เพื่อการกุศล ร่วมบุญรับพระ==หลวงปู่หมุนเสก=เหรียญปัจเจก=ครูบากฤษดา สุเมโธ ==มี5องค์เท่านั้น(หน้า6ค่ะ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย silarut, 25 กันยายน 2014.

1. silarut

silarut เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2013
    เหลือ เวลาอีกเพียง 3 วันเท่านั้น

ศิขอเชิญร่วมทำบุญด้วยกันกับกองกฐินสร้างโบสถ์นี้นะค่ะซึ่งวัดหนึ่งมีโบสถ์ ได้แค่หลังเดียวได้สร้างบุญสร้างกุศลสะสมบุญบารมีให้แก่ชีวิตค่ะ สำหรับผู้ร่วมบุญศิมีพระที่ระลึกซึ่งหลวงปู่หมุนท่านปลุกเสกพิธีเสาร์๕มวล สารดีพิธีดีศิขอมอบให้แก่ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านแทนคำขอบคุณค่ะ

2. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับ
    ขอร่วมบุญกฐิน1กอง
    โอนแล้วครับเมื่อกี้นี้ 200 บาท
    ที่อยู่ส่งทางpmครับ
    ขออนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. silarut

4. silarut

ศิขอ ขอบพระคุณคุณmotto_sanเป็นอย่างยิ่งค่ะที่ร่วมด้วยช่วย กันกับกองบุญกฐินสร้างโบสถ์นี้ศิขออนุโมธนาในบุญกุศลทั้งปวงจงดลบันดาลให้ ท่านและครอบครัวมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ

ซึ่งเหลือเวลาอีกเพียง 2 วันเท่านั้น ศิขอเชิญร่วมทำบุญด้วยกันกับกองกฐินสร้างโบสถ์นี้นะค่ะซึ่งวัดหนึ่งมีโบสถ์ ได้แค่หลังเดียวได้สร้างบุญสร้างกุศลสะสมบุญบารมีให้แก่ชีวิตค่ะ สำหรับผู้ร่วมบุญศิมีพระที่ระลึกซึ่งหลวงปู่หมุนท่านปลุกเสกพิธีเสาร์๕มวล สารดีพิธีดีศิขอมอบให้แก่ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านแทนคำขอบคุณค่ะ

5. silarut

ขอเชิญร่วมทำบุญด้วยกันนะค่ะได้บุญและได้วัตถุมลคลที่ศักสิทธิ์มากค่ะซึ่งศิมีมาให้ร่วมบุญเพียง300องค์ค่ะ

ร่วมทำบุญแล้ว 171 องค์ ยอดเหลือ 129 องค์ค่ะ

6. Golf19

Golf19 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    อย่าลืมชื่อผมนะคับ

7. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- ตามที่จองผมโอนเงินให้ จำนวน 400 บาท จากบัญชี 0026610

- ที่อยู่ตาม PM ขอขอบคุณครับ

8. Rawipat2545

Rawipat2545 สมาชิก

ขอร่วมทำบุญครับ

สวัสดีครับ ผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ ขอร่วมทำบุญ500บาท
    เย็นนี้โอนไปให้ครับ ขอรับพระแบบที่2และแบบที่3 ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

9. silarut

ค่ะวันนี้ศิเพิ่มรายชื่อให้นะค่ะขอบพระคุณคุณgolf19เป็นอย่างยิ่งที่ร่วมด้วยช่วยกันในงานบุญนี้นะค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

10. silarut

ขอบพระคุณคุณrawipat2545มากๆนะค่ะที่ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

11. Rawipat2545

Rawipat2545 สมาชิก

แจ้งโอนเงินร่วมทำบุญ​ครับ

คุณ​ศิครับ​ ผมโอนเงินร่วมทำบุญ​เรียบร้อยครับ

12. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า + สีผึ้งพญาไก่แก้ว

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า + สีผึ้งพญาไก่แก้ว มีให้ร่วมบุญ 5 ชุด ชุดละ 1,000 บาท กรุณาช่วยค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ผมขอร่วมบุญกฐินกับคุณศิลารัตน์ครับ ท่านใดสนใจร่วมบุญโอนเข้าบัญชีคุณศิตามนี้ได้เลยครับ

ร่วมบุญสมทบกฐินได้ที่
    ศิลารัตน์ ปาสาจะ
    ธนาคารกรุงไทย
    220-0-27297-9

ผมขอจัดส่งวัตถุมงคลให้กับผู้ร่วมบุญในวันอังคารที่ 21 ต.ค. นะครับ โมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ............

