รวมคำทำนายเรื่องภัยพิบัติ ปี 2555-2560 โดยพระอริยะสงฆ์ของไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 30 ธันวาคม 2010.

1. โอบีวัน

โอบีวัน สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2011
  2. ใสในใส

ใสในใส สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2011
    อ่านแล้วอยากร้อง ไห้กับสิ่งที่ผิดพลาด กระทำมา
    คนเรามาสำนึกได้ก็ตอนที่จะใกล้ตายนี่แหละ
    ทุกวันนี้รักษาศีลห้า ยังไม่ครบเลย
    เพราะอยู่ในแวดวงล้อมสังคมที่มีความกดดันสูง

แต่ถ้าถึงวันนั้นจริงๆ ก็ขอตายใต้ร่มเงาพระพุทธศาสนา
    ชาติหน้าฉันใดก็ขอให้เกิดใต้ร่มเงานี้ทุกภพทุกชาติ

สาธุ สาธุ สาธุ:':)':)':)'(

3. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกลัวนะ...เพราะเมื่อเวลานั้นมาถึง...ก็จะมีผู้มีบารมี ผู้มีอภิญาณมาเลื่อนเหตุการณ์ออกไปอีก

4. Nat_usp

Nat_usp เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3

No comment ........^_^"

5. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ตอนปีใหม่ ผมมีโอกาสไปกราบหลวงปู่หงษ์ที่สุสานทุ่งมน อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ ขณะรอหลวงปู่ออกมาให้ลูกศิษย์ได้กราบสักการะ หลวงพี่ที่เป็นผู้ดูแลหลวงปู่ ได้เล่าถึงคำพูดที่หลวงปู่เน้นย้ำ ว่า ต่อไปคนรวยจะตายก่อนคนจน เพราะบ้านเมืองข้าวยากหมากแพง คนจนมีมากกว่าคนรวย ปล้น จี้ ฆ่า เพื่อแย่งชิงอาหาร และต่อไปน้ำจะท่วมใหญ่ ให้ลูกศิษย์ทั้งหลายหมั่นทำบุญ ตั้งอยู่ในศิล 5 ถ้าถือศิล 5 ได้เคร่งครัด จะปลอดภัย

6. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005

ยืนยันตามที่หลวงปู่ กล่าวมานี้ ทุกประการ.....อนุโมทนา :cool:

7. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    เคยโพสต์ไว้ในกระทู้ความฝัน-เทพสังหรณ์ ก่อนหลวงตามหาบัวท่านมรณภาพ

ฝันว่าเราถูกไล่ลงรถเมล์เพราะถึงสุวรรณภูมิแล้ว เป็นเวลาค่ำคืน รถเมล์ไปหยุดที่ทางสามแพร่งมีต้นไม้ใหญ่ต้นหนึ่ง (น่าจะต้นโพธิ์) คนขับรถยื่นมือออกมาปักธูปหนึ่งดอกโดยไม่ลงจากรถ

ตอนที่ฝันก็เข้าใจได้ว่าจะต้องเกิดการสูญเสียขึ้น แต่ไม่กล้าตีความมากว่าเป็นท่านใด พอได้ยินข่าวอาการประชวรของท่าน อยู่ๆเราก็นึกถึงความฝันเราขึ้นมา
    พอรุ่งเช้ามาตามข่าว...ถึงได้ทราบ

เลยถึงบางอ้อทั้งหมดในความฝัน
    -ต้นไม้ใหญ่
    -ธูปหนึ่งดอก
    -ไม่ลงจากรถ คือ ไม่กลับมาเกิดอีกแล้ว

พวกเราที่ยังต้องเกิด-ตายอยู่ ก็ขอให้สู้กันต่อไป....สู้ๆ

8. benzbboy

benzbboy สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2010
    ขอถามทางที่หลวงปู่ประเสริฐอยู่ด้วยคับ

9. FIRAT

FIRAT Active Member

19 กรกฎาคม 2010
    เคยฝันเมื่อนานมาแล้ว แต่ไม่รู้ว่าตัวเองฝันมั่วหรือเปล่าแต่ความรู้สึกยังติดมาจนทุกวันนี้
    ฝันว่า โลกที่อยู่นี้ ไม่นานก็จะถึงคราวพังสลาย เกิดภัยพิบัติมากมาย ในฝันรู้สึกว่าโลกมันมีสีหม่นๆ ทึมๆ ไม่สงบเลย แต่มีคนมาบอกให้ขึ้นรถประจำทาง เค้าบอกจะพาไปดูอีกที่หนึ่ง ที่ๆคนจะรอด เราก็ขึ้นรถและก็มีเพื่อนๆร่วมทางไปด้วย จำได้ว่าระหว่างทางก่อนถึงสถานที่นั้นมีธรรมชาติสวยงามมาก พอถึง เราก็เห็นเหมือนโลกปัจจุบันเลย แต่ความรู้สึกต่างกันมาก ผู้คนใจดี มีศีลธรรม สุขมากๆ มีวัดและมีเสียงบทสวดลอยมาด้วย ก็ไปนั่งคุยกับคนที่นั่น เค้าบอกว่าให้กลับไปเตือนคนที่รู้จัก หรือพาครอบครัวมาด้วยนะ แค่นั้นแหละ ก็ตื่นเลย แต่ยังจำความรู้สึกที่เป็นสุขมากๆ ไม่ได้สุขเหมือนได้ยินข่าวดี หรืออะไรที่เราพอใจ เคยนั่งสมาธิ เกิดปิติ แต่มันสุขมากกว่านั้นอีก อธิบายไม่ถูก

10. คนไม่รุ้

คนไม่รุ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคงต้องทำดีให้มากแล้วล่ะ
    หวังว่าคงไม่สายนะครับ สาธุ..

11. Dataman

Dataman สมาชิก

ทุกวันนี้ผมพยายมอยู่ แบบคิดว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นเราต้องทำใจยอมรับมัน
    แต่บางครั้งผมมองไปหาพ่อแม่แล้วผมกลับรุ้สึกเสียดายที่ไม่ได้เรียนจบปริญญา
    เพื่อท่าน ไม่ได้เลี้ยงพวกท่าน ผมมองหลานผมตัวเล็กๆกับเด็กอีกหลายๆคนเล่นสนุกสนานไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ผมอยากจะร้องไห้ ว่าทำไมพวกเขาเหล่านี้ต้องมาเกิดในยุคโหดร้ายแบบนี้ด้วย ผมสงสารจริงๆแต่ผมทำอะไรไม่ได้

ที่สำคัญคือผมยังเรียนไม่จบ ไม่มีเงินและงบพอที่จะเตรียมพร้อม ผู้ใหญ่างบ้านก็ไม่เชื่อ ผมเสียใจมากเมื่อกอ่นตอนที่ผมได้รับข่าวนี้คร้ังแรกผมเดินเหมือนคนบ้าไม่รู้ว่าจะมีชีวิตไปทำไม แต่เมื่อผมหันหน้าเข้าหลักธรรมของศาสนาพุทธและศึกษาคำสอน(แบบนิดหน่อย)ของพระพุทธเจ้าทำให้ผมเข้าใจอะไรหลายอย่างมากขึ้น ว่าทุกอย่างล้วนเป็นไปตามธรรมชาติ แต่ผมยังตัดใจกับเรื่องที่ผมทดแทนพระคุณพ่อแม่ไม่ได้

