หมดแล้ว ***$$$สมบัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเกจิอาจารย์ครับ บูชาเบาๆ$$$****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 11 สิงหาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองเพิ่มอีก 2 รายการครับเฮีย รวมพระผงวัดศาลด้วยนะครับ ผมกด อ้างอิงแล้วตอบแบบท่าน อื่่นๆ ไม่เป้นครับ ขอบพระคุณมากๆครับ..:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2035.เหรียญทำน้ำมนต์ พิมพ์นิยม (คอขีด) สภาพสวยพร้อมเลี่ยมเดิมๆ จากวัด แท้ดูง่ายที่สุด เบาๆ รับวันพ่ออีกรายการ

9,999 บาท

***ปิดรายการนอกเวปแล้วครับ***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2012
  3. Loungpor

2036..พระผงสมเด็จองค์ปฐม รุ่นแรก สร้างเมื่อปี 2533 โดยหลวงพี่สามารถ (ปัจจุบันลาสิขาแล้ว) ได้ขออนุญาตหลวงพ่อและนำเข้าพิธี จำนวนการสร้าง ๕๐๐ องค์เท่านั้น (สร้างและแจกเป็นการภายใน) หายากสุด ๆ น่าเก็บไว้เป็นสมบัติ ราคาขยับขึ้นแรงมากๆแล้วครับ ดูราคาล่าสุดได้ที่นี่ครับ องค์ที่ 1
    พระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี : สมเด็จองค์ปฐม สร้างแค่ 500 องค์ ปี 2532

pm สอบถามราคาครับ

***ไม่ต้อง pm ให้เสียเวลาแล้วนะครับ เปิดบูชาเบาๆ 3,200 บาทครับ ***​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2012
  4. Loungpor

2037.พระผงสมเด็จองค์ปฐม รุ่นแรก สร้างเมื่อปี 2533 โดยหลวงพี่สามารถ (ปัจจุบันลาสิขาแล้ว) ได้ขออนุญาตหลวงพ่อและนำเข้าพิธี จำนวนการสร้าง ๕๐๐ องค์เท่านั้น (สร้างและแจกเป็นการภายใน) หายากสุด ๆ น่าเก็บไว้เป็นสมบัติ ราคาขยับขึ้นแรงมากๆแล้วครับ ดูราคาล่าสุดได้ที่นี่ครับ องค์ที่ 2
    พระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี : สมเด็จองค์ปฐม สร้างแค่ 500 องค์ ปี 2532

***ไม่ต้อง pm ให้เสียเวลาแล้วนะครับ เปิดบูชาเบาๆ 3,500 บาทครับ ***​

***ปิดรายการทาง pm***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  5. Loungpor

2038.ล๊อคเก็ตรูปหลวงพ่อครึ่งองค์ สภาพผ่านการบูชาครับ

100 บาท

6. MAYTASIT

MAYTASIT เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
    ขอทราบราคาคับ
    2037.พระผงสมเด็จองค์ปฐม รุ่นแรก สร้างเมื่อปี 2533 โดยหลวงพี่สามารถ (ปัจจุบันลาสิขาแล้ว) ได้ขออนุญาตหลวงพ่อและนำเข้าพิธี จำนวนการสร้าง ๕๐๐ องค์เท่านั้น (สร้างและแจกเป็นการภายใน) หายากสุด ๆ น่าเก็บไว้เป็นสมบัติ ราคาขยับขึ้นแรงมากๆแล้วครับ ดูราคาล่าสุดได้ที่นี่ครับ องค์ที่ 2

7. Loungpor

ส่งราคาแล้วนะครับ

ลงอีก 2 รายการหมดแล้วครับ...

