พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพเเละศรัทธา

หลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งศิษย์

2. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    แหม..ท่านหัวหน้าอาณัติ ก้อ มิกล้ารับจริงๆขอรับ ฉายานี้ ขอบคุณขอรับสำหรับราคาบูชาท่านปลัด

3. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

18.ตะกรุด ย้อนยุค รุ่นแรก มงคลมหากาฬ ดอกละ 399 บาท

19.ตะกรุด ย้อนยุค รุ่นแรก พระเจ้า 16 พระองค์ ดอกละ 399 บาท

ขอถามท่านผู้รู้ครับ ที่ดูในเวปวัดโฆสิตารามมี 2 แบบ คือแบบเมตตากับมหาอุตม์ อยากรู้ว่าแบบไหนคือเมตตาแบบไหนคือมหาอุตม์ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูที่หน้าเวปวัดฯนะครับ

ถักเชือกสีดำเป็นตะกรุดพระเจ้า 16 พระองค์ อธิฐานได้ 108 ประการ

ถักเชือกสีขาวเป็นตะกรุดมงคลมหากาฬ เน้นป้องกันตัว

วัตถุมงคลหลวงพ่ออธิษฐานได้หลายทางครับ ลองถามการอธิษฐานจาก

พี่สุรศักดิ์ดูนะครับ คิดว่าพี่เขาถึงหลวงพ่อมากทั้งด้านการปฏิบัติธรรม

และการบูชาวัตถุมงคล และคิดว่าหลวงพ่อก็เมตตามากเป็นพิเศษ

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG]ทรงพระเจริญ

เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา แห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พ่อหลวงของปวงชนชาวไทย
    ข้าพระพุทธเจ้า ขอถวายพระพร ให้พระองค์มีสิริมายุยิ่งยืนนาน มีพระพลานามัยแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ของปวงประชา ตราบนานเท่านาน

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

6. ขันติ19

อยากฟังประสบการณ์ที่เหล่าศิษย์ได้ประสบพบเจอบ้าง

อยากฟังประสบการณ์ที่เหล่าศิษย์ได้ประสบพบเจอบ้าง เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครเล่าให้ฟังบ้างเลย เงียบมานานเเล้ว

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพครับ

7. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ตอนนี้ เหรียญหนุมาน เหลืออยู่ ประมาณ พันกว่า เหรียญ จากจำนวน 5,000 เหรียญ

8. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    บารมีหลวงพ่อ คุ้มครองผู้ที่ศรัทธาเสมอ ครับ

9. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

สมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลวงปู่กวย รุ่น 52

สมเด็จปรกโพธิ์ 9 หลังแม่ธรณีเนื้อผงใบลาน ผมเลี่ยมพลาสติคแล้วให้แฟนใส่ติดตัวตลอด ถึงจะดูองค์ใหญ่ไปนิดสำหรับผุ้หญิง แต่แฟนผมเขาก็ชอบองค์นี้ครับ เพราะใส่แล้วเมตตาสูงมาก เขามาเล่าให้ผมฟังบ่อย เกี่ยวกับการติดต่อธุรกิจการงานหรือมีธุระเข้าหาเจ้านายผุ้ใหญ่ ประสบความสำเร็จอย่างคาดไม่ถึง แฟนผมเขาแปลกใจมาก แต่ผมไม่สงสัย กราบหมดใจเลยครับ ทุกท่านที่มีธุรกิจ กิจการค้าขายต่าง ๆขอแนะนำรุ่นนี้ครับ ถ้าหมดไปจากวัดแล้ว อีกนานครับกว่าทางวัดจะจัดสร้างอีก
    สนใจติดต่อบูชาได้ที่วัดครับ มีหลังยันต์กับหลังธรณีครับ 3 เนื้อครับ
    1.เนื้อว่านสบู่เลือด ออกสีแดงไปทางน้ำตาล
    2.เนื้อผงใบลาน สีดำมีคราบใบลาน
    3.เนื้อเกสร ออกสีเขียวสวยมากทุกเนื้อครับ
    ราคาบูชาองค์ละ 200 บาทครับ และวัตถุมงคลปี 39 ยังพอมีให้ลูกหลานของหลวงปู่ได้บูชาอยู่หลายรุ่นครับ เช่น เหรียญหลังยันต์ เหรียญนะโมตาบอด ผ้ายันต์ค่ายกล ปรกโพธิ์เล็ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  10. ขันติ19

ขอให้ศรัทธา เวลาเราเดือดร้อนนึกถึงท่าน ท่านจะช่วยเหลือเสมอ ไม่ต้องสงสัยในจิตอัศจรรย์ของท่านเลย

