มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ฮ้า ตะกรุดพระแม่ธรณีมาจากไหน อุตส่าห์เฝ้ารอมานาน ตกข่าวไปได้ไงละเนี่ย ครั้งสุดท้ายได้ยินหลวงพี่ปรารภว่า ไม่ค่อยอยากทำเพราะมีผลข้างเคียง เมตตามหานิยมต่อเพศตรงข้ามแรงเป็นพิเศษ ไม่มีก็ดีเหมือนกัน ไม่เสี่ยงต่อสากกะเบือ

แต่ของดีสุดยอดที่ไม่ค่อยได้ยินกล่าวถึงกันนัก คือตะกรุดโสฬสมหามงคล ท่านบอกไว้เลยว่าสมบูรณ์ทุกอย่าง ครั้งได้มาใหม่ๆ เอาไปให้คนตาดี ถึงกับซี้ดปาก ร้องว่าวิชาสำหรับท้าวพระยามหากษัตริย์เชียวนะนี่

2. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เอ...หากก้อยได้เมื่อไร แล้วอาราธนาขึ้นคอ จะมาบอกพี่คนเก่านะคะว่ามีเสน่ห์กับเพศตรงข้ามแรงพิเศษมั๊ย

เพราะขนาดแขวนขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จนป่านนี้ยังไม่มีใครกล้าสอยลงจากคานเลยเจ้าค่า.....

ไม่ใช่ว่าพระท่านไม่ดีนะคะ แต่เพราะมือก้อยเหนียวแน่นหนึบ อิอิอิ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องก้อยก็เอาขุนแผนหลวงปู่ทิมให้ยายผีป่าสิ เอิ๊กๆ เพราะยายนี่ลูกขุนแผน (เด็กเมืองกาญจน์ เมืองขุนแผน)

คือหลวงพี่เผื่อนท่านได้เรียนการลงยันต์เจ็ดดอกกับยันต์แม่พระธรณี จากหลวงพี่เล็ก ที่หลวงพี่เล็กไปเรียนจากอาจารย์ชาวกระเหรี่ยง

หลวงพี่เผื่อนท่านญาณสมาบัติยังไม่มั่นเท่าหลวงพี่เล็ก ท่านจึงได้แต่ทำแล้วเอาเข้าพิธีเป่ายันต์ เพื่อขอบารมีพระช่วยกำกับ แต่ถ้าหลวงพี่เล็ก ท่านจารเสร็จ โยนให้ ใช้ได้เลย

(จะโดนเตะไหมนี่ บรื๋อ)

ตะกรุดเจ็ดดอกแต่มารวมไว้ดอกเดียวนี่ ทำเอาหลวงพี่เล็กระบมมาเหมือนกัน นี่หลวงพี่เผื่อนเล่นทำทีเดียวทั้งวันทั้งคืนให้ทันงาน รากไหลไปหลายรอบเชียวค่ะ เป็ฯเพราะอะไร ต้องถามผู้รู้ เผื่อผ่านมาตอบให้คลายสงสัย และเผื่ออธิบายเพิ่มเติม เพราะยายผีป่าฟังมาอีกที เดี๋ยวบอกผิด จะไปกันใหญ่

4. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    อ๊าค โทรหาคุณยาย โดยที่ไม่รู้เลยว่าคุณยายมาตอบก้อยแล้ว ฮิฮิฮิ

แหม...อยากให้คุณยายอยู่นะคะเนี่ย แต่เกรงว่าถ้าไม่ได้อาราธนาไว้บนคอแล้วจะเจอคู่ค่ะ ยังไม่อยากมีค่ะ ยังอยากหนีอยู่ ก็คุณยายบอกก้อยนี่นาว่าพระขุนแผนท่านเน้นแคล้วคลาด เลยแคล้วคลาดจะเจอคู่ ; D

ลืมถามไปอย่างนึงค่ะ ... หากว่าเรามีตะกรุดจากวัดที่ต่างกัน และพุทธคุณก็ต่างกัน เวลาไปใส่กรอบนี่ใส่รวมกัน(ก่อนอาราธนาขึ้นคอ)ได้มั๊ยคะ????

เพราะตั้งใจว่าหากได้ตะกรุดพระแม่ธรณี ก้อยจะนำไปเลี่ยมใส่กรอบรวมกับตะกรุดของอีกวัดที่มีอยู่น่ะค่ะ เพราะใจอยากแขวนหลายดอก แต่ถ้าแยกดอก เกรงว่าคออ้วนๆของก้อยจะใส่ไม่พอ - -"

5. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดดดดดด
    ต่อไปนี้ตะกรุดพระแม่ธรณีจะไม่ให้ห่างกายเลย

6. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    โธ่ พี่เราสาวแตกซะแล้วววว (glass)

7. อักขรสัญจร

เด๋วเขาก็นึกว่าจริงหรอก
    - -"

8. DevilBitch

โห...รูปร่างอย่างคุณฝุ่นถ้าแต๋วแตกนะฮ๊า ยายผีป่าลาโลกล่ะจ๊ะ ว่าแต่ว่า อยากมีคู่เหรอ อย่าเพ่อมีเล๊ย เดี๋ยวงานไม่ลุล่วง

9. อักขรสัญจร

มีคู่ไว้ใช้งานไงฮะ
    ได้เสร็จไวๆ
    555

10. พลังแห่งพุทธคุณ

พลังแห่งพุทธคุณ สมาชิก

22 สิงหาคม 2007
    แบบ 7 สี ก็ดีครับ ผมไม่ค่อยมากเรื่องเท่าใดนัก
    แล้วแต่ คุณยายผีป่า จะกรุณาครับ
    ได้ร่วมบูชา ก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ

11. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    คืนก่อนวันเป่ายันต์ฯ ได้พาครอบครัวไปอาศัยนอนที่บ้านยาย ได้มีโอกาสสัมผัสกับกายสิทธิ์ฯโคตรเหล็กไหล ยายให้ยื่นมือซ้าย(ผู้ชาย)ออกมาแล้วกำไว้ ภาวนา 2 คำ (ลืมแล้ว) ให้อธิฐานขอชมพลัง บารมี ของท่าน สักแป๊บ นึง รู้สึก มีอะไรเต้น ตึ๊บ.ตื๊บ..อยู่ที่แขน ...จบ...สงสัยอะไรถามยายครับ

แค่นี้ดันยายได้ไกล..ไหมเนี้ย

แฟนบอกว่าให้คนโม้ไม่เป็นจับก็แบบนี้แหละ คราวหน้าต้องให้แฟนผมจับมั่งนะครับ จะได้โม้เยอะๆ

ขอบคุณ ยายมากๆครับที่ให้ที่พักแล้วยังมีของฝากกลับมาอีก

12. DevilBitch

วันนี้ต้องขออภัยที่การจัดส่งยังล่าช้าค่ะ ไม่ว่าท่านที่จองจากกระทู้นี้หรือจากที่ร่วมทำบุญกับหลวงพี่เล็ก มีบางท่านรับไปแล้ว ทีนี้จะส่งน้ำมนต์นี่สิคะ ไปหาขวดมาสามแบบแล้ว จะทำอย่างไรไม่ให้หก บางท่านจะเอาไปให้ที่กรุงเทพเลย

วันีน้ติดไปสอนภาษานักเรียนและเอาเสื้อที่คุณมะลิทำเสื้อรักพ่อรักแม่มาให้แจก นักเรียนคงดีใจมากๆ จะถ่ายภาพมาให้ชมนะคะ

ขอตัวก่อนค่ะ

13. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมอยู่ในเหตุการณ์ที่หลวงพี่เผื่อนท่านนั่งจารตระกรุดพระแม่ธรณี เห็นแล้วรู้สึกศรัทธาในกำลังใจของท่านที่จะทำให้เสร็จทันวันงานซึ่งตอนนั้นเหลืออีกประมาณสี่วันเอง แต่แผ่นตะกั่วมีเป็นตั้งๆ ผมก็ไปช่วยท่านม้วนๆ เยอะมากๆครับ

ไม่รู้ท่านให้บูชายังไงครับยาย

14. คนเก่า

มือเหนียวนะดีแล้ว เพียงเกาะผิดที่เท่านั้นเองละจ้ะ

15. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขนาดนี้เลยหรือพี่ จะเก็บไว้ดีๆๆเลยดูสิจะจริงหรือเปล่าเฉพาะเพศตรงข้ามนะเพศเดียวกันไม่เอา(b-smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2007
  16. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    โอนแล้วครับ 3000 บาท
    จากนครหลวงไทย/สิงห์บุรีครับ

17. อักขรสัญจร

ยังไม่ได้เลี่ยมเลย
    เด๋วหาที่ถักก่อนดีก่า

18. คนเก่า

อยากได้เหมือนกัน งานนี้ฝุ่นเงียบกริบเชียว ไม่ส่งซิกกันบ้าง

แต่ว่าก็ว่าเหอะ หวาดๆ อานุภาพ side affect สันดานเดิมคอย
    จะเอียงโดยไม่ต้องมีตัวช่วยอยู่แล้ว

19. อักขรสัญจร

ก็พี่คนเก่าบอกไม่ว่างไปนี่คับ
    ป๋มเห็นใครแจกอะไรก็ไปยืนแบมือลูกเดียวอยู่แล้ว
    อิอิ

20. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ลงไปทางใต้จิตัวเอง มีผู้ไม่ประสงค์ออกตัวชอบแจกของเนือง ๆ(b-smile) (b-smile) (b-smile)