สัพเพเหระของพญาครุฑ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย namitta, 13 กรกฎาคม 2010.

1. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณคนดันกระทู้ค่ะ อ่านหน้าแรกจนหน้านี้เลย ช่วงนี้สนใจแต่ พยานาค พยาครุฑเลย ก็มีไป จักรวาลคู่ขนาน ไปดูพยานาค และนางนาคีทั้งหลาย แต่ให้อ่านหมดคงไม่ไหว ตั้งพันกว่าหน้าแล้ว โชคดีจังเวลาอยากรู้อะไรจะมีมาให้ติดตามเรื่อยๆ เป็นนาคก็ดี เป็นครุฑก็ดี เป็นอะไรต่ออะไมากันไม่รู้กี่หมื่นกี่แสนชาติ พวกเราคงเคยมีบุญสัมพันธ์กันมาบ้าง .... ขออนุโมทนาในเรื่องที่เป็นสาระและประดับความรู้ค่ะ ........ สาธุ

2. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    แวะมาเยี่ยมเยียนนครแห่งนี้ค่ะ... :cool:

3. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"ผมเคยอ่านนวนิยายเรื่องหนึ่งผู้แต่งบอกว่าพญาครุฑไม่กินนาคา,นาคีที่เป็นสัมมาทิษฐิยึดถือพระรัตนตรัยเป็นสรณะไม่ทราบว่าจริงหรือไม่?ครับ"

4. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    ไม่ได้มาซะนานเลย คิดถึงเหล่าครุฑาค่ะ:cool:

5. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีประสบการณ์กับท่านอยู่ แต่ไม่ไช่ท่าน เป็นลูกหลานท่านครับ ถามว่าเช้าชู้จริงไหม จริงครับ

6. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังอ่ะ...เล่าหน่อยจิ :cool:

7. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าแบบคราวๆ ก็คือ เขามาหา
    บอกว่า เราเคยเป็นเพื่อนกัน เขาก็พาดู ทั้งบนทั้งล่างครั้ง แต่ไม่สูงมากนักหรอกครับ

8. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    ท่านคงมาหาทุกคนที่เกี่ยวเนื่องกับท่านมั้งค่ะ และต้องถึงเวลาค่ะ
    ท่านจึงโฉบบมา.:cool:

9. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012

สองสามวันก่อน หลังจากได้อ่านเจอคำถามนี้นะครับ
    ประมาณตอนเที่ยง มีนกเอี้ยง บินโฉบเข้ามาในศาลาวัด
    ทำท่าโฉบ จะจับจิ้งจกกิน แต่แค่ทำท่านะครับ ไม่ได้จับจริงๆ

เราเห็นก็เดาได้เลยว่า ครุฑเดี๋ยวนี้ เขาไม่กินนาคกันแล้วครับ
    แค่เดาจากนิมิตรนะครับ หรืออาจจะเป็นการบังเอิญครั้งที่ล้านของเรา
    เพราะว่าหลายๆ ครั้ง เราได้จิ้งจกมาแทนนาค ในการรับข่าวสารช่องนิมิตร ครับ

ค้างคาวแห่งแสง

.

10. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังค่ะ

อยากฟังประสพการณ์ของคุณกินรีปักษา ค่ะ ถ้าว่างๆ ก็แวะมาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ

11. polpavin

polpavin เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012