@@@ร่วมด้วยช่วยกันแนะนำพระดีราคาไม่แพง฿$€¥

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Amuletism, 29 กันยายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

2. Amuletism

เอกสารเก่าน่าสนใจครับ

3. chush

chush เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำพระสมเด็จรุ่นบูชาครู ครูให้รวย หลวงพ่ออรุณ วัดหนองโรง นครสวรรค์
    ร่วมทำบุญได้ที่วัด หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ สมุทรปราการ ปลุกเสก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      489.9 KB
      เปิดดู:
      164
  4. Amuletism

ขอบคุณครับ พี่ crush ที่แนะนำ
    หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ ก็ถือเป็นเกจิที่ยังมีชีวิตอยู่
    ซึ่งมีชื่อเสียงองค์หนึ่งของสมุทรปราการครับ

5. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีราคาถูกอีกอย่างครับเหรียญเม็ดแตงหลวงปู่ทวดอาจารย์นองครับ

ขนาดไฟล์:
      435.3 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      427.6 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      384.9 KB
      เปิดดู:
      115
  6. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ว่าจะโพสต์หลายครั้งแล้ว ได้เวลาพอดีครับ

พระผง อย. ปี 2532

พระเครื่องชุดนี้ โดยเฉพาะเนื้อผง ที่จัดสร้างจำนวนมาก ทุกองค์ทำการปั้ม กดพิมพ์พระ กันในสุสานไตรลักษณ์ โดยมีการโยงสายสิญจน์จากในกุฎิหลวงพ่อมายังบริเวณที่จัดสร้าง เครื่องปั้มพระผง เป็นการชาร์จพลังพุทธคุณแบบเข้มขลังจริงๆ และรุ่นนี้ยังได้หลวงปู่ดู่ วัดสะแกเดินญานร่วมปลุกเศกอีกด้วยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ข้อมูลภาพ เครดิต ร้าน 14 วิปัสนา ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2013
  7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [/SIZE][/COLOR] [​IMG]

อีกรุ่นละกันครับ หลวงปู่ทวด ทะเลซุง อาจจะมีปลอมบ้าง แต่ถ้าแท้ๆ ก็ยังเห็นราคาไม่แรงมาก ประสบการณ์ที่เจอกับตัวเอง เมื่อคืน สดๆ ร้อนๆ ครับ ผมแขวนนอน ตอนแรกประมาณตีหนึ่ง รู้สึกเหมือนตัวอะไรมาไต่หน้าแข้ง เลยถีบออก นึกว่าแมงสาบ เลยนอนต่อตีสามครึ่ง รู้สึกว่ามีตัวอะไรมาไต่หน้า เลยปัดๆ แล้วลุกมาเปิดไฟ ไอ่ย๊ะ ตะขาบ เลยไล่ออกห้องไปครับ

8. Amuletism

โชคดีที่คุณพระคุ้มครองครับพี่
    ขอบคุณมากที่มาให้ข้อมูลดีๆ เกี่ยวกับประสบการณ์พระหลวงปู่ทวด
    และกรุณาแนะนำพระผงหลวงพ่อเกษม
    มวลสารดี และยังมีหลวงปู่ดู่มาร่วมเสกด้วย เยี่ยมเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2013
  9. ddd445

ddd445 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแนะนำพระดีอีกองค์หนึ่งของเมืองโคราช หลวงปู่เสาร์ ติสสปัญโญ(พระครูอุดมศืลาภรณ์) วัดกุดเวียน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา เสียดายท่านมรณะภาพไปแล้ว วัตถุมงคลของท่านมีหลายรุ่น และราคาไม่แพง ถ้าพบเห็นที่ไหนบูชาไว้เถอะครับสามารถนำติดตัวได้สบายหายห่วงและ ผมโพสต์ภาพมาให้ชมเป็นบางรุ่นนะครับ
    1. เหรียญ8เหลี่ยม(คุณไชยทัศน์ เตชะไพบูลย์ สร้างถวายเท็จจริงอย่างไรต้องขออภัยด้วยนะครับ จากคำบอกเล่า)
    2 เหรียญเนื้อดีบุก
    3.เหรียญเนื้อดีบุก
    4.เหรียญเมตตาเล็ก

