## มาใหม่ พระธาตุเสด็จ ลป.ดาบส , พระกริ่งธัมมะจารี ลป.พิศดู , เต่ากริ่ง ลพ.สนิท ##

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย alovesab2002, 9 มิถุนายน 2012.

1. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    คุณอำนาจ น้องเอ คุยกันดีๆนะครับ ผมไม่ทราบเรื่องอะไรหรอกครับ อยากให้พูดคุยกันฉันท์พี่น้อง รู้จักกันมาก็ไม่น้อย อะไรให้อภัยกันได้ก็อย่าถือโทษโกรธกันนะครับ ปรับความเข้าใจจับมือกันดีกว่า ...กฤต

2. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ alovesab2002 มาแจ้งว่าวันนี้ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว "ถูกใจมากกก" ครับ
    อยากจะรบกวนสักนิดผมหาประวัติการจัดสร้างรุ่นนี้ไม่พบ ไม่ทราบว่าพอจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมไหมครับ
    ขอบคุณนะครับ ^^

3. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินคำว่า ถูกใจมากกกก ของท่านแล้วทำให้ผมหายเหนื่อยครับ..ส่วนประวัติการสร้างผมก็ไม่ค่อยแม่นเท่าไหร่ครับ คร่าวๆว่าสร้างปี 31 ประมาณ 3,000 กว่าองค์ครับ สร้างพร้อมพระกริ่งรุ่นแรกของท่านครับ โดยออกที่ วัดดอยขุมเงิน จะ.แพร่ ครับ
    :cool:

4. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผม..........^^

5. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=gse9vQqWXjA"]โอวาทหลวงปู่ดาบส สุมโน.mp4 - YouTube[/ame]

57 นาทีที่คุ้มค่าที่สุดครับ เป็นโอวาทที่ฟังแล้วจับใจ ชื่นใจ เป็นที่สุด....
    พระอรหันต์ ปฏิิสัมภิทาญาน ( พิเศษ ) กราบ กราบ กราบ :cool:

ท่านอธิษฐาน
    พระสมเด็จ ที่สร้างจากมวลสารเกสรดอกไม้ธรรมดา จาก ธาตุ ธรรมดา ให้เป็น มหาธาตุ ( พระธาตุ ) นี่คือ ธรรมธาตุ ที่หลวงปู่ดาบส สุมโน ท่านได้เมตตาทำสิ่งที่เหนือกว่าอิทธิฤทธิ์ใดๆบนโลกใบนี้ ฝากไว้ให้ชาวโลกได้ประจักษ์ ก่อนที่ท่านจะนิพพานครับ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2012
  6. alovesab2002

พระรัตนตรัย เป็นที่พึงอย่างแท้จริง พระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยะสงฆ์ แก้ว 3 ประการนี้คือที่ยึดเหนี่ยวอย่างสูงสุด ในโลกนี้จะหาที่พึ่งที่แท้จริงอย่างนี้เป็นไม่มี.กราบ กราบ กราบ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  7. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

เมื่อคืนผมนั่งฟัง ชื่นใจมากเลยครับ ขอบคุณจานมากครับที่นำมาให้ฟัง สาธุ สาธุ สาธุ....:cool:

ไปเจอคำนี้มาครับจานโดนใจ "อย่าไปแคร์ พวกที่ชอบนินทาลับหลัง คิดซะว่า เปรตวัดระฆัง มันกำลังสุมหัวกัน ร้องขอส่วนบุญ"

(จานนำมาให้ฟังเพิ่มอีกน่ะครับผมชอบมากเลยครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  8. alovesab2002

รายการที่ 22. พระกริ่งธัมมะจารี ลป.พิศดู วัดเทพธารทอง จันทบุรี ... !!! สวยมากๆๆๆ กล่องเดิม !!!

รายได้ส่วนหนึ่ง สบทบกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง และ ทำบุญอื่นๆครับผม. ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ..

