สิ่งที่พิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ไม่ได้ จะทำให้พระไตรปิฎกน่าเชื่อถือ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เอกอิสโร, 30 สิงหาคม 2010.

1. มีแปปเดียว

มีแปปเดียว เป็นที่รู้จักกันดี

แม้นเป็นพระอริยบุคคลหากยังไม่บรรลุพระอรหัตตผลก็ยังอาลัยรักในพระศาสดา
    แต่ละบุคคลย่อมเสาะแสวงหาสัจจธรรมในรูปแบบที่ต่างกันและอุทิศตนให้กับสิ่งที่คนศรัทธา
    คุณเอกอิสสโรครับทำในสิ่งที่คุณเชื่อมั่นต่อไปเถอะครับ
    คุณทำไปเพราะความรักในพระพุทธองค์ผมเข้าใจ
    จะสำเร็จหรือล้มเหลว จะเป็นไปตามสมมุติฐานของคุณหรือไม่
    อย่างน้อยคุณก็ได้ลงมือทำ

2. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ นับถือๆๆ

3. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นับถือเหมือนกันฮะ ผมชอบท่าน"ติช นัท ฮันห์"มากๆเลยคับ ติดตามท่านอยู่ตลอด บทความของท่านช่วยให้ผมมีสติ มุมมองของชีวิตก็เปลี่ยนไป ท่านน่าจะเขียนบ่อยๆนะฮะ ผมชอบอ่าน

4. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

"พระพุทธรูปบังพระพุทธเจ้า"...