ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

เวลา 10.49 - 13.12 น.

:cool:

2. dura-brite

dura-brite เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    สวัสดีค่ะ คุณเฮียปอ ขอสอบถามว่า สอบบรรจุเข้ารับราชการไว้ ตอนนี้เหลืออีกแค่ 4 คนก็จะถึง ทำอย่างไรจะได้บรรจุสมหวัง รอบแรกสี่ปีที่แล้วก็เรียกไม่ถึง
    ปีนี้ได้สอบลำดับต้นๆ แล้วแต่ก็ยังเรียกไม่ถึงสักที มีหนทางบ้างไหมคะ (ที่บ้านมีพระคำข้าว, ลูกแก้วจักรพรรดิ์, เพชรเลี้ยง ของหลวงพ่อฤาษี จะอาราธนาท่านช่วยอย่างไรดี)

เกิดวันจันทร์ 15 ตุลาคม 2522

ขอบคุณมากค่ะ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

ถาม : ผมกลุ้มใจเรื่องงานครับ จะต้องโดนย้ายงานเข้ากรุงเทพฯ
    ตอบ : กลุ้มใจเรื่องงาน ถ้าเรื่องงานให้บนพระวิสุทธิเทพ รู้จักพระวิสุทธิเทพไหม ? พระวิสุทธิเทพก็คือพระพุทธเจ้าบนพระนิพพาน ทรงของท่านจะเหมือนกับองค์ตรงกลางที่ใส่ชฎานั่งอยู่นั่นแหละ พระวิสุทธิเทพ ตั้งใจจุดธูป ๕ ดอก กลางแจ้งบนท่านเกี่ยวกับงาน ถ้าสำเร็จแล้วให้แก้บนด้วยการถือศีล และเจริญกรรมฐาน ๘ วัน รักษาศีล ๕ หรือศีล ๘ ก็ได้ ไหวไหม ?

ถาม : เจริญกรรมฐาน ๗ วัน เป็นอย่างไรครับ ?
    ตอบ : ลักษณะของการถือศีล พร้อมเจริญกรรมฐาน เอาแค่กำลังของเราคือว่าตอนเช้าถ้ามีโอกาสก็สวดมนต์ไหว้พระ แล้วภาวนาสักครึ่งชั่วโมงหรือหนึ่งชั่วโมง ตอนเย็นสวดมนต์ไหว้พระ แล้ก็ภาวนาสักครึ่งชั่วโมงหรือหนึ่งชั่วโมง
    แต่วันนั้นทั้งวันต้องรักษาศีลให้ครบถ้วน มันจะได้ไม่หนักเกินไป ถ้าจะเอาทั้งวันเดี๋ยวเครียดแย่ ๗ วันนี่มันเพียงพอที่จะสติแตกเลยล่ะ เอาเลยลองบนท่านดู หลวงพ่อท่านบอกไว้นานแล้วว่า ถ้าเรื่องงานต้องบนพระวิสุทธิเทพ

���ⶹ��ҧ�����ʹ쩺Ѻ��� ��

.

4. dura-brite

dura-brite เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากค่ะ

5. grilsfromrain

grilsfromrain Active Member

ขอบคุณค่ะ เคยคิดอะไรแบบคนทั่วไปเขาไม่คิด เช่นตักบาตรทำไหมต้องทำอยู่หน้าบ้านข้างบ้าน เข้าไปตักบาตรในวัดและตั้งใจรักษาศีลแบบเต็มทีแบบระลึกถึงพระรัตนตรัยตายตอนนี้ขอขึ้นนิพพานเลยคงได้บุญแบบคูณล้านเลย
    ถ้าเกิดอีกคงได้อะไรแบบแปลกใช่ไหม(หวังว่าจะเป็นสิ่งที่ดี)(smile)

[quote=เฮียปอ ตำมะลัง;9464797]
    ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ มีเอาไว้ใช้เมื่อเราต้องการที่จะเริ่มต้นทำกิจการใหม่ เริ่มงานมงคล , ขึ้นบ้านใหม่ , แต่งงาน , ทำสิ่งใหม่ ๆ ในชีิวิต เป็นต้น

ถ้าถามว่าโอนเงินทำบุญทำสังฆทาน หรือทำดีวันนั้นผลจะะออกมาอย่างไร ?

ก็ขอตอบว่า ... ความเป็นมงคลได้มีแก่ท่าน เพราะได้ทำกุศลทุก ๆ ครั้งที่ถึงฤกษ์ดี

และที่ดีเมื่อทำกุศลแล้ว ก็ควรจะอธิษฐานในสิ่งที่เราปราถนา จะได้ผลไวขึ้น เพราะมีเป้าหมายชัดเจน

:cool:[/quote]

6. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียปอ

เพื่อนฝากถามว่า จะขึ้นบ้านใหม่เดือน กุมภาพันธ์ อยากทราบว่าวันไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์ 2558 วัดท่าขนุนุ

แนะนำ

วันจันทร์ที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ แรม ๑๒ ค่ำ เดือน ๓ ได้ฤกษ์มหาสิทธิโชค (เจ้าคนนายคน)

วันอังคารที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ แรม ๑๓ ค่ำ เดือน ๓ ได้ฤกษ์มหาสิทธิโชคมหาเศรษฐี (ชีวิตหักเหในทางที่ดี)

วันจันทร์ที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๔ ได้ฤกษ์สิทธิโชค(เกียรติสูง)

เลือกเอาครับ สามวัน :cool:

