มิ่งเมืองอาร์ท พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รายการที่ 80

เหรียญดวงจักรพรรดิ์ เนื้อทองแดงรมดำ
    หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่

(((คุณ Focusso บูชาแล้วครับ)))

หลวงตาม้า วิริยธโร ท่านเป็นศิษย์ที่ปฎิบัติตามแนวทางของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แห่งวัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านปฎิบัติเพื่อปราถนาพระโพธิญาณเช่นเดียวกับหลวงปู่ดู่อาจารย์ของท่าน ปัจจุบันท่านสร้างบารมีด้วยการสร้างพระผง และหล่อพระจักรพรรดิ์และรูปลักษณ์ของหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ เพื่อเผยแพร่รูปลักษณ์ไปทั่วประเทศ ท่านกล่าวไว้ว่าบารมีของหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ นั้นมีมากมายมหาศาล อยู่ที่ใครศรัทธาก็สามารถอธิษฐานขอกำลังของท่านมาใช้ได้ทั้งนั้นทั้งทางโลกและทางธรรม โดยใช้บทพระคาถามหาจักรพรรดิ์เป็นตัวรวมกำลังและผ่านพลังงานนี้ไปทั้งสามแดนโลกธาตุ

เหรียญนี้ด้านหน้าเป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่นั่งบัว บ่งบอกถึงการเป็นพระโพธิสัตว์บารมีเต็ม ด้านล่างมีลายเซ็นต์ฉายาของหลวงปู่ดู่ (แบบเดียวกับเหรียญรุ่นลายเซ็นของท่าน) ส่วนด้านหลังนั้นได้อัญเชิญดวงเกิดของหลวงปู่ดู่มาประทับด้านหลัง เหมือนเหรียญยันต์ดวงอันโด่งดังของหลวงปู่เมื่อครั้งอดีต โดยนัยว่าใครได้แขวนหรือบูชาดวงของหลวงปู่ท่านจะนำมาสิ่งสิริมงคลไม่ตกไปสู่ความอับจน และที่มาของชื่อเหรียญคือพระคาถามหาจักรพรรดิ์ ที่ล้อมรอบดวงของหลวงปู่ดู่ พระคาถานี้มีคุณร้อยแปดประการเกินจะบรรยาย เป็นทั้งอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์ท่านใดหมั่นสวด หมั่นภาวนาคาถาบทนี้รับรองไม่จนแน่ๆ หลวงปู่ดู่ท่านยังรับรองสมัยท่านยังทรงธาตุขันธ์ว่าคาถาบทนี้เป็นของดี ท่านได้ลองทำ (ภาวนา) ดูแล้ว ถ้าไม่ดีจริงท่านไม่นำมาบอกลูกศิษย์ให้สวดหรอก (ที่มาจากหนังสือกายสิทธิ์ เขียนโดย อ.ศุภรัตน์)

และเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญราคาถูกที่พุทธคุณเยี่ยมยอดจริงๆ หลายคนที่วัดถ้ำเมืองนะ เรียกกันว่ารุ่น 10 นัด เพราะว่ามีลูกศิษย์ของหลวงตาม้าท่านหนึ่ง เป็นคน อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ได้นำเหรียญนี้ไปลองยิงแถบชายแดนพม่าด้วยปืนเอ็มสิบหก ปรากฎว่ากระสุนด้านทั้ง 10 นัด ยิงไม่ออกเลย เขาเลยกลับมาที่วัดและเช่าไปอีกร่วม 100 เหรียญ เพื่อนำไปแจกลูกน้อง (คนยิงน่าจะเป็นทหาร) ก่อนกลับยังได้เล่าเรื่องนี้ให้หลวงตาม้าท่านฟังด้วย หลวงตาท่านหัวเราะ หึหึ แล้วพูดว่า 'นัดเดียวก็พอแล้ว' เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมได้ยินได้ฟังจากหูตัวเองเมื่อเดือนก่อนที่ไปบวชอยู่ที่วัดถ้ำเมืองนะครับจากคนที่ฟังในเหตุการณ์ (คนยิงน่าจะชื่อจิว เป็นทหารถ้าจำไม่ผิด)

ปิดรายการครับ
    พร้อมเลี่ยมพลาสติกเดิมๆจากวัด
    เหรียญนี้หลวงตาท่านเมตตาจารหลังทุกเหรียญครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2013
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 81