8. Loungpor

2039.พระผงของขวัญวัดปากน้ำ รุ่น 4 องค์นี้เป็นพิมพ์ หน้านางนะครับ สภาพสวยตามรูป รับประกันแท้ เพราะแบ่งจากเพื่อนที่เล่นสายนี้โดยเฉพาะครับ รุ่นนี้ประสบการณ์ดีมากๆ ตามที่เคยเป็นข่าวลงหนังสือพิมพ์มา

พระธรรมขันธ์ หรือที่คนทั่วไปนิยมเรียกว่า พระวัดปากน้ำ รุ่น 4 ถือเป็นพระผงของขวัญของวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ รุ่นแรก ที่ไม่ทันหลวงพ่อสดสร้าง โดยเริ่มสร้างในปี พ.ศ.2514 หลังจากหลวงพ่อสดมรณภาพแล้ว ด้วยในขณะนั้นพระผงของขวัญวัดปากน้ำ รุ่น 3 ซึ่งสร้างตั้งแต่ ปี พ.ศ.2499 เพิ่งหมดลง ทางวัดจึงได้ดำริสร้าง พระธรรมขันธ์ หรือ พระวัดปากน้ำ รุ่น 4 ขึ้น โดยนำเอาพระผงของขวัญ วัดปากน้ำ ทั้งรุ่น 1, 2 และ 3 ซึ่งแตกหักชำรุดที่ทางวัดได้เก็บรักษาไว้ มาเป็นส่วนผสมในเนื้อพระรุ่นดังกล่าวด้วย

หลังจากกดพิมพ์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ได้รับการปลุกเสกด้วยผู้ทรงคุณวุฒิวิชาธรรมกายตลอด 3 เดือนเต็ม จนกระทั่งออกพรรษา 23 ตุลาคม 2515 จึงนำพระออกให้ผู้มีจิตศรัทธาได้บูชานับตั้งแต่นั้น จนกระทั่งหมดลงในปี พ.ศ.2527

พระธรรมขันธ์ หรือ พระวัดปากน้ำ รุ่น 4 ได้รับการปลุกเสกตามหลักวิชาธรรมกายเรื่อยมาเป็นเวลา 12 ปีเศษ นับตั้งแต่วันแรกจนกระทั่งถูกบูชาหมดลงจากวัด

ให้บูชาเบาๆ 1850 บาท (ที่อื่นอาจถึงสองพันกว่าๆ)

9. Loungpor

รายการสุดท้ายครับ

2040.พระผงพระพุทธนราวันตบพิตร

พระพุทธนราวันตบพิธ เป็นพระที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณให้ประชาชนซึ่งเป็นพสกนิกรของพระองค์ได้มีไว้เป็น สายใยกับพระองค์ท่าน เพราะมีมวลสารสำคัญ คือเส้นพระเจ้า (พระเกศา) ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในมวลสารพระด้วย
    ในวาระอันเป็นมิ่งมงคลสมัยอย่างยิ่งที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระ ชนมพรรษา 72 พรรษา ปี 2542 ทรงกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทาน พระบรมราชานุญาตให้จัดสร้างพระพุทธนราวันตบพิธขึ้น เนื่องจากพระองค์ทรงทราบว่า สมเด็จจิตรดาที่ทรงสร้างด้วยพระองค์เอง มีผู้ต้องการและเสาะแสวงหากันมาก เมื่อมีโอกาสที่เหมาะสมจึงพระราชทานพระบรมราชานุญาตให้สร้างพระสำหรับ พสกนิกรผู้จงรักภักดีของพระองค์ท่าน โดยให้เป็นพระที่เกี่ยวเนื่องกับพระบาทสมเด็จเจ้าอยู่หัวที่ใครๆ ก็สามารถบูชาได้
    เมื่อคราวที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงผนวชเมื่อปี พ.ศ.2499 ที่วัดบวรนิเวศวิหาร และเสด็จมาประทับ ณ พระปั้นหยา วัดบวรนิเวศวิหาร ได้ทรงสถาปนาพระพุทธปฏิมาประจำพระองค์ไว้ในพระบวรพระพุทธศาสนา
    เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ.2499 สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์ ได้ถวายพระนามพระพุทธปฏิมานี้ว่า "พระพุทธนราวันตบพิธ" ได้เชิญขึ้นประดิษฐานไว้ ณ พระปั้นหยาเป็นพระราชกุศลสืบไป
    องค์พระพุทธนราวันตบพิธ เป็นพระยืนยกพระหัตถ์ทั้งสอง ปางห้ามสมุทร อันเป็นพระประจำพระชนมวาร คือ วันจันทร์ ประทับยืนบนฐานกลมบัวคว่ำบัวหงายบนตั่งแข้งสิงห์เหนือหน้ากระดาน และมีฐานภัทรบิฐ สัญลักษณ์ประจำพระองค์รองอีกชั้นหนึ่ง ความสูงถึงสุดพระรัศมี 36.5 เซนติเมตร ลงรักปิดทองตลอดทั้งองค์พระและฐาน
    คณะกรรมการจัดสร้างขณะนั้น คือ พลอากาศตรีกำธน สินธวานนท์ องค์มนตรี เป็นประธานกรรมการอำนวยการ และนายวัลลภ เจียรวนนท์ กรรมการบริหารเครือเจริญโภคภัณฑ์ เป็นกรรมการดำเนินงาน เพื่อเป็นอนุสรณ์ในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเจริญพระ ชนมพรรษา 72 พรรษา และเพื่อให้พสกนิกรชาวไทยได้ร่วมบริจาคทรัพย์เพื่อนำขึ้นทูลเกล้าฯ ถวาย โดยเสด็จพระราชกุศลสมทบทุนมูลนิธิชัยพัฒนา เมื่อนำความกราบบังคมทูลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ก็ได้รับพระมหากรุณาธิคุณ พระราชทานพระบรมราชานุญาตให้จัดสร้างพระพิมพ์เป็นพระเนื้อผง จากต้นแบบพระพุทธนราวันตบพิธพระพุทธรูปฉลองพระองค์
    ประการสำคัญที่สุดได้พระราชทานมวลสารส่วนพระองค์ โดยเฉพาะเส้นพระเจ้า (เส้นพระเกศาของพระองค์) ให้นำมาผสมในเนื้อพระ เพื่อให้พสกนิกรได้อยู่ใกล้ชิดพระองค์ตลอดไป
    พระเนื้อผงที่จัดสร้างเป็นพระประทับยืนยกพระหัตถ์สองข้างบนพื้นที่ทำเป็นรูป ซุ้มโค้งแหลม สูง 3.2 เซนติเมตร ด้านหลังประดิษฐานตราสัญลักษณ์เฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา
    เนื้อหามวลสาร นอกจากเส้นพระเจ้าและมวลสารส่วนพระองค์แล้ว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวยังพระราชทานมวลสารมหามงคลอีกประการหนึ่งคือ พระจีวรที่องค์ครองคราวเสด็จออกผนวชเมื่อปี พ.ศ.2499 นอกจากนั้น คณะกรรมการยังได้รวบรวมมวลสารจากพระธาตุสำคัญทุกปีเกิด จากวัดสำคัญ 143 วัดทั่วประเทศ สถานที่สำคัญอันได้แก่ ประสูติ ตรัสรู้ ปรินิพพาน ในอินเดียและศรีลังกา นอกจากนี้ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราชฯ ก็ได้ทรงพระราชทานมวลสารพุทธมงคลสำคัญมาร่วมสร้างพระพิมพ์พระพุทธนราวันตบ พิธ อีกจำนวนมาก
    สำหรับการผสมมวลสารมหามงคลพระราชทานนั้น อาจารย์อนันต์ สวัสดิ์สวนีย์ ซึ่งเป็นนายช่างแห่งกองช่างสิบหมู่ กรมศิลปกร ได้นำมวลสารมหามงคลทั้ง 3 ประการ มาซอยและย่อยให้เป็นผงละเอียดยิบ เพื่อจะได้ผสมมวลสารอย่างอื่นอย่างทั่วถึง เพราะฉะนั้นประชาชนทุกท่านมีสิทธิ์ได้รับมวลสารมหามงคลอย่างถ้วนทั่วกัน
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เสด็จพระราชดำเนินแทนพระองค์ ทรงเป็นองค์ประธานประกอบพิธีมหาพุทธาภิเศก เมื่อวันจันทร์ที่ 11 ตุลาคม พ.ศ.2542 โดยสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช ทรงมอบให้สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว) วัดสระเกศ เป็นประธานเจริญพระพุทธมนต์และจุดเทียนชัย มีพระเถระและพระคณาจารย์ รวม 72 รูปทั่วประเทศ อาทิ
    สมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม กรุงเทพมหานคร หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญบรรพตหนองคาย หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน เลย หลวงพ่อพวง สุวีโร วัดป่าปูลู สกลนคร หลวงพ่อบุญเพ็ง กัปปโก วัดป่าวิเวกธรรม ขอนแก่น หลวงปู่หงส์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี สุรินทร์ หลวงพ่อม่วง วัดยางงาม ราชบุรี หลวงปู่ทิม วัดพระขาว พระนครศรีอยุธยา ฯลฯ

มีสององค์พร้อมกล่องเดิม ๆ บูชา เบาๆ องค์ละ 250 บาท ครับ

***จองแล้ว***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  10. Loungpor

สำหรับอาทิตย์นี้ก็มีลงแต่เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ได้เยี่ยมชมและเช่าบูชาด้วยนะครับ ทุกรายการจองได้ไม่เกิน 15 วัน (ถ้าติดขัดประการใดก็บอกกล่าวกันได้ครับ) ท่านที่โอนมาแล้วก็จะรีบจัดส่งให้โดยด่วนนะครับ ไว้พบกันใหม่วันอังคารหน้าครับผม ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ..(deejai)

11. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

2690+50 = 2,740 บาท

จัดส่งสตูลครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

รายการเสร็จสมบูรณ์
    โอนจากบัญชี aaa01
    ชื่อบัญชีผู้โอน นาย บุรักษ์ ศาลากิจ
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 519-2-62450-8
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน PANYAWAT JIP
    จำนวนเงิน (บาท) 2,740.00
    ค่าธรรมเนียม 0.00
    กำหนดวันโอน 04/12/2012 02:37:19 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi27421405
    หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร 354606570230

12. Loungpor

ขอบพระคุณมากครับเฮีย จัดส่งให้ในวันนี้ครับผม พระน่าจะไปถึงในวันศุกร์หรือไม่ก็เสาร์นะครับ เพราะติดวันหยุดวันพ่อด้วย

13. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    2040.พระผงพระพุทธนราวันตบพิตร ครับลูกพี่ ^^

14. Loungpor

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับผม..:cool:

15. Loungpor

รายการจัดส่งวันนี้ครับ

คุณ อมรรัตน์ EJ582622158TH

คุณ บุรักษ์ EJ582622161TH

16. Loungpor

ลองคลิกเข้าไปชมได้ครับ ผ้ายันต์หาพิชัยสงคราม บูชาเบาๆ ลดราคาให้พิเศษๆ ก่อนที่จะหมด หมดแล้วหมดเลย

http://palungjit.org/threads/***กรุแตก-ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม****.376722/

ลองดูรายการคงเหลือได้ที่หน้า 429-430 นะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2012
  17. Loungpor

***ไม่ต้อง pm ให้เสียเวลาแล้วนะครับ เปิดบูชาเบาๆ 3,500 บาทครับ ***​

***ปิดรายการทาง pm***

18. Loungpor

ท่านที่โอนเงินมาแล้ว ผมขอไปจัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับผม พอดีพึ่งกลับเข้าบ้านเมื่อตะกี้นี้เองไปส่งให้ไม่ทันจริงๆครับ..

19. Loungpor

ลองดูรายการคงเหลือได้ที่หน้า 429-430 นะครับ...

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้