วัตถุมงคลยุคใหม่ แรงๆ อย่างนี้ต้องมีเอาไว้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Phichimaru, 5 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    ได้รับเหรียญแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    ได้รับเหรียญแล้วครับ ขอบคุณมาก

3. Phichimaru

Phichimaru Active Member

21 ธันวาคม 2008

ขอบคุณครับ คุณkikhoh

4. ktopas999

ktopas999 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้ว-16-6-2552

โอนเงินแล้วว้ันนี้ 16-6-2552
    จำนวน 3,401.11 บาท
    วันที่ 16 มิย.2552 เวลา 11.07น.

5. Phichimaru

พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ

ขอบคุณครับ

6. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอจองครับ

7. Phichimaru

จัดส่งให้แล้วครับ (19/06/52)

ขอบคุณครับ

8. Phichimaru

ต้องขออภัยด้วยครับ
    รายการนี้คุณ t1148 จองไว้แล้วครับ
    ถ้าสนใจรายการนี้อาจต้องรออาทิตย์หน้าครับ

ตอนนี้ผมมีแต่ประทับนั่งใหญ่ครับ

9. Phichimaru

รายการที่ ๕๘ เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ รุ่น ลูกระเบิด (มหายันต์ ไพรีพินาศอริราชศัตรูพ่าย)

เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ รุ่น ลูกระเบิด ซึ่งเป็นเหรียญที่สร้างมาและมีประสบการณ์เป็นที่รู้จักดีอยู่แล้วฯ เกิดจากนิมิตที่เทพมาเข้าฝันให้สร้าง เป็นลักษณะยันต์อย่างนี้ อาจารย์หม่อมท่านมีอาจารย์ที่ศรัทธาหลายรูป เช่น พระเทพโมลี เป็นลูกศิษย์ของสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ ผู้ซึ่งเป็นอาจารย์ถวายธรรมะให้แก่ในหลวงทุกๆวันพระ และเป็นพระอาจารย์ที่ได้เข้าพิธีตอนในหลวงทรงผนวช และ หลวงปู่จันทร์หอม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของสมเด็จลุ่น สังฆราชฝั่งลาว อาจารย์หม่อมท่านก็จะสร้างพระ ถวายอาจารย์เหล่านี้ไว้แต่ไม่มากพระทั้งหมดที่สร้างก็จะถวายให้พระบรมฯ โดยให้ทางวังเก็บบล็อกและทำลายไม่ให้เหลือที่โรงงานเป็นอันขาด (เนื่องจากมีคนโทรไปถามหาซื้อบล็อค ) ต่อมาก็พระบรมฯ แจกให้ทหารสามจังหวัดภาคใต้ หรือไม่ก็อาจารย์หม่อมก็จะแจกก่อนถ้าเหลือจากแจกก็เก็บเข้าวังสถานเดียวครับเหรียญแต่ละเหรียญมีที่ปลุกเสกแตกต่างกันเช่น เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ ออกที่พระตำหนักอยุธยา ปลุกเสกที่นั้นด้วย และนำไปปลุกเสกที่ชุมพร ปี 48 ที่ศาลกรมหลวงชุมพร และทางอาจารย์หม่อมก็ได้มอบให้วัดป่าฯส่วนหนึ่ง วัดป่าก็ได้ปลุกเสกที่วัดราชผาฯ อีกครั้งหนึ่ง และได้นำไปปลุกเสกที่วัดป่าสิริฯ วัดในพระพี่นางฯ อีกครั้งหนึ่งและพระเครื่องที่อยู่วัดป่าก็ถวายให้พี่นางฯ อีกครั้งหนึ่งเพื่อสำหรับคนทำความดี แต่โดยหลักแล้วรุ่นนี้จะอยู่วังและทหารสามจังหวัดภาคใต้

เหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เนื้อทองแดงบริสุทธิ์ มีรูปลักษณะเป็นเหรียญสามมิติรูปไข่ ขนาด 3x3.5 ซม. ด้านหน้าเป็น รูปกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ครึ่งพระองค์แกะนูนสูงเด่นเป็นสามมิติ พระพักตร์ชัดเจนสง่างามมาก ขอบเหรียญด้านหน้าวงในเป็นยันต์รูปกงจักรหมุนติดต่อกันไป เพื่อฟาดฟัดศัตรูหมู่มาร ขอบเหรียญด้านนอกเป็นรูปเขี้ยวฉลามเรียงล้อมโดยรอบ ยันต์หัวท้ายของเหรียญด้านหน้าเป็นรูปลูกระเบิดน้อยหน่า และลูกระเบิดสมัยใหม่ เพื่อใช้ดักกันภัยจากลูกระเบิดทุกชนิด ใต้องค์กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เป็นยันต์ ๒ ระดับ ไล่ระดับกันลงไปคล้ายเป็นแท่นที่บูชาพระองค์ เหรียญด้านหลัง เป็นรูปยันต์โบราณพิทักษ์ชาติ และเอาชนะศัตรู ด้านบนจารึกคำว่า ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ขอบเหรียญด้านหลังนี้ทำเป็นรูปปลายกระสุนปืนเอ็ม 16 เรียงรายรอบด้าน โดยหันปลายกระสุนปืนเข้าหาตัวยันต์ เหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ มีจุดมุ่งหมายในการทำเพื่อสร้างพลังกู้ชาติ ป้องกันชาติที่เหนียวแน่นที่สุด ยันต์โบราณที่ลงเป็นยันต์เหนียว มีฌานครบทุกอย่าง สร้างขึ้นในปี พ.ศ. 2548 ประกอบพิธีพุทธาภิเษกที่ พระอุโบสถ วัดราชผาติการาม กรุงเทพฯ และที่ อุโบสถ วัดป่าสิริวัฒนวิสุทธิ์ในพระองค์ จ.นครสวรรค์อานุภาพเด่น คือ ดุ ฟาดฟันศัตรู และเอาชนะอาวุธทุกชนิดได้

[​IMG][​IMG]

ให้บูชา ๖๐๐ บาท คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->yian<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2217043", true); </SCRIPT> สมาชิก จองแล้วครับ

นาย พิชิต บุตรลักษณ์
    โทร 084-6649-326
    บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาอาคารเสริมมิตรทาวเวอร์
    เลขที่บัญชี 249 -202893 - 3
    รับประกันความพอใจ
    จัดส่ง EMS ฟรีทั่วประเทศ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2009
  10. Phichimaru

!!HOT!!
    รายการที่ ๕๙ เหรียญพระนเรศวร พิธีรุ่นปราบไพรีอริศัตรูพ่าย โดยอาจารย์หม่อม สุดยอดพิธียิ่งใหญ่อลังการ แบบที่ 1 พ่อพระนเรศวรประทับยืนบนหลังช้าง ๓ เศียร

เหรียญพระนเรศวร พิธีรุ่น ปราบไพรีอริศัตรูพ่าย ที่จังหวัดอยุธยาปี 2549 ณ บริเวณศาลพระเจ้านเรศวรมหาราช อาจารย์ หม่อม จัดสร้าง นิมนต์พระสายป่าจำนวนมากที่สุดในจังหวัดอยุธยาเคยมีมา เป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในอยุธยาเคยมีมา เนื้อทองแดง สูง : 3.8 ซ.ม กว้าง : 3.0 ซ.ม

วันที่มีพิธีเจริญชัยมงคลคาถานั้น นิมนต์พระผู้ใหญ่ทั้งประเทศ จำนวน ๕,๐๐๐ รูป รอบทุ่งลุมพลี ล้อม พระบรมราชานุสาวรีย์ของพระองค์ท่าน ครับ โดยเหรียญและผ้ายันต์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช รุ่นปราบไพรีอริศัตรูพ่าย รวมทั้งหนังสือสวดพระพุทธมนต์ จะนำขึ้นทูลเกล้าฯ ถวาย สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร โดยเสด็จพระราชกุศล เพื่อพระราชทานแก่ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ครู และผู้ปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้เสียสละและผู้ปฏิบัติหน้าที่ทดแทนคุณแผ่นดินด้วยความกล้าหาญ

****ทุกวันนี้เริ่มหายากขึ้นแล้วครับ โดยเฉพาะเหรียญประทับยืนนี้ครับ

ให้บูชาองค์ละ ๙๕๐ บาทครับ

คุณ t1148 จองแล้วครับ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2009
  11. Phichimaru

รายการที่ ๖๐ เหรียญพระนเรศวร พิธีรุ่นปราบไพรีอริศัตรูพ่าย โดยอาจารย์หม่อม สุดยอดพิธียิ่งใหญ่อลังการ แบบที่ 1 พ่อพระนเรศวรประทับนั่ง

ให้บูชาองค์ละ ๗๕๐ บาทครับ

คุณfreedomk จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2009
  12. Phichimaru

รายการที่ ๖๑ เหรียญพระเจ้าตากสินมหาราช พิธีรุ่นปราบไพรีอริศัตรูพ่าย โดยอาจารย์หม่อม สุดยอดพิธียิ่งใหญ่อลังการ ประทับนั่งใหญ่

+++++หายากขึ้นทุกทีครับ+++++

อาจารย์ศุภณัฐ ชัยชนิตย์ (อาจารย์หม่อม ท่านมีอาจารย์ที่ศรัทธาหลายรูป เช่น พระเทพโมลี เป็นลูกศิษย์ของสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ และ หลวงปู่จันทร์หอม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของสมเด็จลุน สังฆราชฝั่งลาว ) เป็นประธานจัดสร้างและเจ้าพิธี ณ วัดหนองตะเคียน ต.บ้านจาน ศรีสะเกษปลุกเสกโดยพระอาจารย์สายป่า และพระร่วมนั่งปรก จำนวน 2551 รูป

ด้านหลังเหรียญรุ่นนี้จะมีอัษรภาษาไทยเล็กๆ ว่า "สมเด็จพระมหาจักรพรรดิ์ มหากษัตริยาธิราชเจ้ามหาบรมไตรโลกนาถ นวโลกุตรธรรมไตรโลกนาถสุนทราธิราชบดี" ชัดเจน สวยงามครับ

ให้บูชาองค์ละ ๙๐๐ บาทครับ คัดมาสวยๆ ชัดเจนทุกรายละเอียดครับ

เพิ่มเติมครับ
    ***สำหรับเหรียญรุ่นนี้ เหรียญหลังๆจะมีการตัดเหรียญที่ดูไม่ละเอียดเท่าไหร่ครับ มีขอบคมด้านหลังเหรียญอาจเป็นเพราะเกิดจากการสึกหรอในระหว่างที่สร้างเหรียญจำนวนมาก และบางท่านอาจเห็นว่ารายละเอียดที่ด้านหลังดูจะตื้นขึ้นบ้างเล็กน้อย โดยเฉพาะกลุ่มยันต์ด้านขวามือของเรา จะสังเกตุเห็นชัดเจนครับ แต่รายละเอียดส่วนใหญ่นั้นขอให้ดูที่มีครบ และตัวอักษร ตัวอักขระต้องชัดอ่านออก เนื้อเหรียญเป็นรัสมีออกจากศูนย์กลาง จะมีเนื้อทองแดง และเนื้อเงินครับ ทุกเหรียญผ่านพิธีแน่นอน หายห่วงครับ

<!-- google_ad_section_end -->

13. freedomk

ถ้าอย่างนั้นขอจองเหรียญนี้ก่อนนะครับ แล้วถ้าเหรียญนั้นมาแล้วช่วยจองไว้ให้ผมด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2009
  14. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007

น้องต้น องค์นี้ยังพอเหลือให้พี่ยอไปใช้มั่งมั้ยครับ

.... :z7

15. Phichimaru

ได้ครับ โอนเมื่อไหร่ติดต่อด้วยนะครับ
    ส่วนพระเจ้าตากสิน ประทับนั่งเล็กถ้าได้มาจะเก็บไว้ให้ครับ

ขอบคุณครับ

16. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ผมขอจองรายการที่59 พระนเรศวรทรงช้างเพิ่มครับ

17. Phichimaru

รับทราบครับ

ผมจะจัดเก็บไว้ให้อย่างดีครับ

18. Phichimaru

หมดแล้วครับผม ไม่ค่อยได้เจอครับรุ่นนี้ยิ่งเป็นของหลักๆ ใครเจอก็รีบเก็บครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. Phichimaru

Hot+++

มีวัตถุมงคลแรงๆมาแนะนำกันครับ

พรายกุมารทอง ผงพรายกุมาร จัดสร้างเป็นครั้งแรก
    หลวงพ่อสาคร มนุญโญ วัดหนองกรับ จ.ระยอง

หากจะพูดถึงกุมารทองหรือพรายกระซิบนั้น เป็นความเชื่อศรัทธาเลื่อมใสของชาวพุทธ แม้แต่ชาวต่างชาติยังบินข้ามน้ำข้ามทะเลมาบูชากุมารทองเพื่อนำกลับบ้านไปบูชา เพราะเชื่อในอิทธิปาฎิหาริย์ของกุมารทอง ที่จะนำพาความร่ำรวยและความอยู่เย็นเป็นสุขมาให้กับครอบครัว
    การสร้างพรายกุมารทองได้จัดสร้างขึ้นตามตำราโบราณาจารย์และรวบรวมสุดยอดมวลสารต่างๆรวมผงเก่าของหลวงปู่ทิม อิสริโก ผงเก่าของหลวงพ่อสาคร ผงพุทธคุณต่างๆ ผงว่าน แป้งเสก น้ำมันพรายช้างผสมโขง ดิน 7 โป่ง ดิน 7 ปลวก ดิน 7 ท่า ดิน 7 ป่าช้า ขี้ตะใคร่เสมา 7 วัด และมวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้คือผงพรายกุมารต้นตำหรับ ซึ่งหลวงปู่ทิม ได้มอบไว้ให้กับหลวงพ่อสาครผงพรายกุมารมหาภูติ ที่นิยมเรียกกันสั้นๆ ว่า "ผงพรายกุมาร" การทำผงพรายกุมาร นั้นเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน ผู้สร้างจะต้องกำหนดฤกษ์ผานาทีตลอดจนพิธีกรรมต่างๆ ให้ถูกต้องตามตำรา ซึ่งเคล็ดการสร้างโดยนำภูติ (ไม่ใช่ผี) ที่ยังไม่ถึงเวลาจุติแล้วมีเหตุต้องมีอันเป็นไปก่อนเวลาอันควร มาอธิษฐานจิตบวชให้เป็นเทพ ซึ่งพระเกจิอาจารย์ที่ทำได้จะต้องสำเร็จธรรมชั้นสูงเท่านั้น เมื่อภูติได้รับการบวชเป็นเทพ เราจะเรียกว่า "พ่อพราย" ชื่อเต็มก็คือ "พ่อพรายมหาภูติ" มีฤทธิ์ มีเดช มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวเอง จึงยืนยันได้ว่าจะไม่เป็นอันตรายต่อผู้อาราธนาพกติดตัว 100% มีแต่คุณและคุ้มครองผู้ที่อาราธนาพกติดตัว<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>

การปลุกเสกพรายกุมารทอง หลวงพ่อสาครท่านได้ปลุกเสกพระเวทเดี่ยว เพื่อเพิ่มพลานุภาพให้กุมารทองศักดิ์สิทธ์ และมีอิทธิฤทธิ์ เมื่อนำไปบูชาก็จักเกิดพลังพุทธานุภาพตามวัตถุประสงค์ อาทิ ค้าขายเรียกลูกค้าให้เข้ามาอุดหนุนซื้อสินค้า ให้เงินทองใหลมาเทมา เฝ้าดูแลบ้านมิให้สัมภเวสีผีเร่ร่อนหรือสิ่งชั่วร้ายที่เป็นอัปมงคลเข้ามาสร้างความเดือดร้อนให้แก่คนในบ้าน กุมารทองก็จะคอยปกป้องรักษาคนในบ้านอย่างสุดชีวิต<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p>ใครสนใจก็รีบบูชากันด่วนครับ</O:p>
    <O:p>โดยเฉพาะฝังตะกรุดทอง</O:p>

20. freedomk

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ
    วันที่ 24/06/52 เวลา 20:39
    จากบัญชีเลขที่ 187****KTBA
    เข้าบัญชีเลขที่ 2492028933 SCBA
    จำนวนเงิน 750.00

นาย ยงยุทธ โกยโภไคสวรรค์
    52/89 หมู่บ้านภูเก็ตวิลล่า 2
    ถนนเจ้าฟ้า ตำบลวิชิต อำเภอเมือง
    จังหวัดภูเก็ต 83000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้