11. Pig_Never_Die

Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สนใจล็อกเก็ตหลังอุดผงกันบ้างเหรอครับ ผมไปวัดหลวงปู่เมื่อต้นเดือนเห็นเหลืออยู่ 4 องค์เองครับผม

12. Ramintra 39

Ramintra 39 Active Member

8 พฤศจิกายน 2009
    ทำบุญองค์ละเท่าไรครับ? ผมไปทำบุญวัดหลวงพ่อมา 4 ครั้ง ตั้งแต่ก่อนงานกฐินของหลวงพ่อปี 2552 ผมไม่เห็นครับ
    ที่ผมได้ทำบุญกับหลวงพ่อที่วัด (สุขใจ อิ่มบุญด้วยครับ)
    ปรกโพธิ์ผมบูชา ไว้ 5 องค์ครับ
    แหวกม่าน 4 องค์ครับ
    หลังอนุมาน 2 เหรียญ /// หลังยันต์ 1 องค์ ///หลังยันต์ ปี 39 3 องค์
    นะโม ตาบอด เนิ้ออาปัลกา 1 เหรียญ อีกหลายรายการ
    เก็บเม็ดแตงงานกฐินไว้ 30 เหรียญ รูปถ่าย ย้อนยุค ไม้ 3 กระดาน เลี่ยมห้อยบูชาครับ ไว้ 3 อันครับ เลี่ยมพลาสติก 2 อัน เลี่ยมเงิน 1 อัน

13. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    บารมีหลวงพ่อกวย สูงยิ่ง

14. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ก่อนห้อยปรกโพธิ์เล็กเป็นประธาน แหวกม่าน 2 องค์ โชคลาภดีมาก ดีขนาดเช่าพระไปเท่าไหร่ ได้เงินคืนมาเกินทีเดียว

ตอนนี้หารุ่นเก่าไม่ได้ ลองอาราธนาปรกโพธิ์เก้า 52 แหวกม่าน 52 ดูน่าจะดีนะครับ

15. Pig_Never_Die

Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ละ 500 บาทครับ ผมพึ่งไปเมื่อต้นเดือนธันวาครับผม

16. Ramintra 39

มีครับ ผ้ายันต์ค่ายกล ผมถามทางคณะกรรมการที่ดูแล สร้างเมื่อไร สร้างปี 2539 พิธีใหญ่ครับ สีขาว ผมบูชามา 2 ผืน ใส่กรอบไว้จุดธูปอราธนาหลวงพ่อ อย่าให้สิ่งไม่ดีเข้าบ้าน คุณไสยต่าง ๆ เข้ามาในบ้านไม่ได้ครับ และที่สำคัญผี พวกลมเพ ลมพัด ห้ามเด็ดขาด /// บูชาผืนละ 150 บาทครับ :cool:

ทุกวันนี้ ผมแขวนรูปถ่ายหลวงพ่อนั่ง ไม้กระดาน 3 แผ่น ขอโทษครับ เขียนไว้ครั้งแรกผิดครับ เลี่ยมไว้ 3 อันครับ เงิน 1 อันยังไม่เสร็จหลังปีใหม่น่าจะเสร็จ เป็นภาพอัดแจกเมื่องาน กฐินปีนี่เองครับ และพระสรรค์ครับ
    เหน็บปรกโพธิ์เล็กปี 2539 อารธนาตอนเช้า ก่อนออกไปสู้ชีวิตครับ
    " นะสิวัง พรมมา มะอะอุ 3 จบ " the show must go on

17. Ramintra 39

ขอบคุณครับ คุณ Pig_Never_die แฟนลิเวอร์พูลหรือเปล่า ผมคงโทรเช็ดกับหลวงพี่โจที่ดูแลทางด้านวัตถุมงคลทางวัดได้ครับ ว่าหมดหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

18. surasakd

อนุโมทนา..สาธุ..กับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบูญบูชากับหลวงปู่ด้วยครับ ปี 2553 ขอให้ร่ำรวยทุก ๆ ท่าน ขอให้มีฐานะที่มั่นคง โชคดีทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2010
  19. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ขอบารมี หลวงปู่กวย

อำนวยพร ให้ ศิษย์ หลวงปู่กวย ทุกท่าน

มี ความสุข ไม่เจ็บ ไม่จน ร่ำรวย ตลอดปี เสือ นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• happy 2010.jpg
      happy 2010.jpg
      ขนาดไฟล์:
      125.4 KB
      เปิดดู:
      74
  20. ohrm

ohrm เป็นที่รู้จักกันดี