ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เราเป็นแก๊งเสือสาวไปตั้งแต่เมื่อไร คุณหลวง เข้าใจตัวเองว่าเป็นแก๊งลูกแมวพร่าสวาทมาตลอดเลย หรือเราจะเข้าใจผิด อะคริอะคริ

2. Nakraksa

ท่านพิทธ วันก่อนพยายามจะแชทกับเพชรเปล่า สายสืบส่งข่าวมาว่าเรียกเพชรว่ายายนิ 555 ความทีเพชรโลว์เทคจัด ไม่รู้ว่าอะไรไว้ใช้ทำอะไร เห็นหัวเป็นตัวเลขเลยไม่รูจะทำไงกับมันดี เลยเปิดทิ้งไว้ เล่น farmville ได้ยินเสียงนังตัวดีร้องอยู่หน้าคอม เหมียวๆ ใครมาเรียกยายๆ เราก็อึ้งๆ ก่อนตอบไปอย่างเรียบร้อยที่สุดว่า เออ ท่านพิทธแหละมั้ง ก็เราแก่ที่สุดในกลุ่มนิ แล้วก็ฉากออกไป แล้วนังตัวดีก็ตะโกนมาอีกทีว่า ปิดไปแล้วนะ เราก็เออ เสียงอ่อยๆ เองจะทำไงก็ทำเหอะ ดีกว่าห้ามตรูเล่นเนตอีก :'(

3. Nakraksa

ใครเป็นผู้ปกครองกรล่ะจ๊ะ เอ๊ะ ตกลงไปกันวันไหนนะ ไม่ได้อ่านอะไรเลย เล่นแต่แกม แหะแหะ

4. Nakraksa

ถ้าเชื่อหลวงแล้วจะมาขอมิล่ะ ก๊ากๆๆ แล้วแก๊งเสือสาวที่ว่านี่มีใครบ้างรึน่ะ งง แล้วปราญจับแยกห้องทำไม จะมาหลอกพวกเรารึ งืออ กลัว น่าไปเหมือนกัน แต่นอกจากบ้านกับที่ทำงาน ไปไม่ถูกดอกคุณหลวง แป่ววว

แล้วเพชรกับตุ้ม จะเข้าวัดได้รึ กลัวร้อน

5. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

55 ที่จับปราญแยกเพราะเดี่ยวจะเฮี้ยนเกิน เพื่อนๆมัวแต่เหล่ตามเธอแทนตามครูอะจิ
    ต้องมัดด้วยเชือกแล้วคุลมหน้า
    ถามอะไร รู้ ถามอะไรตอบได้ อับดูลเอย...ปราญก้ร้องมาว่า เอ้ย! อะไรแบบนั้น 5555

แยกกันไปคนละห้องดีแล้วนะ หรือจะตามจิตเรียกร้อง จิตจะได้ไม่เกาะกันมันแต่กังวลเพื่อนที่รู้จักข้างๆ ถ้าไม่ก็โมทนาครับ อิอิ

ไปนะวันเสาร์ ส่วนวัดอาทิตย์ก็ไปด้วยนะ แฟนไม่ว่าหรอก นั่งรถไฟฟ้าไป ไปถูกแน่นอน

6. Nakraksa

รู้ได้ไงว่าไม่ว่า ถ้าทิ้งมานไว้ให้อยู่บ้านคนเดียวอีก เป็นเรื่องแน่ๆ จะเอาไปก็ไม่อยาก ไม่งั้นมานกะร้องอีก ว่าอุตส่าห์มาหา โดนทิ้ง

7. โคมหลวง

ก็เลือกมาวันนึงก็ได้นะ ตามสะดวก เป็นกุศลแก่ตัวเองนะพี่ บอกเค้าไว้ล่วงหน้าจิ

8. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดไปพี่ปราญ อาทิตย์ที่ 12 พี่ ๆ คนอื่น ๆ ว่างกันไม๊ มาเดทกันเยอะ ๆ ๆๆๆ เลย ฮ่าๆๆๆ :cool::cool::cool::cool:

9. สิงหนวัติ

ขออนุญาตบังอาจแนะนำนะครับ

วันเสาร์ที่ ๒ หากจะไปฝึกมโนที่บ้านสายลม แนะนำให้ไปตั้งแต่เช้า ๆ เลยครับ อาจจะถึงที่นั่นสักประมาณ ๙ โมงเช้า พร้อมกันเสร็จสรรพ ตรงไปถวายสังฆทานก่อนเลย (ทาน) มีตั้งแต่ ๑๐๐, ๕๐๐, ๑,๐๐๐, ๒,๐๐๐ บาท (เตรียมใจให้พร้อม จะได้เต็ม ๆ)

