พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    นอกจากกระทู้พี่นี้แล้วยังไม่เคยเช่าของหลวงปู่ดู่ที่อื่นเลยกลัวเหมือนกันเพราะว่าดูไม่เป็นว่าเป็นอย่างไร ช่วงนี้กลัวๆเหมือนกันกับการที่จะได้ของไม่ชัวส์

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่ไว้วางใจ...แต่พระเครื่องหลวงปู่ดู่ ผมก็ไม่ค่อยมีมาก บางครั้งก็หาไม่ทัน ไม่รู้จะดึงลูกค้าทำไม แต่มาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันเฉยๆนะครับ อย่างเช่นที่จะยกตัวอย่าง
    การประกวดพระ หรือใบรับประกันพระแท้ ไม่ใช่ว่าพระท่านจะแท้เสมอไปนะครับ ประกวดติดรางวัลกันมาเยอะ ต้องดูด้วยว่า สายตรงของพระเครื่องที่เราส่งมาตัดสินไหม หรือมีสายตรงนั้นๆดูพระให้ไหม และมีข้อปลีกย่อยอีกเยอะครับ
    -ถ้า เอากันง่ายๆ แท้เก๊ไม่รู้นะครับ จะดูความแท้ระดับขั้นต้น ตู้พระสายตรงนั้นๆรับเช่าไหมครับ ถ้ารับเช่าตีแท้ไว้ก่อนครับ อย่างน้อยเป็นมาตรฐานสากลแล้ว
    -ถ้าจะเจาะลึกความแท้อีก ไปแห่ความแท้ โดยหาผู้รู้สายนั้นเยอะๆทั้งตู้พระ และคนที่สะสมแบบมีความรู้ในสายนั้น ตลอดจนผู้สร้างและผู้ที่เห็นในพิมพ์นั้นๆครับ ลฯ
    และอย่างน้อยเราต้องมีพื้นฐานเรื่องพระเครื่องด้วย แต่ถ้าคิดว่าจุกจิก ก็เช่าบูชาแบบมีประกันยาวๆครับ :boo:

3. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ส่วนตัวจะเน้นที่ความน่าเชื่อถือและการแนะนำจากท่านๆต่างๆในเว็บมาครับว่ากระทู้ใดแนะนำหรือจะดูตามความน่าเชื่อถือครับยอมรับตรงนี้เลยก้ได้ว่าเคยเจอเหมือนกันที่สั่งจองแล้วได้ไม่ชัวส์มาครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ฝากไว้ก่อนนะโอฬาร :cool:

5. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    มีไม่มากแค่ 1 ตู้เก็บของใช่ไหมครับ :cool::cool:

6. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

...พระหลวงปู่ดู่ ไม่มากหรอก ทยอยๆเก็บ คนอื่นมีมูลค้าเป็นล้านบาทขึ้นไปหลายท่าน ผมยังแค่หลักแสนบาทเองครับ...หลายท่านมาที่บ้านเห็นผมหยิบของจากตู้นึกว่าเยอะ...จริงๆนิดหน่อยเองครับ...ไปหมดกับสายอื่นเยอะ ที่เขาแห่ไปเช่ากันเมื่อปีที่แล้วไงครับ ยังออกตัวไม่ได้เลยหลายตังค์ครับ
    โชว์พร้อมลงกระทู้ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ สีขาวจั๊ว ลูกใหญ่หน่อย ประมาณลูกแก้วสีสเปรย์ ในกระป็องสี มีทั้งไม่เจาะรู และเจาะรู มวลสารเห็นชัดๆๆๆ ที่มาดีครับ รีบๆหน่อย ของไม่ค่อยมีแล้วนะครับ
    ต่อไปลูกละ 1000 ขึ้นไปแน่ และจะหายาก ขนาดมีพระธาตุขึ้นในรู จนรูปิด เขาให้เช่ากัน ลูกละ 2500 แล้วครับ และเนื้อโขลกแก่น้ำมัน ลูกสีเหลือง เนื้อเดียวกับพระพิมพ์พระเนรศวร(พระเนรศวรผมมีในกระทู้ ลองเข้าไปเทียบเนื้อครับ) และพิมพ์อันตรายาปิพิมพ์ยืน เขาให้เช่าลูกละ 2500 ลูกเล็กๆเองขนาดไม่เกิน0.8 เซ็นติเมตร เนื้อโขลกเหลืองเขาจะดูง่ายมาก เพราะเทียบเนื้อพระได้ง่ายกว่านั่นเองครับ แต่ก็แปลกลูกค้าก็ชอบแต่สีขาวๆ แต่ตู้พระชอบลูกสีเหลืองโขลก

