มงคลมหาลาภ และพระดีเริ่มต้นหลักสิบขึ้นไป(หน้าแรก)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย XP, 8 มิถุนายน 2011.

1. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009

ขอบคุณนะครับ ผมก็ชอบครับ ถือว่าเมื่อคนเรามีวาสนาได้มีโอกาสคบคนดีก็ควรแบ่งปันอะไรดีๆให้กันครับ (คนที่เข้าเว็บนี้ผมว่าเป็นคนดีทั้งนั้นครับ) ของดีเก็บไว้คนเดียวก็เท่านั้นครับ แบ่งๆกันใช้ดีกว่าครับ

เนื่องจากผมไม่ได้ขายของเป็นอาชีพหลักครับ (ตอนนี้ทำงานประจำตามที่ร่ำเรียนมาครับ) บางทีอารมณ์ดี ก็ขายเอามัน ขายแบบสะใจกันบ้าง ไม่ค่อยซีเรียสครับ บางทีก็ลองวัดใจกันดูว่าผมกล้าลดขนาดนี้แล้วจะมีคนซื้อหรือเปล่า 555 ของดีจริงลดจริงขายจริงครับ ถึงได้กล้ารับประกันตลอดชีพไงครับ

>>> แต่บางทีก็มีนะครับ บางอย่างที่หวงมากๆ จริงๆ ผมก็ตั้งแพงๆ อย่างที่บอกแล้วว่าผมอิงราคาความพอใจไม่อิงตลาด แบบวัดใจว่าใครอยากได้จริงๆ ถ้ากล้าซื้อผมก็กล้าให้(วะ) แต่ถ้าไม่มีใครซื้อก็ไม่เดือดร้อนอะไร แบบนี้ก็มีเหมือนกันครับ <<<

อย่างที่เรียนให้ทราบตั้งแต่ต้นครับ ว่าราคาที่ผมเปิดนั้น ผมไม่ได้อิงเอากำไรแบบท้องตลาดขายกันนั่นมันเชิงพานิชย์เกินไปครับ...

แต่ผมอิงมาจากราคาทุนที่ผมได้มาครับ อย่างพระบางองค์ตอนนี้ตามที่เขาขายกัน ราคาแพง แต่ผมกลับสามารถลดราคาได้มากกว่าเกือบครึ่ง เพราะอะไรหรือครับ ก็เพราะว่าตอนผมได้มามันยังไม่แพงนี่ครับ ผมก็เลยขายแบบถูกๆ ได้ บางทีไม่เอากำไร แต่ขอแค่ไม่เข้าเนื้อก็มีครับ 555

อย่างเหรียญลูกระเบิดนี่ ผมก็เห็นเขาขายกันแบบหลักพันขึ้นนะครับ หรือ พระทรงสัตว์แบบของหลวงพ่อปาน ที่สร้างโดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ นี่เท่าที่เห็นตามหนังสือหรือตลาดพระ ก็หลักร้อยแก่ๆถึงหลักพันต้นๆ ครับ บางองค์พิมพ์เดียวกันแต่ราคาทุนที่ได้มาต่างกัน แต่ผมก็ยังขายราคาเท่ากันก็มีเพราะผมก็ถัวเฉลี่ยเอาครับ

มีเรื่องขายเอามันมาเล่าให้ฟังครับ เมื่อวานตอนเย็นหลังเลิกงาน ผมก็แว้บไปขายของตลาดนัดกับเพื่อน (ไม่ได้ขายประจำครับแล้ว ขายแบบแล้วแต่อารมณ์ครับ) จากที่กางเกงยีนส์ขายอยู่ 250 ผมกับเพื่อนก็ลดเอามันสะใจลดเหลือ 79 แบบเห็นๆ จนร้านข้างๆ หมั่นไส้แหละครับ เพราะลูกค้ารุมกันตรึม 555

พิมพ์ตอบซะยาวเลยครับ เหงาครับ กระทู้ผมเงียบมากเลยอ่ะ T T
    ขอบคุณที่มาเป็นเพื่อนคุยนะครับ หวังว่าคราวหน้าคงได้รับใช้กันอีกครับ ^ ^

2. maharaj

maharaj Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ไม่เหงาแล้วครับ อารมณ์ดีแล้วปรับราคาแบบสะใจช่วยบอกล่วงหน้าด้วยครับ555:cool:

3. XP

ขอบคุณนะครับ ได้รับเงินเรียบร้อยแล้วครับก็พอดีออกจากบ้านมากำลังจะถึงไปรษณีย์ก็ได้ message แจ้งพอดีครับ ตามที่บอกนะครับบริการส่งฟรีสำหรับเพื่อนใหม่, ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ED722090829TH

4. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเมื่อวานติดงานที่ทำงานด่วนค่ะ
    มีงานเร่งด่วนจึงไม่ได้เข้าเว็ปค่ะ
    วันหยุดจะไปโอนให้ทางเอทีเอ็มนะค่ะ

5. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    โอนเงินแล้วครับ ...เพิ่งจะมีเวลาเข้าเว็บ

ไฟล์ที่แนบมา:

• pay slip.pdf
      ขนาดไฟล์:
      35.8 KB
      เปิดดู:
      94
  6. maharaj

วันนี้โอนเงินให้แล้วครับ ที่อยู่ตาม PM ครับ

7. XP

ได้ครับผม ไม่มีปัญหาครับ ส่วนที่ PM ขอมาเดี๋ยวจัดให้ครับ รายละเอียดเดี๋ยว PM ให้อีกทีครับ

8. XP

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ แต่คงต้องส่งวันจันทร์นะครับ เพราะเมื่อวานไปรษณีย์เปิดครึ่งวัน ต้องขออภัยที่เข้ามาตอบช้าครับ เพราะเมื่อวานหลังจากส่งไปรษณีย์ ให้คุณ Elfen เสร็จผมก็พาแฟนไปพนัสนิคมไปดูเครื่องจักรสาน ขึ้นชื่อนะครับที่นี่ว่างๆเรียนเชิญมาเที่ยวนะครับ บังเอิญตาไวไปได้ของดีมาด้วยแต่กลับมาก็เหนื่อยเลยนอนยาวครับ

9. maharaj

สวัสดีครับ รายการหลวงปู่เครื่อง รูปไม่โชว์ครับ:cool:

10. XP

ขอบคุณมากนะครับ ไม่ต้องส่งสลิปมาก็ได้ครับผม ผมเชื่อใจคุณ Elfen อยู่แล้วครับ ตามที่แจ้งนะครับส่งให้เมื่อวานสายๆ เรียบร้อย รอรับได้เลยพรุ่งนี้น่าจะถึง
    ED722090829TH

อ้อถ้าไม่พอใจผมรับคืนนะครับ
    หรือถ้าไม่แท้ผมคืนเต็มครับ
    ใช้อย่างสบายใจได้เลยครับพระปิดตาชุดนี้ผมใช้อยู่ครับ
    แขวนร่วมกับ สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์คะแนน หลังเรียบ (ผมคิดว่าพิมพ์นี้หายากสุดๆอีกพิมพ์หนึ่งครับ) สบายใจครับ
    ผมมีประสบการณ์ด้วยครับ:cool:

11. XP

ขอบคุณครับ แก้ไขแล้วครับ

12. XP

ปิดรายการ สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 1 และ 2 (ได้รับนิมนต์ไปแล้วครับ)

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 1

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 2

สมเด็จมงคลมหาลาภ คงไม่ต้องมีคำบรรยายครับ ว่าฮอตฮิตขนาดไหน พระในพื้นที่ครับ แท้พันเปอร์เซนต์ ถ้าของผมปลอมก็ไม่รู้จะไปหาพระแท้ที่ไหนแล้วล่ะครับ ^ ^ ผมอยู่แกลงแต่ยอมรับว่าหายากมากแล้วเพราะบรรดาเซียนๆจาก กทม มากว้านซื้อซะแบบว่าแทบจะไม่เหลือให้คนพื้นที่ไว้เชยชมเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  13. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จมงคลมหาลาภ รูปไม่ขึ้นครับ อยากดูรูป เพราะอยากได้ไปบูชาครับ ไม่ทราบว่า เป็นรุ่นที่ลงกรุวัดสารนาถหรือเปล่าครับ

14. XP

สมเด็จมงคลมหาลาภ รูปไม่ขึ้นครับ อยากดูรูป
    >>>ลองดูใหม่นะครับ น่าจะขึ้นแล้ว

เพราะอยากได้ไปบูชาครับ
    >>> อนุโมทนาครับ เห็นเขาว่ากันว่าใช้นั่งสมาธิได้ดีทีเดียวครับ

เป็นรุ่นที่ลงกรุวัดสารนาถหรือเปล่าครับ

>>> ตามนั้นครับ เดี๋ยวรอชมรูปดีกว่าจะเข้าใจครับ

15. XP

สมเด็จมงคลมหาลาภ (ต่อ)

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 3

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 4

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 5

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 6

สมเด็จมงคลมหาลาภ องค์ที่ 7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  16. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

รูปยังไม่ขึ้นครับ ขอทราบราคาด้วยครับ แจ้งทาง PM ก็ได้ครับ

17. XP

ส่งทาง PM ให้แล้วครับ:cool:

18. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชา ทาง PM ครับ

19. XP

ถ้าจะสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมลองโทรมาคุยกันดูได้นะครับ ถ้าช้าอาจจะไม่ทันครับ มีพี่ๆโทรมาสอบถามหลายท่านแล้วครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2014
  20. XP

เอ๋ทำไมรูปไม่ขึ้นนะ เดี๋ยวผมส่งเมล์ให้นะครับฝากเมล์ไว้ด้วยนะครับ ถ้าวันนี้ปิดอีกห้าองค์ส่งemsฟรีครับ และถ้าท่านใดรับไปบูชาสององค์ขึ้นไปผมมีลดแบบพิเศษให้อีกครับ :cool: