พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    วิธีของพี่หนุ่มเมืองแกลง หรือ ลูกศิษย์หลวงพ่อในเว็บท่านต่างๆ จะจุดธูปบอกกล่าวท่านกลางแจ้ง โดยนำรูปของท่านใส่พาน ,ดอกไม้....รูปจะตัดจากหนังสือ หรือปรินท์จากเน็ตก็ได้(จำนวนธูป 9 ดอก, 16 ดอก เรื่องนี้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติ สำหรับตัวผมคิดว่า 3 ดอกก็พอ ...แต่ 16 ดอก ก็เคยจุด)ขอฝากตัวเป็นศิษย์ และจะปฏิบัติตนในศีลธรรม แล้วก็ปักธูปกลางแจ้ง อย่าปักบนดินโดยตรง หากระถางธูป หรือ ปักในกระถางต้นไม้ก็ได้.....ว่างๆหาโอกาสไปกราบสังขารหลวงพ่อที่วัดครับ จิตใจจะดีขึ้น....ถ้าจะบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ปี 52 ยังพอมีอยู่บ้างที่วัด หรือจะจองรุ่นใหม่ปี 53 ก็ได้ ทำบุญกับวัดหลวงพ่อฯ ด้วย...
    ...ท่านใดมีวิธีอื่นแนะนำก็เชิญนะครับ ศิษย์หลวงพ่อรัก สามัคคีกัน แม้มิเคยพบหน้า
    ...อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2010
  2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ทำตามที่คุณ chopper1972 แนะนำก่อนก็ได้ครับ หากมีโอกาสไปที่วัดท่านก็นำพานพุ่มที่เค้าไว้ไหว้ครูไปถวายขอตัวเป็นศิษย์ท่านที่วัด พร้อมกับลอดโลงท่านสามรอบครับ อันนี้เป็นอีกอันนึงที่ผมศึกษาและได้รับฟังจากพี่ๆในเว็บวัด

3. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    การขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินธโร

ที่ข้าพเจ้าเคยปฏิบัติมาแล้วหลวงปู่มาเข้าฝันทันทีมีดังนี้ครับ ประมาณปี 2531ข้าพเจ้าได้ขอมอบกายถวายชีวิตเป็นลูกศิษย์ของท่านดังนี้ครับ
    1. ขันธ์ 5 1 ขัน(ชุด) สำหรับไหว้พระ
    2. ขันธ์ที่จะบูชาคุณมอบตัวเป็นศิษย์ มี
    2.1 เทียนเล่มบาท 1 คู่
    2.2 ดอกไม้สามสี สีละ 1 คู่ (เขียว เหลือง ขาว ชมพู หรือสีที่เป็นมงคล)
    2.3 ธูปเก้าดอก
    สำหรับข้อ 2 นี้จัดใส่พาน นะครับ
    ตอนนั้น ข้าพเจ้าทำตอนกลางคืนประมาณ 2 ทุ่ม (ทำตอนใหนก็ได้แล้วแต่สะดวกครับ)
    วิธีปฏิบัติครับ

(ตั้งโต๊ะแล้วเวลานั่งให้หันหน้าไปทางวัดหลวงปู่)หาเสื่อ(สาด)ผืนเล็กๆ ปูกลางแจ้ง หาโต๊ะเล็ก ๆ 1 ตัว ตั้งบนเสื่อ (ตอนนั้นผมทำที่หลังบ้าน)หาผ้าขาวปูโต๊ะ แล้วจัดของที่เตรียมมาวางบนโต๊ะดังนี้ แก้วน้ำเปล่าใส่ดินทรายวางบนโต๊ะเพื่อที่จะจุดธูปปัก ขันธ์ 5 วางถัดมา และพานมอบตัวเป็นศิษย์ วางเป็นลำดับ
    อาบน้ำใส่เสื้อผ้าสุภาพ นั่งคุกเข่าจุดธูป 9 ดอกปักในแก้ว สวดมนต์ไหว้พระ บทบูชาพระรัตนตรัยแล้วต่อด้วยอิติปิโส ก็พอ แล้วพูดให้พอได้ยินแต่ชัดเจนว่า ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาอัญเชิญบารมีของ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คูณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ อันมีหลวงปู่กวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม และเทพยดาเจ้าทั้งหลาย ตลอดทั้งแม่ธรณี ขอจงเป็นสักขีพยานด้วยว่า นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปข้าพเจ้าชื่อ.............นามสกุล..........เกิดวันที่....เดือน......พ.ศ......ขอมอบกายถวายชึวิตเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่กวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม ต.บางขุด อ. สรรคบูรี จ.ชัยนาท ขอหลวงปู่จงเป็นผู้นำทางในการดำเนินชีวิตของข้าพเจ้า ทุกสิ่งทุกอย่างของข้าพเจ้าขอหลวงปู่ จงเป็นประธานในการทุกอย่างตลอดไป สาธุ เสร็จแล้วกราบ 3 ครั้ง เป็นอันเสร็จวันรุ่งขึ้นค่อยไปเก็บเครื่องบูชา
    ของท่านอาจแตกต่างไปบ้างแต่จุดมุ่งหมายเดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2019
  4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ชุดใหญ่เลย....ขอบคุณมากๆนะครับ

5. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อมาเข้าฝันบอกว่าไรบ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับ

6. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    lสาตุ ๆ ๆ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่กวยครับขอให้ลูกศิษย์ทุกท่านจงมีแต่ความเจริญๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ สาตุ ๆ ๆ

พี่ครับครบสูตรเลยเน้อๆๆ เอาผ้าแดง ผ้าขาวด้วยจิ เขาใช้กันไหม สำหรับคนที่สักนะ

7. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินธโร

พอทำพิธีมอบกายถวายชีวิตต่อหลวงปู่เสร็จ ตกกลางคืนข้าพเจ้าก็ฝัน (โปรดพิจารณา) เห็นพระชราผอมๆนั่งอยู่บนคอช้างช้างนั่นเป็นช้างศึกตัวโตท่าทางห้าวหาญมาก (จิตรู้)ว่าเป็นหลวงปู่ขี่ช้างเดินทางมาจากวัดบ้านแค มีคนหนึ่งชุดขาวที่นั่งคัดท้ายช้างมาด้วย พอมาถึงหน้าบ้านข้าพเจ้า ข้าพเจ้าก็วิ่งลงไปก้มลงกราบหลวงปู่ด้วยความดีใจ 3 ครั้ง พอเงยหน้าขึ้นก็เห็นว่าช้างค่อย ๆ หมอบลง ข้าพเจ้าคุกเข่าเข้าไปใกล้หลวงปู่ หลวงปู่ท่านก็เอาชาดสีแดงที่เป็นแท่ง ๆ ยื่นมาเขียนเป็นรูปกากบาทที่หน้าผากของข้าพเจ้า แล้วช้างก็พาท่านกลับวัด จากนั้นข้าพเจ้าก็ตื่นขึ้นมา ขอทุกท่านที่ต้องการเป็นศิษย์ในสายของหลวงปู่ ขอให้มีความเคารพ รัก ศรัทธา นอบน้อมและจริงใจต่อหลวงปู่อย่างแรงกล้านะครับ แล้วท่านจะได้รับความเมตตาและสงเคราะห์จากหลวงปู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2019
  8. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

สาตุ สาตุ สาตุ

อ่านแล้วขนลุกครับพี่ หลวงปู่มากับช้าง ดีมากๆครับพี่มีโอกาสพวกลูกศิษย์รุ่นหลังๆ จะได้พบป่ะกันสักวันแน่ครับ :cool:

9. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ขออนุญาตินำ สารคดีเปิดตำนานหลวงปู่กวยมาลงนะครับ
    ขออนุญาติคุณ กร ขันทองด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. ekarad

คุณ เด็กบางแค มีอีกหรือเปล่าครับผมชอบมากเลยครับ

11. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ฟังแล้วน้ำตาจะไหลจริง

หลวงปู่ท่านรักศิษย์ทุกคนเท่ากันจริงๆๆครับ

12. เด็กบางแค

ผมดาวโหลดมาจากเว็บ http://sitluangporguay.com ครับรู้สึกว่าคุณกร ขันทองท่านทำเป็น Cd น่าจะมีออกที่วัดให้บูชานะครับ ผมดาวน์โหลดมาได้อีก 2 ตอนก็หมดแล้วครับ
    แต่ถ้าเป็น cd ที่ทำเสร็จสมบูรณ์น่าจะมี 30 ตอนครับ
    http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=6744.30

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ekarad

สวัสดียามเช้าศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่านครับ

14. ekarad

เราจะหาแบบครบ 30 ตอนได้ที่ไหนครับ

15. ULTRAMAN NA

สวัสดีครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่กวยครับ ขอให้บารมีหลวงปู่กวย คุ้มครองทุกท่านครับ สาตุ ๆ ๆ

เยี่ยมครับมี วีดีโอ หลวงปู่กวยมาลงใว้ให้ชมกัน ขอบพระคุณท่าน<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กบางแค<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3674982", true); </SCRIPT>
    มากๆครับ

