มล องค์คุลีมาลญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย naru sut, 11 มกราคม 2013.

1. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณpuntm พระของคุณสวยมากๆ ทุกองค์เลยค่ะ (แท้หมด)เริ่มองค์แรกค่ะ ท้าวมหาพรหม มีพลังเทวาอารักษ์เต็มกำลังค่ะ บูชาแล้วรุ่งเรืองทุกเรื่องค่ะ

องค์ที่สอง พระนางพญาเป็นพลังอำนาจทำให้ผู้คนเกรงใจ เกรงขามค่ะ

องค์ที่สาม หลวงปู่ศุข มีพลังงานปกป้อง คุ้มครอง แคล้วคลาด

องค์ที่สี่ หลวงพ่อคงสัมผัสได้ถึงพลังอาจารย์ของหลวงพ่อคูณค่ะ เป็นคงกระพันชาตรี เหนียว แน่น หนึบค่ะ

องค์ที่ห้า หลวงปู่ทวด พุทธคุณคุ้มครองแคล้วคลาดค่ะ

พระทั้งห้าองค์ของคุณส่วนมากคุ้มครอง แคล้วคลาดค่ะ ถ้าอยากเสริมเรื่องหน้าที่การงานแนะนำให้คุณหาวัตถุมงคลจำพวก เหรียญดอกไม้ ผีเสื้อ นางฟ้า หรือเพชรพญานาค (ของแท้) มาบูชาจักเสริมเรื่องการงานยิ่งนักค่ะ

2. naru sut

สวัสดีค่ะคุณ iam THA.chincho จากภาพดิฉันสื่อได้ว่า เป็นหลวงพ่อมหาจุก มีพลังของเทพรักษาและเป็นภาคนึงของพระนารายณ์ค่ะ บูชาแล้วไม่เจ็บป่วย หนุนเรื่องสุขภาพค่ะ

3. naru sut

ยินดีค่ะะคุณ S_Manit
    ภาพที่ 1 หลวงปู่หมุน มีพลังสายสมเด็จลุนค่ะ ผู้ใดมีหลวงปู่หมุนไว้บูชาจะช่วยเสริมให้ดวงหมุนขึ้น ไม่มีลงค่ะ
    ภาพที่ 2 พระกริ่ง มีพลังงานปลุกเสกของพระอรหันต์ค่ะ มีพระนามมาจากทิเบต ทรงพระนามว่า "พระคันราช"
    ภาพที่ 3 มีดหมอมีพลังงานสายหลวงพ่อเดิมค่ะ แต่ไม่ใช่ของหลวงพ่อเดิมโดยตรง ท่านสื่อว่าท่านชื่อ "กัน" ค่ะ
    ภาพที่ 4 พระปิดตา เป็นพลังเสน่ห์ มหาลาภค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  4. naru sut

สวัสดีค่ะคุณ dechajary ปลัดขิกของคุณมีพลังงานปลุกเสกของคาถาทะเลเดือดค่ะ พลังแรง บินได้ มีดวงจิตอยู่แถวสัตหีบค่ะ

5. naru sut

เจ๊ควิกคะ คุณลุงคงเดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัยแล้วนะคะ น้ำใจงามจริงๆ องค์ที่เข้าตาเป็นพระพุทธรูปค่ะ มีพลังงานการปลุกเสกโดยพระเกจิอาจารย์ ของล้านนาค่ะบูชาตามปกติเหมือนพระพุทธรูปทั่วๆไป องค์อื่นๆ ไม่แว่วค่ะ ขอให้เจ๊ควิก โชคดี ไปไหนมาไหน เดินทางปลอดภัยด้วยอนิสงฆ์ผลบุญในการช่วยเรื่องค่าเดินทางให้กับคุณลุงท่านนี้นะจ๊ะ (k)

6. naru sut

คุณ goodjob2u คะไม่ต้องยกให้เป็นเบอร์ 1 หรอกค่ะ ไม่อาจเอื้อมเค้าแบเบอร์อยู่แล้ว ดิฉันแค่ได้ร่วมทีมมามีโอกาสได้แสดงความสามารถก็ดีใจแล้วค่ะ พระของคุณถ่ายภาพมาครั้งนี้ไม่ชัดค่ะออกเบลอๆ หรือเป็นที่คอมของดิฉันไม่ทราบรบกวนถ่ายใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ

7. naru sut

สวัสดีค่ะคุณ pomkiatisak สมเด็จพุทธาจารย์โต ของคุณองค์นี้มีพลังงานสัมผัสสูงมากค่ะ ปลุกเสกด้วยพระคาถาชินบัญชร หมั่นสวดมนต์บทชินบัญชร รุ่งเรือง สำเร็จดีค่ะ

8. naru sut

อาจารย์หล่อมากค่ะ หล่อแบบไม่ต้องตะไบกันเลย เอิ๊กๆๆๆ

9. naru sut

คุณพุงพองลมคะ วัตถุมงคล หรือพระเครื่องต่างๆ ส่วนมากถ้าคุณบูชามาจากวัดจะได้รับการปลุกเสกแล้วทั้งสิ้น ความแรงและความขลัง ขึ้นอยู่กับว่าเป็นพุทธพิธีใด หรือเกจิอาจารย์ท่านใดปลุกเสก ของแบบนี้อยู่ที่ความศรัทธาค่ะยิ่งคุณเคารพศรัทธามากเท่าไหร่ความแรง และความขลังก็มีมากขึ้นเท่านั้น
    ส่วนที่คุณถามว่าตระกรุด กับพระสิวลีห้อยคู่กันได้ไหม คำตอบคือได้ค่ะไม่มีข้อห้ามใดๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลค่ะ ยกเว้นห้อยพระคู่กับเทพ ยิ่งดีสิคะองค์นึงเป็นลาภ อีกหนึ่งเป็นหนุนดวงทูอินวันเลยค่ะ

10. naru sut

เหลือเวลาอีกประมาณ 4 วันที่การแข่งขันจะยุติแล้วนะคะ ไม่ทราบว่าอาจารย์จะให้สื่อพลังพุทธคุณต่อหรือเปล่าแต่ที่แน่ๆ เพื่อนของดิฉันเข้ารอบกันไปหลายท่านแล้วค่ะ
    ท่านใดที่ต้องการทราบเรื่องห้อย บูชาพระหรือวัตถุมงคลใดให้เสริมเรื่องงาน โชคลาภ ความรักระบุเรื่องที่ต้องการ ถ้าเรื่องงานระบุงานที่ทำเลยค่ะ ยินดีให้บริการอีก 4 วันเท่านั้นค่ะ

11. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเราหรือเปล่า น๊ออ :))

12. dechajary

dechajary สมาชิก

12 ธันวาคม 2012
    สวัสดีค่ะคุณ dechajary ปลัดขิกของคุณมีพลังงานปลุกเสกของคาถาทะเลเดือดค่ะ พลังแรง บินได้ มีดวงจิตอยู่แถวสัตหีบค่ะ
    ขอบคุณครับ

13. S_Manit

S_Manit เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณ คุณมลมากครับ
    เป็นอย่างที่คุณมลได้สื่อเลยครับ
    อย่างหลวงปู่หมุน ตั้งแต่ได้บูชาท่าน มีเรื่องแปลกๆหลายเรื่องครับโดยเฉพาะโชคลาภครับ ส่วนพระกริ่งพึ่งได้เช่าบูชามาจากวัดเป็นของหลวงพ่อเกษมครับ และอีกอย่างหนี่งครับ เรื่องมีดหมอตอนเช่าบูชามาหลวงพ่อท่านบอกว่าเป็นมีดหมอสายหลวงพ่อเดิม ก็ไม่รู้ว่าอาจารย์ท่านไหนปลุกเสกตอนนี้รู้แล้วครับ
    ขอบคุณมลมากครับ สุดยอดมากๆๆๆครับ:cool:

14. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถาม ตะกรุดของใคร? มีพลังด้านใดบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      35
  15. naru sut

ของคุณ Marx ดิฉันไม่ได้ลืมค่ะ
    แต่ไม่สัมผัสทั้งสามองค์เลย
    ส่วนตัวคุณมีเทวดาประจำตัวคุ้มครองอยู่ค่ะ เวลาทำบุญใดๆ ให้แบ่งบุญให้เทวดา
    ประจำตัวด้วยค่ะ

16. naru sut

ของคุณ petchy รบกวนถ่ายใหม่ค่ะ ไม่ชัดเจนค่ะ
    ต้องการบูชาให้เด่นเรื่องใดรบกวนระบุด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  17. naru sut

คุณ iam THA.chincho ขอชี้แจงเกี่ยวกับคำถามของคุณดังนี้นะคะ
    การที่คุณถามว่าวัตถุมงคลหรือพระเครื่องของคุณเป็นของใครดิฉันไม่สามารถทราบได้ในพระเครื่องทุกองค์ ในตระกรุดทุกดอก ในลูกอม หรือพระธาตุต่างๆ นอกจากว่าสิ่งนั้นๆ จะเคยผ่านตามา เคยทราบ และสัมผัสได้จริง การสัมผัสนี้ต้องใช้สมาธิอย่างมาก กรณีที่มีพุทธคุณแรงๆดิฉันจะสามารถสัมผัสได้เร็ว แต่กำลังของดิฉันก็อ่อนแรงลงไปด้วยค่ะ อย่างพระองค์แรกของคุณที่ดิฉันตอบไปถูกหรือผิดก็ไม่ทราบ รบกวนให้คุณถามว่าวัตถุมงคลของคุณมีพลังทางด้านใดดิฉันสื่อได้ว่าอย่างไรดีมั๊ยคะ ถ้าดิฉันทราบว่าเป็นของใครดิฉันจะบอกเองค่ะ อ้อ แล้วพระเก๊ พระปลอมดิฉันดูไม่ได้จากภาพนะคะ นอกจากว่าไม่เข้าตาจริงๆ ขอบคุณค่ะ

18. puntm2

puntm2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ะคุณpuntm พระของคุณสวยมากๆ ทุกองค์เลยค่ะ (แท้หมด)เริ่มองค์แรกค่ะ ท้าวมหาพรหม มีพลังเทวาอารักษ์เต็มกำลังค่ะ บูชาแล้วรุ่งเรืองทุกเรื่องค่ะ

องค์ที่สอง พระนางพญาเป็นพลังอำนาจทำให้ผู้คนเกรงใจ เกรงขามค่ะ

องค์ที่สาม หลวงปู่ศุข มีพลังงานปกป้อง คุ้มครอง แคล้วคลาด

องค์ที่สี่ หลวงพ่อคงสัมผัสได้ถึงพลังอาจารย์ของหลวงพ่อคูณค่ะ เป็นคงกระพันชาตรี เหนียว แน่น หนึบค่ะ

องค์ที่ห้า หลวงปู่ทวด พุทธคุณคุ้มครองแคล้วคลาดค่ะ

พระทั้งห้าองค์ของคุณส่วนมากคุ้มครอง แคล้วคลาดค่ะ ถ้าอยากเสริมเรื่องหน้าที่การงานแนะนำให้คุณหาวัตถุมงคลจำพวก เหรียญดอกไม้ ผีเสื้อ นางฟ้า หรือเพชรพญานาค (ของแท้) มาบูชาจักเสริมเรื่องการงานยิ่งนักค่ะ
    ขอบคุณ คุณมลมากๆน่ะครับ พระที่ให้คุณมลช่วยดูเป็นสมบัติของคุณพ่อครับ

19. puntm2

puntm2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    แต่แปลกน่ะคุณมล ตั้งแต่ผมใส่หลวงปู่ทวด จากองค์ท่านดำ แล้สเริ่มเป็นสีทองขึ้นเรื่อยๆ

20. naru sut

คุณ puntm2 คะพระสามารถเปลี่ยนสีได้ ตามวัตถุธาตุที่ใช้เป็นส่วนผสมไม่แปลกค่ะ แต่เคยได้ยินมาอีกว่าพระสามารถเปลี่ยนสีได้ตามกำลังบุญของแต่ละท่าน อย่างกรณีหลวงปู่ทวดของคุณ เปลี่ยนเป็นสีทองถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีค่ะ ผู้บูชาจักเป็นผู้มีบุญมีทรัพย์ดีนักแล