*~***(((ร้านพรพระสิวลี)))>>> วัตถุมงคล เมตาตามหาเสน่ห์ (หลวงพ่อลี วัดอโศการาม)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย barbeerza, 2 ธันวาคม 2011.

1. barbeerza

barbeerza Active Member

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ

2. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับ
    ๑. พระสังข์
    ๒. น้ำมันมหาเสน่ห์ 2 ขวด

โอนเงินแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคับ

ทั้งหมด 1,250 นะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2011
  3. barbeerza

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ ^ ^

4. barbeerza

61 ชมพูเลื่อนยศ เนื้อผง หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

วัตถุมงคลเจริญลาภ เจริญยศ จัดสร้างเนื่องในโอกาสที่หลวงพ่อเณร ได้รับพระราชทานเลื่อนสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะชั้นราช เมื่อ 5 ธันวาคม 2553

จัดสร้างทั้งหมด 3 แบบ

• เนื้อผงสีชมพู จำนวน 5,000 องค์(2,500 องค์ ใส่ในชุด 5 องค์ แจกฟรีคนมาร่วมงานฉลองสมณศักดิ์ ที่เหลือออกให้บูชา)
    • เนื้อทองแดง จำนวน 2,553 องค์
    • เนื้อปรอท จำนวน 2,000 องค์
    ปลุกเสกในพิธีพุทธาภิเษกพระปิดตามวลสารหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์<!-- google_ad_section_end -->

เด่นมากเรื่องเมตตา มหาเสน่ห์

บูชา 200 บาท(ค่าส่ง 500 บาท)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.2 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      99.2 KB
      เปิดดู:
      82
  5. barbeerza

62.พระผงท่านท้าวเวสสุวรรณ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

ท้าวเวสสุวรรณเทพเจ้าแห่งความร่ำรวย เจ้าแห่งภูติผีทั่งปวง ผู้เป็นหนึ่งในท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ที่คอยดูแลโลกมนุษย์ในสวรรค์ชั้นจตุมหาราชิกา ท่านเป็นใหญ่คุมอาณาเขตทิศเหนือ ซึ่งมีอาณาเขตปกครองที่กว้างใหญ๋ไพศาล และท่านถือเป็นหัวหน้าในกลุ่มท้าวจตุโลกบาลเลยทีเดียว

ผู้ใดที่คาดหวัง ความร่ำรวยทรัพย์สินเงินทอง ลาภยศสรรเสริญ อำนาจวาสนา กล่าวกันว่าให็บูชา "ท่านท้าวเวสสุวรรณ" ครับ

ท้าวเวสสุวรรณที่หลวงพ่อเณรสร้างมีแบบผ้ายันต์ และพระผงท่านท้าวเวสสุวรรณหลังคันธยักษ์ ผู้ดูแลกุญแจพระคลังสมบัติของท่านท้าวเวสสุวรรณ ยิ่งหลวงพ่อเณรสร้างด้วยแล้ว พุทธคุณแรงได้ใจจริงๆ

บูชา 200 บาท(ค่าส่ง 50 บาท)

ขนาดไฟล์:
      95 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      97 KB
      เปิดดู:
      98
  6. barbeerza

วันนี้มีประสบการณ์ พระลักษณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลงมาให้อ่านกัน เครดิต จากเวปกาหลง ครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_242321 class=t_msgfont>เอ่อ สวัสดีพี่ๆชาวเมืองกาหลงทุกท่านนะคับ คือ วันนี้มาแชร์ประสบการณ์ตามหัวข้อเลยคับ พอดีผมมีพระลักษมณ์หน้าทองทั้งเศียรและตะกรุด รุ่น ๒ ของหลวงปู่กาหลง นะคับ พอดีได้แบ่งมาจากลุงคนเดิม ได้มาก็ใส่สายร่มพร้อมกับตะกรุดเลยก่อนใส่ก็ว่าคาถาบูชา ๑ จบ ใส่แล้วก็วางไว้ในพาน ก็ยังไม่ได้แขวนอะไร แต่ว่าพอตอนเย็นเปลี่ยนใจเอามาแขวนเป็นสร้อยกะลา ใส่แล้วก็เดินเล่นที่บ้านตามปกติ คราวนี้ที่ รร.ผมทะเลาะกะเพื่อนชนิดที่ว่าชาตินี้ไม่มีวันให้อภัยกัน ผมผิดด้วยแหละ มันเป็นความผิดที่เลวร้ายที่สุดที่ผมทำ ผมคิดว่าคงเสียมันไปแล้วละสำหรับชาตินี้ แต่แล้วเพื่อนของมันมาแชตในFacebook บอกว่ามันก็ใจอ่อนแล้วละ มันใกล้จะหายโกรธมึงแล้วแหละ ฯลฯ ประมาณนี้ ผมก็เฮ้ย!! ได้ไงอ๊ะ? ตั้งนานแสนนานหนึ่งเทอมเต็มๆที่มันไม่พูดกับผมนะ!! แล้วอยู่ทำไม? เฮ้ย! ผมงงเป็นไก่ตาแตกเลย ในคอตอนนั้นเป็นสายสร้อยกะลามีเศียรพระลักษณ้าทอง กะ ตะกรุดพระลักษณ์ รุ่น ๒ ทั้งคู่เลยคับ วินาทีนี้ ของๆหลวงปู่กาหลงก็ยังแรง!!! ขอกราบหลวงปู่ด้วยใจที่เคารพเป็นที่สุดครับผม...:z11 ขอบคุณที่อ่านกันนะคับ (cry) </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. barbeerza