ยิ่งตอนนี้เกิดเหตุการณ์ร้ายๆเกี่ยวกับโลกเรามากขึ้นทุกวันมันทำให้ผมหวนย้อนนึกถึงความฝันเมื่อตอนเป็นเด็ก ที่เป็นวันที่โลกเต็มไปด้วยสีแดง ควันไฟ ผู้คนวิ่งหนีอย่างหวาดกลัว ซึ่งผมฝันว่าผมกำลังวิ่งอยู่แล้วถูกผลักเข้าไปที่หนึ่งแล้วสถานที่นั่นก็ลอยขึ้นโลกเหมือนกำลังระเบิด ผมร้องไห้ในใจทุกครั้งที่คิดถึงความฝันนี้มันหดหู่มาก ผมไม่อยากให้เกิดเรื่องราวแบบนี้

ผมทุกวันนี้ผมยังทำดีไม่มาก แต่ผมถือว่าทุกวันผมต้องทำให้ดีที่สุดไม่เบียดใครก็พอแล้ว และหมั่นสวดมนต์ไหว้พระ แผ่เมตตาทุกครั้ง

ปล.ขอโทษที่บ่นยาวครับ เก็บกดมากเลย T T

12. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    ข้อมูลจาก โดย นางสาว เปรมสุดา (เมย์)

เมย์พบพระผู้มีอภิญญาฤทธิ์นามว่า"หลวงปู่ประเสริฐ" ท่านฝากเตือนมาว่าเวลาของโลกมนุษย์เหลือน้อยแล้ว น่าสงสารสัตว์โลก

พระ ผู้มีอภิญญาฤทธิ์ ลูกศิษย์เรียกท่านว่า "หลวงปู่ประเสริฐ" อ่ะค่ะ สำนักสงฆ์ของท่าน อยู่ติดกับ "วัดซับปลากั้ง" ลำพญากลาง ต.ลำสมพุง, อ.มวกเหล็ก, จ.สระบุรี, 18180

ที่มา http://sites.google.com/site/snimnon/hlwng-pu

13. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบและเตรียมพร้อมครับ ขอบคุณครับ

14. เถ้าถ่าน

เถ้าถ่าน สมาชิกใหม่

เรือโนอาห์...อย่ามัวพึงโชคชะตา เราต้องพึงตัวเองแบบ เรื่องพระมหาชนก เรือโนอาห์ ช่วยเพื่อนมนุษย์ได้ เคยฝันน้ำท่วมเหมือนกันบนเรือใหญ่ๆ

15. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมเพิ่งกลับจากต่างจังหวัด ได้มีโอกาสแวะเข้าไปที่สำนักปฏิบัติธรรมแห่งหนึ่งในจังหวัดขอนแก่น ผมได้สอบถามเกี่ยวกับภัยพิบัติ ท่านเจ้าสำนักท่านบอกว่า ใต้ดินนั้นเต็มไปด้วยรอยแตก (ตรงกับหลวงพ่อโพธิ์ศรี จ.เลย) รอแต่วันจะแตกปริออก

และผมก็ได้ถามเกี่ยวกับช่วงเวลาที่จะเกิดภัยพิบัติในประเทศไทย ท่านก็บอกว่า ให้สังเกตว่า ถ้าประเทศต่อไปนี้เกิดภัยพิบัติ คือ สิงค์โปร พม่า แล้วก็จะมา ไทย

ผมจะคอยดูว่ามันจะเป็นจริงไหม ?

16. tutuan

tutuan Active Member

ไม่่รู้ว่าจะมีใครเชื่อผมบ้างเกี่่ยวกับภััยพิบััติ

:cool:ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเรื่องวิทยาศาสตร์มากๆโดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับ ดวงดาวอวกาศ เพราะมันเป็นสิ่งมหัศจรรย์มาก พอผมได้ดูหนัง 2012 มันก็มีคำถามให้ถามว่า มันคืออะไรเพราะผม ได้ยินมานานแล้ว ทำไมคำทำนายเกือบทุกอย่างจึงเกือบจะตรงและลงในปี 2012 วันเดียว ผมจึงค้นหาคำตอบและได้คำตอบ สรุปได้อย่างนี้ครับ
    1 ผมอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องชนเผ่ามายัน แต่ก็ได้รู้ว่ามีอะไรที่น่าสนใจอยู่คือ ชนเผ่านี้สามารถรู้เกี่่ยวกับระบบดวงดาวและการคำนวณที่ให้ความแม่นยำำทางดาราศาสตร์ได้อย่างไร เพราะความเจริญของคนในยุคนั้นไม่มีทางทำได้ ชนเผ่านี้นับถือพระเจ้าครัับ และพระเจ้าของเขาคือมนุษย์ต่างดาว ถ้ามนุษย์ต่างดาวเกิดมันก็ต้องเกิดครับ คนที่ชอบเกี่ยวกัับเรื่องพวกนี้จะรู้ว่าสิ่งมีชีวิตที่สามารถเดินทางมายังโลกเราได้จะมีอารยธรรมที่ค่อนข้างเจริิญกว่าเรามาก ชนเผ่านี้ืมีคำธรรมนายเกี่ยวกัับภัยพิบัติเหมือนกัน หลังจากสิ้นสุดปี 2012
    2 ผมมาเจอ การบอกว่าจะเกิดน้ำท่วมโลก ของ อ.สุมิตร อิศรางกูร ณ.อยุธยา
    ท่านทำงานให้องค์กรนาซ่าครับ แต่หลังจากให้ข่าวนี้ซักพัก ก็ไม่รู้ว่าหายไปไหน หายเข้ากลีบเมฆเลย ผมก็ไม่รู้ว่าท่านพูดจริิงหรือสร้างข่าวให้ตนเอง แต่่ผมก็เชื่อ 50:50 เพราะว่าท่านคงไม่เอาชื่อเสียงและเกียรติยศของตััวเองมาพูดเล่นหรอก
    3 ปลายปี 2012 ย่างสู่ปี 2013 ระบบสุริยะทั้งระบบ คือ ดวงอาทิตย์และดาวเคราะห์ที่เคลื่อนที่รอบตัวมัน จะเคลื่อนที่ตัดกัับระนาบทางช้างเผือกพอดี จะมีพลังงานจากใจกลางแกแล็คซีเคลื่อนที่มาปะทะกับระบบสุริยะของเรา ซึ่งเป็นวันที่เกราะป้องกันของเราจากดวงอาทิตย์จะต่ำสุด เพราะดวงอาทิตย์จะเกิดการกลับขั้วทุก 11 ปี และดวงอาทิตย์ก็จะเกิดปฏิกิริยาสูงสุดด้วย ทำให้เกิดลมพายุสุริยะที่ค่อนข้างจะรุนแรงมากๆ
    4 นาย กอร์ดอน ( Gordon-Michael Scalion) ได้ทำนายเกี่ยวกับ แผนที่ใหม่ ประเทศไทยจะแบ่งเป็น 3 ส่วน
    *** ในโรงงานผมมีผู้หญิงคนหนึ่ง ไปทำบุญที่วัดไหนก็ไม่ทราบ พระท่านถามว่า ทำงานอยู่แถวไหน เขาบอกว่าอยู่แถวอ้อมน้อย พระท่านบอกว่าให้รีบทำงานเก็บเงินซะ อีกประมาณ 2 ปี ตรงนั้นจะมีแต่น้ำทะเล ท่านบอกให้ไปบอกคนอื่นด้วย เขาจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่
