มอบพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้า วันอาทิตย์ที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๕๐ เป็นวันสุดท้าย

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย :::เพชร:::, 26 กุมภาพันธ์ 2007.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รายชื่อที่ผมไม่สามารถ match กับชื่อในกระทู้ได้มี 7 ท่าน สำหรับ การรับรอบแรกคือ
    1.คุณสุธีรา วิสุทธิเสน
    2.คุณนทิน บัวแย้ม
    3.คุณกิตติภัทร เจริญสุข
    4.คุณสายัณห์ เจริญผล
    5.คุณวราภรณ์ ฉัตรพิพัฒน์ผล
    6.คุณธรณินทร์ มูลกำบิล
    7.คุณวีรวิทย์ เหล่าวงศ์ไทย

ทั้ง 7 ท่านกรุณาแจ้งด้วยครับว่า อยู่ในนามแฝงชื่อใด จัดส่งไม่ถูกครับ ไม่ทราบว่าอยู่ในรายชื่อ 32 ท่านแรกหรือไม่?? ไม่เช่นนั้นผมจะส่งเฉพาะพระธาตุไปครับ

2. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผมจะส่งกล่องไปให้นะครับ ประมาณวันอังคารที่ 6 มีนาคม
    เพราะจะต้องเดินไปต่างจังหวัดครับ
    เพื่อความเหมาะสม และเห็นด้วยกับกระทู้ที่กล่าวมาแล้ว
    จิตที่ดี และสติที่มี กรอปความรู้ด้วย จะดีมาก
    ขอขอบพระคุณครับ
    ธนวัฒน์ วิเชียรดี

3. :::เพชร:::

1
    คุณรักษ์พระ ส่งแสตมป์จำนวน 67 บาทและคุณสิตา ส่งเงินมาจำนวน 60 บาท ผมขอมอบพระธาตุสีวลีพิเศษแบบลูกยอเพชรให้ และพระสมเด็จองค์ปฐมให้ 1 องค์เพื่อตอบแทนน้ำใจครั้งนี้ทั้ง 2 ท่านครับ ส่วนเงินที่เหลือจะใช้ส่งให้เพื่อนๆท่านอื่นต่อไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2007
  4. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    ผม วีรวิทย์ เหล่าวงค์ไทย ไม่อยู่ในรายชื่อ รับพระครับ เพราะไม่ได้โพส ไว้ก่อน ขอแต่พระธาตุ พระสิวลี ครับ ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณครับ

รักษ์พระ

6. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    เมื่อได้รับพระธาตุมาแล้วจะต้องดำเนินการอย่างไรในการสักการะบูชา ผอบที่นำมาบรรจุพระธาตุต้องทำอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

7. 412634

412634 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทันไหมครับขอรับด้วย 1 องค์ได้ไหมครับ
    ศุภชัย โรหิตรัตนะ
    30/1 ม.2 ต.ชะมาย อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 80110.

8. :::เพชร:::

1
    เรียนชี้แจงอีกครั้ง เข้าใจว่าเพื่อนๆบางท่าน อาจจะยังไม่ได้อ่านกระทู้ในช่วงต้น จึงนำมาลงให้ใหม่แบบสรุป

กติกาการขอรับพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้านั้น เป็นการมอบให้โดยไม่ขอรับสิ่งตอบแทนใดๆทั้งสิ้น เพียงส่งจดหมายถึงผม แนบซองเปล่าจ่าหน้าซองถึงท่านให้ชัดเจน พร้อมติดแสตมป์ 5 บาทให้เรียบร้อย ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งให้ตามลำดับ ขอย้ำว่าผมจะดำเนินการให้เฉพาะท่านที่ดำเนินการตามกติกาเท่านั้นครับ....

ส่งมาที่........ อภิวัฒน์ ชัฎอนันต์ 26/13 ซอยสาลีนิมิตร ถ.สุขุมวิท 69 แขวงพระโขนงเหนือ เขตวัฒนา กทม 10110

และเมื่อท่านได้รับพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้าแล้ว ขอให้ท่านเตรียมผอบใส่พระธาตุแล้วรองด้วยผ้า 2 ชั้น ชั้นละสี โดยขอให้ชั้นล่างสุด(ชั้นที่สัมผัสกับผอบ)รองด้วยผ้าสีแดง ถัดชึ้นมารองด้วยผ้าสีขาว ตัดในลักษณะวงกลมเล็กๆ เพราะสีแดงเป็นสีของเทพที่รักษาองค์พระธาตุฯ จากนั้นสักการะบูชาด้วยพระคาถาที่คุณหนุ่ม(sithiphong)ที่ได้แนะนำไว้ในกระทู้ตาม Link นี้เลยครับ...

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=107

<!-- / message --><!-- attachments -->

9. :::เพชร:::

1
    ขอรับ 1 องค์หมายถึงอะไรหรือครับ พระธาตุสีวลี หรือพระสมเด็จองค์ปฐมครับ หากเป็นพระธาตุพอจะแบ่งให้ได้ท่าน 10 องค์ ไม่ใช่ 1 องค์ หากเป็นพระสมเด็จก็หมดโควต้าไปแล้วครับ 33 ท่าน (เพิ่มคุณสิตาอีก 1 ท่าน) อ่านกติกาอีกครั้งในหน้าแรก หรือข้างต้นครับ...

10. :::เพชร:::

1
    เข้าใจถูกต้องเลยครับ ผมได้แต่บอกเพื่อนๆว่าได้พระธาตุมานั้นไม่ยากครับ แต่การรักษานั้นยากกว่า

11. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตนำเรื่องวันมาฆะบูชามาลงให้อ่านกันครับ

ที่มา http://www.learntripitaka.com/History/MakhaBucha.html

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=598 align=center border=0><TBODY><TR><TD width=580 bgColor=#ffffcc colSpan=2>มาฆบูชา

</TD></TR><TR><TD width=18></TD><TD vAlign=top width=580 colSpan=2>มาฆบูชา เป็นวันสำคัญของพระพุทธศาสนาวันหนึ่ง ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า เป็นวันเกิดพระธรรม ถือว่าเป็นวันที่ พระพุทธเจ้า ได้ประกาศ หลักธรรม คำสั่งสอนของพระองค์ เพื่อให้พระอรหันต์ทั้งหลาย ที่มาประชุมกันในวันนั้น นำไปเผยแผ่

วั น"มาฆบูชา" เป็นวันบูชาพิเศษที่ต้องทำในวันเพ็ญเดือนมาฆะ หรือในวันที่พระจันทร์เสวยมาฆฤกษ์
    ( ซึ่งโดยปกติทำกันในกลางเดือน ๓ แต่ถ้าปีใดมีอธิกมาส คือ เดือนแปดสองแปด ก็เลื่อนไปกลางเดือน ๔ )
    ถือกันว่าเป็นวันสำคัญ เพราะวันนี้ เป็นวันคล้ายกับ วันประชุมกันเป็นพิเศษ แห่งพระอรหันตสาวก โดยมิได้มีการนัดหมาย ซึ่งเรียกว่า วันจาตุรงคสันนิบาต ซึ่งได้มีขึ้น ณ บริเวณเวฬุวันมหาวิหาร หลังจากที่พระพุทธเจ้าได้ตรัสรู้เป็นเวลานับได้ ๙ เดือน วันนี้เอง ที่พระพุทธองค์แสดง "โอวาทปาฎิโมกข์" ซึ่งถือกันว่า เป็นหลักคำสอนที่เป็นหัวใจของพระพุทธศาสนา

</TD></TR><TR bgColor=#ffffcc><TD width=18></TD><TD vAlign=top width=580 colSpan=2>
    จาตุรงคสันนิบาต คือ การประชุมพร้อมด้วยองค์ ๔ คือ ๑. วันนั้น เป็นวันมาฆปูรณมี คือวันเพ็ญขึ้น ๑๕ ค่ำกลางเดือนมาฆะ จึงเรียกว่า มาฆบูชา
    ๒. พระภิกษุ ๑,๒๕๐ รูป มาประชุมกันโดยมิได้นัดหมาย (สาเหตุของการชุมนุม)
    ๓. พระภิกษุทั้งหมดล้วนเป็นพระอรหันต์ ประเภทฉฬภิญญา คือ ได้อภิญญา ๖
    ๔. พระภิกษุ เหล่านั้น ทั้งหมด ได้รับการอุปสมบทจากพระพุทธเจ้าโดยตรง (เอหิภิกฺขุอุปสมฺปทา)

</TD></TR><TR><TD vAlign=top width=18></TD><TD vAlign=top width=580 colSpan=2>โอวาทปาฏิโมกข์ เป็นหลักคำสอนที่เป็นหัวใจของพระพุทธศาสนา ได้กล่าวถึง จุดหมาย หลักการ และวิธีการ ของพระพุทธศาสนาไว้อย่างครบถ้วน
    ๑. จุดหมายของพระพุทธศาสนา คือ พระนิพพาน (นิพฺพานํ ปรมํ วทนฺติ พุทฺธา)

๒. หลักการของพระพุทธศาสนา คือ ต้องมีความอดทน ในการฝึกตนเอง เพื่อบรรลุจุดหมาย (ขนฺติ ปรมํ ตโป ตีติกฺขา) ต้องประกอบด้วย
    ก. ไม่ทำความชั่วโดยประการทั้งปวง ทั้งทางกาย วาจา และทางใจ (สพฺพปาปสฺส อรกณํ)
    ข. ทำความดีทั้งทางกาย วาจา และใจ (กุสลสฺสูปสมฺปทา) การไม่ทำความชั่วนั้น จะเรียกว่า เป็นคนดียังไม่ได้ การเป็นคนดี จะต้องทำความดี ทั้งทางกาย วาจา ใจ มิฉะนั้นแล้ว คนปัญญาอ่อน คนเป็นอัมพาต เป็นต้น ก็จะเป็นคนดีไปหมด
    ค. การชำระจิตใจให้สะอาด ผ่องใส สงบ (สจิตฺตปริโยทปนํ)

๓. วิธีการที่จะบรรลุจุดหมาย คือ ต้องฝึกอบรมตนแบบต่อเนื่อง ให้เกิดมรรคสามัคคี คือ อริยมรรคมีองค์ ๘ ** รวมพลังกัน เหมือนเชือก ๘ เกลียว หรือให้มี ศีล สมาธิ และปัญญา รวมพลังกัน เหมือนเชือก ๓ เกลียว พัฒนากาย วาจา ใจ ให้พูดดี ทำดี คิดดี ไม่ตกอยู่ในอำนาจแห่งกิเลส คือ โลภะ โทสะ โมหะ หรือ ราคะ โมสะ โมหะ ไม่ตกอยู่ในอำนาจแห่งกิเลส ตัณหา หรือความใคร่ ความอยากมี อยากเป็น แบบมืดบอด ความไม่อยากมี ไม่อยากเป็น ที่มันเป็นไปไม่ได้ เช่น ไม่อยากเป็นคนเสื่อมลาภ, ยศ, สรรเสริญ, สุข เป็นต้น โดยอาศัยวิธีการดังต่อไปนี้.

ก. ฝึกวาจา ระวังเสมอ มิให้กล่าวคำเท็จ คำหยาบ คำส่อเสียด คำเพ้อเจ้อ (อนูปวาโท)
    ข. ฝึกกาย ระวังเสมอมิให้มีการฆ่า ทำลายชีวิต ตลอดจนถึงการเบียดเบียนทางกาย (อนูปฆาโต)
    ค. ละเว้นข้อที่พระพุทธเจ้าได้ตรัสห้ามไว้ และทำตามข้อที่พระพุทธองค์อนุญาต (ปาฎิโมกฺเข จ สํวโร)
    ง. รู้จักประมาณในการบริโภค อาหาร ตลอดจน รู้จักประมาณในการใช้สอยปัจจัย ๔ (มตฺตญฺญุตา จ ภตฺตสฺสมึ)
    จ. ฝึกตนอย่างจริงจัง ในที่ที่สงัดจากสิ่งรบกวน (ปนฺตนฺ จ สยนาสนํ)
    ฉ. ภาวนาอยู่เสมอ คือ พัฒนาตนเองให้พ้นจากอำนาจของกิเลสตัณหา การภาวนา หมายถึง การใช้ทั้งสมาธิ และวิปัสสนา แก้ปัญหา หรือจัดการกับกิเลส (อธิจิตฺเต จ อาโยโค) เป็นการตรวจสอบตัวเองอยู่เสมอ มิให้จิตใจเศร้าหมอง ให้จิตใจผ่องใสอยู่เสมอ (สจิตฺตปริโยทปนํ)

จุดหมาย หลักการ และวิธีการ ที่พระพุทธเจ้าได้ประกาศไว้จะเป็นไปด้วยดี และบรรลุวัตถุประสงค์ที่พระพุทธเจ้าทรงมุ่งหมายไว้นั้น พระองค์ได้ย้ำเตือนไว้ว่า จะต้องปฏิบัติตนให้เป็นอย่างบรรพชิต และเป็นอย่างสมณะ คือ เว้นจากความชั่วทุกประการ และเป็นผู้ปฏิบัติตัวเป็นแบบอย่าง เพื่อระงับบาปอกุศล ได้แก่ ผู้ปฏิบัติธรรม เพื่อเป็นอริยบุคคล ทั้งไม่เบียดเบียนและไม่ก่อให้เกิดความเดือนร้อนแก่คนที่ประพฤติดี ปฏิบัติชอบทั้งหลาย (น หิ ปพฺพชิโต ปรูปฆาตี สมโณ โหติ ปรํ วิเหฐยนฺโต)

</TD></TR><TR><TD vAlign=top width=18 bgColor=#ffffcc height=252></TD><TD width=580 bgColor=#ffffcc colSpan=2 height=252>หมายเหตุ
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=321 align=center border=0><TBODY><TR><TD colSpan=2>** อริยมรรคมีองค์ ๘ ได้แก่

</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาทิฏฐิ</TD><TD width=184>ความเห็นชอบ </TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาสังกัปปะ</TD><TD width=184>ความดำริชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาวาจา</TD><TD width=184>การพูดจาชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมากัมมันตะ</TD><TD width=184>การทำงานชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาอาชีวะ</TD><TD width=184>การเลี้ยงชีวิตชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาวายามะ</TD><TD width=184>ความพากเพียรชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาสติ</TD><TD width=184>ความระลึกชอบ</TD></TR><TR><TD width=137>สัมมาสมาธิ</TD><TD width=184>ความตั้งใจมั่นชอบ</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=463 align=center border=0><TBODY><TR><TD></TD><TD></TD></TR><TR><TD colSpan=2>อภิญญา ๖
    อภิญญา คือความรู้อันยอดยิ่งมี ๖ ประการได้แก่
    ๑.แสดงฤทธิ์ได้ (อิทธิวิธิ)
    ๒.หูทิพย์ (ทิพยโสต)
    ๓.รู้จักกำหนดใจผู้อื่น (เจโตปริยญาณ)
    ๔.ระลึกชาติได้ (ปุพเพนิวาสานุสติญาณ)
    ๕.ตาทิพย์ (ทิพยจักษุ)
    ๖.ทำอาสวะกิเลสให้สิ้นไป-คือญาณหยั่งรู้ในธรรมเป็นที่สิ้นไปแห่งอาสวะทั้งหลาย (อาสวักขยญาณ)
    </TD></TR><TR><TD colSpan=2></TD></TR><TR><TD colSpan=2>สาเหตุของการชุมนุม
    คงเนื่องมาจากภิกษุเหล่านั้นล้วนเคยนับถือศาสนาพราหมณ์มาก่อนและในวันเพ็ญเดือนมาฆะ
    เป็นวันที่ทางศาสนาพราณ์ได้ประกอบพิธีศิวาราตรี คือ การลอยบาปในแม่น้ำคงคา และประกอบพิธีสักการบูชาพระเป็นเจ้าในเทวสถาน เมื่อถึงวันนั้น พระสงฆ์สาวกของพระพุทธเจ้าซึ่งเคยประกอบพิธีดังกล่าวจึงต่างพากันไปเฝ้าพระพุทธองค์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. :::เพชร:::

