@@@ร่วมด้วยช่วยกันแนะนำพระดีราคาไม่แพง฿$€¥

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Amuletism, 29 กันยายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระปิดตา (มหาลาภ) จัดสร้างโดย นายแพทย์มนตรี กัณหรัตนชัย ผอ.รพ.วัฒนนคร (ขณะนั้น) ได้ขอพระราชทาน มวลสาร จาก สมเด็จพระสังฆราช เพื่อผสมเป็นมวลสารหลัก อันได้แก่
    ผงจิตลดา
    เส้นพระเกศา
    ผงตรีนิสิงเห
    ผงราชกาลที่ 5
    น้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์
    ผงผ้ายันต์ หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ
    ผงพระสมเด็จ
    ผงพระหลวงปู่ศุข
    ดินจากปูชนียสถานหลายแห่ง
    ผงไม้แก่นจันทร์
    พระผงเก่าที่แตกหัก
    ผงว่าน 108 ดอกไม้บูชาพระ ฯลฯ
    โดยได้รับการ ปลุกเสก 2 วาระ
    วาระที่ 1 โดยหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เสกตลอดไตรมาส ก.ค. ถึง ต.ค.2543 และขอใช้ชื่อ “คูณ 2000 ล้าน” (ช่วงเวลาดังกล่าว หลวงพ่อคูณ ท่านมีชื่อเสียงมาก หลวงปู่หมุน ยังไม่เป็นที่รู้จัก)
    วาระที่ 2 โดย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี วัดบ้านจาน ในพิธีเสก เสาร์ 5 มหาเศรษฐี เมื่อ 8 เม.ย.2543 วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว เป็นประธานพิธี ร่วมกับหลวงปู่กอง อายุ 102 ปีวัดสระมณฑล อยุธยา , หลวงปู่ละมัย จ. เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี) หลวงพ่ออิน วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และหลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกในเวลาตี 3 กว่าด้วย
    การจัดสร้างมีเพียงเนื้อเดียว (สีเหลืองหม่น) มี 3 พิมพ์ 1 พิมพ์ มีขอบ , 2 พิมพ์ไม่มีขอบ และ 3 พิมพ์กนกข้าง ด้านหลัง ใช้ บล็อกเดียวกันทั้ง 3 พิมพ์ มี อักษรขอม 3 ตัว ต่อด้วย เครื่องหมายสาธารณสุข (นาคพันคบเพลิง) และข้อความว่า “คูณ 2000 ล้าน”
    ของดีที่ถูกลืม มากว่า 10 ปี ประสพการณ์ เรื่องแคล้วคลาด สุดยอดติดตัวไว้ ปลอดภัยเสมอ
    ยินดีให้คัดลอก ข้อความ ได้เพื่อ บูชาคุณ หลวงปู่หมุน เพื่อทราบโดยทั่วกัน แต่ กรุณาให้ เครดิตแก่ ร้าน“วัฒนาพระเครื่อง” ด้วย

อยากให้ได้ ของดี ของแท้ ราคาถูก พุทธคุณสุง มีประสพการณ์แล้ว ได้ไปบูชากันครับ ราคายัง หลักร้อย เล่นง่าย มีเนื้อเดียว 3 พิมพ์ จบ

2. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

แค่ชื่อรุ่นน่าใช้แล้วครับ คูณสองพันล้านเลย
    เห็นข้อมูลพระเกจิที่ปลุกเสกอีก
    ไม่ต้องสงสัยในพุทธคุณเลย
    แต่ละองค์ ท่านสุดยอดทั้งนั้น
    ขอบคุณข้อมูลดีๆ ที่พี่เอ็มหามาแบ่งปันครับ

3. Amuletism

ขอบพระคุณมากครับ อาจารย์ Stoes
    ที่แวะเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ครับ
    ช่วงหลัง ไม่ค่อยเห็นอาจารย์เข้าเวปมากนัก
    สงสัยว่าจะงานยุ่ง ผมก็ไม่ต่างกันครับ 555

4. kidpid13

kidpid13 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    T_T สงสัยผมคงต้องเลิกเช่าเหรียญ จริงๆ ซะแล้วครับ ...มิน่าทำไมถึงถูกเกิน....โดนซะแล้ว...หลวงพ่อฤาษีลิงดำ กับหลวงปู่ดุลย์... ผมมานั่งดูเรื่อย ๆ แล้ว ผิวของทั้ง 2 เหรียญมันไม่ค่อยเรียบเลยอ่ะ...แต่ต้องส่องแบบว่าขยาย มาก ๆ อ่ะ พลิกส่องไฟ ไปมา T_T เพราะไปเจอเว็ปนี้เข้าเลยเอะใจ

