สุดยอดของดีสร้างจากไม้เสาโบสถ์หลวงพ่อเดิม+ตะกรุดสาลิกาลิ้นทอง(มาใหม่หน้า13)รายได้ถวายผ้าป่าวัดทำนบ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย smilelunar, 24 กุมภาพันธ์ 2009.

1. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ผมส่งมวลสารให้นะครับ รายละเอียดคร่าว ๆ นะครับ

มวลสารศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ
    6 ถุงใหญ่ (มวลสารนี้ได้มาเยอะหน่อย)
    1 ถุงเล็ก (มวลสารหายาก หรือ แพง)

พระบรมสารีริกธาตุ,พระอรหันต์ธาตุ ในถุง ซิปล๊อคเล็ก

น้องกุมาร 1 องค์ (ที่บูชามาพร้อมกัณหา-ชาลีและมะเตรี) 1 ตน
    มอบให้ช่วยหาเงินน่ะครับ ^^

เป็นเศรษฐีแล้วจะได้ถวายปัจจัยทำบุญหนัก ๆ กว่านี้อีก...555
    แล้วอย่าลืมกันเน้อ อย่าเผลอสร้างวัดคนเดียวนะครับ แบ่ง ๆ คนอื่นทำบุญบ้าง...หุหุ

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  2. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    งานเข้าแล้ว อิชั้นกลัวผีซะด้วย
    น้องกุมารที่แสนจะน่ารักตนนี้ ตั้งชื่อหรือยังคะ
    ถ้ายัง เด๋วจะตั้งว่าน้องคณิน 55555555555 (เอาจริงดิ)
    เพื่อเป็นการระลึกถึงพ่อเค้า (^)

วันนี้เพิ่งจะต่อชั้นวางของเสร็จ เพื่อนถามว่าจะเอามาวางไรเนี่ยะ
    ไม่รู้นึกไง พูดเล่นๆว่า ชั้นจะเอาไว้วางกุมารทอง
    แหม ฝันเป็นจริงยังไม่ทันจะข้ามคืน หุหุ

กราบขอบพระคุณ 'คุณพ่อของน้องกุมาร' มากๆนะคะ
    รับรองจะดูแลอย่างดี ขออย่างเดียวอย่ามาให้เจอเท่านั้น......(- -")

คุณ kanin เล่นส่งของสูงมาซะอย่างนี้
    พระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ....เราก็เครียดเหมือนกันนะนี่
    ท่านจะยอมอยู่กับเราเป็นการชั่วคราวหรือเปล่าน้อ
    คือกว่าเราจะได้มีโอกาสไปที่วัด ก็อีกนาน
    คงต้องมาเก็บรักษาไว้ที่เราก่อนช่วงหนึ่ง
    แล้วเราอยู่คอนโดชั้นล่างสุดซะด้วยนะ ไม่ทราบว่าเขาถือกันหรือเปล่าคะ
    เดี๋ยวจะหาพานใส่ไว้ก่อนค่ะ กลัวเหลือเกินว่าท่านจะเสด็จไปที่อื่นซะก่อน

ขอเชิญเพื่อนๆร่วมกันอนุโมทนากับคุณ kanin ด้วยนะคะ
    สำหรับมวลสารที่จะนำไปร่วมสร้างรูปปั้นหลวงพ่อเดิมค่ะ

;42

3. smilelunar

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณ Gerard
    เพียงคุณแวะเข้ามาชม เราก็แอบนิยมคุณอยู่ในใจ
    (เอ..สโลแกนร้านไหนน๊า) อิอิ ^ ^

4. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับทั้ง 3 ท่านเลย สาธุ สาธุ สาธุ ตอนนี้เอาใจช่วยก่อนครับใกล้สิ้นเดือนกันแล้ว :)

5. smilelunar

ล่าสุดคุณน้าเราได้ไปเรียนถามท่านเจ้าอาวาสว่ามีเงินเข้าบัญชีเท่าไรแล้ว
    ตอนเริ่มต้นมีเงินในบัญชีท่านเพียง 8 บาท ตอนนี้ท่านได้นำสมุดบัญชีไปเช็คดู
    มียอดทำบุญเข้ามา 7 พันกว่าบาทแล้วค่ะ มาช่วยกันปลื้มหน่อยนะคะ
    ยอดส่วนใหญ่ก็มาจากเจ้าของกระทู้ร่วมทั้ง 2 ท่านน่ะแหละค่ะ
    รวมทั้งท่านอื่นๆก็มีความสำคัญมากเช่นกันนะคะ
    ขอเชิญมาร่วมสร้างบารมีกันค่ะ สู้ๆ ^ ^

