สัพเพเหระของพญาครุฑ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย namitta, 13 กรกฎาคม 2010.

1. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ตกลงใช้ชื่อร้านอะไรค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

2. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    ชื่อต้นบุญสังฆภัณฑ์ค่ะ อยากให้ชื่อนี้หยั่งรากลงในใจทุกคนค่ะ...ขายบ้าง ทำบุญบ้างนี้คือจิตค่ะ ไม่คิดว่าค้าขายหากำไร ปัจจุบันก็รวยอยู่แล้วค่ะ..
    รวยบุญรวยกุศลรวยน้ำใจนะคะ ...ขอบคุณค่ะ..*-*

3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

มีให้สั่งทางไปรษณีย์ไหมล่ะ น่าจะมีนะ เปิดเวปไซต์ แบที่เค้าทำกันอ่ะตะเอง

4. คะรุทา

มีให้สั่งทางไปรษณีย์ค่ะจัดส่งทั่วประเทศต้องการอะไรสั่งได้อิอิ..เวปกำลังทำค่ะ เราต้องค่อยๆก้าวอย่างช้าๆและมั่งคงค่ะ ว่างเมื่อไหร่จะมาเม้าท์ให้ฟังอีกแน่ๆค่ะ

5. Nakraksa

ส่งลิง เอ๊ยลิงค์มาที่หลังมือเลยนะตะเอง จะเป็นลูกค้าอ่ะ :cool:

6. d6Pc0:v

d6Pc0:v Active Member

งืมมม...ไม่ได้เข้าพลังจิตนานเเระ พอมาเจอกระทู้นี้ก็เข้ามาอ่านรวดเดียวเลย

ส่วนตัวเคยทราบว่าเคยเกิดเป็นนาคเเต่ไม่ทราบว่าเคยเกิดเป็นครุฑหรือไม่ เพราะมีความรู้สึกชอบครุฑอยู่ด้วย(ค่อนข้างมาก ขนาดในบทสวดมนต์เเผ่เมตตาไม่มีคำว่าครุฑ เราก็ใส่ลงไปเองเลย) ชักอยากรู้เเฮะว่าเคยเกิดเป็นครุฑบ้างหรือเปล่า

ปล.คุณคะรุทา สู้ๆนะค้า~ อยากให้เขียนเล่าประสบการณ์ต่อไปเรื่อยน่ะค่ะ + อยากฟังของคุณเจ้าของกระทู้มั่งค่ะ (แอบดีใจที่เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ขึ้นมา เพราะเรามีความรู้สึกว่ารออยู่นานเเล้ว อยากให้มีห้องของครุฑบ้าง) ส่วนตัวเราไม่เคยมีประสบการณ์แปลกๆเกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธ์หรอกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2010
  7. คะรุทา

ขอบคุณทุกเสียงทุกสาย ทกกำลังใจ ดิฉันสัญญาว่าจะทำหน้าที่ สอสอ หญิงต่อไป..อิอิ..สส ...คืออาการไหลของน้ำลายค่ะ...ประสบการณ์การคุยกับผีที่ผูกคอตาย... เอออไว้ตอนหน้านะคะ

8. Nakraksa

ด่วนเยยตะเอง คิดถึงมากมาย

9. กินรีปักษา

กินรีปักษา สมาชิก

20 กรกฎาคม 2010
    พญาปักษา

เราเคยฝันตั่งแต่เด็ก เกี่ยวกับนกตัวใหญ่มากๆๆเลยขนสีแดงสดเหมือนไฟ บินนำนกสีขาวตัวเล็กเต็มท้องฟ้า บ้างที่ก็ฝันว่าพวกเขามาหารู้สึกมีความสุขมาก แต่ครั้งสุดท้ายที่ฝันเรารู้สึกเศร้ามากกับความฝันพวกเขามาหาเหมือนพวกเขาบินจากเราไป ตอนนี้เรา30ปีแล้วเราฝันมาเกือบเท่าอายุเรา 4เดือนแล้วเราไม่เคยฝันเห็นเขาเลยเรารู้สึกคิดถึงพวกเขามากทั้งที่ไม่รู้ว่าเขาคือไครเกี่ยวพันอะไรกับเราแต่สึกดีที่ฝันถึงพวกเขา ถ้าสายญานนกปักษามีจริงไม่ว่าสิ่งที่ลูกฝันถึงท่านสามารถรับรู้ได้ด้วยจิตไม่ว่าท่านจะเป็นไครมีญานลูกศิตรหรือไม่ลูก ขออำนาจคุณพระพุทธเจ้า พระธรรมขเจ้า พระสงค์เจ้า เบิกบุญตั่งแต่อดีตตชาติถึงปัจบันนชาติฝากให้ท่านด้วย ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2010
  10. pk010209

