พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งแรกที่เราสัมผัสได้ง่ายๆ เวลาใช้พระเนื้อขาว
    สังเกตได้ว่า ชีวิตจะดูราบรื่นแบบเห็นได้ชัดเจน
    คนใกล้ตัว คู่กรณีจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น

แนวทางการดำเนินงานของผม คือ ปลูกศรัทธา
    มากกว่า บอกว่าอะไรมีดีอย่างไร เพราะหากทำเช่นนั้น
    จะเกิดเป็นความอยาก มากกว่าศรัทธา เมื่อเรามีศรัทธา
    พิจารณาด้วยเหตุ และผล ต่อไป อะไรก็มาทำลายได้ยาก

2. wima

wima เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2010
    ผมได้รับพัสดุชุดที่มี พระห้าเหลี่ยมต้นแบบกับตะกรุดสาลิกาและอื่นๆ ก็มีอาการขนลุกตั้งแต่จับกล่องพัสดุ แต่เป็นขนหัวลุกด้านซ้าย แต่ขวาไม่เป็น :cool::cool: 55555

สงสัยช่วงนี้เป็น ช่วงเรื่องเล่าประสบการณ์ หรือครับน้า 55555

3. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ล๊อคเกต รุ่น 2 ยังมีเหลืออยู่นะครับ
    ท่านใดที่มองหาเกศา และจีวรของหลวงปู่
    ก็เชิญชวนลงจองได้ที่หน้ากระทู้นี้ หรือ
    กระทู้พระเครื่องเพื่อการกุศลก็ได้ครับ

ไม่ใช่โอกาสง่่ายๆ ทีาจะหาสิ่งมงคลทั้งสอง
    ได้ตามท้องตลาดทั่วไป อยู่ที่ตัวเราครับ ว่า
    จะเชื่อว่านี่คือของจริงมากขนาดไหน

ผมจึงไม่ดันกระทู้ บอกโฆษณา ด้วยเชื่อว่า
    สิ่งเหล่านี้ คือ ของที่ดีที่สุด รอให้ผู้ที่มีศรัทธา
    มารับไป และได้สิ่งที่สุดยอดมงคลอีกด้วย

4. ไกร6914

ไกร6914 เป็นที่รู้จักกันดี

ในส่วนตัวผมไปรับพระกับน้าต้อยเอง เวลาน้าจะมอบพระจะขอบารมีหลวงปู่ทิมก่อนมอบทุกครั้ง โดนในครั้งแรกกับครั้งที่สอง มีอาการขนลุกที่แขนขวาและใจจะสั่นเต้นเร็ว
    ครั้งที่ 3 รับพระเศียรโตขนลุกตั้ง ตั้งแต่แขนวิ่งขึ้นไปถึงศีรษะ
    ครั้งล่าสุดรับพระ 5 เหลี่ยมต้นแบบ ขนลุกตั้งชันวิ่งจากแขนขึ้นไปถึงศีรษะครับ ในทุกๆครั้งหัวใจผมจะเต้นเร็วจะแรง
    ประสบการณ์ในการรับพระของผมทั้ง 4 รอบเป็นแบบนี้ครับ แต่ผมขนลุกแขนขวาน้าครับ แขนซ้ายมีอาการเล็กน้อยครับ
    ขณะที่พิมพ์ก็มีอาการขนลุก ใจสั่นเล็กน้อยครับ บารมีหลวงปู่ทิม คุ้มครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  5. น้าต๋อย เซมเบ้

จริงๆ ก็อยากบอกเล่าประสบการณ์สู่กันฟังตั้งนานแล้วครับ
    เพราะพระชุดนี้ ดังด้วยประสบการณ์จริงๆ และยังมีเรื่องราว
    อีกมากมายที่ยังไม่ได้เปิดเผยครับ

6. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีซักองค์นะครับ :'(

7. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ละๆ....พออ่านบอร์ดข้างบนแล้ว ต้องรีบโอนเงินละของชุดท้ายนี่รู้สึกว่า
    จะมีของที่ทำให้"ขนลุก" อยู่ด้วยสิ....ถ้าผมโอนเรียบร้อยแล้ว. วิงวอนตอนที่
    น้าต๋อย จะส่งพัสดุก่อนส่งของผมน้าช่วยจัดหนักให้ผมด้วยนะคับ เผื่อจะได้มา
    เปนประสบการ ขนลุก ชิ้นแรกของผม 55 :cool::cool::cool:

8. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะขนลุกทั้งตัวตั้งแต่หน้าแข้งยันขนหัว ตอนจิตนิ่งๆ สื่อถึงหลวงปู่ และเทพ เทวาที่รักษาองค์พระ และตอนทำบุญถวายครับ

9. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้าต๋อย ไม่ได้เข้ามานาน ยังคึกคักเหมือนเดิมนะครับ