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า เนื้อทองแดง ครูบากฤษดา สุเมโธ

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้าอธิษฐานจิตโดย
    1. หลวงปู่พิศดู ธัมมจารี วัดเทพธารทอง
    2. หลวงปู่ปลอด วัดโพธินิมิตร
    3. หลวงพ่อบุญยัง วัดห้วยน้ำอุ่น
    4. ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง
    และก็ได้เข้าพิธีต่างๆของทางวัดสันพระเจ้าแดงมาโดยตลอด
    เหรียญสร้างเมื่อเดือนพฤษภาคมปี 53 ออกให้ทำบุญเดือนกุมภาปี 54 งานฉลองพระอุโบสถ เจ้าภาพใหญ่ที่ถวายปัจจัยในการสร้างเหรียญชุดนี้ คือ คุณอาเล็ก ซึ่งเป็นคณะศิษย์สำนักมังกรฟ้าที่ฮ่องกง

" ซึ่งพระปัจเจกพุทธเจ้าในเหรียญ ถอดแบบมาจากพระพุทธรูปเก่าแก่ประจำวัด มีอายุหลายร้อยปีหรืออาจถึงพันปี ช่วงเทศกาลจะมีชาวบ้านมากราบไหว้ขอพรเป็นประจำทุกปี "และ ด้านหลัง บรรจุยันต์เกราะเพชร คือ ได้ทั้งโชคลาภ และป้องกันอันตรายทุกอย่าง
    ครูบากฤษดา ท่านบอกว่าเหรียญนี้ " หนักในทางโชคลาภ เมตตามหานิยม "
    จำนวนการจัดสร้าง
    1. เหรียญตะกั่วลองพิมพ์ 50 เหรียญ
    2. เหรียญเงิน 108 เหรียญ
    3. เหรียญนวะ 500 เหรียญ
    4. เหรียญทองแดง ประมาณ 3,300 เหรียญ ( สั่งปั้ม 3,000 เหรียญ และโรงงานแถมให้อีก 300 กว่าเหรียญ / ลป.พิศดู & ครูบากฤษดาเสกทุกเหรียญ )

สีผึ้งพญาไก่แก้ว ครูบากฤษดา สุเมโธ

สีผึ้งพญาไก่แก้ว ครูบากฤษดา สุเมโธ ได้หุงสีผึ้งจากมวลสารต่างๆ มากมาย อาทิเช่น ว่านร้อยแปด , เทียนชัยในพิธีพุทธาภิเษกของวัดต่างๆ , ขี้ผึ้งที่ใช้ปิดปาก ปิดตางานสมโภชพระพุทธรูป ตามแบบโบราณล้านนา , เกสรดอกไม้นามมงคล , ตะไคร่ที่ขึ้นตามอุโบสถ และเสมา , ผงลบมงคล , น้ำมันจันทร์ , น้ำมันงา และน้ำมันมะพร้าว จากนั้นจึงนำมากวนผสม และปลุกเสกตามคติล้านนาโบราณ กล่าวคือ ต้องทำการปลุกเสกในวันที่เกิดจันทรคราส ให้ครบ 3 ครั้ง จึงจะเสริมพุทธานุภาพให้สีผึ้งนั้นมีความศักดิ์สิทธิ์มากยิ่งขึ้น

หลังจากการปลุกเสกในครั้งนั้น ท่านก็เก็บรักษาสีผึ้งชุดนี้ไว้ที่หอสวดมนต์ (กุฏิพระเจ้าแดง) มาโดยตลอด ทุกครั้งที่วัดมีพิธีพุทธาภิเษก หรืองานบุญต่างๆ ท่านก็จะทำการเสกกำกับไปเรื่อยๆ

จากวันที่ได้ทำการปลุกเสกครั้งแรก จนถึงปัจจุบันนี้ สีผึ้งชุดนี้ก็ผ่านการปลุกเสกมากว่า 9 ปีแล้ว

