พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อกวยครับ

2. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอกราบเเทบเท้าหลวงพ่อที่ทำให้ศิษย์มีวันนี้

3. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เมื่อหลังปีใหม่ที่ผ่านมา หลวงพ่อมาโปรดผมแล้วครับหลังจากที่แอบน้อยใจว่าหลวงพ่อไม่มาโปรดเราบ้างหลังที่ได้อ่านประสพณ์การของลูกศิษย์ท่านอื่น คือผมได้ฝันว่าได้ไปกราบหลวงพ่อที่กุฏิของท่านคือท่านนั่งอยู่ในกุฏิกำลังสวดมนต์อยู่พอท่านสวดเสร็จ ผมก็คุกเข่าเข้าไปกราบครั้งแรกกราบท่านก็ ท่องคาถา นะสิ กราบที่สองท่านก็ท่อง นะสิ กราบสามก็ท่องนะสิ แต่ในฝันได้ยินแบบเบามากครับ แต่ภาพในฝันผมจำได้ติดตาเลยครับ ท่านห่มจีวรเหลืิองแบบสีซีดมากๆครับ แต่ท่านห่มแล้วผมมองว่าอร่ามตามากครับ จำได้ถึงเวลานี้ แล้วผมก็กลับครับ ก็เล่าสู่กันฟังครับ เป็นกำลังใจครับผมพึ่งรู้จักกิติคุณหลวงพ่อเมื่อ 3 ปีที่ผานมาครับ ในคอผมแขวนเดี่ยวเสมอ
    อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ

4. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

คุณ โชคดี มากๆ ครับ ที่ได้พบ หลวงปู่กวย ยังมีหลายท่านที่ยังไม่ได้พบ หลวงปู่กวย เลย รวมทั้งผมด้วย

แต่ หลวงปู่ ท่าน ช่วย ศิษย์ ของท่าน ทุกคนเหมือน กัน นะครับ

นะโม 3 จบ ระลึกถึงพระคุณพระแม่ธรณี และ หลวงปู่กวย

///// นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ /////

(ท่องให้ขึ้นใจ ครับ แล้ว จะรู้ว่า สิ่งดีๆ เกิดขึ้น กับ คุณ ครับ

5. ขันติ19

ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ กราบเเทบเท้าหลวงพ่อครับ

6. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    กราบระลึกถึงพระคุณหลวงพ่อกวย ด้วยความเคารพยิ่ง

7. ขันติ19

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อครับ

ขอให้ศิษย์มีความเจริญรุ่งเรืองดีวันดีคืน

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สัปดาห์ที่แล้ว ส่งเงินไปร่วมบุญบูชาคุณหลวงพ่อ 1,500 บาท

9. Ramintra 39

Ramintra 39 Active Member

8 พฤศจิกายน 2009
    สิ้นเดือนนี้ ผมจะพาเพื่อน ๆ ที่ทำงาน ไปทำบุญที่วัดโฆสิตาราม &กราบมนัสการหลวงพ่อที่วัดครับ ตามกำลังครับ มีมากทำมาก มีน้อยทำน้อย เตรียมเสบียงไว้วันหน้าครับ

10. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    รบกวนหน่อยครับ มีศิษย์ท่านไหนได้เก็บรูปหล่อขนาดคล้องคอรุ่นใหม่นี่หลายองค์ไหมครับ
    อยากจะขอแบ่งซักองค์ในราคาทุน (เอาแต่รอเก็บตังค์กับชะล่าใจ มาอีกทีหมดจากวัดไปแล้ว)
    ขอบคุณครับ

11. อาณัติ

โทรสอบถามที่วัดหรือยังครับ

เห็นลงหนังสือลานโพธิ์ให้ทำบุญองค์ละ 100 บาท

รูปเหมือนตั้งหน้ารถน่าจะยังมีอยู่

12. อาณัติ

เหรียญเดิมบางเหรียญนี้ผมเช่าจากหนังสือพระนานแล้ว ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดเช่ามา 400 บาท ผมเลี่ยมพลาสติกห้อยบ้างเหน็บบ้าง สลับกับพระหลวงพ่อองค์อื่น(ตอนนั้นบุกพระหลวงพ่อมาหลายองค์) จนเหรียญนี้หล่นหายตอนสงกรานต์ปี 50 เลยบนหลวงพ่อว่าหากได้คืนจะนำไปเลี่ยมทองบูชาคุณท่าน

เมื่อได้เหรียญนี้คืนมา ผมจึงนำไปเลี่ยมทอง มอบให้แฟนติดตัวเป็นของขวัญ ประกอบกับช่วงนั้นเขามีปัญหาเรื่องงาน ด้วยบุคลิกของเขาที่ตรงมาก ปากเร็ว ไม่กลัวอะไร
    บอกเขาว่ามีอะไรก็บอกกล่าวหลวงพ่อ ท่านรับรู้ได้ ไหว้พระบ่อยๆ อย่างน้อยกราบหมอน เขาก็ติดตัวไว้ตลอด องค์เดียว

หลังจากนั้นชีวิตก็ค่อยๆดีขึ้น ซื้อหวยตัวเดียวถูก(ซึ่งถูกยากมาก) ปกติเขาไม่ซื้อ (เพื่อนร่วมงานผมมีทั้งทำนายฝัน รหัสลับ เลขวัน เลขปีสารพัด ตั้งแต่อยู่ด้วยกันมาเห็นถูก 2 ครั้ง เลขท้าย 1 ครั้ง)

สิ้นปี 52 แฟนผมได้ 2 ขั้น(ทำงานมา 11 ปีไม่เคยได้เลย)
    ได้เป็นครูดีเด่นของสมาคมผู้บริหารระดับอำเภอฯ รับโล่
    การงานชีวิตราบรื่นดี อาจเป็นเพราะทุกอย่างมันลงตัว
    เขาตั้งใจทำงาน คุณภาพงานดีขึ้น
    หลวงพ่อช่วยอีกแรง เขาศรัทธาหลวงพ่อจริง หลายอย่างเปลี่ยนไป เช่น ไม่ห้อยพระ ผมให้หลายองค์แล้วเขาปฏิเสธ บอกว่าพระอยู่ที่ใจ ไม่ค่อยไหว้พระก็ไหว้พระก่อนนอน พาลูกกราบพระด้วย กราบปู่ด้วย ทำบุญบ่อยขึ้น

ผมว่าจิตหลวงพ่อเป็นเร็ว ผมว่าแขวนพระหลวงพ่อนี่โชคมหาศาล

เล่าสู่กันฟัง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      819.8 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      966.7 KB
      เปิดดู:
      95
  13. ขันติ19

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพ

ผมเริ่มศึกษาประวัติหลวงพ่อประมาณ6-7ปีที่เเล้วรู้สึกทึ่งในอภินิหารที่ลูกศิษย์ท่านอื่นซึ่งนับถือหลวงพ่อได้ประสบพบเจอมา จากที่อ่านประวัติที่ลูกศิษย์ท่านอื่นเขาเขียนไว้ว่าพระหลวงพ่อมีเจ้าของอยู่เเล้ว อยู่ที่ว่าจะถึงเวลาหรือยัง จากนั้นก็อธิษฐานตั้งจิตฝากตัวเป็นศิษย์กับท่านเเละอธิษฐานอีกว่าหากลูกมีบุญวาสนาพอขอให้ได้พระสมเด็จเเหวกม่านของท่านมาบูชาติดตัวให้เกิดความสิริมงคล เหลือเชื่อไม่ถึง7วันหลังจากอธิษฐานมีน้าของลูกน้องคนสนิทได้หาพระมาให้ เป็นประสบการณ์ความเหลือเชื่อครั้งเเรกของผม หลังจากนั้นชีวิตก็ดีขึ้นดีวันดีคืน ขออะไรจากท่านก็สำเร็จทุกครั้ง ท่านไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ มีประสบการณ์เเปลกๆที่ดีเกิดขึ้นกับผมมากมายครับ ขอให้ศรัทธาเเละเคารพท่านจริงหมั่นทำความดีเเละหมั่นทำบุญบ่อยๆอธิษฐานกับท่านเถอะคุณจะสมหวังอย่างเเน่นอน

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพที่ทำให้ศิษย์มีวันนี้เเละขอให้ศิษย์มีเเต่ความเป็นสิริมงคลเเละเจริญรุ่งเรืองตลอดไป

ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      106
  14. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    นับถือหลวงพ่อกวยสุดใจครับทุกวันนี้ผมยังหยิบหนังสือที่เฒ่าสุพรณเขียนไว้เล่มสีแดงเกือบทุกวัน...หลวงพ่อกวยคุ้มครองทุกๆท่านครับ

15. ขันติ19

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพ

ศิษย์มีหลักเหมือนพยัคฆ์มีเขี้ยว ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ปัญจามิตรพินาศสูญ

ขอให้ศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา

กราบนมัสการหลวงพ่อด้วยความเคารพ ท่านไม่เคยทอดทิ้งศิษย์:cool:

ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      77
  16. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมขอชื่นชมกับสมาชิกทุกท่านที่มีความเคารพนับถือหลวงพ่อกวยครับ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับที่เคารพนับถือท่านมากครับ เวลาคิดถึงท่านทีไรขนลุกชันทุกทีครับใครเป็นแบบผมบ้างครับ เอาไว้ผมจะนำวัตถุมงคลของท่านมาให้ชมกันครับ พอจะมีติดตัวกับเขาบ้างเหมือนกันไม่ให้เสียชื่อที่นับถือหลวงพ่อครับ หลวงพ่ออยู่ในใจผมเสมอครับ

17. อาณัติ

พระผงวัดชิโนรส ชุดทูลเกล้าถวายฯ หลวงพ่อกวยร่วมเสกกับครูบาอาจารย์หลายองค์ เช่น หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง บุรีรัมย์ ฯลฯ เสกแบบธรรมดาและเสกแบบมหาอุตย์
    จัดเป็นของดีราคาถูก น่าใช้มาก องค์นี้ผมเช่ามา 200_สภาพมอมแมม พอเช็ดด้วยน้ำอุ่นสวยขึ้นมาก นอกจากหลวงพ่อกวย หลวงปู่-หลวงพ่อเก่งๆหลายองค์ร่วมพิธีแล้ว ที่สำคัญท่านผู้สร้างตั้งใจทูลเกล้าถวายฯ นับเป็นมงคลสูงสุด

ขนาดไฟล์:
      416.7 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      438.8 KB
      เปิดดู:
      83
  18. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ผมมี พระ หลวงปู่กวย นิดหน่อย ครับ

ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      342
      ขนาดไฟล์:
      123.9 KB
      เปิดดู:
      217
  19. ขันติ19

เเหวกม่านองค์ซ้ายมือชอบจริงๆเลย อยากได้อยากได้:cool:

20. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    ราคาพระแหวกม่านของหลวงพ่อเท่าไหร่ครับ