ร่วมบุญบูรณะวัดร้างเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนา กับ พระอาจารย์ จาตุรงค์ ผู้มีญาณอภิญญา

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 ตุลาคม 2009.

1. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    โมทนากับคุณก่ง คุณกบ คุณมุกและทุก ๆ ท่านด้วยครับ

2. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณธรรมดี จะขอภาพไป update ที่พันทิปเช่นเดิมนะคะ

และคุณใจสมาธิ ตอนนี้มีเพื่อนทางโน้นขอร่วมเป็นรองประธานอุปถัมภ์ 3000 1 คน
    เป็นกรรมการ 1000 1 คน

เดี๋ยวจะประสานส่งรายชื่อนะคะ

3. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาไงดี......คูลเลอร์น้ำ ได้ครบแล้ว 2 ชุด

คือไปรวบรวมเงินกับเพื่อนมาได้จำนวนนึงแล้วอ่ะนะคะ แล้วก้อบอกไปว่าจะถวายคูลเลอร์น้ำ กลัวใช้เงินผิดประเภท งั้นเพิ่มคูลเลอร์น้ำอีก 1 ชุดแล้วกันนะคะ

เอ....วันที่ 30 ที่พระอาจารย์จะลงมา กรุงเทพ ท่านไปบ้านแถวไหนอ่ะคะ เผื่อเอาไปถวายได้อ่ะคะ

4. ธรรมดี

ธรรมดี เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

นำไป Update ได้เลยครับคุณพี่ ขออนุโมทนาด้วยครับ

5. ธรรมดี

ไม่เป็นไรครับทางวัดต้องการ 5 ใบ ส่วนที่ลง 2 ใบนั้นเป็นบุญด่วนครับเพราะฉะนั้นยังรับอยู่ครับสามารถถวายได้เลย

วันที่ 30 ลงไปแถวบางบัวทองครับ

6. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008

ขอถวายพัดลม 1 เครื่องค่ะ ขอทราบราคาด้วย จะได้โอนเงินเข้าบัญชีให้ค่ะ

7. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    พัดลมที่ผมซื้อถวายนั้น ราคา 1850 ครับ อย่างดีไม่ต้องกลัวสนิม แต่ไม่รู้ที่ชัยภูมิจะเท่ากันหรือเปล่า ลองสอบถามอาจารย์ดูนะครับ

8. ธรรมดี

พัดลมที่คุณ mod_x-ray ได้ถวายนั้นผมเคยลงรูปให้ดูแล้วเป็นของ Hatari 3 ขาตัวใหญ่ครับใช้ดีมากเลย ขออนุโมทนากับคุณ omio ด้วยครับ _/l\_

ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม
    เลขที่ 527 - 208 - 3411
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางบัวทอง

9. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009

... สาธุ อนุโมทนาค่ะพระอาจารย์ _/|\_

โยมยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสร่วมเป็นหนึ่งในผู้ที่มีส่วนบูรณะวัดถ้ำดงเข
    เพื่อช่วยจรรโลงพระศาสนาให้ยาวนานสืบไป เเละหวังว่าจะยังมีกำลัง
    ร่วมการบุญนี้จนกว่าวัดจะเเล้วเสร็จสมบูรณ์ เพื่อเป็นประโยชน์กับทั้งพระเเละ
    ญาติธรรมต่อไปในภายภาคหน้า

ขอขอบพระคุณเพื่อนธรรมทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ

พี่ปุ๋ย aries ...ผู้บอกบุญ ร่วมบุญกับวัด เเละทำให้น้องได้มีโอกาสร่วมบุญด้วย
    น้องกิ่ง ...น้องสาวเเสนใจบุญ ที่ตกลงใจเป็นหัวเรี่ยวหัวเเรงสำคัญ
    น้องปู pu4755 ...พระน้องยาจิตใจงาม ร่วมบุญกับพี่สาวอยู่เสมอ

คุณนิด kanid
    คุณกี้ Trickery
    คุณเปิ้ล jasmins
    คุณเก๋ ณฐมน
    คุณสมโภชน์ poch9999
    เเม่ชีนุจรีย์ noot2828
    คุณดาว ตาวาว เเละ ที่ทำงาน

คุณหยา ยอดยาหยี
    คุณรับโชค
    คุณเอกชัย pikarzo
    คุณปราง pko10209

ขอทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาในข้อความเเละพร
    ที่พระอาจารย์ได้มอบเเก่ญาติโยมทุกท่านด้วยกันนะคะ ...อนุโมทนาค่ะ

10. mod_x-ray

ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอให้เจริญในบารมียิ่งขึ้นไปนะครับ

11. mod_x-ray

คุณธรรมดี ช่วยแจ้งด้วยว่าพระอาจารย์ท่านจะสะดวกช่วงไหน ตอนที่มากรุงเทพคราวนี้ เพราะถ้าโทรไปตอนท่านไม่ว่างคุยกับแขกอยู่ก็ไม่สะดวก เผื่อมีญาติธรรมจะไปหา

12. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    กิ่งเปิดกระทู้ใหม่เพื่อช่วยทางวัดดงเขแล้วค่ะ

13. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ได้โอนเงินไป 2,600.00 บาท ไปที่บัญชีพระจาตุรงค์ขิตตธัมโม

เป็นค่าคูลเลอร์น้ำ ค่ะ (ถ้ามีส่วนเกิน จากค่าคูลเลอร์น้ำ ก็แล้วแต่พระอาจารย์ค่ะ)

14. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008

วันนี้ (29/1/53) โอนเงินจำนวน 2,000.25 บาทเข้าบัญชีกสิกรไทย สาขาบางบัวทอง #5272083411 ช่วยดูแลเรื่องการซื้อพัดลมถวายท่านด้วยค่ะ

15. ธรรมดี

ขออนุโมทนากับคุณ i-Anne และคุณ omio ด้วยครับ แล้วผมจะรีบซื้อมาถวายและนำรูปมาลงให้ดูนะครับ

16. ธรรมดี

วันนี้มีลูกศิษย์พระอาจารย์มาจากโคราชได้แต่งขันธ์ ๙ มาเพื่อรับขันธ์บูชาครูจึงได้นำรูปมาลงให้ชมกัน

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

17. ธรรมดี

เอาเป็นว่าให้ญาติธรรมโทรถามพระอาจารย์ได้ตลอดดีกว่านะ

18. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมกับภรรยาและหนูมุก จะโอนเงินร่วมบุญเป็นปัจจัยในการจัดซื้อองค์พระประจำวัน 3 ปางตามลำดับ คือวันอาทิตย์ วันพุธ(กลางวัน) และวันศุกร์ ครับ รวมปัจจัยทั้งสิ้นทั้ง 3 องค์เป็นเงิน 4500 บาท ครับ จึงเรียนแจ้งมาให้คุณธรรมดีและเพื่อนๆได้ทราบครับ ขอฝากคุณธรรมดีช่วยจัดการให้ด้วยนะครับ แล้วผมจะแจ้งไปทางพระอาจารย์จาตุรงค์ให้ทราบเมื่อโอนแล้วนะครับ แล้วจะมาแจ้งที่นี่อีกทีครับ

ผมโอนให้แล้วนะครับ วันนี้ 3 ก.พ. 2553 เวลา 13:23 น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2010
  19. ใจสมาธิ

ใจสมาธิ Active Member

ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

20. ธรรมดี

ขออนุโมทนากับคุณ i-Anne และคุณ omio ด้วยครับ ผมซื้อมาถวายและนำรูปมาลงให้ดูนะครับ

[​IMG] [​IMG]