วันนี้ถือโอกาสดีเข้ามาร่วมรวมพลคนเลี่ยมครับ

...เลือกกรอบอยู่ สุดท้ายลงตัวที่อันนี้เลยครับ

10. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    ผมก็ยังเย็นอยู่จนทุกวันนี้ครับ แต่ยังไม่ถึงกับขนลุก เย็นจริงครับ ส่วนประสบการณ์สำหรับตัวเองที่เจอ ตั้งแต่แขวนเศียรโต ก็รู้สึกว่างานไหลมาเทมา ส่วนเพื่อนร่วมงานก็รู้สึกว่าจากเดิมที่ไม่ค่อยลงรอยกันเท่าไหร่ก็เริ่มมีแนวโน้มไปในทางที่ดีขึ้น โดยเค้าจะเข้ามาเรามากขึ้นและเหมือนให้เราร่วมออกความคิดเห็น และรับฟังมากขึ้นครับ ความราบรื่นในการทำงานก็ไปได้เรื่อยๆจากเดิมที่เคยติดๆขัดๆบ้าง ก็สะดวกครับ
    ก็เป็นเรื่องราวเล็กๆน้อยๆที่เจอครับ ตั้งแต่แขวนมาครับ สำหรับเศียรโต
    ปล. น้าต๋อยสำหรับรายการที่ผมตกค้างเดี๋ยวจัดการให้ครับ เดี๋ยวแจ้งอีกทีครับ

11. kravity

ประสบการเบอร์ 1 ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

12. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006

งามจัดครับ กรอบก็งาม ยิ่งพระในกรอบยิ่งงามใหญ่เลย ยินดีด้วยครับ (ตาร้อนผ่าวววววว ^^")

(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

13. น้าต๋อย เซมเบ้

ถ้าเปิดชั่วโมงประสบการณ์ จะเห็นได้ชัดว่ามากมายจริงๆ
    นี่ขนาดเสี่ย(ก้องครับ) ยังไม่ออกมานะครับ 55

14. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไหนก็คุยกันเรื่องประสบการณ์แล้ว
    ขออนุญาตเล่าประสบการณ์เล็กๆ ของพิมพ์เศียรเล็กครับ...
    ผมกำลังจะเข้าห้องน้ำไปอาบนำ้ แต่ลืมถอดพระก็เลยจะไปเก็บพระที่ห้องนอน
    แต่ไม่รูเดินอีท่าไหน ไปเตะมุมประตูเข้าอย่างจังตรงปลายนิ้วก้อย(อารมณ์ประมาณปากนิดจมูกหน่อย) ความรู้สึกมัน... ชาแล้วก็เจ็บมากๆ แต่พอมาดูที่นิ้วแล้วไมเป็นอะไรเลย
    ไม่ถลอก ไม่เลือด... พี่ๆที่เคยเตะมุมประตูน่าจะเข้าใจความรู้สึกแบบนี้ยังๆ ต้องถลอก หรือเลือดออกแน่นนอน... ผมว่าน่าจะเป็นพระอนุภาพพระเนื้อขาว บารมีหลวงปู่ทิม และเทพเทวาที่รักษาองค์พระได้คุ้มครองปกปักรักษาผมอยู่

ไม่อย่างนั้นคงต้องเลือดตกยางออกแน่ๆ

ปล. โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟัง

15. kravity

ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:

16. Gopune

Gopune เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์เศียรเล็กเหมือนกันเลยพี่...ไม่มีเลือดตกยางออกแต่....เจ็บ...555:cool::cool::cool:
    ส่วนเรื่องเสน่ห์ เมตตา การเงิน การงาน ดีมากๆครับรู้เลยว่ามีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นมากๆครับ..5555++:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  17. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ยังมีแสง สีทอง ส่องกลางใจ... มีความ สดใส ในความหม่น
    มีความรัก ส่องสว่าง กลางใจคน ... ทั้งจากตน จากคนอื่น ในผืนดิน
    ชีวิตเรา วันนี้ ยังมีหวัง ... มีพลัง แรงใจ ไม่สูญสิ้น
    อาจล้มบ้างสร้างปีกใหม่ได้โบยบิน ... สัมผัสกลิ่น ดินหญ้า ยลฟ้างาม

"เมื่อชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป " "There is life there is hope"

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ชอบหรือเปล่าครับองค์นี้ หากไม่ชอบ เดี๋ยวผมรับผิดชอบแขวนให้ครับ 555555

19. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ครุฑฯ พี่ติ้งฯ ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน สวัสดีวันเสาร์ ขอบารมีหลวงปู่เมตตา รักษาทุกๆ ท่าน สวัสดีวันอาทิตย์ครับ

20. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ได้ฟังเพื่อนๆเล่าประสบการณ์แล้ว อยากมีประสบการณ์กับเค้าบ้าง^^
    มีพระดีแล้ว อย่าลืมทำความดีด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: