พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เหรียญย้อนยุคปี 39 สวยๆทั้งนั้นครับท่าน:cool:

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นไหนครับขอชมบ้างสิครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    มีเหรียญหลังยันต์เท่านั้นที่เป็นปี 39 ....เหรียญอื่นเป็นปี 52 ทั้งหมดครับ....

ส่วนสมเด็จองค์ปฐม ออกที่วัดวีระโชติธรรมาราม ปี 53 ครับ พิธีวันวิสาขบูชา หลวงพี่องอาจ สร้าง ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อวัดท่าซุงครับ....วันนี้(26 ต.ค.53) ก็มีพิธีพุทธาภิเษกที่วัดวีระโชติฯ บรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อมากันเยอะครับ หลวงพี่โอ วัดท่าซุง, หลวงพี่วิรัช, หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน, หลวงตาวัชรชัย,....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      102
  3. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

พระทุกองค์มีเจ้าของ หลวงปุ่บอกไว้ครับ น้าธวัชชัย เห็นไหมบอกแล้วไม่เชื่อว่าหลวงปู่ให้ผม

4. jacky65

กลับมาแล้วครับ เด๋วพรุ่งนี้จัดการให้นะครับ

5. bpkm14

bpkm14 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ขอบพระคุณครับ ข้อมูลวันทอดกฐินที่วัดหลวงพ่อ ผมไปทำบุญกฐินกับหลวงพ่อทุกปีแหละครับ..
    --------------------
    คาถาจินดามณี เป็น คาถาที่นางยักษ์ตนหนึ่งมอบให้สามีที่เป็นมนุษย์ ที่นางลักพาตัวมาอยู่ด้วยนานหลายปี แต่ด้วยวิสัยที่ยากจะอยู่ร่วมกันได้ ระหว่างยักษ์ กับ มนุษย์ สามีของนางยักษ์จึงได้พยายามหลบหนี ถึง 3 ครั้ง แต่นางยักษ์ก็สามารถตามตัวกลับมาได้ทุกครั้ง

จนมาถึงการหนีครั้งที่ 4 ครั้งสุดท้าย เมื่อตามไปเจอสามีอีก นางก็คิดได้ว่ายังไงคงไม่สามารถรั้งสามีสุดที่รักให้อยู่ร่วมกันได้ ก็เลยจำใจต้องปล่อยให้สามีกลับไปใช้ชีวิตในเมืองมนุษย์ตามที่ต้องการ แต่ด้วยความรัก และห่วงใยในสามี เกรงว่าเมื่อกลับไปแล้ว อาจจะประสบปัญหาต่างๆ นานา ยากที่จะดำเนินชีวิตให้สุขสบายเหมือนตอนอยู่กับนาง

นางจึงบอกคาถาจินดามณี ให้กับสามีพร้อมกับสั่งว่า ยามที่ชีวิตประสบปัญหา เดือดร้อน ให้ท่องคาถาจินดามณี ซึ่งเปรียบเสมือนแก้วสารพัดนึก ที่ให้ไป แล้วชีวิตจะผ่านอุปสรรค และประสบความสำเร็จ ทุกประการ

ผมเองไม่รู้ว่า คาถาจินดามณี ของนางยักษ์ที่ให้กับสามีเป็นอย่างไร แต่สำหรับผม ท่องคาถาจินดามณี ของหลวงพ่อกวย อยู่ทุกวัน อยากได้อะไรที่ไม่เกินวิสัยปุถุชนคนหนึ่งจะได้ ก็ได้ไม่เคยขาดจริงๆ

นะสิวัง พรหมา มะอะอุ ( ภาวนาที่ใด จะเจริญด้วยโภคทรัพย์ )

เก็บความมาจากหนังสือพระเล่มหนึ่ง ได้กล่าวถึงที่มาของคาถาจินดามณี ที่ผมเองสงสัยมานาน จะค้นหาจากไหนก็ไม่ได้ ประจวบเหมาะที่ได้อ่านจากหนังเล่มดังกล่าว แต่ก็เสียดายที่จำชื่อหนังสือ – วันเวลา ที่ออกจำหน่ายไม่ได้ ต้องอภัยอย่างยิ่ง..

ศิษย์แพร่ง.

6. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

เอาอะไรมาฝากกัน รึ ครับฝากผมบ้างสิครับพี่ ชัย

7. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่ธวัชชัยครับ
    รู้สึกว่าพี่จะโดนปาดพระสีวลีไปแล้วอ่ะครับ....หุหุ

8. ULTRAMAN NA

[​IMG] ป่ะๆๆๆๆ เหรียญสวยขั้นเทพเกิดกิเลสครับ ขอชัดได้ป่ะเหรียญนี้นะ เข้ากรุเมื่อไรครับ จตุพิชัยนะ

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไม่ได้ปาดหน้าครับ แบ่งๆกันไปครับ จตุรพิธสวยนะครับ

10. ULTRAMAN NA

โอ้ โฮ้ .........เวปพลังจิตมีเหรียญสวยๆเยอะจังเลยว่าไหมครับพี่ชัย ..........:cool::cool::cool::cool:

พระสิวลี ไหนครับ อิอิอิ .เนื้อดำๆๆรึป่ะ เวป จ จ จ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  11. chainerror

อ๋ิอ อย่างนี้นี่เองนึกว่าโดนปาดไปซะแล้วครับ
    นานๆจะหลุดมาสักองค์หายากมักๆ

12. jacky65

สมเด็จเกศยาว

พระยุคแรกๆ ของหลวงพ่อครับ หลวงพ่อกดเอง มีคนเคยได้รับจากหลวงพ่อลมูลวัดเสด็จ ปทุมธานี และหลวงพ่อลมูล บอกว่าเป็นพระของหลวงพ่อทางชัยนาท ซึ่งท่านให้มา

ปัจจุบันหาดูยาก พุทธคุณครบทุกด้าน เมื่อก่อนผมใส่บูชาติดตัวครับ แต่มาตอนหลังติดขี้เก๊ก เลยเปลี่ยนมาใส่ เหรียญรุ่นแรก คนรู้จักแยะดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      132.1 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      135.2 KB
      เปิดดู:
      95
  13. chainerror

โอ้เหรียญรุ่นแรกเลยเหรอครับคุณแจ็ค
    นำมาให้ชมบ้างสิครับ

14. jacky65

เคยลงแล้วครับคุณเชน หน้า 96 กระทู้นี้แหละครับ ว่าแต่คุณเชนจตุพิธฯ สวยจริง

15. chainerror

เห็นแล้วครับโดยเฉพาะพระสีวลีสวยแจ่มจริงๆครับ
    เห็นแล้วเหมือนโดนแทงหัวใจ อิอิ

16. chainerror

กว่าจะได้เข้ากรุ เล่นเอากระเป๋าเบาเลยล่ะครับ....หุหุ

17. ULTRAMAN NA

สงสัยจะมาทั้งกรอบทอง อิอิอิ .........

ผมยังหาสวยๆไม่เจอเลยครับ แต่รอ ๆๆๆๆๆๆๆๆ หลวงพ่อมาโปรดบ้างครับ:':)':)':)':)':)':)'(

แต่เจอแล้วเหรียญหนึ่ง 8050 แล้วล่ะ คิคิคิ ขอให้ได้นะครับพี่ เหรียญนี้น่ะ

เหรียญรุ่นแรกลงเวป จ .... 3 เหรียญรอเสี่ยทั้งหลายมาปิดครับเรียบหน่อยนะ อิอิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อีก 2 เหรียญ เชิญใส่กันเต็มที่ครับ ใครอยากได้เชิญครับ

19. jacky65

ผมว่าสวยน้อยกว่าองค์ที่ผมกะลังจะได้มาใหม่อีก วันสองวันนี้ครับ อิอิ

20. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ใต้รอยบาท หลวงปู่กวย ชุตินธโร

(27 ตุลาคม 2553) อันนี้สำหรับท่านที่ยังไม่มีพระของหลวงปู่ไว้บูชาครับ คือมีลูกศิษย์จากหลายที่ของหลวงปู่ สอบถามวัตถุมงคลรุ่นปี39 ไปยังวัดบ่อยมาก ตอนนี้ทางวัดเลยเอาวัตถุมงคลรุ่นปี 39 ที่เก็บไว้(ตอนนั้นเอาเก็บไว้จำนวนหนึ่ง)ออกให้ทำบุญแล้วครับ ทีผมบูชามาแล้วก็มีดังนี้ครับ
    1. สมเด็จปรกโพธิ์ฐานบัว องค์ละ 100
    2. สมเด็จแหวกม่าน องค์ละ 100
    3. สมเด็จพุทธกวัก องค์ละ 100
    ทุกรายการมีส่วนผสมของมวลสารพระและผงเก่าเยอะมากครับ โดยเฉพาะแหวกม่าน มีเส้นเกศาของหลวงปู่ทุกองค์แน่นอนครับ ส่วนพุทธกวักเป็นเนื้อผงน้ำมันครับ มวลสารเยอะทุกพิมพ์ครับ อันนี้บอกบุญไปยังท่านที่ยังไม่ทราบครับ บุญก็ได้ ของดีก็ได้มาคุ้มตัวครับ รีบหน่อยนะครับ