1
    พระเครื่องกรุวังหน้าปกติจะดีเด่นไปทุกด้านอยู่แล้ว วังหน้าในอดีตคือทัพหน้า เปรียบเหมือนกีฬาฟุตบอล คือ กองหน้า หรือศูนย์หน้า ท่านว่า หากเป็นพระเครื่องจะเด่นไปทางไหน?? พระธาตุสีวลีอรหันต์เถรเจ้าที่มอบเพื่อนๆในเวปพลังจิตนี้ จะเกิดขึ้นไม่ได้เลย หากขาดซึ่งผู้นำของคณะคือคุณหนุ่มสุทธิพงศ์ที่พาพวกเราไปกราบไหว้พบปะครูบาอาจารย์ในสายของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร และทุกครั้งก็จะเพียรพยายามนำวัตถุมงคลของกรุวังหน้าที่มีความเกี่ยวพันกับหลวงปู่ทั้ง 5 พระองค์ และหลวงปู่โตอย่างใกล้ชิด ไปขอบารมีท่านทุกครั้งไป และขอบอกว่านับเป็นวาสนาอย่างยิ่งสำหรับเพื่อนๆ ที่ผม"บังเอิญ"อัญเชิญพระธาตุสีวลีอรหันต์เถรเจ้าจำนวนหนึ่งไปร่วมในพิธีด้วย เป็นที่ทราบกันว่า ท่านอาจารย์ประถมนั้นสามารถเข้าถึงหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรได้ ขณะที่ท่านก็เมตตาคณะของพวกเราโดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้นำคณะของเรา วันนั้นคุณหนุ่มได้ขออธิษฐานจิตให้พระอรหันต์ และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเมตตากับพวกเราอีกครั้งหนึ่งขอให้วัตถุมงคลชุดนี้เด่นไปทางโภคทรัพย์ แต่ด้านอื่นก็ยังเด่นอยู่ครับ แต่เน้นๆด้านโภคทรัพย์ พระอรหันต์ที่เสด็จจึงมีถึง 3 พระองค์ พระธาตุสีวลีที่ท่านกำลังจะได้รับนี้ จึงเป็นกำลังของพระอรหันต์ 3 พระองค์ และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์คุมอยู่ ปกติพระธาตุทุกองค์ ไม่ว่าจะเล็ก กลาง หรือใหญ่ล้วนแล้วแต่มีเทวาอารักษ์คุ้มครองอยู่ในแต่ละองค์ เป็นเทวดาประจำองค์ (ผมจึงไม่อยากให้เพื่อนๆที่รับพระธาตุสีวลีชุดนี้ไป แล้วเห็นว่าองค์เล็ก สัณฐานไม่เหมือนในหนังสือเล่มนั้นเล่มนี้ คือเคยเห็นแต่สัณฐานลูกยอแบบเดียวเท่านั้นครับ ไม่เห็นเหมือนคนนั้นคนนี้แล้วเกิดความอุปทาน และวิตกจริตนั้น ขออย่าได้เป็นเช่นนั้นเลย เพราะสัณฐานที่ท่านจะได้รับนี้ ส่วนมากจะเป็นสัณฐานเมล็ดมะละกอ ย่อมต้องมีขนาดเล็กกว่าพุดซา หรือผลยอครับ) และยิ่งนำเข้าอารธนาบารมีขอพระองค์ท่าน และท่านก็สงเคราะห์จริงๆ อีกนานเท่าไหร่เราก็ไม่ทราบได้ว่าจะมีโอกาสแบบนี้อีกหรือไม่ ฉนั้นขอให้รักษาสักการะบูชาด้วยจิตที่รู้สึกว่าเป็นตัวแทนของพระองค์ท่านเท่านั้นจะมีผลมากครับ...

ขอบคุณคุณหนุ่มอีกครั้งครับ..พระธาตุสีวลีที่แต่เดิมคิดจะนำถวายวัด และบรรจุพระธาตุเจดีย์ทั้งหมด ครั้งนี้จึงแบ่งบางส่วนมอบให้เพื่อนๆกันคนละเล็กละน้อย และที่เพื่อนๆมีโอกาส และได้รับสิ่งสักการะดีๆได้ อยากบอกว่าเพราะ ท่านผู้นี้.... พาไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2007
  13. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นอย่างมากมาย คงเป็นวาสนาบารมีที่ได้ทำร่วมกันมาแต่ในอดีต ทำบุญร่วมกันอย่างต่อเนื่องมาจนปัจจุบัน และในความรู้สึกส่วนตัวก็คงทำกันต่อไปในอนาคตครับ

ผมมีความปรารถนาอยากให้ทุกๆท่าน เป็นกำลังสำคัญที่ช่วยเหลือพระศาสนากันอย่างมากครับ ไม้ซีกหลายๆอันย่อมแข็งแกร่งได้ครับ

โมทนาสาธุครับ

.

14. 412634

412634 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยด้วยครับ คือ ผมต้องการรับพระธาตุฯ ครับ

15. chettha

chettha เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เรียนคุณเพชร
    ผมขออนุญาตร่วมบุญและสร้างเสริมความแข็งแกร่งของไม้ซีกทั้งหลาย(เพื่อร่วมงัดไม้ซุง) ผ่านการโอนปัจจัยเป็นค่าจัดส่งของให้บรรดาท่านพุทธบริษัท ให้คุณเพชรทาง ATM ได้ไหมครับ
    ถ้าได้ก็รบกวนขอเบอร์บัญชีผ่านทางข้อความส่วนตัวด้วยครับ
    โมทนาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ

16. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเพชร ครับ
    ผมส่ง ซองกันกระแทกพร้อมจ่าหน้า ไป 3 ซอง โดยสอดใส่ซองใหญ่รวมกันไป เมื่อวันที่ 26 ก.พ. ครับ
    ซึ่งมี ชื่อ 1. พีร์นิธิ อมรสันต์สุขศรี ลำดับที่ 24 ครับ ผมลืมใส่ชื่อในเวปไปนะครับ ชื่อ ชายเสรี อ่ะครับ
    2. เพื่อนของผมชื่อคุณอัฐดี ศิริจริยวัตร ลำดับที่ 26 ครับ
    3. เพื่อนของผมชื่อคุณสำอาง พันธวารี ลำดับที่ 27 ครับ
    ขอบคุณมากครับ

17. semix

semix เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมส่งกล่องไปให้แล้วนะครับ ชื่อธีรพงศ์ จิวัฒนาพิทักษ์กุล ครับ

18. :::เพชร:::

1
    ขอบคุณมากครับ วันนี้ ผมได้ส่งพระธาตุไปให้เพื่อนๆตามลำดับจนครบทุกท่านแล้วครับ คุณรักษ์พระ และคุณสิตามีจิตศรัทธา ส่งค่าจัดส่งแทนเพื่อน ผมได้ใช้ปัจจัยของทั้ง 2 ท่าน จนหมดในการจัดส่ง บางท่าน ส่ง 5 บาท แต่ไม่พอจริงๆครับ ครั้นส่งพระธาตุองค์ใหญ่ให้ ก็ดูว่าน่าจะถูกตีตราประทับตรงตำแหน่งพระธาตุอย่างแน่ๆ เลยจัดส่งแบบลงทะเบียนไว้ให้บางท่านที่ดูแล้วว่าแบบเดิมน่าจะเสี่ยงมาก บางท่านผมก็ส่งเพิ่มแบบ EMS ให้ราคา 32 บาทต่อกล่อง ก็ถือว่า เรามาร่วมกันสร้างอานิสงค์กันดีกว่านะครับ จะเป็นปัจจัยทำการสิ่งใดก็คล่องตัว เกิดเป็นเมตตานิยมในตัวเองอยู่แล้ว ไปไหนมาไหนก็มีคนเมตตาบอกทางให้ไปถึงจุดหมายเร็วขึ้น และถูกที่ ไม่ต้องหลงทางอยู่นั่น

จัดสมทบทุนที่เบอร์บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ซอยไชยยศ ออมทรัพย์ เลขที่ 040-2-25999-6 ครับ ขอโมทนาในกุศลผลบุญร่วมกันครับ

19. :::เพชร:::

1
    เรียบร้อยทั้ง 3 ท่านแล้วครับ เตรียมซองได้ดีมากครับ แบบซอง 20 บาท กันกระทกแบบนี้สะดวกมากครับ ลงทะเบียนให้ก็ประมาณ 16-22 ผมจำราคาไม่ค่อยได้ เพราะซองหลายขนาดเหลือเกิน เอาไว้ว่างๆ จะถ่ายภาพซองให้ดูครับ หลากหลายมาก ผมทั้งอุ้มกล่อง8 ใบ(โชคดีที่ขนาดเท่าๆกัน) หิ้วถุงพลาสติกใส่จดหมายหลายขนาด วิ่งไปมาอยู่ 2 เที่ยวได้เหงื่อพอควร สนุกดีครับ..

หากผิดพลาดประการใดขออภัยเพื่อนๆด้วยครับ ท้วงติงกันมาได้ครับ ยินดี นำกลับมาปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้น...

20. :::เพชร:::

1
    updated รายชื่อทั้งหมดณ วันที่ 2 มีนาคม 2550 ครับ กลับมาถึงบ้านก็มีอีกกองใหญ่ ขอโมทนาด้วยครับ พอดีผมติดงานที่เชียงใหม่ เชียงราย วันที่ 2-5 มีนาคม กลับมาจะดำเนินการให้ครับ ผู้ที่ผมจัดส่งให้ในวันนี้ ผมสอบถามไปรษณีย์แล้วได้ความว่า จะถึงเพื่อนๆอย่างเร็วสุดวันอังคารที่ 6 มีนาคม ครับ..

ผู้ที่มีรายชื่อตรงชื่อจริงว่าง ช่วยเข้ามาเติมให้ครบด้วยครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆ เวลาซองของท่านมาถึงผมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.5 KB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2007