ปล.อิชั้นขอตัวเอาฟามรักไปทิ้งลงทะเลสัก 4 วันนะเจ้าคะ
    ขอฝากมิตรรักแฟนเพลงทุกท่านช่วย up ทู้กันหน่อยเจ้าค่ะ
    ถ้ากลับมาเห็นทู้ตกไปเกินหน้า 2 ล่ะก้อ จะ...อืม จะทำโทษยังไงดีน๊า
    ขอไปคิดดูก่อนละกันนะคะ ช่วงนี้คิดไรไม่ค่อยออกค่ะ อิอิ

อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ

6. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะไปงานเททองสมเด็จองค์ปฐม ณ สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ อ. ร่อนพิบูลย์
    โมทนาร่วมกันทุกท่านนะครับ

7. kanin_nin

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณกึกก้อง แผ่เมตตาให้เยอะ ๆ ให้หลาย ๆ ท่านนะครับ ผมยังไม่เคยไม่งานเททองหล่อพระเลย แต่มีคนเคยรู้จัก เคยเล่าให้ฟังว่า ไปทำอะไรซักอย่างเกียวกับวัดนี่แล่ะครับ ตกกลางคืนมาขอส่วนบุญกันเต็มเลย ด้วยความกลัวเลยแผ่เมตตาให้บอกให้ไปที่ชอบ ๆ คราวนี้แน่นลานบ้านเลยครับ

ด้วยความกลัวมาก ๆๆ ถึงมากที่สุด เลยบอกว่า จะแผ่ให้แต่อย่าให้เห็นไม่เช่นนั้น จะไม่แผ่ให้อีก คราวนี้เลยหายไปหมดเลย ที่เล่าให้ฟังนี่ ไม่ได้ขู่ หรือ ประสงค์ให้กลัวแต่อย่างใดนะครับ เพียงแต่คิดว่า งานนี้น่าจะมีอานิสงส์ผลบุญเยอะ ถ้าอนุโมทนาบุญ แผ่เมตตา แผ่กุศล คงโอนบุญนี้ให้ได้หลายภพ หลายท่านน่ะครับ

อนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ สาธุ !!!

8. kanin_nin

ตั้งชื่อว่า "ร่ำรวย" ก็ดีครับ ชื่อนี้ น้อง ๆ ผมยังไม่มี

ส่วนชื่อน้อง ๆ ที่ผมมีก็ ดังนี้ครับ

"สินทวี, บารมี, ทรัพย์อนันต์, อุดมทรัพย์, สดชื่น, ชื่นใจ, น่ารัก, นิยม, เงินมา, มีสุข, แสนสุข, อุ้มบุญ, เพชร-พลอย, น้องเอก, น้องเปีย, น้องจุก, แก้วตา, ขวัญใจ, อิน, จัน, มะเตรี, กัณหา-ชาลี, พันล้าน, เทพประธาน, พูลฤทธิ์, พูลลาภ, พูลทรัพย์, เพิ่มพูล, ไหมทอง และ ก้อ "พี่จุก" คร้าบ

9. kanin_nin

10. kanin_nin

คุณนายจันทร์ยิ้ม ท่านสั่งมาครับ

ถ้ากระทู้ตก จะถูกทำโทษ......

เลยต้องมาอัพ.....มิเช่นนั้น จะมิได้นำพา.....คริ คริ

11. kanin_nin

รบกวนฝากกระทู้งานบุญด้วยนะครับ

ขอเชิญบูชาวัตถุมงคลไม้เสาโบสถ์หลวงพ่อเดิม รายได้ทั้งหมดถวายผ้าป่าวัดทำนบ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=176031

ขอเชิญร่วมสร้างพระปางประทานพร องค์ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
    http://palungjit.org/showthread.php?t=178777

*ช่วยเหลือน้องๆเขาด้วยครับ บุญนี้ไม่มีของตอบแทน สิ่งที่จะได้ก็คือ บุญล้วนๆ ครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ**
    http://palungjit.org/showthread.php?t=173953