ผมสมัครสมาชิกเวป (บ้านแค) แล้วอยากจังยังเข้าไมได้เลยงับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2010
  16. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เมื่อสองสามวันที่ผ่านมานี้ ผมฝันว่ากำลังยืนดูเหรียญที่แผงพระเป็นเหรียญกลมแล้วในความฝันผมคิดในใจว่า อยากได้เหรียญรุ่นที่ทันท่านปลุกเสกจังและก็มีเสียงพูดขึ้นมาทันทีว่า"ของหลวงปู่รุ่นไหนก็ได้เหมือนกันนะ"พอผมเงยหน้าขึ้นมา มีพระภิกษุ ยืนอยู่ด้านหน้าผม ระยะไม่ใกล้ไม่ไกลมากจิตนะขณะนั้นบอกว่าพระรูปดังกล่าวเกี่ยวข้องกับหลวงปู่ครับ ผมแปลกใจตรงที่ ช่วงนี้ผมไม่ได้คิดเรื่องพระหลวงปู่เลย (เพราะยังไม่มีปัจจัยที่มากพอและไม่มีความเชี่ยวชาญในการดูพระของหลวงปู่เลยยังไม่กล้าเสี่ยง)แต่กลับฝันถึงเรื่องนี้ ผมมีพระของหลวงปู่ปี2552และลูกอมเล็กๆที่ทางวัดได้กรุณาสงเคราะห์ส่งมาให้ ช่วงนี้ก็ไม่ได้อาราธนาเพราะไม่ค่อยได้ออกไปไหน ส่วนมากจะอาราธนาเวลาไปไหนมืดๆ มั่นใจดีถ้ามีปัจจัยก็คงได้ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลของทางวัดอีกอย่างแน่นอนแม้จะฝันดีขนาดนี้แต่ก็ยังมีความรู้สึกว่าอยากจะหาพระที่ทันหลวงปู่มาบูชาซักองค์สององค์นะครับ

17. เด็กบางแค

ผมว่าถ้าจะหาครบ 30 ตอนคงต้องลองดูที่วัดแล้วละครับว่าคุณกร ขันทองจะทำเสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่ ตอนนี้ผมฟังตัวที่ให้โหลดจนครบแล้ว ใจก็อยากจะได้ฟังตัวเต็ม 30 ตอนแล้วเหมือนกันครับ

18. ULTRAMAN NA

แหมหลวงพ่อมาเข้าฝัน ผมว่าอีกไม่นานคงมี วัตถุมงคลของหลวงพ่อมาโปรด แล้วละครับ

19. เงาดำ

เงาดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ปัจจุบันที่ผมเห็นในบอร์ดก็มี2ท่านที่แขวนรุ่นนี้อยู่ มีท่านใดแขวนอีกบ้างครับ

20. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เรื่องต่อไปนี้บางท่านอาจจะบอกว่าเรื่องเล็กน้อย แต่ผมว่านี่คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่สำหรับผม
    <O:p
    เรื่องที่1 <O:p</O:p
    ผมบูชาพระหลวงปู่ครั้งแรก (รุ่นปี2552) เมื่อช่วงปลายเดือนพฤษภาคม 2553
    <O:p</O:p
    ผ่านไปหลายวัน ชะเง้อชะแง้ รอพี่ไปรษณีย์มาส่งพัสดุก็ไม่เห็นมา
    ก็กระวนกระวายใจ ตามประสาคนที่อยากจะบูชาพระของหลวงปู่
    เลยอธิษฐานในใจบอกหลวงปู่ว่า

“หลวงปู่ครับ ผมบูชาพระหลวงปู่ไป ตอนนี้ยังไม่ได้รับเลยครับ
    <O:pอยากให้หลวงปู่ช่วยผมหน่อยครับ ถ้าหลวงปู่ทราบคำอธิษฐานของผม<O:p
    ขอให้มีปาฏิหาริย์หรือสิ่งที่บ่งบอกว่าหลวงปู่รับทราบแล้วด้วยนะครับ” <O:p
    ผมก็อธิษฐานไปตรงๆเลย
    </O:p
    ปรากฏว่า วันรุ่งขึ้น คือวันที่ 11 มิถุนายน พัสดุก็มาถึงผม
    <O:pสร้างความแปลกใจและประหลาดใจแก่ผมมาก
    <O:pผมดีใจแบบสุดๆ รีบแกะซองออก พอเห็นพระ เท่านั้นแหละ
    <O:pผมขนลุกแบบตื้นตันใจมากครับ ชอบมากครับ<O:p
    <O:p
    และความประหลาดใจครั้งที่สองก็เกิดขึ้น<O:p</O:p
    เพราะ ที่11 มิถุนายน เป็นวันแรม 14 ค่ำเดือน 7<O:p</O:p
    ตรงกับวันพระครับ !!!<O:p</O:p

ผมแอบคิดในใจเข้าข้างตัวเองว่า<O:p</O:p
    “หลวงปู่คงอยากให้พระแก่ผมในวันพระแน่ๆ
    เพราะวันพระถือเป็นวันสำคัญทั้งของพระสงฆ์และของพุทธศาสนิกชนอย่างเรา"
    วันนั้นผมเลยได้นำพระของท่านขึ้นหิ้ง จุดธูปเทียนบูชา<O:p</O:p
    พร้อมกับพระหลวงปู่หลวงพ่อรูปอื่นองค์อื่นที่ผมได้บูชาอยู่ก่อนแล้ว<O:p</O:p

สาธุหลวงปู่ครับ <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2010