~สิ่งมีชีวิต...ไม่มีหัวใจ~...ที่ยังอยู่ไหวเพียงแค่หายใจไปวันๆ...

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย maysa79, 13 มิถุนายน 2008.

1. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เสียงสวยกว่า ทาทา อยู่แล้ว ตัวจริงคงสวยไม่แพ้ใช้ไม๊บอกหน่อยอิอิ

2. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.340332/[/MUSIC]

ลากมาให้มั่ง ผลัดกานนนนนนนนน

3. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1278068" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>NUtiiiZ</TD><TD class=alt1>เศร้าจัง เข้ากะบรรยากาศชีวิตนัทเรย T T

อ้าว มีคนมาเศร้าซะแระ ม่ายเป็นไรน๊า เด๋วก็ดีขึ้นเองนะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1278446" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>AddWassana</TD><TD class=alt1>เสียงใส เพราะเช่นเดิมค่ะคุณเมย์ แต่อารมณ์เพลงเศร้านะ...

ขอบคุณค่า ^_^
    เพลงนี้รู้สึกอารมณ์เศร้ามากค่ะ คิดว่าร้องเศร้าแล้วนะคะ
    แต่ยังไม่ค่อยถึงอารมณ์เท่าไหร่น่ะค่ะ
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1279593" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Walk</TD><TD class=alt1>ไม่ได้ยินเสียงพี่เมนานนนนนนน (เพราะไม่ได้เข้ามาเลย แฮ่ๆ)
    มิกซ์ดีมากเลยค่ะ เสียงก็ใสเหมือนเดิม เพราะมากก๊าบบ

ขอบใจจ้าน้องแพรว ช่วงนี้พี่ก็นานๆเข้ามาทีเหมือนกันนะนี่
    น้องแพรวก็ร้องเพลงมาฝากมั่งสิจ๊ะ (kiss)
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1280076" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt1>เพราะดีอีกละเพลงนี้ และก็ไม่เคยฟังอีกละ
    ร้องเต็มเสียงขึ้น น่าฟัง อารมณ์ก็ได้เลยนะคะพี่ว่า เพราะๆๆ

ปวดร้าววววว T.T

ขอบคุณค่ะพี่ปอ จริงๆนู๋ก็คงมะได้ฟัง
    แต่พอดีไปฟังวิทยุออนไลน์ รู้สึกโดนมั่กๆ (ในตอนนั้น)
    เลยคิดว่าจะร้องเพลงนี้บ้าง และก็ได้ร้องจริงๆ หลังจากความรู้สึกเศร้าๆมันลดลงแล้วน่ะค่ะ อิอิ
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1280856" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>deneta</TD><TD class=alt1>เสียงสวยกว่า ทาทา อยู่แล้ว ตัวจริงคงสวยไม่แพ้ใช้ไม๊บอกหน่อยอิอิ

โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณค่ะพี่เด็น ยังไงความซวย เอ๊ย...ความสวยนู๋ก็กินขาดอยู่แล้วค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ เอิ๊กกกกกกก (ชมตัวเองก็ได้คริคริ)

4. maysa79

กร๊ากกกกกกกกกกกกก น้องก้อง รูปนี้เจ๊ชอบ หายไปเลยนะเราน่ะ
    ขอบใจนะจ๊ะที่แวะมาป่วน อิอิอิ

ขอบคุณจ้ะพี่แพท จุ๊บๆ อิอิ (kiss)

5. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

อิอิ ตะกี้ไปฟัง "ต้นเหตุแห่งความเศร้า" ของคุงนกมา อิอิ มาฟังเพลงนี้ต่อเลย เพราะว่าเป็นของ ทาทา ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ :)

ถ้าจำไม่ผิด เพลงนี้น่าจะเป็นเพลงที่เศร้าที่สุดในอัลบั้มนะ ฟังจากดนตรีและเนื้อร้องแล้ว (เพลงต้นเหตุแห่งความเศร้าฟังแล้วไม่เศร้าเท่าเพลงนี้) :(

นี่ก็ก๊อบทาทามาเหมือนคุงนกเลยอะจิการร้องอ่ะ ฮ่าๆ ชอบ ๆๆ (kiss)

(good)

6. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มาฟังเพลงเพราะๆ ด้วยคนค่ะ

7. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    เสียงเศร้า...จัง
    เพลงนี้หวานแต่เศร้า....คุณเมย์คีย์เสียงสูง
    ร้องเพลงแนวนี้ได้เพราะ

^ ^

8. natsuto

natsuto สมาชิก

สมฉายา เสียงนางเอก จริงๆ
    อารมณ์เพลงเอาไปเต็ม 100 คะแนนเลย
    ว่าจะให้ซะ 120 คะแนน
    แต่รู้สึกน้องเมษ์ยังไม่น้อยเนื้อต่ำใจแบบเต็มๆ
    คนมันสวยก็งี้แหละ ไม่รู้จักคำว่าอกหัก :555:

9. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ขับร้องได้อย่างไพเราะ น้ำเสียงหวานใสเจือด้วยความโศก

10. maysa79

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1281884" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt1>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

อิอิ ตะกี้ไปฟัง "ต้นเหตุแห่งความเศร้า" ของคุงนกมา อิอิ มาฟังเพลงนี้ต่อเลย เพราะว่าเป็นของ ทาทา ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ :)

ถ้าจำไม่ผิด เพลงนี้น่าจะเป็นเพลงที่เศร้าที่สุดในอัลบั้มนะ ฟังจากดนตรีและเนื้อร้องแล้ว (เพลงต้นเหตุแห่งความเศร้าฟังแล้วไม่เศร้าเท่าเพลงนี้) :(

นี่ก็ก๊อบทาทามาเหมือนคุงนกเลยอะจิการร้องอ่ะ ฮ่าๆ ชอบ ๆๆ (kiss)

(good)

ขอบคุงค๊าบบบบบบบบ คุงระ
    เค้าก็ว่าเพลงนี้เศร้าสุดนะ ฟังตอนแรกชอบเลยอ่ะ
    พยายามร้องแระ ได้แค่นี้ง่า
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1282288" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Noo Pretty</TD><TD class=alt1>มาฟังเพลงเพราะๆ ด้วยคนค่ะ

ขอบคุณค่ะที่แวะมาฟัง (ping)
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1282324" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Hanashi</TD><TD class=alt1>เสียงดีร้องได้ไพเราะทุกเพลงเลยนะคะ....

ขอบคุณค่ะพี่ฮาน่า เขินเลย...ไม่ถึงกับเพราะทุกเพลงหรอกค่ะ
    บางเพลงนู๋ยังคิดว่าน่าจะร้องได้ดีกว่าที่โพสไป แต่ทำยังไงมันก็ได้แค่นั้นน๊อ

11. maysa79

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1282870" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>toorainyseason</TD><TD class=alt1>เสียงเศร้า...จัง
    เพลงนี้หวานแต่เศร้า....คุณเมย์คีย์เสียงสูง
    ร้องเพลงแนวนี้ได้เพราะ

^ ^

ขอบคุงค๊าคุณหมูปิ้ง

พยายามทำอารมณ์ให้เศร้าค่ะ แต่ก็กระเจิงเพราะเสียงยางรถระเบิด
    (หมดกันเลย แง้บๆๆๆๆ)
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1282877" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>natsuto</TD><TD class=alt1>สมฉายา เสียงนางเอก จริงๆ
    อารมณ์เพลงเอาไปเต็ม 100 คะแนนเลย
    ว่าจะให้ซะ 120 คะแนน
    แต่รู้สึกน้องเมษ์ยังไม่น้อยเนื้อต่ำใจแบบเต็มๆ
    คนมันสวยก็งี้แหละ ไม่รู้จักคำว่าอกหัก :555:

โธ่...พี่นัท บอกแล้วว่าผ่านความรู้สึกของ "สิ่งมีชีวิต..ไม่มีหัวใจมาแล้ว" ไงคะ
    อิอิอิ เห็นด้วยว่าเพลงเศร้า แต่ยังไม่เศร้าจนขาดใจ อิอิ
    ขอบคุณค่ะที่แวะมาฟัง
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1289698" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>~:สิกขิม*เทวาลัย:~</TD><TD class=alt1>ขับร้องได้อย่างไพเราะ น้ำเสียงหวานใสเจือด้วยความโศก

ขอบคุณมากค่ะ ^-^

12. อิสวาร์ยาไรท์

อิสวาร์ยาไรท์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2005
    เสียง น่ารัก อะค่ะ

13. maysa79

ขอบคุณค่ะ ^_^ นึกว่าจะต้องแปลภาษาซะแย้ววววววววว [Embarrass