มาแล้วคร้าบ วอนพ่อตากสิน ของป้าง้วน และเพื่อนๆ ทุกคนคร้าบ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pattarawat, 21 ตุลาคม 2006.

1. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    สอบเสร็จไปอีกหนึ่ง เลยให้รางวัลกับตัวเองซะหน่อยคร้าบ

สำหรับเพลงนี้นะคร้าบ ที่ร้องก็เพราะว่าป้าง้วนบังคับ เอ๊ย ไม่ใช่คร้าบ
    แบบว่า เดี๋ยวป้าเขาจะทวงผมเรื่อยอ่ะคร้าบ เลยร้องซะเยย อิอิ
    เพลงนี้รู้สึกว่าร้องดีกว่า "รักจริงให้ติงนัง" หน่อย พัฒนาขึ้นนิดส์นึงคร้าบ
    (f) ​

"วอนพ่อตากสิน"

กรุงธนบุรี นามนี้ดังไปทั่วถิ่น
    สมเด็จพระเจ้าตากสิน ยิ่งใหญ่ป้องไทยเรื่อยมา
    เกริกก้องเกรียงไกร วงเวียนใหญ่ ผ่านไปบูชา
    ผสกนิกรทั่วหล้า ต่างก็มาขอพร

ธนบุรี ยังมีลูกนี้คนหนึ่ง
    เสียใจ เสียอย่างสุดซึ้ง หวังพึ่งจึงมาเว้าวอน
    แฟนลูกหนีหาย อยู่โรงงานใหญ่ จากไปจำจร
    ตามหาทั่วตรอกซอกซอน จากที่นอน ไม่หวนมา

น้องไปอยู่ไหน รู้ไหมใจพี่จะขาด
    นั่งรถอุบล โคราช ประกาศหวังพบน้องนาง
    ขอนแก่นอุดร เมื่อครั้งก่อน ที่เราเคยมา
    ถามข่าวพี่ป้าน้าอา บอกให้ มาแล้วตั้งนาน

ธนบุรี ตอนนี้ใจลูกแทบสิ้น
    หวังพึ่งองค์พ่อตากสิน ให้แฟนคืนถิ่นสงสาร
    บนพวงมาลัย ร้อยพวงใหญ่ วางไว้บนพาน
    เจ็ดวันหากไม่กลับบ้าน ห้องนอนคือสุสาน เรือนตาย

ส่วนเพลงนี้ "ขอใครสักคน" ของ "ลีโอ พุฒ" ร้องไว้นานแล้ว หลังจากร้องแกล้งโง่ก็ร้องเพลงนี้เลยครับ แต่ไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่ เอามาแปะไว้กระทู้นี้เลยดีกว่าครับ ลองฟังดูนะคร้าบบบบ
    (f) (f) (f) (f) (f) ​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2006
  2. pattarawat

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>pattarawat, yokeedevil </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฮั่นแน่ แอบมาฟังเพลงเค้า ฟังแล้วต้องเม้นท์ด้วยนะจ๊ะน้องปุย วี้ดวิ้ว อิอิ

3. apisata

apisata เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    อิอิ
    เพราะดีค่ะ
    (bb-flower

4. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    โห...สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ...เก่งจริงๆๆๆพี่เรา...
    เพราะด้วยอ่ะ ...กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. pattarawat

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>pattarawat, apisata, yokeedevil </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อุ้มก้อมา คิคิ ขอบคุณนะคร้าบที่มาแวะกาทู้คร้าบ

6. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีฝันเด่น ร้องเพลงลูกทุ่ง ฟังยังไงก็ฝันดีฝันเด่น ชัดๆ
    พี่เอ็มปลอมตัวมาสืบราชการลับแน่เลย แต่เพราะจริงเลย
    ขอลูกทุ่งอีกเพลงแบบมันๆนะคะชอบ

ถึงป้าง้วน
    คิดถึงป้าง้วนจังเลย กลับบ้านย่าเซงเจงๆ ทุกคนนอนเร็วมาก
    นู๋ทนไม่ได้เลยแอบมาเล่นเน็ตข้างล่าง แถมบ้านข้างๆก็มีคนตายเมื่อวาน
    ตอนนี้หมาก็เห่าหอนเหลือเกิน กลัวก็กลัวเซงก็เซงหลอนก็หลอน
    ตุ๊กแกก็ตัวเบิ่ม มากมาจ้องอยู่ได้ สงสัยปุยสเปคตุ๊กแก555
    เมื่อเช้าอุตส่าห์ตื่น6โมงครึ่งจะใส่บาตร แต่ไม่ทันง่ะ พระขึ้นภูไปแระ
    สุดเซงเลย ไม่มีอะไรทำ คิดถึงป้าจริงๆๆเลยยยยยยย