5. kidpid13

อู่ทอง ออกศึก พระยุคสมัยสงครามเวียดนาม หลวงพ่อดีวัดพระรูปร่วมปลูกเสก แจกทหารสมัยนั้น มีประสบการณ์ผ่านสนามรบขั้นตะลุมบอน ของจริงมาแล้ว ช่วงสงครามเวียดนาม จากประวัติศาสตร์เมกากับพวกเวียดกงตายกันเป็นเรือนหมื่น เจ้าของพระนำองค์นี้ติดตัวไปด้วย จึงผ่านสนามรบแน่นอน หึหึ....ลุงเจ้าของพระอดีตทหารผ่านศึกสงครามเค้าว่างั้นนะฮะ...........ชื่อก็เพราะเป็นมงคลดีด้วย ถูกดีด้วย หลักร้อย ป้าด ทำไมถูกจังยังเห็นอยู่ตามตลาดนัดทั่วไป
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2013
  6. kidpid13

จัดไปอีกองค์ครับ ถูกแน่ ๆ สมเด็จเก้าชั้นวัดประสาท ปี 2506 ออกก่อนบางขุนพรหมปี 2509 แต่ราคา........ห่างไกลลิบ....แค่หลักร้อย....เนื้อก็สวยดีนะ^_^ อาจจะสวยกว่า บางขุนพรหม 09 บางองค์อีก แต่คนไม่ค่อยรู้ นึกว่าไปปลอมวัดเกศ ที่ไหนได้ วัดประสาท 06 ครับ ปัดโธร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2013
  7. kidpid13

นี่ก็ถูกอีกแต่คนไม่ค่อยรู้จัก หลวงพ่อพร วัดดอนเมือง เนื้อผงน้ำมัน ... ไม่ค่อยได้พบเห็น ราคาจึงถูก แค่หลักร้อย เพราะไม่ค่อยมีคนรู้จักนาน ๆ เห็นที ...องค์นี้ด้านหน้าแก่น้ำมัน ด้านหลังแก่ปูนครับ...งงเลย

8. kidpid13

หลวงปู่นาคครับ...หาเนื้อจัด ๆ ดูง่าย ๆ นะครับ แหล่มเลย ^_^ ส่องเพลิน

หลวงปู่นาคทุกพิมพ์ ความจริงน่าจะแพงกว่าบางขุนพรหม 09 ด้วยซ้ำ...หายากกว่า เนื้อสวยกว่า เนื้อจะออกไปทางโซนวัดระฆัง....ก็...อ่อม...วัดระฆังจริงๆ ...แต่ถูกกว่า 09 มากโขเลย เป็นพระวัดระฆังราคาชาวบ้านเอื้อมถึงครับ ตะกี้ผมลองหาใน google แล้ว... พิมพ์คำว่า สมเด็จ เจดีย์ หลวงปู่นาค ทุกองค์ที่ลงเป็นของวัดประสาททั้งหมดเลย... เพราะลองพิมพ์ ใน google ว่า สมเด็จ เจดีย์ วัดประสาท ก็จะเจอเนื้อคล้าย ๆ กัน องค์ที่ผมลงนี้สงสัยจะเป็นองค์เดียว ใน google

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2013
  9. kidpid13

หน้านี้สงสัยผมจะเล่นเองคนเดียวแล้วมั้งเนี่ย....นี่อีกองค์เอาไปเทียบดูเนื้อนะครับ วัดประสาท หน้าเจดีย์ เนื้อจะออกไปโซน หลวงปู่ภู แก่เนื้อปูนแคลเซียม เป็นพระยุคหลังหลวงปู่นาคอีกที หลักร้อยเองป้าด...ทำไมถูกจัง

10. captainzire

captainzire เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดันกระทู้ดีๆ ครับ

11. Amuletism

สวัสดีปีใหม่ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน
    ปีใหม่นี้ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆ อย่าเจ็บ อย่าจนครับ

12. tonbanpa

tonbanpa เป็นที่รู้จักกันดี

^_^ สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

ป.ล.ผมเปลี่ยนชื่อลีอคอินใหม่ ... จริงๆ แล้วล๊อคอินดั้งเดิมแหละ...ให้เป็นศิริมงคลปีใหม่ ๆ หน่อย.. อิอิ
    แอบแนะนำเพิ่ม หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว หลักร้อยถูก ๆ เนื้อสวย ๆ เก่า ๆ ผงน้ำมันครับผม ไม่รู้ทำไมคนไม่ค่อยเล่นหากัน จึงยังถูกอยู่มาก
    [​IMG][​IMG]

13. Amuletism

สำหรับผู้ที่ศรัทธาในหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ
    และต้องการบูชาวัตถุมงคลของท่าน
    ซึ่งเป็นที่รู้จักระดับนึง และราคาไม่แพง
    ผมแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ ประวัติชัดเจน
    ปีลึก มีในรายการประกวดทุกครั้ง
    ราคายังรับได้ อยู่หลักพันต้นครับ

เหรียญหลวงพ่อคูณ รุ่นสร้างบารมีเล็ก
    ออกวัดบ้านบุ พ.ศ. 2526
    บล็อคนิยม (๙ หางยาว อาจุด ไหล่ขีด)

14. Amuletism

ผมเป็นคนที่ไม่เคยแนะนำเพื่อนๆ ให้เช่าพระ
    ลพ คูณ รุ่นใหม่ๆ ที่มีการปั่นกระแสกันเลย
    เซียนชอบบอกว่าอนาคตดี เก็บเหรียญเงินเหรียญทองไว้เลย
    แต่ผมว่าเก็บพระปีลึกหน่อย เนื้อธรรมดาก็ยังดีกว่า
    มีอนาคตและราคาขึ้นแน่นอน เนื้อเงินเนื้อทองคำรุ่นใหม่ๆ
    อนาคต ใช่ว่าจะแพงนะครับ แต่คนจะไม่รู้จัก และลืมไปเลย
    เล่าประสบการณ์ตรงดีกว่าครับ

ช่วงที่มีการออกเหรียญชนะมาร 2
    เซียนเชียร์ซื้อเหรียญเนื้อทองคำ บอกสร้าง 99 เหรียญเท่านั้น
    ในใจผมคิดว่า แล้วยังไงว่ะ ลพ คูณก็เสกไม่ไหว
    สู้เอาเงินมาเช่าชนะมาร ปี 37 เนื้อเงิน เนื้อนว ดีกว่า
    หลวงพ่อเสกแน่นอน ตอนนั้น เขาเสนอราคาเหรียญทองคำมา
    บวกจากราคาวัด 15,000-18,000 บาท
    เพราะบอกว่า ตนเองก็โดนบวกมาก่อนแล้ว 10,000 บาท
    แต่สร้างน้อย อนาคตต้องแพงมาก

ผมปฏิเสธไปครับ ไร้สาระ เราสะสมพระเอาพุทธคุณ
    แล้วของเพิ่งออกเดือนกว่าๆ ซื้อแบบนี้ ขาดทุนทันที 15,000 บาท
    มันไม่โง่ไปหน่อยหรือ (บอกตัวเอง)
    ราคารุนนี้พุ่งไประยะนึงครับ พอให้เซียนเทของที่ตุนไว้
    จากนั้นไม่นาน ราคาก็เริ่มรุด มีคนปล่อยในเวป แบบขาดทุน
    เหรียญละ 10,000-15,000 บาท จากราคาจอง (ราคาวัด)
    มีเพื่อนผมอยากได้ ขอให้ผมโทรไปคุยให้ (ผมไม่มีความอยากได้เลย)
    ก็ถามเขาว่า ขายแบบนี้มันขาดทุนยับ พี่ขายได้ไง
    เขาบอกผมว่า ไม่เป็นไร ที่ปล่อยไปก่อนหน้าหลายเหรียญ
    กำไรเยอะมากแล้ว ไม่อยากถือไว้จมทุน เลยยอมออกเหรียญนี้ขาดทุน
    แต่ถัวกับที่ปล่อยไปก่อนหน้าแล้ว ยังกำไรอยู่ดีครับ

ต้องถามว่า ถ้าเข้าไปซื้อตอนถูกบวก 15,000 ได้ยินแบบนี้แล้ว
    จะหัวเราะทั้งน้ำตาไหมครับ อนาคตดี ขึ้นแน่ แต่มึงปล่อยถูกกว่าราคาวัด
    แล้วถ้ากูเช่ามา จะปล่อยกับใคร ที่ไหน และเท่าไหร่ ลองคิดเองนะครับ
    โชคดีที่ไม่หลงคารมเซียนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2014
  15. Amuletism

[FONT=.Helvetica NeueUI]พระผงพรายสมุทร อชิโต[/FONT]
    [FONT=.Helvetica NeueUI]พ.ศ.[/FONT][FONT=.Helvetica NeueUI]2499 [/FONT][FONT=.Helvetica NeueUI]พิมพ์ปรกโพธิ์เล็ก[/FONT]
    [FONT=.Helvetica NeueUI]พ่อท่านเจิม วัดหอยราก นครศรีธรรมราช[/FONT]

