เด็กอะไรก็ไม่รู้ดูพระเก่งชะมัด อิอิ

5. Pratakm

Pratakm สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2004
    งั้นทั้งโค้กและเป๊ปซี่ผมขออนุญาตเหมา ว่าแต่ว่า ผงก็มีคนจองแล้ว เหรียญก็มีคนจองแล้ว งั้นผมขอจองรูปหล่อล่ะกัน แต่ก็อีกอ่ะ... เวปนี้ มีแต่พี่ พี่ มือหนัก มือไว จ้องตลอด แล้วเด็ก ๆ อย่างผมจะหาช่องเสียบได้ยังไงกันล่ะเนี่ยะ... เศร้าใจ....:'(

6. yohtls

โอ๊ะ...โอ....พี่ดั้นเมฆาชอบรูปหล่อหรอครับคิดว่าชอบสาวสวยซะอีก 5555

7. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    ดูไม่เก่ง แต่ยุเก่งคร๊าบ....อิอิ:cool:

งั้นผมขอเหมาน้ำแข็งล่ะกัน...อิอิ:cool:

8. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ทิ้งช่วงไปแป๊บๆ พี่ เสี่ยๆ สละเวลาเข้ามาคุยกันครึกครื้นจริงๆครับ...พี่ๆpapa บอกก็ถูกต้อง ว่าสายหลวงปู่ทิมเข้ามาเก็บพระเครื่องหลวงปู่ดู่ แต่ถูกไไม่หมดนะครับ ตอนนี้แทบทุกสายเลยครับ ...555 เมื่อวานผมก็เจอหลายสายเลยมาขอแบ่งพระเครื่องหลวงปู่ดู่กันครับ น่ายินดีกับบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่จริงๆครับ แรงข้ามปี +หลายปี +สักระยะจะสู่วงการสากลแบบเต็มตัว +ราคาจะแพงกว่าหลายๆสาย+ยืนระยะได้ยาวนานเพราะไม่มีการปั่นและคนจะเอ่ยถึงมากขึ้นทั้งพระเครื่องและการปฏิบัติครับ อีก10-20ปี คนมีพระเครื่องหลวงปู่ดู่เยอะๆ จะเนื้อหอมยิ่งขึ้นครับ(deejai)

9. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    ลงรูปยืนยัน.
    เหรียญเศรษฐี เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    จารและโค้ดชัดๆ สวยเดิมๆ ไม่ได้ล้างผิวมา สังเกตคราบยางปีเดิมๆ เส้นสายพื้นเหรียญเป็นประกาย คัดพระสวยสุดๆ ตัวหนังสือติดชัดไม่มียุบ...อนาคต ถ้าจะนำเหรียญไปล้างห้ามจุ่มน้ำยาล้างเงินเพียวๆ ไม่งั้นผิวจะด้านเส้นประกายอาจหายไปได้ เดี๋ยวผมกระซิบบอกครับ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ...ได้สวยสมใจ สมกับรอคอยมานาน ยังไงก็ต้องโชว์เป็นโลโก้แน่ๆ งั้นผมขอรีบเปิิดชื่อหน่อย...อิอิ ปิดให้คุณอิฐมอญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2011
  10. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.พระสมเด็จจารดินสอ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา หลวงปู่ดู่จารให้เองครับ พระสวยสภาพเดิมๆ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้ คุณmoominburi ครับ

11. อิฐมอญ

ขอบคุณคร๊าบ เหรียญในฝันเลยนะ เหรียญนี้ ^^ ชื่อก็มงคล:cool:

12. supachaisook

[​IMG][​IMG][​IMG]
    ลงรูปยืนยัน.
    เหรียญบัวข้าง ปี2520 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    หลวงปู่ดู่จารให้เองครับ พระสวย แต่ไปล้างน้ำยามาให้แดงแปร๊ด ล้างออกมาได้ดี ถ้าไม่ดีผิวจะด้าน ส่วนใหญ่ไม่สันทัดก็ไม่รู้ เพราะจารคมชัดเส้นประกายพื้นเหรียญก็อยู่ บางเหรียญผิวไฟดำๆก็ยังมี เพราะที่ๆให้เช่าหากัน ส่วนใหญ่แดงๆล้างเก่ากับล้างใหม่ครับ แดงเดิมๆเก็บดีๆจะมีให้เห็นน้อย และสภาพเดิมๆส่วนใหญ่จะเห็นผงเจิม ผมก็จัดให้สมาชิกแบ่งไปออกต่อ และเขาบอกเขาชอบแดงๆ ล้างมาก็ไม่ว่ากัน ขอให้สวยอย่างเดียว ผมก็บอกตรงๆ เขารับได้ก็จัดไป ผมก็แบ่งพวกๆให้ไป และราคาแพงกว่าแบบสภาพเดิมๆที่มีผงเจิม หรือผิวแดงๆเริ่มกลับดำ แพงกว่าหลายพันต่อเหรียญ ทำไมแพงกว่า เพราะคนเช่าต่อชอบ คนไปออกต่อก็ชอบ ก็โอเคทั้งสองฝ่าย ผมเห็นก็งงครับ แต่จริงๆเขาไปออกต่อไม่ค่อยบอกกันนั่นเองครับ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้ คุณต...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2011
  13. supachaisook

เศรษฐี...ฐีฐีฐีฐีฐีฐีฐีฐีฐีฐีฐี

โม้มากไปอีกแล้วผม ขอตัวไปข้างนอกก่อนครับ ไม่ใช่อะไรก็ไปหาพระเครื่องมาให้สมาชิกนะครับ... ผมนัดสมาชิกไว้ขอยืดไปนิดนะครับ และจะนำพระเครื่อง แหวนมาถ่ายรูปให้ครับ...วันนี้ก็ลงยืนยันให้ท่านที่สั่งจองไปก่อนครับ (deejai)

14. yohtls

ยินดีด้วยนะครับ ได้เศรษฐีเงินแล้วอีกหน่อยคงได้เศรษฐีทองละครับ:cool:

15. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

แจ่ม ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
    แต่พี่สุขุม แค่ตอนนี้ของหลายๆ อย่างก็แทบจะหากันไม่ได้แล้ว
    คงไม่ต้องรออีก 10 ปีแล้วครับ 5555

16. อิฐมอญ

ขอบคุณครับ
    สาธุ ขอให้เป็นตามที่คุณ yohtls พูดเร็วๆเลยคับ ^^

17. moominburi

moominburi สมาชิก

13 กรกฎาคม 2010

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ สวยมาก ขอบคุณมากครับพี่สุขุม:cool:
    (deejai)(deejai)(deejai)

18. Pratakm

Pratakm สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2004
    โห....สุดยอดเลยครับคุณพี่อิฐมอญ ยินดีด้วยนะครับ อย่างที่บอก เวปของคุณสุขุมมีแต่เสี่ย ๆ นั่งจ้องกันหน้าสะหลอนทั้งน้านนนน.... ยินดีกับเจ้าของเวปและคุณอิฐมอญด้วยนะครับ จริง ๆ น่าจะมีฉลองหน่อยดีไม๊ครับ...5555555555555

19. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ยินดีด้วยกับคุณอิฐมอญ เช่นกันนะครับ ท่าน มหาเศรษฐีใหญ่ .....
    เหรียญสวยเดิม ๆ เข้มขลังดีนะครับ....

20. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเป็นยินดีกับเสี่ยอิฐมอญด้วยครับ
    พระของหลวงปู่ล้วนแต่มีเจ้าของนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้