จริงๆมีรู หรือไม่มี ต่อไปก็เหมือนกัน คือจะไม่มีรู เพราะพระธาตุจะขึ้นจนรูตัน และข้างนอกก็จะขึ้นเหมือนกันครับ ผมเห็นมาเยอะแล้วครับ
    รูปที่1.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ ไม่เจาะรู เนื้อขาวจั๊ว มวลสารชัด หายากกว่าแบบเจาะรู
    รูปที่2.มวลสารชัดๆ ลูกนี้ไม่เจาะรู จึงกลายเป็นหายากไป ขนาดและรูปแบบแล้วแต่คนปั้นครับ
    รูปที่3.เจาะรู ลูกใหญ่กว่าหน่อย มวลสารเหมือนกัน สังกตลูกที่สาม รูเริ่มตันแล้ว พระธาตุขึ้นด้านในครับ
    โชว์ และแยกให้เช่าในกระทู้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.5 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      96.6 KB
      เปิดดู:
      64
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2010
  7. supachaisook

รายการ592 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง1 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ --- ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณ fukthong ครับ

ขนาดไฟล์:
      87.6 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      90 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2010
  8. supachaisook

รายการ593 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ --- ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) โทรมาปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      82.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      87.1 KB
      เปิดดู:
      60
  9. supachaisook

รายการ594 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู หายากกว่าแบบเจาะรู ขนาดและรูปแบบแล้วแต่คนปั้นครับ มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 850 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      89.4 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      92.9 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2010
  10. supachaisook

รายการ595 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู หายากกว่าแบบเจาะรู ขนาดและรูปแบบแล้วแต่คนปั้นครับ มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 850 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      91.3 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      85 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2010
  11. supachaisook

รายการ596 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู หายากกกว่าแบบเจาะรู ขนาดและรูปแบบแล้วแต่คนปั้นครับ มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 850 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      92.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      88.1 KB
      เปิดดู:
      57
  12. supachaisook

รายการ597 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู หายากกว่าแบบเจาะรู ขนาดและรูปแบบแล้วแต่คนปั้นครับ มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 850 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      92.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      88.7 KB
      เปิดดู:
      47
  13. supachaisook

รายการ598 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว เจาะรู มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง1.3 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ --- ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณ wat_chit ครับ

ขนาดไฟล์:
      99.7 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      85.7 KB
      เปิดดู:
      78
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  14. supachaisook