    แล้วก็มีเพื่อนที่ทำงานอีกคนหนึ่งเขาได้ทำหนัีงสือเกี่ยวกับธรรมมะเพื่อแจกเป็นวิทยาทาน แล้วก็มีคำทำนายเกี่ยวกับหลวงปู่ฤาษีลิงดำ ซึ่งทำให้ผมสงสัยและก็ถึงกับงงไปเลยครับ ว่ามันคืออะไรกันนี่่ มันตรงกันครับ ผมจะหยิบมาเฉพาะที่มันตรงกันน่ะครับ ตรงกับข้อ 3 กับ ข้อ 4 ครับ อ้อ ผมลืมบอกไป หลวงพ่อท่านมรณะภาพตั้งแต่ปี 35 ครับ ยุคนั้น อินเตอร์เน็ตน่าจะยังไม่มีครับ ที่ผมอยากจะบอกก็คือ นิมิตล้วนๆ
    5 คำทำนายของหลวงปู่ฤาษีลิงดำำ
    "เหตุการณตาง ๆ ที่กลาวมานั้น จะมีอยูวันหนึ่งที่เกิดเหตุการณรุนแรงที่สุด
    คลื่นพลังมหาศาลจากจักรวาลจะกระแทกลงมายังโลก เปนพลังงานที่เกิดจากลมพายุสุริยะ อันเนื่องมาจากจุดดับบนดวงอาทิตยจุดที่ 11
    มนุษยทุกคนบนโลก จะไดพบกับเหตุการณที่นาสะพรึงกลัว บรรยากาศ
    ชวงแรก ๆ จะรูสึกหดหู เวิ้งวาง ทองฟาจะวังเวงพิกล หลังจากนั้นไมนานนักลมจะแรงขึ้น แรงขึ้น เสียงฟา เสียงลม จะแผดเสียงกึกกองดังที่สุด ตั้งแตเกิดมามนุษยจะไมเคยไดยินเสียงที่ดังขนาดนี้มากอนในชีวิต มันเปนเสียงของมัจจุราชที่จะพิพากษาโลกในดานความเปนมนุษย คนชั่วทุกคนจะถูกประหารชีวิต และจะตายอยางทรมาน ไมเวนแมแตผูนําสังคม ผูนําเศรษฐกิจ ผูนําลัทธิฯลฯ สวนคนดีจะไดรับการยกเวนเอาไว ใหไดทําความดีตอไป "
    "ประเทศไทยจะถูกแบงออกเปน 3 สวน ไดแกพื้นที่ในสวนภาคกลางอันเปนพื้นที่สวนใหญของประเทศ และบริเวณในสวนของภาคใตที่จะถูกแบงออกเปน 2 เกาะใหญ ๆ"
    เรื่องที่ผมอยากจะบอกก็มีแค่นี้แหละครับ ผมศึกษาเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ค่อนข้างจะเยอะมาก ข้อมูลแน่่นเปรี๊ยะ และมีอะไรอีกหลายอย่างครับที่่ผมไม่ได้กล่าวแต่มันมีเหตุผลที่ค่อนนข้างจะสัมพันธ์กันพอดิิบพอดี

17. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมมีเพื่อนที่เป็นคนปฏิบัติธรรมที่ผมรู้จักและสนิทมีอยู่สองคนซึ่งทั้งสองคนต่างก็ไม่ได้รู้จักกัน ผมถามเขาว่า พอจะรู้เรื่องเกี่ยวกับภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นภายในเร็ววันนี้หรือไม่

เพื่อนผมทั้งสองคน ตอบตรงกัน ว่า มีนิมิตเห็นน้ำเยอะมาก น้ำมาแรงมาก และนิมิตที่เห็นก็ถี่ขึ้น เหมือนกับว่านิมิตที่เห็นนั้นจะเกิดขึ้นในอีกไม่นาน

18. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตายคนแรกเลยแล้วกัน ถ้าเหตุการณ์มันเกิดขึ้นจริง อยู่ไปก็คงจะลำบากมากๆ

19. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วมิติอื่นเช่น นรกกะสวรรค์ จะเปลี่ยนแปลงแบบโลกของเราหรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงเหมือนโลกของเราคงลำบากน่าดูถ้าเราต้องไปอยู่

20. nuaiswat

nuaiswat เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุอยากให้ถึงยุคนั้นเร็วๆจังเลยครับ