ปรางว่าเคยเห็นนกที่ตัวใหญ่มากที่นึง สติก็เต็มร้อยนะวันนั้นพระจันทร์เต็มดวงไม่รู้คิดไงมองไปที่ดวงจันทร์ก็เห็นนกบินวนอยู่ตรงกลางของดวงจันทร์ ขยี้ตาแล้วด้วยก็ยังเห็นแบบนั้นอยู่พักนึง นกตัวนั้นสวยมากในความรู้สึกนะคะ เรื่องนี้ไม่เคยบอกใครเลยค่ะเพราะคิดว่าคงไม่มีใครเชื่อ และก็เป็นแบบนั้นเพราะบอกคุณแฟนไปก็ว่าเราตาฟาด=.="

11. คะรุทา

ยินดีต้อนรับนกหญิง

เหอ..เหอ ทำยังกับเราเป็นเจ้าของกระทู้ซะง๊าน..คุณนกหญิงเคยเกิดเป็นนกชัวร์ป๊าบบเพราะเราอ่านปั๊บขนปีกมันลุกทันที 555..เราติดต่อท่านไม่ได้แต่เราอธิษฐานจิตถึงท่านได้เราไม่เคยเชิญท่านมาได้ แต่ท่านมาเองตามใจ..ไม่ต้องอาลัยอาวรณ์เพราะเรายังเปลี่ยนภพจากนกเป็นคนเลย..เค้าก้อยากเปลี่ยนภพบ้างน่ะ

12. คะรุทา

อ้อ...ขอตอบคุณปรางค่ะว่าคุณไม่ได้ตาฝาดหรอกค่ะ..เพราะสติคุณเต็มแต่คุณอาจงงนะคะ..เรายังเคยเห็นพญานาคแต่ตัวเล็กนะสีเขียวมาที่หิ้งพระเราประมาณซัก11 โมงเศษๆเราก็มองตลอดแต่พอเราเอื้อมมือไปจะหยิบธูปเค้าก็หายไปต่อหน้าต่อตาต่อจมูกเลยอะ...แต่พอตอนกลางคืนก็มีพญาอนันตนาคราชมาเยี่ยมแป๊บนึงเอง..ตอนนั้นเราก็งงดิ..บ้านครุฑตรึม นาคก็มาเยี่ยม เราก็เลยคิดว่าสงสัยเราคงเกิดเป็นนาคก่อน แล้วโดนครุฑจับกินเลยแค้น อธิษฐานจิตเกิดเป็นครุฑบ้างนะคะ... แต่ตอนนี้อธิษฐานอย่างเดียวขอให้ถึงซึ่งพระนิพพาน

13. pk010209

สายนาคแท้ๆตาเนื้อยังมิเคยเห็น เห็นแต่ลูกพี่ลูกน้อง อิอิ คุณครุทา ชื่อร้านเพราะและความดีมากค่ะ

14. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ จขกท. ครับ ที่มาเล่าประสบการณ์ เรื่องพญาครุฑ ให้ฟัง

15. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนผมฝันเห็นพญาครุฑไม่รู้ว่าจะมีเหตุอะไรหรือป่าว...ในฝันดูเหมือนจะยิ้มๆให้ด้วยตอนใกล้จะตื่น...ผมก็มาทางสายนาคา

16. คะรุทา

ท่านคง
    มาเยี่ยมมั้งค่ะ

17. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับเพราะฝันเห็นท่าน2ครั้งแล้ว...^^

18. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เคยนั่งสมาธิ จับพลังพระ ของเหรียญๆหนึ่ง ในเหรียญมีรูปท่านผู้นั้น อยู่ด้วย(แต่ไม่ทันสังเกต อยู่ด้านหลังเหรียญ) ปรากฏว่า

ในสมาธิ
    หลับตาอยู่

..... ตีนนกยักษ์ อันเบ้อเริ่ม เหยียบเข้าที่หน้า โอ้ว

.
    .
    .
    ของเค้าแรงจริงๆครับ ไม่กล้าเล่น เลย
    พระเครื่องที่มีรูปท่านผู้นั้นอยู่ด้วย และพิธี เป็นของราชการ กองทัพ
    มักมี อำนาจญานพญาครุฑ ทรงอำนาจ แสดงฤทธิ์ดับอาถรรพณ์ แรงมาก คอยสถิตย์อยู่

19. คะรุทา

55555 + โดนไปเต็มๆพูดที่ไรปากเจ่อทู๊กที...หน้างี้ยังแสบไม่หายเลยคร๊าบบบพี่น้องงงง

20. Nakraksa

คุณตั้มไม่ต้องสงสัยหรอก นาคมาเยี่ยมครุฑ ครุฑก็มาเยี่ยมนาคได้ ขนาดเพชรเอง เป็นนาค ยังไปอยู่เมืองครุฑซะนาน เลยแอบชอบครุฑซะงั้น จนมาเป็นคน เลยไม่กลัวเลยซักกะติ๊ด มีแต่ความรู้สึกที่ดีให้โดยตลอด พาลชอบนกสารพัดชนิดไปด้วย สายสัมพันธ์ ไม่เคยจางหาย ฮืออ คิดถึงท่านครุฑของเก๊าจัง ไม่เห็นมาส่งเสียงอีกเยย งี๊ดๆๆๆ โปรดแซบค่า คิดถึงมาก

อ๊ะ แปลว่าท่านรับรู้ เกล็ดฟูขึ้นมาทันใด