วัตถุมงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 22 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    พี่ลืมขอที่อยู่มดครับ รบกวนพีเอ็มหน่อยครับ เชื่อไหมพี่ยังไม่เคยห้อยพระของท่านเลย กำลังจัดชุดอยู่ มีเยอะจัด เลือกยาก 5 5 5 แต่พระที่ได้ธรรมระดับท่าน
    พี่ว่ามีไม่มาก

2. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    งั้นผมขอจองรายการนี้ครับ

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    รับทราบครับ

ลงชื่อจองให้แล้วครับผม

ส่วนพระสมเด็จเยี่ยวชะนี รอก่อนนะครับ

พอดีผมโดนโก่งราคาแรงเกินไปหน่อย

เลยยังไม่ได้รับมา

4. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    พระขุนแผน ๑๒๒ ปี พิมพ์ใหญ่ แบ่งบูชา ๑๒๐๐ บาท มาพร้อมกล่องเดิมจากวัด

จองเพิ่มเติมครับ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับผม

สรุปว่ามี

พระขุนแผน ๑๒๒ ปี วัดละหารไร่
    พระขุนแผน บรมครู ๓๒ วัดละหารไร่
    และผมจะให้คำตอบเรื่อง สมเด็จเยี่ยวชะนี ภายในสัปดาห์นี้ครับผม

6. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ฝากดูปรกโพธิ์ กะสีผึ้งด้วยนะครับ. ปรกโพธิ์ กับสมเด็จ เนื้อหาเดียวกันมั๊ยครับ คนนิยมเล่นแบบไหนมากกว่า

7. ซักวันจะคิดออก

ปรกโพธิ์ เนื้อเยี่ยวชะนี ช่วงนี้หายากมากครับ

สีผึ้ง ของใหม่ๆพอหาได้แล้วครับผม

ลักษณะจะไม่เหมือนสมเด็จครับผม

พระสมเด็จจัดสร้างประมาณปี ๕๐ แต่ปรกโพธิ์ จัดสร้างมาก่อนหน้าสองสามปี

8. ซักวันจะคิดออก

พระขุนแผน รุ่นแรก หลังยันต์ปลายศีล แบ่งบูชา ๑๒๐๐ บาท

คุณ tatadada จองครับผม

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  9. ซักวันจะคิดออก

พระขุนแผน รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา บูชา ๙๐๐ บาท

มีบิ่นเล็กน้อยด้านหลัง

คุณน้ำหนาว จองครับผม

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2011
  10. pee177

pee177 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    ไม่ทราบยังมีอีกหรือเปล่าครับ ขอจอง เพิ่ม 1 องค์ครับ แบบแรกที่ทำบุญค่าน้ำไฟวัด จะได้โอนเงินพร้อมกันทีเดียว

11. ซักวันจะคิดออก

มีครับผม

รับทราบการจองครับผม

12. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    อยากได้มั่งจัง หุหุ ของดีๆในราคาที่จับต้องได้

13. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้เท่าไหรครับ ขอรูปหน่อยครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซักวันจะคิดออก [​IMG]
    เป็นสมเด็จปางประทานพรครับ ขนาดประมาณสมเด็จคะแนน

ทั้งมวลสาร ทั้งขั้นตอนการตำ ทั้งทิศการกดพิมพ์พระ หลวงพ่อตัดเป็นผู้กำกับเองทั้งหมดเลยครับ

ขนาดที่ว่าสั่งว่าคนไหนจะยุ่งเกี่ยวกับพิมพ์นี้ได้ด้วยซ้ำ

เพราะบางคนเจตนาดี จะเข้าไปช่วยกดพิมพ์ ท่านยังไม่อนุญาตเลย ด้วยเหตุผลหลักคือ

พระพิมพ์นี้เป็นเนื้อว่านล้วน ซึ่งมวลสารหลัก คือว่านตระกูลดอกทองครับ

เคยกดไว้ประมาณพันองค์ แล้วแจกไประดับหนึ่ง จากนั้นหลวงพ่อก็สั่งให้เก็บไว้ที่กุฏีท่าน

ไม่เคยนำออกมาแจก หรือให้ทำบุญกันอีกเลย ตราบจนท่านละสังขาร

แล้วจู่จุ่ก็มีพี่ท่านหนึ่ง ไปเจอพิมพ์นี้เข้า แล้วจึงนำไปสอบถามพระอาจารย์รองเจ้าอาวาส

ท่านก็ได้เมตตาให้คำตอบมา ดังกล่าว

และพวกผมเองก็อยากได้ไว้ครอบครอง แต่ท่านยังหาไม่เจอในระยะแรก

จนเมื่อประมาณปีใหม่ ท่านจึงได้นำออกมาให้บูชาที่ตู้วัดครับ

ซึ่งจะมีสองแบบ คือ แบบที่กดพิมพ์ทั้งหน้า หลัง ตามรูป

และอีกแบบคือ หลังเรียบแล้วพระอาจารย์ท่านจารมือเพิ่มให้

โดยแบบแรกทำบุญค่าน้ำไฟวัด แบบที่สองทำบุญช่วยเด็กนักเรียนบ้านในดง ครับผม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

15. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มายืนยันครับพี่ พอดีหอพักเนตเสีย ขออภัยครับผม:boo:

16. ซักวันจะคิดออก

รายการจัดส่งประจำวัน
    ปลายทาง บางนา RF 8927 1744 5 TH
    ปลายทาง จรเข้บัว RF 8927 1745 4 TH
    ปลายทาง จตุจักร RF 8927 1746 8 TH
    ปลายทาง ภาษีเจริญ RF 8927 1747 1 TH
    ปลายทาง กันทรวิชัย RF 8927 1748 5 TH
    ปลายทาง สวรรคโลก RF 8927 1749 9 TH

17. ซักวันจะคิดออก

[​IMG] [​IMG] พระสมเด็จ เนื้อเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา ท่าน freemind จองครับ

[​IMG] พระปิดตากิมจ้อ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

[​IMG] พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๑ (๗๐๐)

[​IMG] พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๒ (๖๐๐)

[​IMG] พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงพ่อตัด

[​IMG] พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ หลวงพ่อตัด

[​IMG] รูปหล่อ รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

[​IMG] ท้าวเวสสุวรรณ ผงพรายกุมาร

[​IMG] ขุนแผน หลังกุมารเก่ง-เฮง พระครูสถิตญาณคุณ วัดเตาเหล็ก

[​IMG] พระขุนแผน หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

[​IMG] [​IMG] พระนาคปรก + พระปรกใบมะขามหลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ

[​IMG] พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อกำแพงโบสถ์ และ เนื้อผงใบลาน วัดสุทัศน์

[​IMG] พระสมเด็จปรกโพธิ์ (บัวคว่ำ-บัวหงาย) วัดปากคลองมะขามเฒ่า พระขุนแผนเม็ดขนุน วัดปากคลองมะขามเฒ่า

[​IMG] ตะกรุดโทน วัดละหารไร่ เสกปีเสือ เดือนสิงห์ กทิงวัน

[​IMG] เหรียญ พระนเรศวรมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

[​IMG] เหรียญ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

[​IMG] นางพิม เนื้อดิน หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร หลังจารหมึกทอง

[​IMG] พระบรมครูฤาษี หลวงปู่ผาด

[​IMG] พระไพรีพินาศ ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

[​IMG] พระนิรันตราย ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

[​IMG] ตะกรุดคาดเอว หลวงปู่แผ้ว ท่าน ayzaza จองหนึ่งเส้น , ท่าน Bugmann จองสองเส้น และปิดให้พี่ท่านหนึ่งหลังไมค์

[​IMG] พระขุนแผนน้ำมันช้างพราย หลวงปู่มหาโส วัดป่าคำแคนเหนือ

[​IMG] ปลัดขนาดบูชา พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

[​IMG] พระขุนแผน พรายพูนทรัพย์ ครูบากฤษดา

[​IMG] พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

[​IMG] พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

[​IMG][​IMG] พระผงรูปเหมือน ลายกนก และ พระผงฤาษีตาไฟ หลวงปู่พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย

[​IMG] ตะกรุดตรีนิสิงเห โค้ด วชน เรียง

[​IMG] พญาครุฑ หลวงปู่สวัสดิ์ วัดศาลาปูน ท่าน pee177 จองครับ

[​IMG] พระกริ่งเพชรกลับ หลวงปู่ผาด วัดไร่

[​IMG] พระปิดตา ใบเสมา หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

[​IMG] พระขุนแผน อาบน้ำมันพลาย หลวงปู่พระมหาโส

[​IMG] [​IMG] หลวงปู่ทวด หลังพระสีวลี หลวงพ่อผล วัดอินทาราม

[​IMG] พระขุนแผน บรมครู ๓๒ วัดละหารไร่ พี่ mummamman จองครับ

[​IMG] นางกวัก เนื้อผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

[​IMG] พระกริ่งชินบัญชร ผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

[​IMG] พระผง หลวงพ่อเขียว วัดระเว

[​IMG] พระขุนแผน ๑๒๒ ปี พิมพ์ใหญ่ พี่ mummamman จองครับ

[​IMG] พระสังกัจจายน์ ๑๒๒ ปี วัดละหารไร่

[​IMG] พระขุนแผน ผงพรายกุมาร พิมพ์เล็ก หลวงพ่อยงยุทธ วัดเขาไม้แดง

18. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    โอนแล้วค่ะ รายละเอียดทาง pm นะคะ

19. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าพี่มดส่งพระสีหลวงปู่แย้มมาให้ผมรึยังครับ พอดีให้รอจ่ายที่ไปรษณีย์จะได้ไปถามถูกวันครับ อิอิ

20. ซักวันจะคิดออก

จัดส่งไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้