พุทธคุณเหนือคำพูดทั้งปวง หลวงปู่บอกเองว่า " ทำดีที่สุดแล้วว...ที่สุดไม่ปรากฏ "

รายละเอียดการสร้าง..อ่านได้ที่ Link รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับพระกริ่งธัมมฺจารี [Engine by iGetWeb.com]

แบ่งให้บูชา 35,000.- บาทครับผม

นายไกรฤกษ์ นุ้ยเย็น
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

โทร...081-4998359

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      126.9 KB
      เปิดดู:
      1,651
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  9. alovesab2002

ขอบคุณครับ..ก็ทำได้เท่าที่ทำครับ ของบางอย่างประเมินด้วยเงินไม่ได้...บุญเท่านั้นเป็นที่พึง วัตถุต่างๆ พระเครื่องต่างๆ ตายแล้วก็เอาติดตัวไปไม่ได้.. สู้เอาวัตถุมงคล เอาพระเครื่องมาต่อบุญกันดีกว่า..บุญจะติดตัวไปทุกภพทุกชาติ สืบไป ขออนุโมทนา สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2012
  10. chat_002

chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาครับ

อ่านข้อความและความคิดนี้แล้ว ขออนุญาตชื่นชมจากใจจริงๆ
    อนุโมทนาด้วยครับ:cool::cool::cool:

11. alovesab2002

ทำบุญกันเถอะ

บุญเป็นของประเสริฐ ใครจะมาปล้น มาชิง วิ่งราวไปไม่ได้ และไม่มีวันเสื่อมสลายหายไปไหน ยิ่งทำก็ยิ่งได้ ยิ่งให้ก็ยิ่งเพิ่มพูน ... เงินทองกองท่วมฟ้าก็หาใช่ว่าจะซื้อบุญมาครอบครองได้...ผู้ใดนึกถึงบุญ ตื่นก็เป็นสุข นอนหลับก็เป็นสุข แม้นกระทั่งตายไปก็เป็นสุข ได้อยู่ได้ภพภูมิที่ดี..

นี่แหละครับคือความมหัศจรรย์ของ " บุญ " ...

ผมชอบคำพูดของหลวงป๋า วัดหลวงพ่อสด คำหนึ่งว่า " จะสะสมอะไรนักหนา แกจะหอบพระ (เครื่อง) ไปนิพพานด้วยหรือไง "

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  12. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

สาธุครับจาน (ว่าแต่พระที่จานสะสมไว้) มอบไว้ให้ผมก็ได้น่ะครับ....:boo:

13. alovesab2002

งั้นจานตรีคงต้องต่อเติมบ้านเพิ่มล่ะครับ..เพราะพิ้นที่เก็บอาจจะคับแคบไปน่ะครับ 5555 [​IMG]

14. alovesab2002

( ปิดรายการนี้แล้วครับ ) รายการที่ 23 พระผงเกศา มหาจักรพรรดิ์ รุ่นแรก ปี 31 หลวงปู่ดาบส สุมโน.... !!! สวยมากๆๆๆ กล่องเดิม !!!

พระผงสมเด็จรุ่นแรก ปี 31 เนื้อเกสร 108 บรรจุพระเกศา หลังยันต์รัตนจักร หลวงปู่ดาบส สุมโน วัดดอยขุมเิงิน ลำพูน

( พุทธคุณสูงมาก องค์นี้ พระธาตุเสด็จเป็นเม็ดใสกลม และมีเกศาหลวงปู่ มวลสารในองค์พระเริ่มแปรสภาพเป็นพระธาตุทั่วทั้งองค์ )

เป็นพระ สมเด็จที่ดีทั้งนอกและในครับ เพราะก่อนสร้างได้นำมวลสาร คือ เกสรดอกไม้ 108 นำมาให้หลวงปู่ดาบส อธิษฐานก่อนนำไปกดเป็นองค์พระ.

หลังจากสร้างพระเสร็จแ้ล้ว หลวงปู่ได้เมตตา อธิษฐานจิตเดี่ยวๆ ให้หลายวัน ....

พุทธคุณของพระ สมเด็จนี้ จะเป็นเสมือนพระแก้วสารพัดนึก เพราะหลวงปู่ท่านได้บรรจุวิชาสำคัญลงไป ซึ่งเป็นวิชาที่สูงส่งมากๆ ...

หายากนะครับ พระที่อธิษฐานแล้ว มวลสารในองค์พระจะแปรสภาพ เป็นพระธาตุ ได้ทั้งองค์ อย่างหลวงปู่ดาบส ผมไม่เคยพบพระอาจารย์องค์ใด ทำได้อย่างท่านเลย...

สัง เกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็น พระธาตุ นะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ ) อีกทั้งยังมีพระเกศา พระอรหันต์ ไม่ได้หากันง่ายๆ นะครับ

สังเกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็นพระธาตุนะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ )

ถามว่า พระอริยะรูปไหนในประเทศไทย เสกได้แบบนี้บ้าง ?????

หลวงปู่เคยบอกไว้ว่า พระธาตุ คือ สุดยอดของวัตุมงคล อะไรจะศักดิ์สิทธิ์มากกว่าพระธาตุเป็นไม่มี....

ใน 3 โลก วัตถุธาตุุใดจะสุดยอดกว่าพระธาตุนี้ไม่มี ...

เพื่อน ผมใส่พระสมเด็จรุ่นนี้องค์นี้ ไปกราบพระอริยะท่านหนึ่ีงในภาคตะวันออก ท่านทักตั้งแต่เดินเข้าไปจากประตูเลยว่า ใส่หลวงพ่ออะไรมา แสงสว่าง ออกมาจากอก เลย เพื่อนผมก็ตกใจ เลยเพราะใส่พระสมเด็จนี้มาเพียงองค์เดียวเอง ...

เพื่อนบอกว่า พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..

พระอริยะเจ้ารูปท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า นี่คือ พระสมเด็จมหาจักรพรรดิ์ พุทธคุณสูสีกับพระสมเด็จวัดระฆังเลยทีเดียว ( เป็นความเชื่อส่วนบุคคล )

( ขออภัยนะครับที่ผมไม่สามารถถ่ายรูปขยายให้ชัดๆ ให้เห็นพระธาตุได้ เพราะเล็กมากๆ )

( ปิดรายการนี้แล้วครับ )

แบ่งให้บูชา 1,600 บาทครับผม

ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2012
  15. alovesab2002

นี่คือรูปธรรมที่เห็นได้ด้วยตาเนื้อครับ

ไม่ต้องเสกให้ไฟดับ...

ไม่ต้องเสกให้ลอยได้ บินได้..

ไม่ต้องเอามวลสารมาจากในป่าหิมพานสุดขอบฟ้า จักรวาลไหน...

ก็พระที่ไหนในโลกนี้เล่่า ที่อธิษฐานจิตแล้ว มวลสารกลายสภาพเป็นพระธาตุ และมี พระธาตุเสด็จ จะจะ กันแบบนี้ จักต้องไปหาคำพูดพิศดารเว่อร์อะไรมาประกอบให้ตื่นเต้นเล่าครับ พี่น้อง [​IMG]

พระแบบนี้ล่ะครับที่ผมแนะนำให้เสาะหามาบูชา ให้หามาแขวนคอเถอะ ไม่รู้ว่าชั่วชีวิตนี้จะเจอแบบนี้อีกกี่องค์ ของที่มันเห็นไม่เอา ไปเอาของที่ไม่เห็น ก็ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไรดีจร้าาา [​IMG]

หัวใจของท่าน ก็ไม่ไหม้ไฟ แถมแปรสภาพเป็น หินเขียว มรกต สวยสดงดงาม เป็นที่สุด..

พระอัฐฐิของท่านก็กลายสภาพเป็นแก้ว...ยืนยันถึงบารมีธรรมของท่านว่า สุดยอดขนาดไหน..

16. alovesab2002

รายการที่ 24 พญาเต่าเรือน อุดกริ่ง ลพ.สนิท วัดลำบัวลอย นครนายก... !!! อานุภาพ เมตตา โชคลาภ ป้องกันอันตรายทั้งปวง สุดยอดแล้วครับ !!!

!!! เต่ากริ่งชุดนี้ เสก 5 ปี กล้าท้าว่าในแผ่นดินไทยนี้ใครจะเสกได้สุดยอดกว่านี้ไม่มี !!!

ประสบการณ์เหนือคำบรรยาย พ่อค้าแม่ขายนิยมมากๆๆๆๆ

แบ่งให้บูชา 800 บาทครับผม

17. alovesab2002

เรื่องเล่าจาก หลวงตาวัชรชัย ศิษย์หลวงพ่อวัดท่าซุง

ครั้งหนึ่ง ตอนบวชได้พรรษา ๒ หลวงตาได้เที่ยวไปพบพระดีเข้าอีกองค์หนึ่งที่จังหวัดเชียงราย คือ หลวงปู่ดาบส สุมโน แห่งสำนักไผ่มรกต ที่กล้าเรียกท่านว่าพระดี ก็เพราะว่าท่านดีต่อ
    หลวงตา และได้มอบความดีให้หลวงตาประมาณไม่ได้และความดีศรีสุขอันนั้นมันเกี่ยวกับ หลวงพ่อฤๅษี ฯ โดยตรงเสียด้วย

ครั้งแรกที่ไปกราบหลวงปู่ ดาบส ท่านก็ทักถูกใจเราทันทีว่า

"อยู่กับหลวงพ่อฤๅษี ฯ สอนมโนมยิทธิหรือ?"
    "ครับผม"
    "อภิญญาสมาบัติที่ทรง อยู่ คล่องดีแล้วใช่ไหม?"