ประสบการณ์ ตระกรุดเสน่ห์มอญ(ปราบเมีย) อ.ประคอง เครดิตจากเวป คนรักมีดครับ

เรื่องประสบการณ์ของการใช้ขึ้นชื่อตามที่เขาเรียกเลยแหละครับ
    (ปราบเมีย)อันที่จริงก็ไม่ได้คิดเรื่องนี้หรอกแต่ตั้งแต่ที่ได้ใช้ตะกรุด
    มาแฟนก็ดูจะเชื่อฟังมากขึ้นไม่ค่อยมีปากเสียงเท่าไรและมักจะตามตัว
    เรื่อยโทรศัพท์หาให้ควักอะไรจะขนาดนั้นผมเองก็แปลกใจแต่ก่อนไม่มีอ่ะ
    เรื่องนอกบ้านก็มีคนมาเล่นหูเล่นตามากขึ้น ซื้อของในร้านขายของแห่งหนึ่ง
    ก็โดนแซวสะอายแทบจะมาส่งให้ถึงที่ กับเจ้านายก็รักใคร่ดี
    มีศิทย์พี่ท่านนึงแฟนโทรหาจนอาจารย์แซวว่าไปถอดออกเถอะ
    แล้วหัวเราะร่าเลย...ของเขาดีจริงๆๆ [​IMG]

อีกประสบการณ์ เคดิตจากเวปกาหลงครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_180938 class=t_msgfont>เท่าที่ผมสังเกตนะ จากประสบการณ์ของตัวเอง ตระกรุดเสน่ห์มอญ นี่ถ้าเราใช้ติดตัวแล้วหมั่นภาวนา พอเข้าไปใกล้ชิดกับผู้หญิงที่จิตใจไม่ค่อยเข้มแข็ง ไม่ต้องลงมือจีบเสียให้เหนื่อยยาก เขาจะมาเอง ถึงขั้นตามมาเฝ้าที่บ้านเลยทีเดียว แต่เพราะด้วยหน้าที่การงานผมไม่เอื้ออำนวยให้กระทำเจ้าชู้ เลยต้องปฏิเสธไป แค่ลองใช้ดู พอรู้ว่าใช้ได้จริง ก็ดีใจแล้วว่าเราเจอของจริง</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_180938 class=t_msgfont>เท่าที่ผมสังเกตนะ จากประสบการณ์ของตัวเอง ตระกรุดเสน่ห์มอญ นี่ถ้าเราใช้ติดตัวแล้วหมั่นภาวนา พอเข้าไปใกล้ชิดกับผู้หญิงที่จิตใจไม่ค่อยเข้มแข็ง ไม่ต้องลงมือจีบเสียให้เหนื่อยยาก เขาจะมาเอง ถึงขั้นตามมาเฝ้าที่บ้านเลยทีเดียว แต่เพราะด้วยหน้าที่การงานผมไม่เอื้ออำนวยให้กระทำเจ้าชู้ เลยต้องปฏิเสธไป แค่ลองใช้ดู พอรู้ว่าใช้ได้จริง ก็ดีใจแล้วว่าเราเจอของจริง</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2011
  8. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

เ็ย็นวันนี้ (26 ธค 54) ได้โอนเงินชำระค่าวัตถุมงคลแล้วนะคับ ผ่าน ATM กรุงไทย นราธิวาส เวลา 17.03 น. คับ ที่อยู่ แจ้ง PM นะคับ