เชิญบริจาคพระเครื่องพระบูชาและสิ่งของเพื่อเปิดให้บูชา ผู้บูชาโอนเงินตรงเข้าเบอร์บัญชีเพื่อสงฆ์อาพาธ !

http://palungjit.org/threads/โอนตรง...กหรือประมูลพระเครื่อง-พระบูชา-สิ่งของ.181141/

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
    สาธุ!!!
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2009
  12. kanin_nin

งานเข้าครับ

มี Order ครับ Boss Smilelunar

ลูกค้าต้องการร่วมทำบุญโดยการขอบูชา

รูปหลวงพ่อเดิม สีขาว-ดำ @ 100 x 5 ชิ้น = 500 บาท

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ส่วนเรื่องมวลสารรอ Boss กลับมาก่อนแล้วกันนะครับ

กลัวส่งไปแล้วไม่มีคนรับน่ะครับ ตอนนี้ ก็เตรียมบรรจุให้งานบุญอื่นอยู่ด้วย

อาจจะส่งให้วันจันทร์ทีเดียวนะครับ

มาร่วมกันอนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ

สาธุ!!!

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      36
  13. กึกก้อง

31 ทั้งทางด้านเงินทอง ป้องกัน สุขภาพ (ครอบจักรวาล) พรหม 2 องค์รักษา

14. kanin_nin

ประวัติ ลุงดำนะครับ

http://www.amuletcenter.com/product.detail_2540_th_409137

ลุงขาว ครับ

http://www.sathoo.com/shop/catalog.php?idp=88

ลุงตนที่ 3 - ลุงแดง ครับ แต่น่าจะแก่กว่าเขาเพื่อนนะครับ เนี่ย

http://www.amuletcenter.com/product.detail_2540_th_120982

ประวัติจะทำให้ชัดเจนขึ้นเหรอครับ ???

ผมไม่เคยคิดจะบูชาหุ่นพยนต์เลยนะครับ พอมีรถก็หวังพึ่ง ลุง ๆ ทั้ง 3 ดูรถให้เนี่ยล่ะครับ...

รบกวนด้วยนะครับ แหม....เห็นหายเงียบไป ผมนั่งถาม-ตอบกระทู้ ซะเหงาเลยครับ..555

ลูกพี่ (คุณจันทร์ยิ้ม)ก็ไปเที่ยวทะเล ยังไม่กลับซะที.....^_^

15. smilelunar

กลับมาแว้ววว~~~เจ้าค่ะ (พร้อมกับตัวดำปึ้ด...ง่า)

กราบขอบพระคุณมิตรรักแฟนเพลงที่เคารพทุกท่าน
    ที่กรุณาช่วย up ทู้กันอย่างพากเพียรและอดทน
    น่าร๊ากกกกจริงๆเลย

คุณ kanin ที่เคารพรัก ขอบคุณมากสำหรับ order นะคะ
    ความจริงคุณ kanin น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น คนเล่นของ นะเนี่ยะ
    ของเยอะซะจริงเชียว ไม่กลัวบ้างหรือไงน้อ...

และก็ขอบคุณที่กรุณาตั้งชื่อให้น้องกุมารด้วยนะคะ
    ;aa38

16. smilelunar

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณกึกก้อง
    งานหล่อพระ ได้บุญมากจริงๆค่ะ

17. กึกก้อง

คุณพระจันทร์ยิ้มครับ ถ้ามีซองผ้าป่าวัดทำนบก็ช่วยส่งมาให้ ซัก 5-6 ซองนะครับ
    จะได้บอกบุญพรรคพวกกันบ้าง

18. kanin_nin

โอ๊ะโอ้ว...วันนี้พร้อมหน้า พร้อมตาเชียวครับ สงสัยต้องเร่งหาสมาชิกเพิ่มอีก ไม่งั้นกระทู้คงอยู่กันแค่ 3 คนเป็นแน่..555

ดีใจมากเลยครับ ที่รู้ว่าลุง ๆ ทั้ง 3 มีพรหมรักษาอยู่เยอะขนาดนั้น....โอ้ว..พระเจ้าจอร์จ มันยอดจริง ๆ

19. kanin_nin

5555.....คนรอบข้างเขาก็ว่ากันว่าอย่างนั้นล่ะครับ

วันจันทร์ส่งมวลสารให้นะครับ

20. kanin_nin

บรรยากาศที่งานเททองเป็นยังไงบ้างครับ เล่าให้เพื่อน ๆ ฟังบ้างสิครับ