8. getter

ขอบคุณครับ แล้วถ้าให้เลือก วันไหนดีที่สุดครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ถ้าขึ้นบ้านใหม่

วันจันทร์ที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๔ ได้ฤกษ์สิทธิโชค(เกียรติสูง)

10. getter

ขอบคุณมากๆ ครับ

11. po_ood

po_ood เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอ วัน เวลา ออกรถใหม่เดือน กุมภาพันธ์ มีนาคม เมษายน 2558 ด้วยครับ
    ไม่ทราบว่าฤกษ์พรหมประสิทธิ์ของวัดท่าซุง กับวัดท่าขนุน ปี 2558 ตรงกันไหมครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ วัดท่าซุง กับ วัดท่าขนุน ... ไม่ตรงกันครับ

ออกรถวันพฤหัสบดี จอดเก็บ ประเดิมใช้ครั้งแรก วันอาทิตย์

หรือ

ออกรถวันอาทิตย์ จอดเก็บ ประเดิมใช้ครั้งแรกวันพฤหัสบดี

แนะนำ ..... ออกรถ 12 มีนาคม 2558 ขับมาจอดเก็บ ประเดิมใช้งาน 15 มีนาคม 2558

ไฟล์ที่แนบมา:

• 2558 3.jpg
      2558 3.jpg
      ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      1,269
    • 2558 2.jpg
      2558 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      53.4 KB
      เปิดดู:
      521
    • 2558 4.jpg
      2558 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      727
  13. ธันยาภัทร์

ธันยาภัทร์ Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2015
    สวัสดีค่ะ....รบกวนขอฤกษ์ทำบุญบ้าน+ออฟฟิศ+โรงงาน(อยู่ที่เดียวกัน) เดือนมีนาคม หรือเดือนเมษายนก็ได้ค่ะ กิจการเกี่ยวกับข้าวค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ

ผมแนะนำ

วันจันทร์ที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๘ ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๔ ได้ฤกษ์มหาสิทธิโชค เจ้าคนนายคน

หรือ

วันจันทร์ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๘ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๕ ได้ฤกษ์อมฤตโชค บารมีแก่กล้า

หรือ

วันเสาร์ที่ ๔ เมษายน ๒๕๕๘ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๕ ได้ฤกษ์มหาสิทธิโชค หาเงินเก่งใช้เงินเก่ง

15. ธันยาภัทร์

กราบขออภัยจริงๆค่ะ....ดูในปฏิทินทั่วไปข้างขึ้น-ข้างแรมไม่ตรงกับของเฮียปอ
    เลยไม่ทราบว่าควรทำเช่นไร
    จันทร์ที่ 2 มีนาคม 2558 ขึ้น12ค่ำเดือน4 ปฏิทินทั่วไปเป็นขึ้น13ค่ำเดือน4
    จันทร์ที่ 23 มีนาคม 2558 ขึ้น3ค่ำเดือน5 ปฏิทินทั่วไปเป็นขึ้น 4 ค่ำเดือน5
    เสาร์ที่ 4 เมษายน 2558 ขึ้น15ค่ำเดือน5 ปฏิทินทั่วไปเป็นแรม1ค่ำเดือน5

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ปฏิทินสากลที่ใช้กัน ตอนนี้

ทางพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ท่านคำนวนการเดินของพระจันทร์

ตั้งแต่ 27 มิถุนายน 2557 จนถึง พ.ศ. 2559 - 60 โน่นครับ มันไม่ตรงกับ

หลักการเดินของพระจันทร์ที่ท่านได้ศึกษามาครับ

ซึ่งปฏิทิน 100 ปี กับ 150 ปี ยังมีถูก มีผิด ...

อาศัยผมศรัทธาในพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ... ก็ยึดถือเอาการคำนวนของท่านเป็นหลักครับ

ปฏิทินปี พ.ศ. 2557 ปฏิทิน 100 ปี

��ԷԹ 150 �� ��ԷԹ�ѹ�ä�� ��ԷԹ����¤��

17. ธันยาภัทร์

ขอบพระคุณเฮียปอเป็นอย่างยิ่งค่ะ ที่ได้ให้ความกระจ่าง
    ขออนุญาติถามอีกข้อนะคะ...บ้าน+ออฟฟิศ+โรงงานนี้ได้ดำเนินงานและอยู่อาศัย
    มาแล้วเป็นเวลา9-10ปี การใช้ฤกษ์นี้ก็ยังส่งผลดีเฉกเช่นการขึ้นบ้านใหม่หรือเปิดกิจการใหม่ เข้าใจเช่นนี้ถูกต้องหรือไม่คะ
    ขอบคุณค่ะ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ถูกต้องครับ

เช่น ถ้าทำบุญ วันจันทร์ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๘ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๕ ได้ฤกษ์อมฤตโชค บารมีแก่กล้า

กิจการงานต่าง ๆ ที่ดำเนินอยู่ คนที่อาศัยในบ้าน ต่อไปก็จะมี ชื่อเสียงมีพลังดีขึ้น ๆ ไม่น้อยหน้าใครในแวดวงที่เราดำเนินกิจการครับ

19. ธันยาภัทร์

ขอบพระคุณเฮียปอมากๆเลยค่ะ....ตั้งใจจะเลือกวันที่ 23 มีนาคม 2558 อยู่พอดีเลยค่ะ

20. Ratchasit95

Ratchasit95 สมาชิก

รบกวนสอบถามฤกษ์ตั้งศาลพระภูมิ (ตั้งเอง) เดือนมีนาคม-เมษายน นี้ครับ