9. barbeerza

รับทราบครับ เดี๊ยวพรุ่งนี้จัดส่งให้ครับผม^ ^

10. barbeerza

<TABLE style="WIDTH: 100%; mso-cellspacing: 0cm; mso-yfti-tbllook: 1184; mso-padding-alt: 0cm 0cm 0cm 0cm" class=MsoNormalTable border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 0cm; BACKGROUND-COLOR: transparent; PADDING-LEFT: 0cm; PADDING-RIGHT: 0cm; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0cm" vAlign=top>
    <O:p</O:p
    <TABLE style="WIDTH: 375pt; mso-cellspacing: 0cm; mso-yfti-tbllook: 1184; mso-padding-alt: 1.5pt 1.5pt 1.5pt 1.5pt" class=MsoNormalTable border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=500><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 1.5pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; PADDING-LEFT: 1.5pt; PADDING-RIGHT: 1.5pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-TOP: 1.5pt">หนึ่งในครูบาอาจารย์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังที่สุดในสายวิชานะหน้าทองที่มีความสามารถชั้นครูในการลงทอง โดยใช้วิธีการเป่าทองเข้าชนิดที่ไม่ต้องใช้มือคลึงหรือเปิดกระดาษทอง แต่อย่างใดท่านเคยสร้างความโด่งดังในการเป่าทองเข้าหน้าผากที่วัดบางเชือกหนังมาแล้วเมื่อปี๒๕๔๙ ในสมัยนั้นคนมาเข้าคิดรอเป่าทองกันวันละหลายร้อยคนต้องจองคิดล่วงหน้าเป็นสัปดาห์ต่อมาท่านอาจารย์ได้เบื่อความวุ่นวายจึงขอปลีกตัวเองออกมาปัจจุบันท่านมารับเป่าทองให้ที่วัดโพธิ์ผักไห่จังหวัดพระนครศรีอยุธยาโดยมีจุดประสงค์มาช่วยพระอาจารย์พิจารย์วิจารโณสร้างและทำนุบำรุงวัดโพธิ์ผักไห่ซึ่งหากท่านทำนุบำรุงวัดนี้เรียบร้อยดีแล้วท่านอาจารย์สุนทรก็จะไปช่วยวัดอื่นๆที่ยังยากจนขาดปัจจัยในการสร้างวัดต่อไปด้วยอาคมที่ตนเองมีอย่<O:p</O:p
    ประวัติส่วนตัว อาจารย์สุนทร<O:p</O:p

</TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 1; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-BOTTOM: 1.5pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; PADDING-LEFT: 1.5pt; PADDING-RIGHT: 1.5pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-TOP: 1.5pt">เมื่อ ๖๐ ปีที่แล้วเด็กชายวัย ๒เดือนที่พระธุดงค์หรือหลวงปู่เพชร (พระอภิญญาแห่งแดนเขมร )ซื้อมาจากพ่อแม่ด้วยเงินเพียง ๑ บาท ถูกเลี้ยงดูมาในย่ามของหลวงปู่ที่สะพายเด็กน้อยรอนแรมไปทั่วกว่าครึ่งชีวิตเติบโตมากับข้าวก้นบาตรและอยู่ภายใต้ร่มเงาแห่งพระพุทธศาสนาท่านบวชเณรเมื่ออายุ ๑๒ ปีติดตามหลวงปู่ไปทั่วทั้งป่าช้า ป่าลึก ที่รกร้างห่างไกลผู้คนขณะที่ติดตามหลวงปู่ก็ได้สอนให้บริกรรมภาวนา ไปเรื่อยๆจนจิตเกิดความสงบตั้งแต่ขั้นต้นไปถึงขั้นกลางและเข้าสมาธิชั้นสูงในขณะที่เข้ากรรมฐานนั้นจิตของตนเองได้ดิ่งลึกเข้าสู่สมาธิชั้นสูงอย่างรวดเร็วเป็นจิตที่เข้าสมาธิจนขาดสิ้นภาวะทางกายรวมทั้งลมหายใจต่อมาหลวงปู่เพชรเห็นความชำนาญในการเข้าสมาธิของตนดีแล้ว จึงสอนวิชาการถอนของการจับผี และที่สำคัญคือการเป่าทองเข้าหน้าผาก จากนั้นเมื่ออายุได้๑๕ปีก็สำเร็จ หลวงปู่เพชร ก็ให้สึกมาใช้ชีวิตฆาราวาสโดยฝากฝังให้นำเอาวิชานะปัดทองมาช่วยพุทธศาสนาเพื่อจะได้นำมาทำบุญมาสร้างวัดวาอารามต่อไป