ตอนนี้หลวงตาตกใจ เพราะเข้าใจว่าเรื่องอภิญญาสมาบัติเป็นเรื่องใหญ่เกินกว่าตัวเองจะยอมรับว่า "ทำได้คล่อง" จึงตอบไปว่า

"ไม่ใช่ขอรับ ผมยังไม่ได้อภิญญา ผมพยายามทำตามที่หลวงพ่อท่านสอน และแนะนำคนอื่นเท่าที่จะนึกได้"

"นั่น แหละ เขาเรียกว่าอภิญญา พระอรหันต์ทั้งหลายท่านก็ใช้อย่างนี้ พระพุทธเจ้าก็ทรงใช้อย่างนี้ ใช้แบบวิธีเหมือนกันแต่ความบริสุทธิ์ไม่เหมือนกัน ความมั่นใจไม่เท่ากัน ใจที่บริสุทธิ์มาก มั่นคงมั่นใจมาก ก็ใช้ได้คล่องแคล่วชัดเจนมาก บริสุทธิ์ถึงที่สุด มั่นคง มั่นใจไม่สงสัย ก็ใช้ได้ถึงที่สุด เป็นเรื่องธรรมดา"

หลวงตาเข้าใจ แต่ยังไม่มั่นใจ

แล้วหลวงปู่ดาบสก็มองหน้าหลวงตา พูดเสียงชัดเจนว่า

"ออก จากวัดท่าซุง มาอยู่ด้วยกันไหม มาหาที่สงบซุ่มปฏิบัติธรรมให้สมใจ สมวาสนาบารมี"

"พอสบายจบกิจแล้วจะได้ตั้งสำนักใหม่ สอนพระกรรมฐานให้มีชื่อลือลั่น ไว้ชื่อครูบาอาจารย์ ว่าเรานี่แหละลูกศิษย์หลวงพ่อฤๅษีฯ"

"...................................."

หลวง ตาตกใจ เจ้าประคุณเอ๋ย ความในใจที่อุตริคิดฝังไว้ก้นบึ้งดวงใจไม่เคยเล่าสู่ใคร ไม่เคยถามไถ่แม้แต่หลวงพ่อฤๅษี ฯ คิดซ่อนเร้นไว้กว่า ๑๐ ปี ถึง ๔ ข้อ บัดนี้ได้ถูกหลวงปู่ดาบสไขออกมาไม่มีเหลือ กำลังใจขณะนั้นได้ตอบท่านไปใน ๒ ข้อแรก (และรับรู้ใน ๒ ประการหลัง ซึ่งจะไม่บอกใครจนวันตาย)

"ไม่ เอาครับ หลวงปู่ ผมจะไม่ไปไหน ผมจะอยู่กับหลวงพ่อในวัดท่าซุงตลอดไป"

"ดีแล้ว" ท่านยิ้มยืนยันว่า

"ถูกต้องแล้ว อยู่ที่นั่นไม่ต้องไปที่ไหน"

"เรื่อง ธุดงค์บางองค์ก็ไม่ ต้องธุดงค์หรอก การที่พระสงฆ์ท่านออกธุดงค์กันในที่ต่างๆ ก็เอาคำสอนครูบาอาจารย์ที่น้อมรับเอาไปใส่ใจ แล้วก็ประคองใจอันนั้น ไปหาต้นไม้ หาถ้ำ หาที่วิเวกเหมาะกับจิตใจ เอาเป็นที่บำเพ็ญความเพียรพิจารณาธรรมอันนั้นจนได้มรรคได้ผล แล้วก็ต้องกลับไปอยู่กับผู้คนแทนคุณพระศาสนา แต่ที่วัดท่าซุงนะ มีต้นไม้ใหญ่อยู่ต้นหนึ่ง คือ ต้นหลวงพ่อฤๅษี ฯ ร่มรื่น ร่มเงาเย็นสบาย ผลไม้อริยผลก็ออกดอกเต็มต้น ไปนั่งนอนเดินยืนอยู่ใต้ต้นไม้นั้น อย่าจากไปไหน แล้วก็ประคองมือเอื้อมเด็ดผลไม้ มากินให้หวานชื่นใจด้วยความเคารพ ก็จะบรรลุมรรผลได้ในชีวิตนี้"

ลูกหลานเอย..หลวงตาต้องกล้าเขียนต่อ บอกแล้วว่ามันยากที่จะเล่าให้ฟังตามตรง ๆ ที่หลวงปู่พูดถึงหลวงพ่อฤๅษีฯ ว่า

"พระ คุณเจ้าองค์นั้นเป็นอรหันต์องค์เอกองค์หนึ่งของโลกในปลายศาสนา ๕๐๐๐ ปี จะหาใครสอนเสมอเหมือนพระคุณท่านหาไม่ได้แล้ว พระคุณท่านองค์นั้นสอนได้คล้ายพระพุทธเจ้าสอน เพราะท่านปรารถนาพระโพธิญาณ ถ้าท่านไม่ลาพุทธภูมิหักใจเป็นพระอรหันตสาวกเสียก่อน ท่านเทศน์คราวไร เรา..พวกเรานี้ที่บำเพ็ญบารมีตามท่านมา ก็จะฟังเทศน์จากท่านเพียงครั้งเดียวก็จะเป็นพระอรหันต์ตามได้

จำ ไว้นะ ! กลับไปฟังคำสอนของพระคุณท่าน ฟังเทปของท่าน ดูวีดีโอของท่าน ให้ส่งจิตคิดตามเสียงท่านประหนึ่งว่าเป็นเสียงในใจเรา ก็อาจจะบรรลุมรรคผลได้ตามที่ตัดสินใจ ตามเสียงนั้นเฉพาะหน้า เหมือนฟังจากพระพุทธเจ้านั่นแหละ องค์นี้หาใครสอนได้เสมือนท่านยากนักหนาแล้ว"

นี่หลวงตาเล่า ให้ฟังตามที่ได้พบเห็นได้ยินมาเฉพาะตัวหลวงตาเอง ท่านใดจะชื่นชมสมใจหรือแหนงหน่าย อึดอัดก็โปรดเป็นไปตามกฎธรรมดา ตามปรารถนาเถิด..

แล้วหลวงตาก็กลับวัด ก่อนลาหลวงปู่กลับ ก็ถ่ายรูปร่วมกับท่านมาภาพหนึ่ง กลับมาถึงก็เล่าให้พี่น้องบรรพชิตและฆราวาสฟังว่า มีหลวงปู่ดาบส แห่งสำนักไผ่มรกต จังหวัดเชียงราย ท่านพูดถึงพ่อเราอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วท่านก็งามนักหนา ทั้งหน้าตามารยาท ถ้าพ่อเราเป็นพระอาทิตย์เต็มองค์ทรงกลด หลวงปู่ดาบสก็งามเหมือนพระจันทร์วันเพ็ญที่ไม่มีเมฆหมอกมาบดบัง แล้วก็เอารูปของท่านออกมาอวดไปทั่ววัด

ก็อวดมาถึงหลวงพี่ วิรัช ท่านก็เอาไปเล่าอวดหลวงพ่อพร้อมรูปใบนั้น พ่อเราฟังไป ดูรูปไป ก็ส่งรูปคืนให้หลวงพี่วิรัช พร้อมกับพูดลอย ๆ ออกมาว่า

"เออ.. ๒๐ ปีแล้วซีนะ"

หลวงพี่วิรัชก็กลับมาบอกคืนหลวงตาว่า คงเป็นเพื่อนหลวงพ่อ ไม่ได้พบกัน ๒๐ ปีกระมัง

พอตอนเย็น ไปทำวัตรเย็นและปฏิบัติกรรมฐาน หลวงพี่อนันต์ เรียกหลวงตาเข้าไปหาแล้วบอกว่า

"หลวงพ่อให้บอกท่านว่า พระเจ้าของรูปนั้นได้อรหันต์มา ๒๐ ปีแล้ว"

