เพื่อการกุศล ร่วมถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม-ร่วมปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ และบุญอื่น ๆ หน้า ๑๒๐ ค่ะ..

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 17 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. elizacobra

elizacobra เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญประจำสับดาห์ 25 บาท

โอนเมื่อ 14/4/2557 ครับ

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 17/4/2557

น้องเอ็ม น้องเจน และ จันทรกาล โอนเงินร่วมบุญปล่อยปลา และถวายเทียน จำนวน 200 บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

จันทรกาล

3. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่านด้วยครับ

ร่วมสมทบบุญในกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

วันศุกร์ ที่ ๑๘ เม.ย.๕๗ เวลา ๑๔.๑๑ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๕-๐๒๒๗

จำนวน ๕๑๖.๑๖ บาท

4. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ 18/4/57 เวลา 17.31.13 น. ได้โอนเงินร่วมบุญถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม และปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ จำนวน 168 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. Giant 1

นำบุญมาฝากครับ

[​IMG][​IMG]

ตอนเช้าวันนี้ อากาศร้อนนิดหน่อยเนื่องจากไปสายครับ ผมได้ไปทำบุญปล่อยปลาไหล ที่แม่น้ำนครชัยศรี

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

หลังจากนั้นก็ได้ไปกราบนมัสการหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม หลวงปู่เจือ ที่วัดกลางบางแก้ว พร้อมทำบุญชำระหนี้สงฆ์

ขออานิสงส์แห่งการปล่อยปลา และชำระหนี้สงฆ์ในครั้งนี้จงมีแด่เพื่อนสมาชิกในกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรทุกๆท่าน ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด สาธุ สาธุ สาธุ

6. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    ร่วมทำบุญปล่อยปลา ๑๐๘ ตัว ทุกสัปดาห์ และร่วมบุญถวายเทียน
    จำนวน ๑๕๐ บาท ค่ะ

โอนเงินแล้ว เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๕๐๒๒-๗
    วันที่ ๒๔ เมษายน ๒๕๕๗ เวลา ๑๗.๕๖ น. ค่ะ

.........ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ.........

7. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่านด้วยครับ

ร่วมสมทบบุญในกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

วันพฤหัสบดี ที่ ๒๔ เม.ย.๕๗ เวลา ๑๗.๕๐ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๕-๐๒๒๗

จำนวน ๕๑๖.๑๑ บาท

8. elizacobra

โอนเงินร่วมบุญประจำสัปดาห์ 25 บาท

โอนเมื่อ 24/4/2557 ครับ

9. Giant 1

วันนี้ 25/4/57 เวลา 9.16 น. ได้โอนเงินผ่าน EASY NET จำนวน 168 บาท

เพื่อร่วมบุญถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม และปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง และพระสยามเทวาธิราชทั้งหลายที่คอยปกป้องรักษาพระนคร และประเทศไทยเราขณะนี้

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมร่วมทำบุญถวายเทียน และปล่อยปลา จำนวน 100 บาท
    โอนเงินแล้ววันที่ 26 เม.ย.57 ถวายเป็นพุทธบูชา

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

11. Youkai

Youkai เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ร่วมบุญถวายเทียน 108 เล่ม ร่วมบุญปล่อยปลา และร่วมบุญอื่น ๆ 50 บาท และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านด้วยค่ะ

12. แก้วเจ็ดสี

แก้วเจ็ดสี เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อร่วมบุญถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม และปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง และพระสยามเทวาธิราชทั้งหลายที่คอยปกป้องรักษาพระนคร และประเทศไทยเราขณะนี้
    โอนเงินแล้ว322.บาท เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๕๐๒๒-๗
    วันที่ 26 เมษายน ๒๕๕๗ เวลา 16:46 น.ครับ
    มีผู้ร่วมบุญ สติปัญญา อาภรณ์+ทองดี+พิกุลแก้ว เจียมสายใจ อำไพและวิภาดา สุขสราญ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

13. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้โอนร่วมบุญปล่อยปลา 49 บาท

14. Giant 1

๙๙๙ นำบุญมาฝากครับ ๙๙๙

วันนี้ อากาศร้อนจริงๆ อาจจะเป็นเพราะว่าวันนี้ดวงอาทิตย์จะตั้งฉากกับกรุงเทพมหานคร เวลา 12.16 น. ก็เป็นไปได้ครับ

เช้านี้ผมไปกราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ พร้อมทั้งปิดทองหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม และหลวงปู่เจือ และทำบุญแสงสว่าง

หลังจากนั้นก็ไปทำบุญปล่อยปลาไหล 9 ตัว ปลาหมอ 1 ตัว ปลาดุกไข่ 1 ตัว และเต่า 1 ตัว

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ปลาหมอนี่แม่ค้าให้มาปล่อยครับ (ขออนโมทนาสาธุ) เขานอนนิ่งไม่ไหวติงแล้ว ปลาดุกไข่ตัวนี้หนัก 9 ขีด ใหญ่มากครับ ส่วนเต่าตัวนี้แข็งแรงมากครับเขาพยายามทุกวิถีทางที่จะออกจากถังให้ได้ ผมก็ภาวนาในใจว่ารอแป๊บหนึ่งนะ เดี๋ยวจะเป็นอิสระแล้ว พอกล่าวคำอารธนาเสร็จ ปลาทุกตัวรวมถึงปลาหมอด้วยปลอดภัยครับ ส่วนเจ้าเต่าตัวนี้ พอลงน้ำปุ๊บก็ว่ายแบบแข่งฟรีสไตล์ 100 เมตร เลยครับ ผมถ่ายรูปแทบไม่ทัน แป็บเดียวอยู่กลางแม่น้ำแล้วครับ

ขออานิสงส์แห่งการปล่อยปลา ปล่อยเต่า และทำบุญแสงสว่างในครั้งนี้จงมีแด่เพื่อนสมาชิกในกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรทุกๆท่าน ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2014
  15. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    ร่วมทำบุญปล่อยปลา ๑๐๘ ตัว ทุกสัปดาห์ และร่วมบุญถวายเทียน
    จำนวน ๑๕๐ บาท ค่ะ

โอนเงินแล้ว เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๕๐๒๒-๗
    วันที่ ๓๐ เมษายน ๒๕๕๗ เวลา ๑๓.๕๔ น. ค่ะ

.........ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ.........

16. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ผมโอนเงินเพื่อร่วมทำบุญ ปล่อยปลา และ ถวายเทียน จำนวน 500 บาทครับผม
    อนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Giant 1

วันนี้ 2/5/57 เวลาประมาณ 14.16 น. ได้โอนเงินผ่าน SCB EASY NET จำนวน 168 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี DC 1
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี Numsai ปล่อยปลา - 0802550227 - นางสาว พุทธารา โรจนฤทธิกร
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 168.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 02/05/2557
    วันที่หักเงินจากบัญชี 02/05/2557

18. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้02พค57 ผมโอนเงิน500บาทร่วมบุญกองทุนพระพุทธวิปัสสี ประจำเดือนพค57 ครับ

19. elizacobra

โอนเงินทำบุญประจำสัปดาห์ 25 บาท

โอนเมื่อ 2/5/2557 ครับ

20. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งโอนร่วมบุญปล่อยปลาประจำสัปดาห์ 49 บาท เข้า บ/ช พรุ่งนี้เช้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้