พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. thippanannat

thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

พอฝุ่นจาง.....นางก็จร

2. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดโลกเนื้อเบานี่จะช่วยพลิกชีวิต+เสน่ห์ด้วยป่ะครับน้าต๋อย

องค์นี้เคยอธิษฐานไว้ ว่าอยากบูชาครับ ได้จริงๆครับ

ขอบพระคุณ ลปทิม และ น้าต๋อยด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2013
  3. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม... เสียดายไม่มีที่กดไลท์

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสังเกตดูเนื้อว่าน จะให้ผลทางด้านเสน่ห์แบบจริงจัง
    ตัวผมเองก็ทดลองจนแน่ใจ แถมหวั่นใจ กลัวคนจะเอา
    ไปใช้ในทางไม่ดี (หลวงปู่ท่านไม่ชอบให้ลอง แต่ไม่
    ชอบให้เอาของ ของท่าน ไปทำไม่ดี)

ผมเคยถามชาวบ้าน เรื่องว่านเหมือนกัน ท่านว่ามีเยอะ
    แต่ที่จำได้ จะเป็นพวกว่านเสน่ห์จันทร์ ที่เขาว่าผงฝอยๆ
    นั่นละครับ ตำกันจนครกแตกกันเชียวแหละ

ปัจจุบัน ผมเลยไม่สงสัยว่าทำไม เนื้อเบาถึงบอกแนวเสน่ห์
    แค่ชื่อว่านเสน่ห์จันทร์อย่างเดียว อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง 55

5. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโทนาด้วยนะครับ
    ดูจากรายชื่อสมาชิกบางท่านที่เคยได้ อย่างคุณ ต่อ majiro, แต่มาวันนี้ไม่เข้าวินเลย ฮาๆๆๆๆๆๆๆ...:cool::cool::cool::cool::cool:
    ส่วนผมหมดสิทธิ์เพราะเน็ตเต่า ลุ้นอย่างเดียวครับพี่น้อง..

6. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วครับคืนนี้มีรายการต่ออีกไหมครับน้าต๋อย
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านด้วยครับ....​

7. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    พรุ่งนี้วันพระครับพี่ ๆ ทั้งหลาย อย่านอนกันดึกนะครับ
    ว่าแต่น้าต๋อยมีต่อไหมครับ

8. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    Update รายชื่อผู้จอง
    ผิดพลาดประการใด รบกวนแจ้งด้วยครับ
    อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Majirojung

Majirojung เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี ครับ พี่

วันนี้เน็ตผมป่วยพี่ เลยไม่ทัน อิอิอิ+

10. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหนักกว่า..! ตังใจว่าจะนิมนต์เศียรโตซะหน่อย หน้าสิ่วหน้าขวานคอมแฮ้งเฉยเลย

11. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ ปลัดขิก รายการที่ 208-210 มีผู้ร่วมบุญหรือยังครับ ถ้ายังจะขอร่วมบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรียบร้อยแล้วครับ
    ปลัดขิก ผมจะนำออกมาเรื่อยๆ นะครับ คละขนาดกันไป

ครั้งที่ผมเห็นปลัดขิกครั้งแรก เมื่อเทออกจากกล่องไม้ใบหนึ่ง มีฝุ่น
    คละคลุ้งในอากาศมากมาย พอนำมือไปจับที่ตัวปลัด ทำให้มือขาวๆ
    เต็มไปด้วยคราบฝุ่นที่เกาะปลัดมานานแสนนาน

ครั้งใดที่นำปลัด หรือ เสือ ให้คนหนองละลอกได้ดู และผู้ที่มีโอกาสเห็น
    คำพูดที่พอได้ยิน มักจะบอกว่า "ของพี่สายนี่" บ้างก็ "ของลุงสายนี่"
    ในบางกระแส บอกว่า พระเนื้อขาว เป็นพระที่ลุงสายทำขึ้นมาในภายหลัง
    โดยใช้ผงของหลวงปู่ ดังนั้น พระเนื้อขาว จึงใช้ดี (ข้อนี้ ผมคิดว่าหลายคน
    อาจจะได้รับข้อมูลมาแนวนี้)

แต่ด้วยพยานบุคคลที่อยู่ในสถานการณ์ช่วงนั้น และยืนยันได้ว่า พระดินสอพอง
    ได้ถูกสร้างจริง และทันหลวงปู่จริง ทำให้ข้อสงสัยเหล่านี้ หมดสิ้นไป แต่ถึง
    จะยกเหตุผลมามากมายสักเพียงใด หากไม่ลองเปิดใจ สิ่งใดๆ ก็ไร้ผล

ลองนำพระเนื้อขาว แขวนเดี่ยว ทดลองใช้สักอาทิตย์หนึ่ง แล้วสังเกตความ
    เปลี่ยนแปลงอย่างเป็นกลาง ไม่ทึกทักเอาเอง....ผมรับรองว่า จะมีสิ่งบอก
    เหตุให้เราได้รู้ว่า นี่คือ ...ของจริง และ ใช้ได้จริง

13. น้าต๋อย เซมเบ้

วันนี้จะขอนำประสบการณ์จากเพื่อนคุณนุ มาเล่าให้ฟังครับ
    เพื่อนสาวของคุณนุ ไม่รู้จักว่า หลวงปู่ทิม คือใคร พระเนื้อขาว คืออะไร
    คุณนุ (jagournusing) มอบพระที่คอให้กับเพื่อนคนนี้ เพราะเธอจะต้อง
    ไปติดต่อการค้าในประเทศมาเลเซีย ที่ขึ้นชื่อว่า คู่ค้าไม่ยอมเสียเปรียบง่ายๆ

สร้อยพวงนั้น เป็นสร้อยสแตนเลส ประกอบด้วย พิมพ์เศียรโต พิมพ์สมเด็จ
    และพิมพ์ห้าเหลี่ยม มองจากขนาดแล้ว มันควรจะอยู่ในคอของสุภาพบุรุษ
    มากกว่าใช่ไหม แต่ด้วยความเชื่อว่า สิ่งที่เพื่อนนำมาให้นี้ เป็นของดี เธอ
    จึงห้อยติดตัวไปด้วยความมั่นใจ และก็ไม่รู้ว่า พระที่ห้อยของใคร รู้เพียงว่าเป็นของดี

เมื่อเธอไปติดต่อการค้า คู่ค้าจรดน้ำหมึกเซ็นต์สัญญา แบบไม่พูดพร่ำทำเพลง
    จนเจ้าตัวถึงกับงง ว่าทำไมถึงง่ายดายเพียงนี้ ไม่พอเท่านั้น เขายังแนะนำให้
    ไปทำการค้ากับเพื่อนของเขา ที่ฟิลิปปินส์อีก (ได้สองต่อเชียว)

เธอโทรกลับมาหาคุณนุ ด้วยความตื่นเต้น ว่าคุณนุเอาอะไรมาให้ ทำไมถึงดีขนาดนี้

ยังสงสัยใช่ไหมครับ ว่า.....เธอคนนี้ ปัจจุบัน ยังห้อยพระชุดนี้อยู่หรือเปล่า
    คุณนุ ไปหาคำตอบนั้นมาด้วยตัวเองแล้ว โดยการแอบไปแบบไม่บอก เพื่อ
    อยากจะรู้ว่า ห้อยพระเฉพาะเวลาเจอหน้ากันหรือเปล่า สุดท้ายถึงเวลานอน
    เธอบอกว่า....ชั้นก็ยังห้อยนะ

จากร้านค้า 7 ซ๊อป ขยายเป็น 30 ช๊อป ในช่วงไม่ถึงปี ทั้งในมาเลย์ และสิงคโปร์
    เรื่องนี้ ยืนยันได้ โดนคุณนุ (ตอนนี้เตรียมไปเป็นอาเสี่ย แถวนครพนมแล้ว)

เรื่องนี้ ชี้ให้เห็นถึงศรัทธาที่มี จะทำให้เกิดเรื่องดีๆ กับเรา ไม่มากก็น้อย

14. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

สักครู่นี้โอนร่วมบุญแล้ว เวลา 9.31น. ยอด 780 บาท รายละเอียดแจ้งทาง PM ค่ะ..

15. น้าต๋อย เซมเบ้

รายการที่ 280 พระพุทธหินมีดโกน
    ได้รับคำยืนยันจากสมาชิกหลายท่าน ว่าพิมพ์หินมีดโกน
    แบบโบราณนั้น เมื่อได้ลองแขวนดูแล้ว ทำให้จิตใจเย็นขึ้น อย่างเห็นได้ชัด
    แต่แท้ที่จริง มีอะไรมากกว่านั้นครับ สำหรับผู้อยากจะเอาไว้ใช้ หรือเก็บไว้เป็นที่ระทึก
    899

ขนาดไฟล์:
      162.3 KB
      เปิดดู:
      215
  16. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 280ครับ

17. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    โห ไว สมชื่อเลยครับ

18. น้าต๋อย เซมเบ้

รายการที่ 281 พระเนื้อขาว พิมพ์พระพุทธสามเหลี่ยม (นางพญา)
    มีรอยดำจากการเก็บรักษา เนื้อหา และพิมพ์ทรง บ่งบอกว่า อยู่ในช่วง
    เดียวกับพระพุทธหินมีดโกน เนื้อพระยังไม่พัฒนา เป็นสูตรเดียวกันอยู่
    399

ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      196
  19. mahalap

mahalap ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

281 -ขอร่วมทำบุญด้วย ครับ

20. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 281 ครับ