รายการ599 หลวงปู่ทวด รุ่นหลังหนังสือพิมพ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา รุ่นหลังหนังสือพิมพ์หมายถึง เวลาพึ่งพระให้แห้งไปวางไว้บนหนังสือพิมพ์ จึงมีพระบางส่วนติดหนังสือพิมพ์ จึงเป็นที่มาของชื่อรุ่น แต่ที่เป็นมาตรฐาน เขาจะสะสมแบบที่ผมลง และหนังสือกายสิทธิ์ ยุกอภิญญา อาจารศุภรัตน์เขียน ก็ลงแบบนี้ คือด้านหน้าพระ บางส่วนจะเหมือนๆมีผดขึ้น คือเหมือนนำไปคลุกกับมวลสารเป็นชิ้นๆ และเนื้อจะมีมวาสารเยอะมาก จะออกหยาบๆ เนื้อจะไม่ค่อยประสานกัน จะหาองค์สวยๆยาก ถ้าเก็บซ้อนๆกัน เนื้อจะกระเทาะง่าย เพราะพิมพ์หลวงปู่ทวดเนื้อลักษณะนี้มีทั้งเล็กและใหญ่ที่เห็นๆกัน ไม่ทันหลวงปู่ดู่ และแท้เป็นรุ่นอื่นก็มี เพราะลูกศิษย์เขาทำแจกฟรี และเพื่องานบุญนะครับ ไม่ใช่เอะอะ อะไีรก็มาตีเป็นรุ่นหนังสือพิมพ์ กันเฉย คือจะตีให้ถูกๆ อย่างน้อยให้ไปเทียบหนังสือครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ จริงๆหายากมากแล้ว นานๆจะมาโปรดสักองค์ ผมให้เช่าตามความสวย และราคากันเองเลยครับ แต่จะรอเลือกกริบๆ ก็จะไม่ได้ของนะจ๊ะ เพราะบางท่านสั่งให้หาเกือบปีแล้ว ผมก็เพิ่งได้มาลงเนี่ยแหละครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ --- ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดเก็บเองครับ

ขนาดไฟล์:
      138.5 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      140.5 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2010
  15. supachaisook

รายการ 600 หลวงปู่ทวด รุ่นหลังหนังสือพิมพ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา รุ่นหลังหนังสือพิมพ์หมายถึง เวลาพึ่งพระให้แห้งไปวางไว้บนหนังสือพิมพ์ จึงมีพระบางส่วนติดหนังสือพิมพ์ จึงเป็นที่มาของชื่อรุ่น แต่ที่เป็นมาตรฐาน เขาจะสะสมแบบที่ผมลง และหนังสือกายสิทธิ์ ยุกอภิญญา อาจารศุภรัตน์เขียน ก็ลงแบบนี้ คือด้านหน้าพระ บางส่วนจะเหมือนๆมีผดขึ้น คือเหมือนนำไปคลุกกับมวลสารเป็นชิ้นๆ และเนื้อจะมีมวาสารเยอะมาก จะออกหยาบๆ เนื้อจะไม่ค่อยประสานกัน จะหาองค์สวยๆยาก ถ้าเก็บซ้อนๆกัน เนื้อจะกระเทาะง่าย เพราะพิมพ์หลวงปู่ทวดเนื้อลักษณะนี้มีทั้งเล็กและใหญ่ที่เห็นๆกัน ไม่ทันหลวงปู่ดู่ และแท้เป็นรุ่นอื่นก็มี เพราะลูกศิษย์เขาทำแจกฟรี และเพื่องานบุญนะครับ ไม่ใช่เอะอะ อะไีรก็มาตีเป็นรุ่นหนังสือพิมพ์ กันเฉย คือจะตีให้ถูกๆ อย่างน้อยให้ไปเทียบหนังสือครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ จริงๆหายากมากแล้ว นานๆจะมาโปรดสักองค์ ผม ให้เช่าตามความสวย และราคากันเองเลยครับ แต่จะรอเลือกกริบๆ ก็จะไม่ได้ของนะจ๊ะ เพราะบางท่านสั่งให้หาเกือบปีแล้ว ผมก็เพิ่งได้มาลงเนี่ยแหละครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 1400 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ ปิดให้คุณ urica ครับ

ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      80
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  16. supachaisook