ขนาดไฟล์:
      9.2 MB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      9.1 MB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      9.7 MB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      9.5 MB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      9.1 MB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      9.5 MB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      9.2 MB
      เปิดดู:
      131
  10. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอร่วมลงกับพี่หนุ่มด้วยนะครับ รูปหล่อหลวงพ่อเขียน รุ่นจุลกฐิน รุ่นที่เกือบจะเป็นตำนานในความหายากแต่ราคาไม่แรงมากครับ

11. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขยายรูปดูทะเลซุงปู่ทวด...แล้วก็เลื่อนลงมา กรี๊ด..แต๋วแตก
    เลยครับพี่ tee_tores 555

12. tee_tores

ยินดีครับพี่หนุ่ม พระพิธีดีๆ ที่ราคายังไม่แพง มีเยอะมากๆ คงต้องแล้วแต่ว่า ใครจะชอบรูปแบบใหน โดนใจกับราคาใหม อีกด้วยหละครับ ว่างๆ จะเข้ามาแนะนำอีกครับ

13. tee_tores

เกิดมาสามสิบกว่าปี เพิ่งจะเจอเหมือนกันครับ นึกตอนมันเข้าไปในผ้าห่มแล้วไต่ขา มันรู้ว่าทำไมมันไม่กัด ไต่หน้ายังพอเดาได้ว่า แค่ผ่านๆ เอาแค่ว่าอย่าให้เจออีกละกันครับ ไม่เคือง ไม่โกรธ แต่มีเสียวๆ เหมือนกัน

14. tompkt

tompkt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ show เหรียญหลวงพ่อสง่า เพิ่งได้แบ่งมาครับ

เหรียญนี้ ท่านจารเองกับมือ และมอบให้กับบุคคลที่ไปกราบท่านเอาไว้ห้อยติดตัว เหรียญนี้แบ่งจากเพื่อนมาครับ มีประสบการณ์ เจ้าของโดนฟันที่ราชบุรี 3 รุ่ม 1

3 คนกระเจิงเพราะสู้ 1 ไม่ได้ ฟันไม่เข้าครับ ผมให้เพื่อนที่โพธารามตามเหรียญนี้ 1 ปีเต็ม ๆ

15. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

สวัสดีท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิกทุก ๆ ท่านครับ ผมขอแนะนำพระสมเด็จพุทธชัยสีมา วัดใหม่บ้านดอน พิมพ์ใหญ่หูบายสี เนื้อผงผสมว่าน 108 ปี 2511 จ.นครราชสีมา เป็นพระดีราคาเยาว์อีกองค์ครับ

ก่อนอื่นขอย้อนไปเมื่อ 2-3 ปีก่อนเริ่มมีความสนใจพระพุทธคุณในพระเครื่อง ก็เริ่มที่จะหาเช่าบูชาร่วมบุญตามวัดและสถานที่ต่าง ๆ บ้าง มีอยู่เย็นวันหนึ่งหลังสวดมนต์เสร็จก็ขอพรอธิษฐานว่า ขอให้ได้พระดี ๆ ราคาไม่แพงมาไว้ห้อยบูชาซักองค์เถิด ( แบบว่าผมไม่ค่อยมีทุนทรัพย์พอที่เช่าหาพระแรง ๆ ราคาแพง ๆ ครับ ฮ่า ๆ อยากได้ของดีราคาถูกประมาณนั้น )

หลังจากนั้นไม่กี่วันผมก็นึกถึงเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานและ แต่พอจะทราบข่าวว่าไปบวช ก็เลยโทรหาเพื่อน ก็ได้รู้ว่าเพื่อนไปจำพรรษาที่สำนักสงฆ์ปฏิบัติธรรมสายหลวงปู่มั่นแห่งหนึ่งแถวศาลายา ( จำชื่อไม่ได้ ) ก็เลยหาวันว่างไปทำบุญที่นั่น เป็นสำนักสงฆ์เล็ก ๆ แต่คนไปทำบุญเยอะครับ ดูอบอุ่นดี พอพระฉันเสร็จญาติโยมก็นั่งทานอาหารร่วมกันบนศาลา อากาศสบาย ๆ สดชื่นดีครับ
    ทำบุญเสร็จ ก็ไปนั่งกับเพื่อนที่กุฏิ คุยไปคุยมา ผมก็เลยถามว่ามีของดีมั้ย เลยบอกเพื่อนว่าอยากได้พระดี ๆ ซักองค์ เพื่อนไม่มีพระ แต่พอจะมีพระบรมสารีริกธาตุอยู่บ้าง เพื่อนจึงแบ่งสิ่งลํ้าค่ามาให้ และแนะนำให้ไปเช่าบูชาพระสมเด็จ ฯ บนศาลาเพื่อร่วมบุญซื้อที่ดิน