[FONT=.Helvetica NeueUI]<O:p[/FONT]
    [FONT=.Helvetica NeueUI][​IMG]</O:p>[/FONT]

16. Amuletism

มวลสารประกอบด้วยผงวิเศษที่ท่านomลบเอง
    ผสมกับวัตถุมงคลและวัตถุอาถรรพ์ต่างๆ
    รวม ๗๐๐ ชนิดเช่น ว่าน ๑๐๘ ชนิด ดินพรายสมุทรท้องทะเลลึก เถ้ากระดูกผี 7 ป่าช้า ฯลฯ

โดยเริ่มกดพิมพ์ และปลุกเสกในพระอุโบสถ
    ใน พ.ศ.๒๔๙๙ด้วยพระคาถามงคลต่างๆ
    และพระมหาทมื่น ๑๐๐,๐๐๐ จบ
    ปลุกเสกนาน 3 ปี

ในยุคแรก เนื่องจากพระผสมเถ้าผงกระดูกผี
    ชาวบ้านจึงพากันกลัวจึงไม่ค่อยได้รับความนิยม
    ต่อมาเมื่อมีประสบการณ์ที่เกิดกับผู้ได้บูชามากขึ้น
    โดยเฉพาะเหตุการณ์ วาตภัยแหลมตะลุมพุก พ.ศ.2506

พระเครื่องรุ่นนี้ได้ช่วยให้
    ชาวบ้านรอดพ้นจากภัยหลายราย
    ทั้งยังไม่เคยปรากฏว่ามีเหตุการณ์ที่ไม่ดี
    หรือประสบการณ์ที่น่าสะพรึงกลัวใดๆ กับผู้ใช้
    เพราะท่านได้ทำพิธีพลีกรรมและสะกดด้วยอาคม
    โดยถูกต้องตามตำราโบราณทุกประการ

ปัจจุบันนี้ จึงได้มีการเสาะแสวงหาไว้ใช้กันมาก
    เพราะนอกจากประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดแล้ว
    ยังมีเรื่องโชคลาภ และการบอกเหตุล่วงหน้าด้วย

17. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    สุดยอดครับหลวงพ่อ:cool:ปจุบัญผมว่าเหรียญยังมีนะขอรับที่วัดไว้ได้ไปจะลองถามพระอาจารย์ดูน่าจะมีเนื้ออัลปาก้ารึป่าวมิแน่ใจว่าใช่รุ่นแรกหรือป่าว ส่วนตัวผมชอบลองของประเภทสายเข็มทองครับอาทิต์ที่แล้วไปมา3รอบแต่ม่มีโอกาดได้ลงเข็มเพิ่มเลยไว้ท่าว่างได้ไปจะลองสอบถามเหรียญกับพระอาจารณป้อมดูท่านน่าเก็บไว้นะขอรับ

18. Amuletism

ที่ลงข้อมูลพระชุดนี้ เพราะเชื่อว่าหลายท่านที่สะสมพระ
    คงอยากลองพระที่มีส่วนผสมของพราย พวกเถ้ากระดูกผี
    เพราะเชื่อว่าให้ผลรวดเร็ว แต่พระผงพรายกุมารก็ราคาสูงมาก
    ขุนแผน หลวงพ่อเต๋ ก็ยังแพงแล้ว
    พระผงกระดูกผีวัดโพธิ์ก็ดูกันไม่ค่อยขาด
    ถ้าเป็นสายฆราวาส หากเสกไม่ดีพอ น่ากลัว
    เลยอยากให้ลองพระของพ่อท่านเดิมที่ราคายังย่อมเยาว์อยู่ครับ

19. Amuletism

คิดว่าที่เหลือที่วัด น่าจะไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ
    เพราะรุ่นแรก ดังในพื้นที่มานานแล้ว
    แต่พระของท่านก็มีหลายรุ่นที่มีประสบการณ์
    ถ้าพบราคาไม่แพง ก็น่าหาติดมือไว้ครับ

เหรียญหลวงพ่อสง่า รุ่นแรก พ.ศ. 2511 วัดหนองม่วงราชบุรี<O:p</O:p

20. tony24

tony24 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2013
    เหรียญหลวงปู่ทวด 05 วัดพังเถียะ ครับท่าน ทันอ.ทิม ปลุกเสกด้วย ราคาหลักพันเองครับ ของดีราคาไม่แพง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      202
      ขนาดไฟล์:
      145.7 KB
      เปิดดู:
      210