รายการ 601 หลวงปู่ทวด รุ่นหลังหนังสือพิมพ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา รุ่นหลังหนังสือพิมพ์หมายถึง เวลาพึ่งพระให้แห้งไปวางไว้บนหนังสือพิมพ์ จึงมีพระบางส่วนติดหนังสือพิมพ์ จึงเป็นที่มาของชื่อรุ่น แต่ที่เป็นมาตรฐาน เขาจะสะสมแบบที่ผมลง และหนังสือกายสิทธิ์ ยุกอภิญญา อาจารศุภรัตน์เขียน ก็ลงแบบนี้ คือด้านหน้าพระ บางส่วนจะเหมือนๆมีผดขึ้น คือเหมือนนำไปคลุกกับมวลสารเป็นชิ้นๆ และเนื้อจะมีมวาสารเยอะมาก จะออกหยาบๆ เนื้อจะไม่ค่อยประสานกัน จะหาองค์สวยๆยาก ถ้าเก็บซ้อนๆกัน เนื้อจะกระเทาะง่าย เพราะพิมพ์หลวงปู่ทวดเนื้อลักษณะนี้มีทั้งเล็กและใหญ่ที่เห็นๆกัน ไม่ทันหลวงปู่ดู่ และแท้เป็นรุ่นอื่นก็มี เพราะลูกศิษย์เขาทำแจกฟรี และเพื่องานบุญนะครับ ไม่ใช่เอะอะ อะไีรก็มาตีเป็นรุ่นหนังสือพิมพ์ กันเฉย คือจะตีให้ถูกๆ อย่างน้อยให้ไปเทียบหนังสือครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ จริงๆหายากมากแล้ว นานๆจะมาโปรดสักองค์ ผม ให้เช่าตามความสวย และราคากันเองเลยครับ แต่จะรอเลือกกริบๆ ก็จะไม่ได้ของนะจ๊ะ เพราะบางท่านสั่งให้หาเกือบปีแล้ว ผมก็เพิ่งได้มาลงเนี่ยแหละครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า องค์นี้เก็บจนมีคราบสนิมเกาะด้านขอบข้างเลยครับ เปิดบูชาองค์ละ 1200 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ ปิดให้ พี่yohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      150.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      146.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2010
  17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ลป.ทวด หลัง นสพ. หายากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก กิเลศเลยผม

อดไว้ อดไว้ อดไว้ 555

รุ่นนี้หาสวยๆน้อย เคยอ่านในหนังสือกายสิทธิ์ที่ อ.ศุภรัตน์ เขียน มีลูกศิษย์ถามหลวงปู่ว่า พระที่สร้างรุ่นนี้ไม่สวยเลย

หลวงปู่ท่านพูดบอกว่า "เอ็งลองเอาปืนยิงดูสิ ว่าออกไหม ข้ารับรอง"

ผมไม่ได้มาดันราคานะครับ แต่อยากเขียนสิ่งที่เคยอ่านมาให้คนที่ไม่ทราบได้อ่านกันเฉยๆครับ ไม่มีเจตนาอื่นครับ โปรดอย่าคิดกันไปไกล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2010
  18. supachaisook

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้ครับ
    ...คุณวิรัตน์ ให้หาพระกลีบบัวหลวงปู่ดู่ องค์ละ 250 บาท จะเอาพิมพ์ใหญ่ เนื้อธรรมดาที่เขาลงกันเยอะๆ ...ตอนนี้ผมหายังไม่ได้ ได้แต่พิมพ์เล็ก ซึงขนาดไม่ห่างกันมาก แต่ได้เป็นโซนเนื้อโขก ซึ่งหายากกว่า คือมวลสารเยอะ และมีกล่องด้วยจ๊ะ๊ แต่คิดราคาเดิมๆให้ครับ จริงๆต้องแพงหน่อย เพราะมาพร้อมกล่อง แต่คิดให้สององค์ 500 บาท สั่งธรรมดา แต่จัดพิเศษให้ครับ พอดีได้มาถูกจังหวะที่สั่งพอดีครับ ปิดรายการนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      54
  19. supachaisook

ขอบคุณครับ คุณบอย ดีก็ชมถูกต้องแล้วครับ ...ผมพลาดขึ้นมาก็ติได้ เหมือนกันครับ ลูกหลานบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ เหมือนๆกัน เราก็พยายามคัดสรรให้ดีที่สุด และพยายามให้ถูกกะตังค์ แต่ตอนนี้ราคาใหม่ๆ ที่เขาเก็บเก่าๆกันไว้ มาแพงเหลือเกินครับ...

20. supachaisook

ปิดรายการ591 พระประทานพร เนื้อดินเผา หลวงปู่ดู่ ให้ เสี่ยอ็อด จ.ส. ครับ (f)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้