ลดพิเศษทุกรายการ ถึง 1 เมษายน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Bad_measure, 6 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    รายการที่ 23

พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือครับ
    พระคุณหลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ แห่งวัดบางพระ เจ้าตำนานแห่งการสักยันต์ เสือแผ่น และยันต์ต่างๆซึ่งแฝงไปด้วยอาคมขลังและอุบายธรรม ผู้ที่ได้รับการสักยันต์เสือเผ่นจากหลวงพ่อเปิ่นไปแล้ว ต้องหมั่นทำแต่ความดี อาคมขลังที่อยู่ในตัวจะช่วยคุ้มครองให้พ้นจากอันตรายจากศาสตราวุธต่างๆ ในด้านวัตถุมงคลซึ่งส่วนมากจะมีรูปแหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือเป็นส่วนใหญ่ พระผงขี่เสือซึ่งเป็นของดีของหลวงพ่อเปิ่น มีประสบการณ์ยิ่ง ในด้านแคล้วคลาดคงทน จัดสร้างจากผงพุทธคุณ ด้านหลังเป็นยันต์มหาอำนาจ คือ ยันต์แม่ทัพ
    450 บาท พิเศษเดือนนี้ ลดเหลือ 350
    รับประกันความแท้ครับ

ด้านล่างนี่เปรียบเทียบเนื้อดูกับองค์ที่ผมเอามาให้บูชานะครับ ว่าเนื้อหามวลสารแตกต่างขนาดไหน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2010
  2. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 24 ปิดรายการเอาไปร่วมทำบุญครับ

ปลัดขิก หลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส จารมือ ยุกหลังครับ
    เด่นทางด้านเมตตาค้าขายครับ คนเก็บกันเยอะแล้วครับตอนนี้

เอาไปร่วมประมูลทำบุญตามลิ้งข้างล่างนี้ครับ
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...ไหว้ครู-๕๓-พระอาจารย์พรสิทธิ์.211623/page-936

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2010
  3. Bad_measure

รายการนี้มีใครสนใจมั๊ยครับ ตะกรุดดอกไม้ทอง ที่สร้างชื่อเสียงให้หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน

"ตะกรุดดอกทอง" ของหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ตะกรุดประสบการณ์เลื่องลือในด้านความรัก แต่เพื่อความไพเราะ ท่านจึงได้เปลี่ยนชื่อเรียกเป็น "ตะกรุดดอกไม้ทอง" ตะกรุดดอกไม้ทองเป็นตะกรุดที่มีพุทธคุณเด่นทางเสน่ห์ เมตตาอย่างเอกอุ

มีเรื่องเล่ากันว่าในแถบบางบาลอยุธยามีลูกศิษย์ของท่านคนนึง ทำตะกรุดตกบนพื้นและหญิงสาวข้างบ้านก็ได้เก็บมาคืนชายหนุ่มผู้นี้ ตั้งแต่นั้นมาหญิงสาวก็เกิดหลงไหลชายหนุ่มอย่างมากมาย พ่อของฝ่ายหญิงเห็นอาการแล้วเหมือนคนโดนของ จึงพาไปหาหลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา อยุธยา ท่านมีชื่อเสียง ทางด้านการแก้คุณไสย แต่ท่านก็ยังแก้ไม่หาย จนทราบภายหลังว่า สาเหตุเกิดจากตะกรุดดอกไม้ทองของหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน หลวงพ่อเมี้ยนจึงได้ถามถึงวิธีการแก้กับหลวงพ่อพูน และหลังจาก แก้ได้แล้ว หญิงสาวคนนี้ก็ไม่มีอาการดังกล่าวอีกเลย

หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ได้เรียนวิชาการทำตะกรุดดอกไม้ทองนี้ มาจากหลวงพ่อสนั่น วัดเสาธงทอง จ.อ่างทอง ซึ่งท่านบอกว่า ถ้าทำดีๆ ตะกรุดท่านสามารถอยู่ปืนได้ ซึ่งประสบการณ์เรื่องยิงไม่ออก ก็มีให้เห็นกันมาแล้ว โดยเป็นเหตุการณ์ที่ลือลั่นที่อำเภอบางไทรมาแล้ว เรื่องมีอยู่ว่ากระเป๋ารถประจำทาง ถูกคนร้ายดักปล้นรถ โดยนายคนนี้ ก็ฮึดสู้ เอากระบอกตั๋วตีแสกหน้าคนร้าย แตกหงายเก๋งไป คนร้ายอีกคน ก็กระหน่ำยิง โดยมาทราบภายหลังว่าเป็นปืนขนาด 11 มม. ยิงไม่ออก!! กระเป๋ารถก็หันกลับมาสู้ พร้อมด้วยคำด่าแม่ ปัง!! คราวนี้กระสุนโดนเข้าที่แขน คนร้ายตกใจวิ่งหนีไปกันหมด แต่ก็มีคนนึงโดนจับได้คาหนังคาเขา เรื่องนี้เป็นเรื่องที่โด่งดังมาก ที่สถานีตำรวจบางไทรในยุคนั้น ซึ่งกระเป๋ารถคนนี้ก็ใช้ตะกรุดดอกไม้ทองของหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพนอยู่ เลยทำให้ชื่อเสียงของหลวงพ่อพูนโด่งดังมากยิ่งขึ้น

ปัจจุบันนี้หลวงพ่อท่าน ก็ยังอยู่ และก็ยังทำตะกรุดดอกไม้ทองนี้อยู่ด้วย ใครสนใจก็แวะไปกราบท่านได้ครับที่วัดบ้านแพน อยุธยานี่เอง สำหรับท่านที่ชอบเรื่องราวเหล่านี้ แน่นอนอาจารย์ก็ได้มีข้อห้ามในการใช้ของของท่านอยู่ด้วยหลักๆ คือ ห้ามด่าพ่อล่อแม่ และห้ามผิดลูกผิดเมีย ดังนั้นถ้าใช้ของของอาจารย์ไหนก็แล้วแต่ ควรจะเคร่งครัดปฏิบัติตามกฏข้อห้ามที่อาจารย์ได้สั่งมาด้วยครับ ผมเคยอ่านเจอว่าใครที่ไม่ปฏิบัติตามกฏข้อห้าม ของไม่เสื่อม แต่ของจะไม่คุ้มครอง

ปล. วิธีจีบหนุ่ม จีบสาว ตามที่ได้มาครับ (เมตตาคุณณังอะระหังเมตตา) อาราธนา 9 จบก่อนออกจากบ้าน เวลาใช้จีบสาวนี่ เท่าที่ผมคุยกับหลวงพ่อพูน มานะครับ ท่านว่าให้ท่อง เมตตาคุณณังอะระหังเมตตา 3 รอบ พอท่องถึงรอบที่ 3 ลงคำว่า ตา!ให้จับมือเลยครับ งานนี้แหล่มไม่แหล่ม รู้กัน

ดอกนี้เก็บมานานหลายปีแล้วครับดูจากเนื้อตะกรุดดูซิครับ น่าจะประมาณปี 40 จำไม่ได้แล้วว่าได้มายังไง