พุทธานุภาพของสีผึ้งพญาไก่แก้วนี้ เด่นทางด้านเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ ใช้ในทางเจรจา ค้าขาย ขึ้นโรง ขึ้นศาล หย่าศึก เจรจาคดีความ ทาปาก หรือคิ้วก็ได้ , จะใช้เจิมสินค้าที่ขายก็ได้ หรือจะใช้พกติดตัว , ตั้งบูชาที่บ้าน , ที่ร้าน ก็ได้ผลเช่นเดียวกัน

ก่อนที่จะทาสีผึ้ง หรือเจิม ให้ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นให้ทำใจให้สบายๆ แล้วว่าคาถา กิกุกุ 3 จบ หากจะทาปากให้วนขวา (ตามเข็มนาฬิกา) จะใช้นิ้วใดก็ได้

มีข้อห้ามเพียงอย่างเดียวว่า มิให้ใช้สีผึ้งเจิม หรือทาปากในวันอาทิตย์ (ตามตำราโบราณได้กล่าวไว้ว่า จะทำให้ม้วย ซึ่งม้วยในภาษาเหนือแปลว่า ตาย) หากมีความจำเป็น ให้ใช้สีผึ้งพกติดตัวในวันดังกล่าวแทน

(คัดลอกข้อมูลจากกระทู้ของคุณ kang_som)

ขนาดไฟล์:
      110.4 KB
      เปิดดู:
      975
  13. silarut

ศิขอขอบพระคุณคุณสิริพันธ์เป็นอย่างยิ่งค่ะขอบคุณที่ร่วมด้วยช่วยศิกับกองบุญนี้และยังนำวัตถุมงคลของคุณสิริพันธ์เองมาร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยศิขอขอบพระคุณจากใจศิเลยค่ะ ขอบพระคุณคุณสิริพันธ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

14. Kaewdam

Kaewdam เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมทำบุญ 3 ชุดครับ

15. ศิศุศิษย์วัด

ศิศุศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2013
    ร่วมบุญ 2 ชุดครับ เหรียญพระปัจเจก + สีผึ้ง

16. Kaewdam

เมื่อซักครู่ผมได้โอนเงินที่ร่วมทำบุญให้แล้วครับ ยอด 3,109 บาท.

ที่อยู่ที่จัดส่ง
    ายภูวเดช ชุดาพรวรยศ( 089-6966788 )<O:p></O:p>
    9/653 หมู่ 5 ถ.เทพารักษ์ ต.แพรกษา อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ 10280<O:p></O:p>
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2014
  17. silarut

ขอบพระคุณคุณภูวเดชเป็นอย่างยิ่งค่ะ ศิแจ้งคุณสิริพันธ์ทราบแล้วนะค่ะ
    สำหรับวัตถุมงคลที่คุณสิริพันธ์นำมาร่วมบุญด้วยในครั้งนี้
    ศิขอขอบพระคุณคุณภูวเดชมากๆเลยค่ะและขอขอบพระคุณคุณสิริพันธ์ที่เป็นสะพานบุญในการรวบรวมบุญกฐินสร้างโบสถ์นี้

ศิขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะและขออนุโมธนาในบุญกุศลทั้งหมดทั้งปวงค่ะ

18. silarut

ยอดร่วมบุญ ณ 17 ตุลาคม 2557ค่ะ

19. silarut

เหลือเวลาอีกเพียง 1 วันเท่านั้น ศิขอเชิญร่วมทำบุญด้วยกันกับกองกฐินสร้างโบสถ์นี้นะค่ะซึ่งวัดหนึ่งมีโบสถ์ ได้แค่หลังเดียวได้สร้างบุญสร้างกุศลสะสมบุญบารมีให้แก่ชีวิตค่ะ สำหรับผู้ร่วมบุญศิมีพระที่ระลึกซึ่งหลวงปู่หมุนท่านปลุกเสกพิธีเสาร์๕มวล สารดีพิธีดีศิขอมอบให้แก่ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านแทนคำขอบคุณค่ะ

20. Kaewdam

ยินดีมากเช่นกันครับ ที่ได้ร่วมบุญกับ คุณศิ และ คุณสิริพันธ์ ที่เป็นเนื้อนาบุญโดยแท้