ก็ไปกราบท่านหลวงพ่อเจ้าวาสอีกครั้งบนศาลา ท่านเมตตาดีครับ ตอนนี้คนไม่มีแล้วกลับกันหมด แจ้งความประสงค์กับหลวงพ่อ ท่านก็หยิบขันเงินที่เต็มไปด้วยพระสมเด็จ ฯ ท่านบอกผมว่าเป็นพระสมเด็จ ฯ หลวงปู่ผาง องค์ที่สีออกแดงจาง ๆ นั่นคือผสมน้ำหมากหลวงปู่ผาง ( องค์แบบนี้มีน้อย )

ผมเลยหยิบมาสององค์ องค์ที่ออกแดง ๆ และองค์ที่สีขาว และนำไปให้หลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านก็อฐิษฐานจิตให้ และก็ถามว่าดีมั้ย เราก็ตอบว่าดี พร้อมแบมือรับเอาพระ

หลวงพ่อยังมอบหนังสือรวมประวัติครูบาอาจารย์สายหลวงปู่มั่น และท่านได้สอนและแนะนำวิธีนั่งสมาธิในเวลาสั้น ๆ ให้ด้วย และยังชักชวนผมไปปฏิบัติธรรมที่นั่นด้วยครับ.....

แต่หลังจากวันนั้นผมก็ไม่ได้ไปอีกเลย ( ว่าจะไปทำบุญออกพรรษาแต่ก็เกิดน้ำท่วมที่กรุงเทพ ฯ เสียก่อน )

สำหรับประสบการณ์พระสมเด็จพุทธชัยสีมา วัดใหม่บ้านดอนนี้ จำได้เลือน ๆ
    เพื่อนเล่าให้ฟังว่าเคยกลุ่มวัยชายฉกรรจ์ตระเวนหาของดี แล้วผ่านมานี้เลยเข้ามาที่สำนักสงฆ์ ฯ แห่งนี้ เพื่อจะมาขอของดี หลวงพ่อท่านก็เมตตาให้พระสมเด็จ ฯ คนที่ก็ที่หนึ่งก็แบมือรับไป คนที่สองรับก็ไม่มีอะไร พอคนที่สามรับตีลังกาหงายหลังผึ่งไปเลย……
    ก็ไม่ทราบได้ว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร แต่ชายผู้นี้สักตามตัวเยอะมากครับ....

ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจออุบัติเหตุใหญ่ ๆ พุทธคุณเยี่ยม แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตาดีครับ ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดตัวเราเองต้องเป็นคนดีด้วยนะครับ พระท่านถึงจะได้คุ้มครองเรา....

บทความข้างล่างนี้ คัดลอกมาจาก navaraht.com โดยคุณ รณธรรม ธาราพันธุ์ และตัดทอนบางส่วนโดยผมเองครับ

หลวงพ่อพระครูอาคมฯ ท่านสร้างพระรุ่นแรก เท่าที่สืบได้เป็นหลักฐานแน่ชัดคือ ในปีพ.ศ. 2511 เป็นพระสมเด็จที่มีมวลสารดีเยี่ยมและพิธีดียอด กล่าวกันว่าในละแวกนั้น วัดใหม่บ้านดอนเป็นวัดแรกที่มีพิธีพุทธาภิเษกแรกในปี 2511 และยังได้จัดพิธีต่อเนื่องมาถึงปัจจุบันรวมแล้ว ไม่ต่ำกว่า 20 พิธีใหญ่