4. Bad_measure

รายการที่ 25 ปิดรายการเก็บไว้ใช้เองครับ

หลวงพ่อจักร วัดเขารังไก่ ตะกรุด หนังกระทิง
    ตะกรุดโทน กระทิงเถื่อน

นี่ก็ของแปลกอีกแล้ว ที่หลวงปู่จักร สร้าง เป็นตะกรุดโทนหนังกระทิง บังเอิญ หรือจงใจไม่ทราบ ที่ลูกศิษย์ หลวงปู่กลับมาจากต่างประเทศหอบเอา หนังกระทิงป่าสีดำเงา มีใบโพธิ์ที่หน้าผากแต้มเป็นสีขาว และท้าวทั้งสี่ ใส่ถุงเท้าขาว (หลวงปู่เรียก วัวพระยา) ให้หลวงปู่ท่านลองนั่ง หลวงปู่ก็นั่งฉลองศรัทธาปลุกเสกของอยู่ เป็นหลายคืน ท่านก็เห็นดีเห็นงามด้วยที่จะเอาหนังกระทิงนี้มาทำตะกรุด ท่านบอกว่า กระทิงนี้มัน ปราดเปรียว มันเด็ดเดี่ยวเดินตัวเดียว และดุ ดี ถ้ามาทำตะกรุด จะ เด็ดเดี่ยว มุ่งมั่น ฮึกเหิม มีพลัง ดี ซ่อนอยู่ ว่า แล้ว หลวงปู่ก็ลงวิชาตะกรุดโทน ที่ แบบเดียวกับลงรอบเขา ระเบิดด้าน หรือ ยิงข้ามเขาหลวงปู่ไม่ได้ ม้วนและปลุกเสกตะกรุดอยู่หลายวัน จากนั้นเอาหนังกระทิงที่รองนั่งปลุกเสกมาตัดเป็นแผ่น ลงยันต์ “มหาอำนาจ กลืนเลือด” หุ้มเขาไปอีกชั้นหนึ่งและทำการถักเชือกที่หัวท้าย ลงทองและปลุกเสกอีก หลวงปู่บอกว่า ตอนปลุกเสกแปลกดี นิมิตออกไปทางตะกรุดโทน แต่ มีแคล้วคลาด กันภัยไว ๆมากเลย มีเด็ดเดี่ยว แบบไม่ต้องง้อใคร คนส่วนใหญ่จะมาง้อเรา เอง ทางเมตตาก็มีไปทางให้ คนเอาอกเอาใจ มีพลัง แปลกๆแฝงอยู่ มันจะฮึกเหิม มาคนเดียว คนจะเห็นเราเป็นกองทัพ เราเองจะมีพลังแฝงอยู่ไม่หมดเลย เอ !!! พูดไม่ค่อยถูกว่าตะกรุดนี้ดีทางไหนแต่ ดูๆ ไปก็ครบทุกอย่าง ครอบจักรวาลเลย ละมั้ง เอาว่า มีตะกรุดนี้ดอกเดียว มีใจสู้ ไม่ถอยเลยละ ชนะซะด้วย คนที่ กลัวนั้นกลัวนี้ ไม่ต้องกลัวเอาตะกรุดนี้พกไว้ ชนได้หมดชนะเป็นของเราด้วยนะ
    ตะกรุด กระทิงโทน สร้างได้แค่ 738 ดอก

ตอนแรกว่าจะไม่เอาออกมาครับ เคยใช้อยู่
    รับประกันความแท้ครับ จะแกะหลอดออก ถ่ายรูปโค้ทให้ดู แล้วแต่แกะหลอดไม่ออก ครับ ถ้าเช่าไปแกะออกมาออกมาไม่มีโค๊ท ไม่มีรอยจารหลวงปู่ ผมคืนเงินให้เต็ม +500 ค่าตกใจครับ

ดอกนี้ 1,000 บาท ลดเหลือ 900 บาทครับ (หายากครับ)

5. Bad_measure

เหล็กไหลหลวงปู่จักร

ตอนไปกราบหลวงปู่ ทำบุญไป 2,000 ได้มา 2 ลุกครับ พุทธคุณครบทุกด้านครับ หลวงปู่เล่าให้ผมฟังว่า ลูกศิทย์ท่านหนึ่งที่ได้เหล็กไหลของหลวงปู่ไป จะเอาไปขาย ก่อนจะขายก็ลองยิง ยิงไม่ออกนะครับ แต่พอตกลงขายปั๊บ โป้ง เหล็กไหลหายไปเลยครับ
    เหล็กไหลนี่หลวงปู่ได้มาตอนธุดงนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2010
  6. Bad_measure

รายการที่ 26 ปินรายการเก็บใช้เองแล้วค๊าบบบ

แมลงปอเรียกทรัพย์ รุ่น 2 เนื้อกำไรธารวดีล้วนครับ

ตอนหลวงพ่อธุดงค์มีเรื่องแปลกๆ อยู่เสมอ วันหนึ่งหลวงพ่อนั่งสมาธิในกลดมีนางฟ้าปรากฏในสมาธิบอกว่าหลวงพ่อ ให้ช่วยขุดสมบัติขึ้นมารักษาไว้หน่อย รุ่งเช้า ท่านได้ไปขอแรงชาวบ้านขุดได้ไหโบราณ 3 ใบ ภายในบรรจุลุปปัดสีสิ่งอาถรรณ์ เครื่องประดับโลหะเก่าๆ และกำไรสัมฤทธิ์ ขึ้นสนิทเขียวหมดแล้วไปบรรจุในถ้ำพร้อมทั้งอธิษฐานจิตตลอดมาร่วม 20 ปี หลวงพ่อเล่าว่าวันพระใกล้สิ้นปี (จำวันไม่ได้) ไหว้พระทำสมาธิปกติมีผู้หญิงรูปร่างใหญ่โตมาขอให้ท่านนำกำไลที่เก็บไว้มา หล่อเป็นแมงปอเรียกทรัพย์ เธอบอกว่าสมบัติของเธอเมื่อรวมกับวิชาหลวงพ่อแล้ว จะได้ช่วยเหลือผู้คนได้อีกมาก หลวงพ่อมาพิจารณาก็เห็นชอบด้วย เพราะ 2 สิ่งนี้ มีแต่ให้คุณ คือ วิชาแมลงปอเรียกทรัพย์ก็ช่วยให้เงินทองทรัพย์สมบัติโชคลาภสมบูรณ์บริบูรณ์ ส่วนกำไลเป็นของวิเศษของโบราณที่เขาลงวิชาทางมหาลาภ เงินทองทำอะไรมีแต่เหลือล้นได้กำไลมาแต่เดิมแล้ว และลงไว้แรงมากด้วยดังนั้น จึงช่วยในเรื่องของการค้าขายดีขึ้นการค้าทำธุรกิจงอกงามแน่นอน

หลวงพ่อบอกว่า เมื่อเทวดาเจ้าของกำไรเขามาแนะมาบอกแสดงว่าต้องดี สมบัติของเขาจะได้ร่วมกับวิชาแมลงปอที่ขลังอยู่เดิม ช่วยให้แมลงปอรุ่นนี้เป็นรุ่นพิเศษมีเทวดาคอยรักษา คอยช่วยเหลือ ค้ำจุนให้มีกำไรงอกงามขึ้นเรื่อยๆ แมงปอก็เรียกทรัพย์เงินทองสมบูรณ์บริบูรณ์อยู่แล้ว จึงพิเศษมากเข้าไปอีก

ขอเท้าความวิชาแมงปอเรียกทรัพย์ : แมลงปออยู่เป็นฝูงบินอยู่ที่ไหนบริเวณนั้นจะสมบูรณ์อุดมด้วยอาหาร แมลงปอจึงเป็นแหล่งทรัพย์ แหล่งความอุดม ติดอยู่ที่ไหนสมบูรณ์บริบูรณ์โชคลาภเงินทอง การค้าขายเพิ่มพูนที่นั่นและปรากฏชัดว่าแมลงปอเรียกทรัพย์ของหลวงพ่ออยู่ที่ ไหน ค้าขายดีธุรกิจการค้าบริษัทก็เจริญขึ้น ไว้ในบ้านก็มีโชคลาภถูกหวยทุกบ้านไป

2 องค์นี้เช่ามาจากวัดครับ เห็นในถาด มี สี ออกเขียวๆ องค์เดียว นอกนั้นสีชมพูหมด เห็นแปลกดีเลยเอามาครับ แต่เหมือนเขาหล่อมาไม่ดีครับ หางแมลงปอหายไปหน่อยแต่ยันต์อยู่ครบครับ องค์ซ้ายผมเก็บไว้ใช้เองครับ

องค์ขวาสีชมพู ราคา 1,000 บาท ลดเหลือ 800 บาท
    รับประกันความแท้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  7. Bad_measure

รับประกันความแท้ทุกรายการครับบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2010
  8. Bad_measure

ปิดรายการครับ

เนื่องจาก PM มาหลายท่านนะครับ ผมเปิดราคาเนื้อว่านสบู่เลือดองค์สีแดง เลยนะครับ 2200 บาท ตามภาพครับ ปัจจุบันที่อื่น 2500+ แน่นอนครับแล้วหายากแล้วด้วยครับ คนเก็บกันหมด แบ่งแค่องค์เดียวเท่านั้นครับ อีก 2 องค์ขอเก็บไว้ครับ

9. Bad_measure

โปรโมชั่นนี้ยังมีเหลืออยู่อีก 1 องค์นะค๊าบบบ

10. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    เออ....เสี่ยแบดครับ

ไม่ทราบว่าชิ้นนี้ ราคาเท่าไรครับ สนใจ ๆ

11. Bad_measure

ดันยามดึก ก่อนนอนครับ

12. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    คงไม่ต้องอธิบายมากสำหรับพุทธคุณตะกรุดดอกนี้ :cool:

13. Bad_measure

เสี่ยใหญ่มาเองเลยค๊าบบ

14. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ไม่ลงให้บูชา ยังเอามายั่วอีกนะ

แน่จริง..ปล่อยสิ จะจองก่อนเลย..อิ อิ

15. Bad_measure

รายการนี้ถ้าไม่มีใครชอบเดี๋ยวเก็บไว้ใช้เองครับ ยังนึกเสียดายอยู่ อิอิ
    เล่าต่อนิดๆครับ ดอกนี้ผมคาดไปด้วยตอนไปกราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ แล้วขอตะกรุดลูกปืนของพระอาจารย์ (ตะกรุดลูกปืนนั้นเด่นเรื่องเหนียวมากครับ) แล้วพระอาจารย์ก็ชี้มาที่ตะกรุดหนังกระทิงดอกนี้ครับ เลยเข้าใจว่าเหนียวด้วยครับส่วนเรื่องมหาอำนาจนี้มีอยู่มากครับ คาดไปเจอคนที่ไม่ชอบเราก็จะเกรงๆไม่กล้าสบตาเลยครับ

16. Bad_measure

^^....ชั่งใจหนักเลยคับ

17. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

นายยย เอาเลย อย่าป๊อดดดดดด .... 5 5 5 5 5 55

18. sweetcheeks-shop

sweetcheeks-shop เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    ถามหน่อยได้ไหมครับ แมงปอ รุ่นหนึ่ง สอง สาม ต่างกันตรงไหนครับ

รู้สึกว่าผมจะมีเนื้อกำไลทราวดีรุ่นสามครับ จริงๆอยากได้รุ่นหนึ่งกับสองด้วย แต่ช่วงนี้หาปัจจัยอยู่เลย มีแต่ของอยากได้ อิอิ

19. Bad_measure

วันนี้ส่ง EMS ให้ท่านที่โอนเงินมาแล้วตามนี้ครับ
    คุณ อรณัชชา มุสิกานนท์ EF204910926TH
    คุณ ปิยะ ถนอมศักดิ์ศรี EF204910930TH
    คุณ อานนท์ ศุภทวีวุฒิ EF204910957TH

20. Bad_measure

รุ่น 3 ออกมาแล้วหรอครับ ผมทราบมาเนื้อโลหะมี 2 รุ่นนะครับ ส่วนความแตกต่างระหว่างรุ่น 1 กับรุ่นสอง

-รุ่น 2 หางจะยาวกว่ารุ่น 1 ตรงท้ายสุดของหางจะมีป่องๆ ยาวเพิ่มมาจากรุ่น 1 ครับ

-รุ่น 1 ใต้หัวแมลงปอตรงส่วนที่เป็นปากจะมีรูสามารถร้อยห่วงใด้ รุ่น 2 ตันครับ

ลงไว้เป็นความรู้ครับ หากผิดพลาดขออภัยครับและช่วยชี้แนะด้วย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้