พระพุทธเจ้าประทับราหู เนื้อผง
    ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่

(((คุณ ภคทัศ บูชาแล้วครับ)))

หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน ปัจจุบันท่านเป็นพระมหาเถระที่มีอายุยาวนานอีกรูปของ จ.เชียงใหม่ ท่านเป็นหนึ่งในสองเถระชื่อมงคลนาม (อีกองค์คือ หลวงปู่ดวงดี วัดท่าจำปี มรณภาพแล้ว) ท่านเป็นพระที่มีเมตตามากๆ แม้ท่านจะอายุกาลสังขารมากแล้วแต่ท่านก็ยังเมตตาโปรดคนทุกคนที่ไปกราบท่าน ผมไปกราบทำบุญกับท่านมาสามสี่ครั้งแล้ว ท่านก็ยิ้มต้อนรับเมตตาตลอด ใครเดือดร้อนไปขอให้ท่านช่วยผูกข้อมือ เจิมรถ ทำน้ำมนต์ ท่านทำให้ตลอดไม่เคยเกี่ยง ขนาดอายุท่านปาเข้าไปเกือบร้อยแล้วครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่นั้นมีดีทุกทาง เพราะท่านทำได้หลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นปลุกเสกพระเครื่องทั่วไป ทำดาบสรี๋กัญไชย ทำวัวธนู ทำราหู ฯลฯ ท่านก็ทำได้ยอดเยี่ยมมาก วัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์เรื่อยๆครับด้านเมตตาเข้าหาผู้ใหญ่ และแคล้วคลาดสุดยอดจริงๆครับ วิชาการทำสร้างราหูของท่านก็มีดีเรื่องหนุนดวงค้ำดวงไม่ให้ตกต่ำ พระราหูเนื้อผงนี้มีรูปของพระพุทธเจ้าประทับอยู่ด้านบน นัยยะเหมือนกับพระเหนือพรหมของหลวงปู่ดูอย่างไรอย่างนั้น อุปมาอุปไมยว่าแม้บรรดาเทพพรหมต่างๆจะยิ่งใหญ่เพียงใด แต่ก็ยังแพ้คุณของพระพุทธเจ้าครับ

ปิดรายการ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับผม

ขนาดไฟล์:
      416.4 KB
      เปิดดู:
      7,611
      ขนาดไฟล์:
      68.5 KB
      เปิดดู:
      6,266
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  3. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอจอง รายการที่ 6 พระผงเนื้อว่านหลวงปู่ทวดเปิดโลก
    หลังพระแม่ธรณีปางปาฏิหาริย์

4. Specialized

23
    รับทราบการจองเพิ่มเติมครับ
    ขอบคุณครับ ^^"

5. Specialized

23
    13/08/2556

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนมาแล้วครับ

- คุณ วิสุทธิ์ EJ832988622TH

ได้รับแล้วแวะมาแจ้งด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับผม

6. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ

7. Specialized

23
    รับทราบการจองครับ
    ขอบคุณครับ

8. Specialized

23
    รายการนี้ขออนุญาติโชว์ครับ

พระผงเกศารุ่นแรก ครูบาบุญชุ่ม
    ออกที่วัดพระธาตุดอนเรือง เมืองพงษ์ ประเทศพม่า
    มวลสารผงพุทธคุณ ผงเกสรดอกไม้ เกศาพระครูบา ฯลฯ

ขนาดไฟล์:
      486.2 KB
      เปิดดู:
      8,528
  9. Specialized

23
  10. Specialized

23
    รายการที่ 81

พระสมเด็จแหวกม่าน ย้อนยุคปี พ.ศ.2539
    วัดโฆษิตาราม อ.สรรค์บุรี จ.ชัยนาท

(((คุณ parafatamon บูชาแล้วครับ)))