นอกจากวิชาเป่าทองแล้วอาจารย์สุนทรก็เป็นอีกผู้หนึ่งที่มีชื่อเสียงในด้านการปลุกเสกวัตถุมงคลไม่ว่าจะเป็น ปลัดขิก ตะกรุดสาริกา ฯลฯซึ่งได้รับการยอมรับและพิสูจน์ให้เห็นมาแล้วในอดีตเมื่อย้อนไปหลายสิบปีท่านอาจารย์ท่านชอบเล่นทางอยู่คงมากคือหลังจากการเสกเสร็จแล้วต้องลองยิงให้ท่านดูก่อนหากยิงออกแสดงว่าพิธีล่มของไม่ดีจริง ท่านจะไม่ให้ใครเอาไป ต้องนำมาเสกใหม่แต่ตั้งแต่ทำมายังไม่เคยมีครั้งไหนที่ยิงออกหากยิงออกก็ยิงไม่เข้าการทดสอบที่น่าหวาดเสียวที่สุดก็คือการที่ท่านให้ศิษย์ของท่านลองยิงตัวท่านดูซึ่งปรากฏว่าเป็นอัศจรรย์ว่ายิงออกแต่ไม่เข้าเป้นหนังเหนียวทรหดคงกระพันชั้นสูงโดยดูที่ตัวท่านจะมีลอยแผลที่มีลักษณะเป็นจ้ำ ๆโดยอาจารย์สุนทรท่านได้บอกว่าไอ้ที่ลองน่ะ! ไม่ใช่โอ้อวดหลวงพ่อ(หลวงปู่เพชร)ท่านสั่งไว้ห้ามโอ้อวด แต่ทำอะไรต้องให้ใช้ได้จริงถ้าใช้ไม่ได้ก็ไม่ให้ออกไป สมัยก่อน ลองกันทุกวัน วิชาต่างๆ ก็เรียนมาเยอะแล้วเรียนแล้วก็ต้องพิสูจน์ ก่อนนี้ชอบมากเรื่องพวกนี้ เล่นทางคง(คงกระพัน)แต่เดี๋ยวนี้ท่านว่าท่านก็ยังเสกทางคงกระพันได้ แต่มันเหนื่อยประกอบกับวัยที่มากขึ้นจะมีก็ตะกรุดตำรับของพระพิชัยสงครามเรียกว่าตะกรุดมหาระงับ พระอาจารย์พิจารย์ วิจารโณ ท่านจารเองกับมือทุกดอกที่เข้าร่วมการเสกสุดฝีมือเหมือนกันมีคนลองยิงดูปรากฏว่าคนที่ลองต้องเสียปืนกระบอกนั้นไปเพราะลูกกระสุนคาปากกระบอกปืนเล่นเอาคนลองเหงื่อแตกเพราะหากปากกระบอกปืนแตกคงเป็นอันตรายอย่างแน่นอน ดังนั้นทางคงกระพันแล้ว ท่านอาจารย์สุนทร เผือกเที่ยงผู้นี้ก็ไม่เป็นรองใครเช่นกัน<O:p</O:p

</TD></TR></TBODY></TABLE>เคดิต เวป วัดโพธิ์ผักไห่

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2011
  11. barbeerza

มีผู้บูชาไปแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      92.4 KB
      เปิดดู:
      138
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2013
  12. barbeerza

จัดส่งให้แล้วครับคุณ hermitt99 EI 675045863 TH ครับ ขอบคุณครับ

13. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

แจ้งโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ส่งรายละเอียดทาง P.M. แล้วครับ

14. barbeerza

รับทราบครับผม เดี๊ยวจัดส่งใหครับ ^ ^

15. OJET'S

OJET'S เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ลงชื่อจอง สาริกา อ. สุนทร ...​พรุ่งนี้โอนครับ ขอบคุณครับ ; ]

16. barbeerza

รับทราบการจองครับผม^^

17. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

มีผ้ายันต์ ย.ต.บ. และพระสมเด็จจินดามณี ของ ลพ.เณรมั๊ยครับ

18. barbeerza

ยันต์ ตบ.นี้ผมก็หามานานแสนนานแล้วครับ ยังไม่เจอเลย พญาเขาคำก็หาไม่ได้ ได้แต่พระลักษณ์มาองค์เดียวเองครับ พระสมเด็จจินดาณียังไม่มีครับ มีแล้วจะแจ้งน่ะครับ ขอบคุณครับ

19. OJET'S

OJET'S เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    สาริกา อ.สุนทรยังอยู่ป่ะครับ ... หยุดปีใหม่ยาวเลยลืมโอน เดี๋ยวโอนพรุ่งนี้สาย ๆ นะครับ ขอบคุณครับ ; ]

20. barbeerza

ยังอยู่ครับผม รับทราบครับผม โอนแล้วแจ้งมาน่ะครับ จะจัดส่งให้เร็วที่สุดครับผม^ ^