หลังจากนั้นเข้าสู่ช่วงเวลาแห่งการเม้าท์มอย สักนิด ทำความรู้จักกันสักหน่อย จากนั้นก็ขึ้นไปชมสมบัติพ่อให้ มีวัตถุมงคล และหนังสือต่าง ๆ ใครให้บูช่อะไรก็ตามแต่จะใคร่ได้นะครับ

จากนั้นก็ขึ้นไปฝึก ผู้มาใหม่ บูชาดอกไม้ธูปเทียน (หน้าบันไดทางขึ้นตามกำลังศรัทธา) อ่อ อย่าลืมใส่เงินบูชาครูไว้ในพานด้วย ตั้งแต่ ๑ บาทขึ้นไป ผู้ฝึกใหม่ ขึ้นชั้น ๓ เป็นห้องมโนมยิทธิผู้มาใหม่ ถ้าชั้น ๒ จะเป็นท่องท่องเที่ยว และฌาณ ๘ ครับ

จากประสบการณ์ที่เคยฝึกนะครับ (แอบกระซิบบอกว่า อ.ปราโมทย์ เก่งมากกกกครับ)

หากตกลงกันได้ความว่ายังไง หากเป็นวันที่ ๒ ตุลา มีโอกาส ฟ้าอำนวย เทียนขอไปด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

บ้านสายลม อยู่ซอยสายลม หรือ พหลโยธิน ซอย ๘ ปากทางเข้าเป็นซอยข้างตึก AIS 1 อารีย์ ขึ้นรถไฟฟ้าให้ลงอารีย์ เดินลงมาฝั่ง villa market แล้วเดินขึ้นไปทางอารีย์จะมีซอย และรถมอไซต์รับจ้าง บอกว่า "ไปบ้านหลวงพ่อ-ฝึกสมาธิ" 15 บาท ถ้าขึ้นมอไซต์จากต้นซอยสายลม จะ 10 บาทครับ

ถ้าขึ้น Taxi บอกว่า ไปพหลโยธินซอย 8 แถวอารีย์ เข้าซอยไปให้ตรงไปเรื่อย ๆ จะต้องโค้งขวา ไปตามทาง มีทางแยก ให้ไปทางขวา (คือไปตรงตามถนนที่มันโค้ง) จากโค้งนั้น มองทางขวาจะเห็นบ้านรั้วขาว ๆ ทางขวามือ แสดงว่าใกล้แล้ว สังเกตด้านหน้า จะเห็นผู้คนค่อนข้างคับคั่ง ให้ลงตรงที่คนเยอะ ๆ นั่นแหละ จะเห็นซอยทางซ้ายมือ มีของขายทั้งซอย พอเดินเข้าซอยไป ซัก 30 ก้าว มองไปทางซ้าย นั่นก็คือบ้านที่ฝึกมโนฯ หลังถัดไป คือที่ถวายสังฆทานครับ

10. โคมหลวง

เรานัดกับปราญกับพี่บุญชัยบินมาจากภูเก็ตวันที่11ล่ะน้อง 12พี่ไม่ว่าง ปราญว่างเลยหาเวลาเอาของดีมาฝากจากบ้านเพชรเกษมและบ้านเธอ อิอิอิอิ อยากได้ไม่ใช่รึ :cool:

11. สิงหนวัติ

วันเสาร์ก็ว่างครับ แต่อาจอยู่วัดพลับ พี่ปราญ พี่หลวง และพี่ ๆ ทุกท่าน สนใจไปลองฝึกสมาธิ กัมมัฎฐาน มัชฌิมาแบบลำดับ ไม๊ครับ สืบทอดมาแต่ครั้งกรุงศรีฯ โพ้นแล เลยนะครับผม :cool::cool::cool::cool:

12. โคมหลวง

ขอบใจจ้า พี่ไม่ได้ไปมาตั้งกะแม่ชีดวงท่านกลับไป เดือนกว่าๆแล้วล่ะ ดีมากเลยล่ะ ขอบใจนะที่ชวน ตอนนี้ งานชุมมาเดือนแล้ว จะหาเวลาไปอีกทีนะ
    ก้าวหน้าไปเรื่อยๆดีนะ เก่งมากเลยน้อง

มีแววว่าจะไปวันที่11ไม่ทันงานน่าจะเลิกช้าแต่ต้องรอดูวั้น เสาร์อาทิตย์หยุดแต่ดันงานเข้าซะงั้นไม่มาก็ไม่มีคนดู

สงสัยเธอจะได้ไปวัดพลับกับปราญวันที่12แล้วมั่ง ^^ โมทนา

13. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    อ้าววันที่ 12 พี่หลวงติดธุระแล้วเหรอ

วันที่ 12 พี่ปราญฯตั้งใจไว้ว่าจะไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ที่สวนทิพย์น่ะค่ะน้องเทียนตอนแรกคิดว่าจะนัดกันวันนี้ พี่ยังไม่ได้ตัดสินใจ ถ้าเกิดตัดสินใจแล้วพี่จะโทรหานะคะ
    วันที่ 11 ไปวัดพลับเหรอ อยากไปเหมือนกันเนาะ ไม่ได้ไปมานานแล้ว อยากได้หนังสือ เอาเป็นว่าถ้าได้เจอก็คือได้เจอนะจ๊ะน้อง

14. โคมหลวง

อ้าว น้องใจว่างวันที่12รึ วันที่ 17-19 พี่ว่างแล้งอะปราญ
    ถ้าพี่ไปวันที่12 พี่จะไม่ได้พักเลย 14วัน รวด 55555

15. angeltk229

ทำไมปราญฯต้องโดนจับแยกด้วยอ่ะ ฟังดูเป็นคนพิเศษยังไงไม่รู้ :boo:
    ปราญฯเพิ่งเคยฝึกแค่ครั้งเดียวเองนะพี่ไม่ใช่ว่าชำนาญมาจากไหน แต่ไม่เป็นไร ช่างเต๊อะ ไว้ถึงวันนั้นค่อยว่ากันอีกที บางทีปราญฯอาจไปไม่ได้ก็ได้อ่ะ:cool:

16. โคมหลวง

ไม่ใช่สิ เราไม่ได้พักมา 1เดือนแล้ว ตะหาก ถ้านับเสาร์อาทิตน์นี้ก็เดือนกว่า โอวว เหนื่อยยย

17. โคมหลวง

ไม่แยกได้ไง 555 วันเสาร์อยู่กับสมควรสิ แล้วไม่ไปวัดชนะแล้วรึไร
    ท่านพิทธเลือกมา กทมเพราะเค้าอยากให้ไปกับเยอะๆกับแก็งเสือสาว ขาดปานชะนีสาวก็ไม่ครบนะ ไม่ว่างไม่เป็นไร น้อยใจอีกแล้วรึที่โดนจับแยก 555 เธอก็รู้ตัวนิน่า 5555 ว่าทำไมต้องแยกกับเพื่อนๆในนี้ ^^

18. โคมหลวง

ไว้ไปเรียนแบบเต็มกำลังนะ ที่เราหมายถึง

19. angeltk229

อาทิตย์นั้นขอบัตรโสดไว้แล้ว ว่างทั้ง 2 วันค่ะ 2-3 ต.ค.

วัดชนะจะไปวันนั้นหรือเปล่าล่ะคะ ถ้าไปก็วางแผนการเดินทางไว้ล่วงหน้า ว่าจะขึ้นรถอะไรมากัน มาถึงกี่โมง แบบนี้น่ะค่ะ

ถึงปราญฯไปด้วย ปราญฯก็คงไม่มีสิทธิ์เข้าร่วมแก๊งเสือสาว(ใหญ่) เพราะปราญฯเป็นชะนีมิใช่เสือ อิอิอิอิ

20. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเช่นนี้เอง 555 ข้าน้อยขออภัย แชทไปหายเงียบบบ ตอนแรกก็คิดว่า เอ้...เกิดอะไรขึ้นหว่า อิอิ

พี่เพชร ติดตามได้ใน FB ที่กิจกรรม อโยธยาธานี ได้เลยคร๊าบบ แล้วจะทราบว่าใครเป็นผู้ปกครองน้องกร อิอิ

คุณปราญ ไปด้วยกันให้ได้นะครับ แล้วเวลาฝึกจะมีอาการอะไรรึเปล่า กลัวๆ อ่ะ เค้ามีหลายห้องรึครับ นั่งฝึกอัดๆ กันห้องเดียวกันนี่หล่ะ มีอะไรจะได้เห็นด้วย อิอิ

------------------
    คุณหลวงมีงานเข้าตลอดเลยนะคร๊าบบบ พักผ่อนบ้างนะกั๊บ
    น้องเทียนไปฝึกด้วยกันนะครับ แล้ววันอาทิตย์ไปอยุธยาต่อ