ในทุกครั้งที่ประกอบพิธีหลวงพ่อจะพิถีพิถันละเอียดประณีตเป็นที่สุด ต้องไม่ผิดพลาดในด้านพิธีกรรมใด ๆ ทั้งสิ้น ตั้งแต่การโยงสายสิญจน์ ตั้งราชวัติ ฉัตร ธง กล้วย อ้อย การบวงสรวงโดยพราหมณ์อย่างครบสูตร ทั้งเครื่องบูชา บายศรี 9 ชั้น บายศรีปากชาม บัตรเทวดาอัฏฐทิศ ฆ้อง กลอง สังข์ และบันเฑาะว์ ใน ทุก ๆ พิธีล้วนครบครันยิ่งใหญ่ตระการตา

เห็นชัดว่าหลวงพ่อพระครูอาคมฯ เป็นผู้ที่แตกฉานในสรรพวิทยาไม่ใช่ทำอย่างด้นเอาเอง ดังนั้น เมื่อวัดจัดพุทธาภิเษกครั้งใด ย่อมบังเกิดความศักดิ์สิทธิ์ด้วยอำนาจของเทพ พรหม เบื้องบนประการหนึ่ง และจิตตานุภาพของพระอาจารย์ผู้ทรงคุณที่มา
    เจริญภาวนาอีกประการหนึ่ง

ทุก ๆ ครั้งที่มีพิธีพุทธาภิเษกขึ้นในวัด หากวัตถุมงคลชุดเก่ายังมีตกค้าง หลวงพ่อพระครูฯ ก็จะให้ คณะกรรมการช่วยกันขนพระเครื่อง พระบูชาเหล่านั้นออกมาให้หมด เพื่อนำเข้าพุทธาภิเษกอีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า ฉะนั้น พระเครื่อง-พระบูชาที่เหลือในปัจจุบันยิ่งเป็นของเก่านั่นคือยิ่งเสกมาก เสกมโหฬารไม่รู้จักกี่พลังจิตของพระคณาอาจารย์ที่อธิษฐานจิตลงไป ก็โดยที่แตกฉานในวิทยาคุณ และโหราศาสตร์ แทบทุกคราวที่ประกอบพิธีท่านจึงมักเฟ้นเอาวันดีวันแข็งเป็นหลัก เกือบทุกพิธีจึงจัดขึ้นในวันเสาร์ 5 เดือน 5 “

ต่อไปเป็นรายนามพระคณาจารย์ที่ "มาร่วมเสก" มิใช่ "จะมาเสก" ที่นำมาลงนี้ก็เป็นแต่เพียงบางรูป ซึ่งขอตัดเอามาจากพุทธาภิเษกในพิธีเสาร์ 5 วันที่ 6-7-8 เมษายน พ.ศ.2516 พิธีเดียวเท่านั้น ขอได้โปรดทราบว่ายังเหลืออีกเป็นร้อยองค์

1.พระเทพสีมาภรณ์ วัดพระนารายณ์มหาราช อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    2.พระปทุมญาณมุนี วัดบึง อ.เมืองจ.นครราชสีมา
    3.พระครูสังฆกิจบุราจารย์ วัดจระเข้หิน อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา
    4.พระครูประสาธขันธคุณ (มุม อินทปัญญโญ) วัดปราสาทเยอร์เหนือ อ.ไพรบึง จ.ศรีสะเกษ
    5.หลวงปู่อ่อน ญาณสิริ วัดป่านิโครธาราม อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี
    6.พระอุดมสังวรวิสุทธิเถร (วัน อุตตโม) วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม อ.ส่อง ดาว จ.สกลนคร
    7.พระครูอุดมสีลาภรณ์ (เสาร์) วัดกุดเวียน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา
    8.หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา
    9.พระครูศรีชัยธัช (ตัด) วัดนกออก อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา
    10.พระครูอาภัสสรคุณ (อารีย์) วัดท้ายเชิด อ.พนัสนิคม จ.ราชบุรี
    11.พระครูอโศกธรรมรักษ์ (เพ็ง) วัดพิกุลทอง อ.ชุมพร จ.นครราชสีมา
    12.พระอาจารย์น้อย กิตติโก วัดโพธิ์เย็น อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
    13.พระอาจารย์สงัด ยโสธโร วัดพระเพลิง อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา
    14.พระครูอาคมวุฒิคุณ (วิจิตร อินทปัญโญ) วัดใหม่บ้านดอน

