หมดแล้ว วัตถุมงคล เพื่อซื้อทอง"หล่อเกศ ลพ.เจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น 19 นิ้ว" ครูบาบุญปั๋น

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 28 กุมภาพันธ์ 2015.

1. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ 509.-

2. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ร่วมบุญซื้อทองหล่อพระเกศหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น 100.- ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    วันนี้เวลา 13.17 น. ได้โอนร่วมบุญซื้อทองหล่อพระเกศ หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เรียบร้อยแล้ว จำนวน 500 บาท
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยที่มีจิตเป็นกุศลที่ได้ร่วมบุญกันในครั้งนี้ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ:cool:

4. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

เพิ่งกลับมาจากงานศพคุณอา

อนุโมทนาบุญด้วยและขอบพระคุณครับที่เมตตาร่วมบุญนี้ครับ

5. ransang

เกศของหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์นี้ไม่เหมือนองค์เดิมเพราะท่านอาจารย์ได้รับนิมิตรมาเป็นดอกบัว 7 กลีบ และเกศนี้ท่านอาจารย์ได้เพิ่มอักขระ 7 ตัวที่เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ทวดคือ สัง วิ ธา ปุ กะ ยะ ปะ ซึ่งมีความหมายโดยในอีก

และด้วยที่ท่านอาจารย์คิดจะนำทอง และ เงิน มา"หล่อเกศ ลพ.เจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น 19 นิ้ว" นั้นก็ได้สอบถามบุคคลที่นับถือถึงความสำคัญและผลอานิสงค์บางประการ จนท่านอาจารย์ทราบมาว่า ขึ้นอยู่กับผู้ทำพิธีในการที่นำทองหล่อเกศนี้จะช่วยให้มีเทวดาท่านมาดูแลรักษาองค์พระนั้นมากขึ้น ผมขอเล่าแบบมโนประมาณนี้ครับ

ส่วนอานิสงค์การหล่อเกศนี้จะมาเล่าอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2015
  6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนแล้ว วันนี้ เวลา 09.28 น. 350 บาท ที่อยู่เดิม ขอโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน ๙๕๐ บาท เมี่อ ๓ มีค. เวลาประมาณ๑๐.๕๖ น.เป็นค่าร่วมบุญบูชาพระ ๓รายการที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

8. ransang

รับทราบครับผม ขออนุโมทนาบุญและขอบพระคุณครับผม

9. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ผมและครอบครัวได้โอนเงินร่วมบุญซื้อทองหล่อพระเกศหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น จำนวน ๑๓๐ บาท เมื่อเวลา ๑๒.๒๕ น. ครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

นิพพานะ ปัจจโย โหตุ

10. ransang

ข้อมูลที่ท่านอาจารย์ได้ลงไว้

ขอเชิญร่วมบุญซื้อทองคำ หรือ บริจาคทองคำ เงิน นาก

เพื่อนำไปร่วมเททอง “พระเกศ” ลพ.เจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น
    ในงานเททองหล่อ ลพ.เจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น หน้าตัก 19 นิ้ว

โรงหล่อพระบางใหญ่ จ.นนทบุรี

วันจันทร์ ที่ 9 มีนาคม 2558 เวลา 12.39 น.

โดย “เวียงนาคราช คณะทานบารมี” ขอเชิญทุกท่านร่วมซื้อทองคำ
    หนัก 25 สต. 50 สต. หรือ 1 บาท ตามจำนวนที่ได้ร่วมรวมเงินทำบุญได้
    และทุกท่านสามารถบริจาคทองคำ เงินแท้ นาก ตามแต่ศรัทธา

มาร่วมเททองหล่อพระเกศ ออกแบบมีลักษณะดอกบัวมีกลีบ 6 กลีบตรงกลางเป็นกลับรวมที่ยังไม่ได้บาน 1 กลีบ รวมเป็น 7 กลีบ หมายถึง วิมุตติทั้ง 7 มีอักขระล้านนาที่จารึกคำว่า “สัง วิ ทา ปุ กะ ยะ ปะ” จำนวน 7 คำ ที่ด้วยพระบารมีมหาพระโพธิ์สัตว์ ลป.ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ได้แก้ปริศนาจากคณะทูตศรีลังกา ที่ออกอุบายในการจะยึดเมืองเป็นประเทศราชใต้อาณานิคม เป็นการทำสงครามแบบหนึ่งแต่ไม่ได้ใช้การทหารเข้ามาสู้รบให้เสียเลือดเนื้อ จนสามารถแก้ปริศนานี้ออก ทำให้มีชัยชนะไม่ต้องตกเป็นประเทศราช ยังได้รับทรัพย์สมบัติมากมายที่ทางศรีลังกาถวายมาด้วย พร้อม ลป.ทวด มีสิทธิครองแผ่นดิน 7 วัน 7 คืนถือว่าเป็นพระมหากษัตริย์องค์หนึ่ง แต่ ลป.ทวด ท่านได้รับนี้คือการสร้างมหาบารมีครั้งใหญ่

ด้วยบุญกุศลในการหล่อ “พระเกศ” ด้วยทองคำ จึงมีอานิสงส์มากมาย ต่อบุคคลที่เกิดทั้ง 7 วัน เป็นมงคลที่เกื้อหนุนดวงชะตาชีวิต มีความเจริญในหน้าที่การงานกิจการเรือกสวนไร่นาอุดมสมบูรณ์เป็นมหาลาภ เป็นที่รักษาใคร่ต่อเหล่ามนุษย์ อมนุษย์ ภูตผีปีศาจอสูรกายวิญญาณสัตว์เดรัจฉานทั้งหลาย และเกื้อหนุนยกภูมิจิตภูมิธรรมให้สูงยิ่งๆขึ้นไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2015
  11. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมขอร่วมบุญด้วย 300- (ไม่ขอรับวัตถุมงคลครับ) สาธุ! โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

12. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ผมและครอบครัวรวมถึงบิดามารดา ร่วมบุญซื้อทองคำหล่อพระเกศ 100 บาท โอนแล้วครับ
    ขอถวายอานิสงฆ์แด่ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกเจ้า พระโพธิ์สัตว์ พรหม เทวดา ปรมาจารย์เทพเซียน ครูบาอาจารย์ทั้งหลายของข้าพเจ้าที่สืบ ๆ กันมา รัตนะทั้ง 7 ท่านพยายมราชและบริวาร ขอท่านได้โปรดโมทนาบุญ เสมือนท่านได้กระทำด้วยตัวท่านเอง สาธุ และขอท่านได้โปรดเป็นพยานบุญและบอกกล่าวให้ทุกท่านได้อนุโมทนาสาธุการ ด้วยเทอญ

13. ransang

รับทราบครับผม

14. ransang

ค่ำ ๆ นี้จะมาสรุปยอดเงินร่วมหล่อเกศครับผม

15. ransang

ผู้ร่วมบุญ .........ยอดเงิน

supachaipnu............2,000
    j999 ........................900
    runkey .................. 1,200
    kiati_sak .................300
    sumobaimon ........ 300
    พระสารทะ ................ 500
    paitoon01 ................ 509
    อุทยัพ .........................130
    misterguy ................ 300
    เติบโต ........................100

รวมเงิน .........6,239..บาท

ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

16. ransang

ตามที่ท่านอาจารย์ได้บอกบุญเพื่อรวบรวมปัจจัยมาซื้อทองหล่อเกศ ลพ.เจ็ดกษัตริย์องค์ปฐมต้น ทางเฟสบุค ท่านอาจารย์รวบรวมปัจจัยได้ประมาณ 15000 บาท และพร้อมกับมีหลายท่านส่งทองมาร่วมหล่อมากมาย ดังภาพครับ (ภาพแรกเป็นทองหนัก 2 บาทครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ransang

และผมได้นำเงินจำนวน.........6,239..บาท มอบให้ท่านอาจารย์เพื่อรวมไปซื้อทองคำทั้งหมดครับ ซึ่งเมื่อรวมกับยอดเงินบุญของท่านอาจารย์น่าจะได้ทองประมาณ บาทกว่าครับ

18. ransang

ผมปิดยอดแจ้งท่านอาจารย์ไปแล้วนะครับ

ผมปิดยอดไปที่ 6300 บาทครับผม

19. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    โมทนาบุญกับทุกท่าน ในทุกๆประการ สาธุ

20. ransang

ภาพทองที่ท่านอาจารย์ได้ซื้อจากยอดเงินที่ได้โอนไปให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: