พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
    ผมเพิ่งได้มาบูชา

หลังจากไปกราบสรีระท่านที่วัดเมื่อสองอาทิตย์ก่อนครับ อธิฐานขอจากท่านแล้วก็ได้มาจากเพื่อนแนะนำให้ไปติดต่อท่านที่มีพระเครื่องของท่านทำบุญไปด้วยครับ ท่านบอกว่าเป็นรุ่นที่หลวงพ่อสร้างแล้วลงกรุไว้ที่วัดพระแก้ว ชัยนาทประมาณปี 2500 น่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้ประวัติเท่าไรแต่มีรูปถ่ายตอนที่ท่านปลุกเสกพระรุ่นนี้ หน้าพระพุทธรูปหลวงพ่อฉาย วัดพระแก้วน่ะครับ โอกาสหน้าผมจะนำรูปมาให้ท่านที่สนใจดูนะครับ

2. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
  3. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    เรียน สมาชิกศิษย์ หลวงปู่กวย และ หลวงปู่เฒ่า ทุกท่าน

ผมได้ไปกราบ หลวงปู่ทั้ง 2 องค์ วันนี้ (เสาร์ ที่ 19 - 08 - 49) และได้สักหงษ์ คู่ และยันต์ นะโมพุทธายะ ยันต์ประจำตัวหลวงปู่กวย มา และได้เดินทางปกราบหลวงปู่เฒ่า จึงได้นำเรื่องทอดกฐินมาฝาก เป็นพระที่แจกผู้ร่วมทำบุญ 100 บาท เป็นพระเนื้อผงพิมพ์กลม เส้นผ่าศูนย์กลาง 8 cm. ด้านหลังเป็นรูปลิง กล่องสามารถตั้งได้ทั้งหน้ารถ - บ้าน - ออฟฟิค และยังโชคดีได้พระรูปเหมือนลอยองค์ขนาดห้อยคอ ที่หมดจากวัดไปแล้ว มา 1 องค์

ผมมีเรื่องมาฝากอีกเรื่อง ตอนนี้มีคนมาหาพระรูปเหมือนลอยองค์ขนาดห้อยคอของหลวงปู่สวัสดิ์ อดีตเจ้าอาวาส ที่องค์รูปเหมือนท่านประดิษฐานอยู่ด้านขวามือ ถ้าเราหันหน้าเข้าวิหาร ส่วนซ้ายมือหลวงปู่สอน เรื่องมีอยู่ว่าคนที่มีรูปเหมือนขนาดห้อยคอหลวงปู่สวัสดิ์ ได้ไปร่วมงานของญาติแล้วได้ถ่ายรูปหมู่กัน ซึ่งพอเอารูปมาดูปรากฎว่า ผู้ที่ห้อยพระรูปเหมือนหลวงปู่สวัสดิ์ถ่ายไม่ติด
    และเค้าก็ได้ถ่ายรูปเดี๋ยวคนเดียวก็ถ่ายไม่ติด ตอนนี้กำลังเป็นที่ต้องการของผู้ที่รู้เรื่องนี้อย่างมาก มหัศจรรย์จริงๆ

หมายเหตุ : รูปอาจจะไม่ชัดนะครับ เพราะกลับมาถึง กรุงเทพ 20.00 น แวะกินข้าว เข้ามาสวดมนต์เสร็จ ก็ถ่ายรูปแล้วส่งมายังสมาชิกทุกท่านเลย (ผมถ่ายด้วยมือถือเลยไม่ค่อยชัดนะครับ ขอโทษทุกๆท่านด้วยครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ตอบคุณลีลาวดีครับ "เหรียญหลวงพ่อกวย 3 เหรียญ นี้แตกต่างกันอย่างไรคับ ช่วยบอกด้วยครับว่าแต่ละเหรียญ เป็นเหรียญรุ่นอะไร"รูปแรก เหรียญรุ่นแรก รูปนี้เจ้าของเอามาโชว์ในเว็บ Uamuletรูปที่ 2 เหรียญรุ่นแรก น่าจะทำย้อนยุค เพราะดูจากการตอกโค้ด อาจเป็นของวัดปี 39 ครับรูปที่ 3 เหรียญรุ่น 2 ปี 2515 พิธีเสาร์ 5 ครับ ทั้งรุ่น 1 และรุ่น 2 เก๊เต็มสนามครับ

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณลีลาวดี "เหรียญนี้รุ่นอะไรทันท่านไหม"
    ไม่ทันครับ อาจเป็นย้อนยุค วัดสร้างครับ ผมไม่มีข้อมูล ต้องถามคนที่ไปวัดมาครับ
    "เหรียญไหนคือรุ่นหนึ่งรุ่นสองกันแน่ครับ
    คือผมมีเหรียญลักษณะเดียวกับภาพแรก แต่เป้นเหรียญคนละเนื้อกับภาพแรก เป็นทองเหลืองครับ

แต่เผอิญรุ่นพี่ที่ทำงานก็มีเหรียญหลวงพ่อกวยอย่างในภาพที่ 2 ซึ่งเค้าบอกว่าของผมเก๋ ว่าของผมไม่ช่ายเหรียญรุ่นแรก ซึ่งลักษณะองค์หลวงพ่อต่างกัน
    ช่วยชี้แนะให้กระจ่างหน่อยครับ"

ตอบ รูปแรกรุ่น 1 ครับ ต้องลองถ่ายรูปมาดูครับ ดูหน้าตาหลวงพ่อเหมือน ในรูปก็ OK ครับ