เอาเท่านี้ก่อนแล้วกัน ไม่ต้องห่วง ถึง หลวงปู่ผาง หลวงปู่หน่าย และ หลวงพ่อคูณ ที่มาเสกเป็นองค์หลักในทุก ๆ พิธี โดยเฉพาะหลวงพ่อคูณท่านเอ็นดูเมตตาพระครูอาคมฯ มาก เมื่อเห็นท่านพระครูอาคมฯ เหนื่อยกับการจัดงานและสิ้นเปลืองเงินมิใช่น้อยในแต่ละพิธี ท่านจึงออก ปากอย่างเป็นกันเองที่สุดว่า

"เออ มึงไม่ต้องจัดอย่างนี้ด๊อก นิมนต์มามากหมดเงินไม่น่อย แค่กูคนเดียวก็เกินพอแล้ว"

ด้วยเวลาประกอบพุทธาภิเษกไม่ตรงกับเวลาที่ท่านว่าง ท่านจึงมาทำให้ก่อนและวันนี้แหละ คือ วันที่ท่านลั่นอมตะวาจา พอท่านขึ้นนั่งบนอาสนะที่จัดไว้และเริ่มลงมือเสก พลันฟ้าที่เคยสว่างไสวก็พยับโพยมด้วยเมฆครึ้ม แดดร่มลมตกอย่างกะทันหัน ไม่นานเสียงฟ้าก็ลั่นเปรี้ยงปร้างอย่างน่าตระหนก เหตุการณ์เป็นอยู่อย่างนั้นตลอดเวลาที่ท่านบริกรรมปลุกเสก
    กระทั่งหลวงพ่อคูณเป่าพ้วงไปที่กองวัตถุมงคลทั้งปวงนั่นแหละดินฟ้าอากาศที่แปรปรวนก็หยุดไปราวปิดสวิตช์ให้เห็นเป็นที่อัศจรรย์
    ( รูปนี้ขออนุญาตยืมมาจากเว็ป www.siamamulet.net
    โดยคุณ jeerasit และขอชอบคุณด้วยครับ )

ขลังไหมล่ะอย่างนี้ ?

ดังนั้น จึงไม่น่าแปลกใจที่หลวงพ่อพระครูอาคมฯ จะผูกขาดหลวงพ่อคูณในทุก ๆ พิธีเสกทีเดียว วัตถุมงคลที่ทางวัดจัดสร้างมีมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2511 ถึงปัจจุบันก็หลายสิบรุ่น รวมแล้วนับร้อย ๆพิมพ์ จึงไม่อาจนำเสนอได้หมดทุกรุ่น อีกทั้งหลายรุ่นก็หมดไปจากวัดนานแล้ว ผมคงทำได้เพียงแนะนำพระที่คงเหลือให้บูชาอยู่เท่านั้น
    เรื่องที่น่ายินดีมากคือ พระสมเด็จรุ่นแรกที่มีนามว่า พระสมเด็จพุทธชัยสีมา เนื้อผงผสมว่าน 108 ซึ่งหลวงพ่อสร้างขึ้นในปี พ.ศ. 2511 ยังมีตกค้างอยู่ พระปลัดสุพันธ์ อธิจิตโต เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันได้ตัดสินใจนำออกจากกรุให้สาธุชนได้บูชาเป็นโอกาสพิเศษต้อนรับปีใหม่ไทยวันมหาสงกรานต์ด้วยราคาที่ผมต้องโทร.กลับไปถามท่านใหม่ว่า

ใช่หรือ ? บอกผิดหรือเปล่า ?