7. pattarawat

น้องรินเร็วจังอ่ะ ไม่ทราบว่ามีเรด้าจับคนโพสกระทู้ใหม่เหรอจ๊ะ อิอิ แซวซะเยย
    ขอบคุณน้องรินนะคร้าบ น้องรินสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด กว่าจ้า ร้องเพลงเพราะๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (verygood) (f) (f)

8. pattarawat

ขอบคุณน้องปุยวี้ดวี้วนะคร้าบ ที่จริงพี่เอ็มคือ ร้อยตำรวจเอกฝันดีฝันเด่น คับผ๊ม อิอิ
    (f)
    ว่าแต่ ระวังให้ดีนะ ข้างๆ บ้านหนะ อิอิ ล้อเล่นหนะ คนดีผีคุ้มนะคร้าบ ไม่ต้องกัว
    (verygood) (verygood) (verygood)

9. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เอ็มค่ะ ขอบอกว่ากลัวมาก งืม.....
    ไปนอนแระค่ะ ไก่ขันเร็วมาก
    พรุ่งนี้จะตื่นให้ทันพระ ใส่บาตรให้ได้
    เป็นปรากฏการณ์ในรอบปีเลยนะเนี่ย555
    ปุย...สู้ว่อย...

10. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงคุณเอ็ม เพราะนะครับ
    ร้องดี ชอบมากครับ
    ร้องให้ฟังบ่อยๆนะครับ

:cool: :cool: :cool:

11. pattarawat

สู้ตายคร้าบ ปุย
    เปงกะลังใจให้คร้าบ (f)

12. pattarawat

ขอบคุณคุณ sherbet นะคร้าบที่มาแวะฟังคับ
    คุณเบ็ดเสียงดีกว่าเอ็มอีกครับ เอ็มมันมือสมัครเล่นอ่ะ คิคิ ร้องเอามัน
    (verygood) (verygood) (f) (f)

13. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะเข้ามาฟังเพลงอ่ะ
    อ่านข้อความหนูปุยแล้ว...กลัวววเหมือนกันนะ
    นั่งอยู่คนเดียว ไม่ได้เปิดไฟด้วยล่ะ

อ่ะจึ๋ยยย ..ปุยพูดซะนึกภาพเจ้าตุ๊กแกตัวเป้งเลย

....ฟังเพลงๆ ๆ ...เรียกสติก่อนจ้า..

14. apisata

apisata เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    จะพลาดได้ไงล่ะค่ะ เสียดายแย่

15. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังด้วยคะ ....คุณเอ็มสอบเสร็จแล้วนะคะ เสียงคุณเอ็มนี่ร้องได้ทั้งเพลงลูกทุ่ง ทั้งสตริงเลยนะคะ.... รอฟังผลงานต่อไปคะ
    (verygood) ​

16. pattarawat

ขอบคุณคุณแป้งนะคร้าบ(f)
    ว่าแต่ คุณแป้งกลัวตุ๊กแกเหมือน "เพื่อนป้าง้วน" เหรอครับ อิอิ (f)

17. pattarawat

สอบเสร็จไปบางส่วนครับคุณกบ ยังเหลืออีกครับวันจันทร์
    ขอบคุณคุณกบนะคร้าบ นึกถึงคุณกบแล้ว หิวกับข้าวเมืองอีกแระ 555
    (b-oneeye)

18. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine </TD></TR></TBODY></TABLE>

มาคนเดียวค่ะ.. ตามเสียงเพลงมา...

งานอะไรเนี่ย คนเยอะแยะเลย
    นักร้องหน้าขาวพวงมาลัยเต็มคอ..

นั่งฟังเลยละกัน.. แหม ลูกทุ่งเสียงทองอยู่นี่เอง.. ^^

19. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005

20. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เก่งจริงๆ

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดด......... อาจารณ์ร้องได้ดีมากเลย เพราะดีจริงๆ ลูกคอนี่สุดๆเลย รอให้กานต์น้องก่อนเถอะ เดี๋ยวมาปะชันต์กันใหม่
    (เพลง ลูกทุ่ง กานต์ไม่ยอมใคร อิอิ)