พระพิมพ์แหวกม่าน เป็นพระพิมพ์เอกลักษณ์ของ หลวงปู่กวย ชุตินธโร แห่งวัดโฆษิตาราม พุทธคุณนั้นสุดบรรยายพลิกฟ้าพลิกสมุทรก็หาคนสร้างพระแบบท่านได้ยาก ราคาเช่าหาไม่ต้องพูดถึง แพงทะลุเพดาน คนเบี้ยน้อยหอยน้อยแบบเราได้แต่อาศัยกราบไหว้บูชาระลึกถึงท่าน กับหาพระพิมพ์แบบของท่านที่สร้างย้อนยุค ซึ่งมีหลากหลายรุ่น หลากหลาย พ.ศ. แต่ถ้าจะพูดถึงพระพิมพ์ย้อนยุคของวัดโฆษิตารามที่ดังและดีที่สุดหนึ่งในนั้นก็คงไม่พ้นพิธีใหญ่เมื่อปี พ.ศ.2539 ครับ พิธีนี้สุดยอดจริงๆ พระเกจิที่มาร่วมงานล้วนเป็นยอดของสมัยนั้น มวลสารพระที่นำมาผสมสร้างก็เป็นผงเก่าของหลวงปู่กวย และเศษพระที่แตกหักมากมาย นำมากดพิมพ์สร้างครับ ใครเชื่อและศรัทธาในองค์หลวงปู่กวย แต่ไม่มีเงินหาพระแท้ๆที่ทันท่าน แนะนำรุ่นนี้เลยครับ ครบเครื่องจริงๆ

รายชื่อพระเกจิอาจารย์ร่วมปลุกเสกรุ่นนี้ครับ

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      435.1 KB
      เปิดดู:
      11,150
      ขนาดไฟล์:
      53.9 KB
      เปิดดู:
      8,061
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  11. Specialized

23
    รายการต่างๆผมอัพเดทสารบัญไว้ที่หน้า 1 นะครับ ขอบคุณครับผม

12. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ ในPM

13. Specialized

23
    ส่งให้พรุ่งนี้ครับผม ^^

14. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย แล้ววันที่ 14 สิงหาคม 2556 สถานที่ K00842 เวลา 16.34 น. จำนวนเงิน 850 บาท สำหรับการจองรายการดังนี้

รายการที่ 6 พระผงเนื้อว่านหลวงปู่ทวดเปิดโลก หลังพระแม่ธรณีปางปาฏิหาริย์
    รายการที่ 79 พระหลวงพ่อปาน พิมพ์ขี่ครุฑ

กรุณาจัดส่งที่อยู่แจ้งทาง PM
    ขอบคุณครับ

15. Specialized

23
    ส่งให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณมากครับ ^^"

16. Specialized

23
    รายการที่ 82

พระผงแร่โคตรเศรษฐี แม่ชีปทุม
    ศูนย์ส่งเสริมปฎิบัติธรรม สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

(((คุณ pkchalerm บูชาแล้วครับ)))

พระผงสีน้ำตาล พิมพ์พระทุ่งเศรษฐี ด้านหลัง องค์พระสิวลี มหาลาภ มวลสารศักดิ์สิทธิ์หลายชนิด พร้อมเนื้อแร่โคตรเศรษฐีของแม่ชีประทุม ติดอยู่ทั้ง 2 ด้าน จัดสร้าง18 ก.ย. 39 ครบ 1 ปีมรณภาพ แม่ชีประทุม พร้อมกล่องเดิม พระรุ่นนี้ได้ หลวงปู่บุญศรี อินทวณฺโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส(ฤาษีลิงเล็ก)พระอริยเจ้า ปฎิสัมภิทาญาณ พิเศษ เป็นประธานในพิธีบวงสรวง เฉพาะแร่โคตรเศรษฐีที่ติดไว้กับองค์พระรุ่นนี้ หลวงพ่อฤาษีได้กล่าวไว้กับแม่ชีประทุมว่า

"โยมรู้ไหมว่า ของที่โยมได้มานั้นเป็นของใคร ฉันจะบอกให้นะโยม ของที่โยมได้มานั้นเป็นของๆผู้สำเร็จท่านทำไว้แล้ว ท่านก็ฝากกับเทวดา เมื่อท่านฝากกับเทวดา ท่านก็สั่งกับเทวดาไว้ว่า ถ้าผู้ใดมีบุญบารมีเห็นสมควรให้ ขอเทวดาจงให้ของสิ่งนี้เถิด นี่โยมถึงได้มายังไงล่ะโยม"

" นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง "

ใช้บูชาพร้อมคาถาเงินล้าน โชคลาภคล่องตัวครับ

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2013
  17. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนีครับ.....

18. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยครับ2รายการ 1500+400+50=1950 เวลา20.40น ส่งแม่อายครับ

19. Specialized

23
    รวดเร็วด่วนจี๋จริงๆพี่หมอ จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่อุดหนุนครับ ^^"

20. dawut_con

dawut_con เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขอจองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้