องค์ละ 9 บาท ครับ

9 บาทที่ ผมต้องเขียนไทยกำกับเลขว่า เก้าบาทถ้วน จริง ๆ ให้ดิ้นตาย

พระเครื่องที่ว่าถูกแสนถูก ผมเห็นเพียง สมเด็จหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ที่องค์ละ 10 บาท แต่นั่นเป็นพระใหม่และมีการสร้างอยู่เรื่อย หากนี่คือพระเก่าซึ่งสร้างในปี พ.ศ. 2511 ที่มีอายุยาวนานถึง 37 ปี และผ่านมหาพุทธาภิเษกมามากเสียจนน่ากลัวว่าพระเครื่องจะลุกเดินได้ ผมเสียอีกที่ต้องขอให้ท่านทบทวนใหม่ และเสนออัตราบูชาที่น่าเอ็นดูกว่านี้คือ 39 บาท ท่านก็นิ่งไป ผมจึงลดให้เป็น 29 บาท

ท่านก็ยิ้ม ๆ ว่า "เออเก้าบาท ค่าส่งยังไม่ได้ เลยเนอะ"

แต่ท่านก็ไม่ตกลง

ผมงัดไม้ตาย 19 บาท ท่านก็ปรารภว่า "เก้าบาทน่ะ ดีแล้ว ให้คนได้บูชาของดีบ้าง และอาตมาก็ไม่ได้คิดจะให้บูชาในราคานี้ตลอดไปหรอก แต่ให้เป็นช่วงพิเศษน่ะ"

ถึงขนาดนี้แล้วทุกท่านยังรีรออะไรอยู่อีกล่ะ แต่บอกก่อนนะ โปรดให้ค่าส่งพัสดุท่านไปด้วยครั้ง ละ 50 บาทหรือใครจะให้มากกว่านี้ก็เป็นบุญใหญ่ครับ ก่อนผมจะแจงรายการวัตถุมงคลทั้งหมดที่วัดมีให้ท่านฟัง หลายท่านคงสงสัยว่าเพราะอะไรผมถึงมานั่งเล่าเรื่องวัดใหม่บ้านดอน

คิดเชียร์พระแล้วหรือ ? เอาเถอะจะว่าเชียร์ก็เชียร์ นักกีฬาลงเล่นด้วยความสามารถของตนแท้ ๆ ก็ยังมีกองเชียร์ ผิดอะไรถ้าผมจะพูดความจริงของพระที่มีความศักดิ์สิทธิ์จริงอย่างนี้...

ขอขอบคุณท่านเจ้าของบทความครับ

ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      2,396
      ขนาดไฟล์:
      403.7 KB
      เปิดดู:
      2,496
      ขนาดไฟล์:
      537.2 KB
      เปิดดู:
      2,642
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2013
  16. Amuletism

ขอบคุณมากครับ พี่ one-zee
    ก็อย่างที่พี่บอกครับ แค่สามเกจิใหญ่
    ก็ปราศจากข้อสงสัยในพุทธคุณแล้วครับ
    ใครว่า พระถูกและดีไม่มีอยู่จริง
    เพียงแต่อย่าหวังฟลุ๊คกับพระยอดนิยมเท่านั้น
    ถ้าจะเอาไว้ใช้ พระดีที่ไม่แพง ยังมีอีกมากครับ

17. Amuletism

ขอบคุณมากครับ พี่ tompkt
    ที่กรุณานำมาให้ชมเป็นขวัญตา
    เหรียญรุ่นแรกนี้ หลวงพ่อจารให้ทุกเหรียญรึเปล่าครับ

18. tompkt

tompkt เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นแรก ของท่านส่วนใหญ่มีจาร ลายมือเขียนเบาๆ ครับ

19. Amuletism

ขอบพระคุณครับ พี่พี ชลบุรี
    ดีใจที่ได้ยินว่าราคาไม่แพง
    แต่ปัญหาคือหายากจนจะเป็นตำนานนี่สิ 555

20. Daotime

Daotime เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ผมขอเสนอพระกรุวัดชนะสงครามครับ หลักพันต้น ๆ ถึงพันปลาย ๆ ราคาแล้วแต่พิมพ์และแล้วแต่สภาพ เป็นพระที่มีชื่ออันเป็นมหามงคล และการจัดสร้างเป็นการจัดสร้างโดยพระมหากษัตริย์ สร้างสมัยรัชกาลที่ 1 และช่างหลวงแกะพิมพ์ เพื่อฉลองชัยชนะและเพื่ออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับหลายชีวิตที่สูญเสียไปในการสงคราม ข้อมูลหาเพิ่มเติมในเว็บแล้วกันครับ

ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      180
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      155