6. Tawatchai1889

องนี้ไม่ดี ลองเทียบรูปดูครับ หน้าตาไม่เหมือน

ของเก๊รุ่นแรก เอากระเป๋าไปใส่เอาที่ท่าพระจันทร์ครับ

7. Tawatchai1889

8. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">รบกวนเพื่อนสมาชิก ผมต้องการคาถา พระพุทธเจ้าชนะมาร กับมนต์พระแม่ธรณี ของหลวงพ่อกวย ช่วยโพส์ทลงให้ด้วยครับ
    มีข้อสงสัยอีกข้อว่า ทำไมถึงต้องห้ามเชิญพระแม่ธรณี มาโดยไม่จำเป็นหรือเข้าตาจนจริงๆครับ รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วย

เรื่องเล่า
    ผมทำงานที่ศูนย์การค้าแห่งหนึ่ง ทุกท่านคงทราบกันดีว่าทุกห้างนั้น เล่นไสยศาสตร์มนต์ดำกันทุกห้างกันอยู่แล้ว แม้แต่ห้างฝรั่งก็ตาม เพราะต้องการเรียกลูกค้าหรือแย่งลูกค้ากันก็ตามที หลายเดือนมานี้ผมรู้สึกไม่ค่อยสบาย มาตลอด อันที่จริงผมก็ทราบอยู่แล้วว่าผมโดน คุณไสย มนต์ดำ ลมเพลมพัด แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไรดี วันที่16/8/2549 ผมก็บังเอิญมาพบเวปบอร์ดนี้ วันที่19/8/2549 ก็เลยไปกราบพระศพหลวงพ่อกวย ก็เลยบูชาพระปรกโพธิ์ปี2539มา ช่วงเดินทางกลับกรุงเทพฯ ก็ปวดหัวตลอด เมื่อคืนนี้ก็เลยไหว้พระสวดมนต์ แล้วก็ชุมนุมเทวดา แล้วใช้พระปรกโพธิ์ รุ่น2539 ทำน้ำมนต์กินและอาบ หลังจากนั้นไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ผมก็รู้สึกว่าหายปวดหัวแบบปลิดทิ้ง รู้สึกโล่งสบายมากๆ ครับ นี่แหละครับ พุทธานุภาพ ธรรมมานุภาพ สังฆานุภาพของหลวงพ่อกวย ที่ผมได้รับประสบการณ์

ลืมบอกไป เมื่อตอนบูชาพระปรกโพธิ์ของท่านที่วัด แล้วนำไปวางไว้ที่รูปปั้นที่มือของหลวงพ่อ ผมสวดชุมนุมเทวดา ขอพรให้หลลวงพ่อเสกพระของท่านให้มีอานุภาพดุจหลวงพ่อท่านทำเองกับมือท่าน หลวงพ่อกวยท่านมาสงเคราะห์ทำให้จริงๆครับ ทุกท่านโปรดวางใจว่า พระรุ่นปี 2539 ของหลวงพ่อกวยนั้นมีอานุภาพเหมือนท่านทำตอนมีชีวิตอยู่ทุกประการ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

9. Tawatchai1889

คุณ woottipon ลองเล่ารายละเอียดหน่อยครับผมอยากฟังครับ

10. Tawatchai1889

ลองดูนี่ครับ สำหรับคาถา http://www.uamulet.com/articleAmuletBoardDetail.asp?qid=455

11. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    บทความที่คุณลีลาวดีนำมาลงนั้น เป็นบทความของคุณเนาว์ นรญาณ จากเว็ปพุทธวงศ์ ให้เครดิตเขานะคะ
    ตอบคุณ aeziss ว่าการเชิญพระแม่ธรณีจะเชิญเมื่อเราเข้าตาจนจริง ๆ ดิฉันเคยอ่านเจอมาว่า ถ้าเราเชิญแล้วท่านไม่มา ท่านจะอกแตกค่ะ

12. จิตงาม

ตามที่คุณ aeziss ขอมา ดิฉัน copy มาจากที่ไหนซักที่ จะเป็น uamulet หรือเปล่าไม่แน่ใจ ต้องขอโทษและอนุญาตเจ้าของมา ณ ที่นี้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้รูปหล่อห้อยคอย้อนยุคอ่ะ ได้ข่าวว่าหมด ใครมีหลายองค์แบ่งเช่าหน่อยนะครับ

14. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
  15. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
  16. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อห้อยคอย้อนยุค ใช่รูปหล่อรุ่นปี 49 ลงกะไหล่ทองหรือเปล่าครับ
    ใครพอทราบบ้าง

17. sinpet

sinpet เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    รบกวนท่านผู้รู้ด้วย อยากเห็นตัวอย่างสมเด็จพระปกโพธิ์เก้า หลังแม่พระธรณี ที่ผสมว่านสบู่เลือด สร้างประมาณปี 13 หรือปล่าวครับ
    ท่านใดมีรูป หรือองค์พระจริงๆ กรุณาด้วยครับ

ขอบคุณยิ่ง

นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน

duandee@sanook.com

18. Tawatchai1889

รุ่นนี้แหละครับที่ทิดโตหาอยู่ครับ ไม่ทราบที่วัดหมดรึยังครับ

19. จิตงาม

ได้คุยกับที่วัดวันนี้ รูปหล่อห้อยคอยังไม่หมดนะคะ ปี39 สีดำ ปี 49 กะไหล่ทอง
    ที่คุยกันว่าหมดน่ะคือรูปหล่อห้อยคอหลวงพ่อเฒ่าวัดคังคาว และรูปหล่อหลวงพ่อกวย 5 นิ้ว เนื้อทองเหลืองไม่ใช่เหรอคะ

20. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรูป รูปหล่อห้อยคอหลวงพ่อกวย ปี39 หน่อยครับ ยังไม่เคยเหงอะ