จากหนังสือ มรดกพระดีหลวงตา

18. alovesab2002

ขอบพระคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ...โมทนาด้วยครับ [​IMG]

19. alovesab2002

อัศจรรย์พระธาตุ องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> [​IMG]
    พระธาตุเกิดขึ้นบนเศษจีวรขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เจ้าของภาพถ่ายสันนิฐานว่า น่าจะเป็นพระธาตุซึ่งเกิดจากเหงื่อของหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ซึ่งน่าจะติดอยู่ในจีวรแล้วเกิดเป็นพระธาตุ ซึ่งพระธาตุนี้ ติดแน่นกับเนื้อของผ้า ไม่สามารถแกะออกได้ครับ

พระธาตุในส่วนของน้ำหมาก หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

พระธาตุซึ่งเกิดจากอยู่ในคำหมาก ครั้งแรกผู้มอบภาพนี้ให้บอกว่าคิดว่าเป็นเชื้อรา แต่พอลองขยายดูแล้ว พบว่าไม่ใช่เชื่อรา แต่เป็นพระธาตุสีขาว คาดว่า น่าจะเป็นพระธาตุที่เกิดจากน้ำลายขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

คำหมากและน้ำหมากขององค์หลว<wbr>งตามหาบัว ญาณสัมปันโน ซึ่งเกิดเป็นพระธาตุ

คำหมากและน้ำหมาก ซึ่งกลายเป็นพระธาตุขององค์<wbr>หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

คำหมากขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน สีขาวที่เกิดขึ้น ไม่ใช่เชื่อรานะครับ แต่เป็นเกร็ดพระธาตุแข็ง ติดอยู่กับเส้นคำหมาก

ภาพถ่ายมุมสูงของคำหมากและน้ำหมากขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ซึ่งกลายเป็นพระธาตุ

พระธาตุจากเส้นเกศา องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

พระธาตุจากเส้นเกศาองค์หลวง<wbr>ตามหาบัว ญาณสัมปันโน

ในระหว่างที่องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เข้ารับการรักษาตัวที่โรงพย<wbr>าบาล ได้มีการทำความสะอาดแผลที่เ<wbr>ท้าของท่าน มีผู้เก็บสำลีที่ใช้ชุบน้ำเ<wbr>หลืองท่านไว้ ภาพนี้เป็นภาพพระธาตุบุพโพธ<wbr>าตุ(ซึ่งเกิดจากน้ำเหลือง) ของหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

ภาพพระธาตุบุพโพธาตุ ( ขยายขนาด ) ขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

ภาพถ่ายระยะห่างของสำลีซึ่ง<wbr>ใช้เช็ดทำความสะอาดแผลขององ<wbr>ค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

พระมุตตังธาตุ(จากปัสสาวะ) ขององค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

พระมุตตังธาตุ (จากปัสสาวะ ) องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

ระหว่างที่องค์หลวงตามหาบัว<wbr> ญาณสัมปันโน ท่านอาพาสหนักไม่สามารถช่วย<wbr>เหลือตัวเองได้ ซึ่งจำเป็นต้องถวายการดูแลใ<wbr>กล้ชิด ภาพนี้เป็นภาพพระธาตุซึ่งเกิดจากอุจจาระขององค์หลวงตา โดยในระหว่างถวายการดูแลท่า<wbr>นนั้นนำมาเช็ดอุจจาระหลังจา<wbr>กที่ท่านถ่ายเสร็จ ซึ่งมีผู้เก็บไว้ (ความเคารพอย่างสูงสุด) ตอนแรกก็มีกลิ่นเหม็นของอุจ<wbr>าระปรกติ หลังจากที่องค์หลวงตามหาบัว<wbr> ญาณสัมปันโน มรณภาพแล้วนั้น ปรากฏว่าได้เกิดพระธาตุขึ้น<wbr> ซึ่ง องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ทุกส่วนที่เป็นธาตุขันต์ของ<wbr>ท่านเกิดเป็นพระธาตุทั้งหมด<wbr>เป็นที่น่าอัศจรรย์เป็นอย่า<wbr>งมาก

พระธาตุองค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ในส่วนของอัฐฐิ เกิดเม็ดพระธาตุเป็นที่น่าอัศศจรรย์มาก

20. Namo027

Namo027 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ยืนยันการจองรายการนี้นะคะ เดี๋ยววันนี้โอนเงินให้ค่ะ