หลงรักเกย์ ทำยังไงดีคะ T T

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย โนมิโอ, 19 เมษายน 2011.

1. atitaya155

atitaya155 สมาชิก

17 สิงหาคม 2010
    เราก็หลงรักเกย์เหมือนกัน แต่พอแยกได้ว่าเราหลงในความสามารถ และรูปร่างหน้าตาเค้ามากกว่า เพราะเคยลองคิดว่าถ้าอยู่เป็นคู่ผัวตัวเมียกันจริงๆ มันยากมากเลยนะคะในการใช้ชีวิตร่วมกับเกย์น่ะคะ
    สัจธรรมจะเกิดค่ะ..
    ขอให้น้องคิดดีดีนะคะ จากประสบการ์ณจริงโดยตรงค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. โนมิโอ

โนมิโอ สมาชิกใหม่

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ
    ตอนนี้ทำใจยอมรับแล้วค่ะ ไม่ได้เป็นอะไรกัน แต่ยังไงก็เป็นเพื่อนที่สนิทที่สุดของกันและกันได้ ^_^
    (ยอมรับว่ายังมีอารมณ์น้อยใจ ขี้เหวี่ยงบ้างตามโอกาส แต่บอกกับเค้าไปแล้วค่ะว่าจะพยายามทำให้น้อยลง555)
    พอตอนนี้รู้สึกโล่งมากๆค่ะ ถ้าเค้าไปมีใคร เราก็คงเสียใจเป็นปกติ แต่ก็จะยินดีกับเค้า แต่ถ้าให้ห่างเค้าเราทำไม่ได้หรอกค่ะ เค้าเป็นคนดีมากๆ เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเราคนนึงจริงๆ
    ยังไงต้องขอบคุณทุกความเห็นมากๆนะคะ ^_^

3. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอ่านค่ะ เห็นเป็นกระทู้แนะนำ น่าสนใจดี ก็เลยคลิ๊กเข้ามา

อ่านมาหลายความเห็น ทุกท่านให้คำแนะนำดีๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ :cool:

ส่วนตัวดิฉัน ก่อนหน้าที่จะเข้ามา กะจะบอกว่า..รักเกย์ต้องทำใจค่ะ หุหุ

4. 111dew

111dew เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    ความรักมีหลายรูปแบบ ความรักเป็นเหตุแห่งทุกข์ ไม่ว่าจะสมหวัง หรือผิดหวัง ขึ้นชื่อว่าความรักเต็มไปด้วยความทุกข์ เราย่อมพรัดพรากจากสิ่งที่รักที่ชอบใจเป็นธรรมดา คนเราเจอกันก็เพื่อรอวันจากกันจริงๆน่ะครับ

5. Master mind

Master mind เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหาใหม่เหอะครับ เกย์ไม่มีทางรักผุ้หญิงหรอก และยอมรับเถอะว่าคุณรักเค้าแค่ภายนอก ชีวิตยังอีกไกลอย่าเสียเวลา อีกอย่างการรักคนที่แค่เค้าถูกสเปคภายนอก (ไม่ได้รักที่เกิดจากความผูกพันธ์เพราะความดีทีคนนั้นทำต่อเรา) วันนึงคุณไปเจอชายหล่อๆที่ภายนอกโดนใจแต่นิสัยฟันดะ คุณจะรับได้ไหมคิดเอาเอง

6. เทพหิรัญ

เทพหิรัญ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณก็ต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่าคุณชอบเค้าที่นิสัยหรือว่าคุณชอบเค้าที่หน้าตาแล้วสังเกตุดูว่าเวลาคุณได้คุยหรือว่าอยู่กับเค้าคุณมีความสุขหรือเปล่าแล้วคุณจะได้คำตอบนั้นเองครับ
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

7. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ก็เป็นสภาวะธรรมของจริงๆ อยู่ไปเรื่อยๆก่อนนครับ เป็นเื่พื่อนที่ดีต่้อกัน

เมื่อเวลาผ่านไป ทุกอย่างจะเริ่มเปลี่ยน เราจะเข้าใจดีขึ้นครับ

8. สหพัฒน์

สหพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ่ม...สนับสนุนความคิด

9. สหพัฒน์

สหพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

คารวะท่านนักปราชญ์ ลึกซึ้งมากเลย เป็นคนที่เข้าใจความเป็นไปของจิตในระดับดีทีเดียวเลยครับ
    ที่เหลือก็อยู่กับ ตัว จขกท. ล่ะครับ ว่าเราจะถืออยู่ หรือ จะวางมันลง..

10. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

รักเกย์ก็ทุก รักผู้ชายเจ้าชู้ก็ทุกข์ จะเอาอะไรกันหนักหนาคุณผู้หญิง ตัวคุณทำดีพอแล้วหรือยัง มัวแต่สนใจเรื่องไร้สาระอยู่ได้ บ้านเมืองวุ่นวาย ชิปหายอยู่ทุกวัน ไม่คิดจะลุกมาเปลี่ยนให้มันดีขึ้นเหรอ

11. ฟางว่าน

ฟางว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

เกย์คนนั้นชาววงการบันเทิงรึปล่าวคะ?

หลงรักเกย์ พอดีไม่ค่อยมีประสบการณ์นะคะ ชอบผู้ชายค่ะ อยากทราบว่า เกย์คนนั้นชาววงการบันเทิงรึป่าวคะ ใครคะ หรือคนที่แต่งหนังสือหุ้น ชื่อวิทย์ๆ อะไรนี่แหละ เขาคนนั้นชอบธรรมะหรือเปล่าคะ?.........ส้ม

12. ixoxikr

ixoxikr Active Member

ลึกซึ้งมากเลยค่ะ อ่านแล้วรู้สึกสุขใจค่ะ :cool:

เอาใจช่วย จขกท ค่ะ ^^V

13. ชญามณี

ชญามณี Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ปล่อยเขาไปเถอะ แต่คุณก็ยังคบกันเป็นเพื่อนกันได้ ความรู้สึกบางอย่างมันก็เกิดขึ้น ตั้งอยู่
    ดับไป ตามกาลเวลา
    มันคงเป็นความประทับใจ ความคาดหวัง อยากได้รับความรู้สึกดีๆ ที่เคยเกิดขึ้น ใช้สติตามดูจิต เหมือนแม่ที่คอยตามดูลูกอยู่ห่างๆ อ่านธรรมะ สวดมนต์ อะไรก็ได้ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2011
  14. pandablahblah

pandablahblah Active Member

ถ้าไม่อยากห่างเขา แสดงว่าคุณรักตัวเองมากกว่ารักเขานะคะ เพราะถ้าห่างคุณจะเจ็บ จะเสียใจ จะไม่มีเขา...แน๊ะ!

แฮปปี้ไม่มีเพื่อนผู้ชายเลยนะคะ มีแต่เกย์ กับกระเทย ทุกคนที่เห็นแฮปปี้เดินกับผู้ชายนั้น เห็นผิดนะคะ ฮ่าๆ ก็มีคนหนึ่งมาชอบเพื่อนของแฮปปี้ รายนี้เป็นเกย์แบบ แมนค่ะ ไม่กระตุ้งกระติ้ง แต่เชื่อไหมว่า เขาบอกว่า จะเปลี่ยนใจฉันน่ะ มันไม่ได้หรอก ฉันชอบผู้ชาย แล้วมันก็มองผู้ชาย บอกจะกินๆอยู่นั่นล่ะค่ะ ฮ่าๆ (มันน่ากลัวมาก)

ก็...จริงๆเนาะ อย่างที่ใใครๆก็พูด แค่คนหนึ่งที่หน้าตีดี นิสัยน่ารัก ผ่านเข้ามา แต่อย่าไปงอน ไปอะไรเขาเลยค่ะ พวกนี้เจอแบบนี้แล้วเขาจะห่างชนิดไม่อยากคุยด้วยเลย เพราะ เพื่อนแฮปปี้คนหนึ่งเป็นกระเทยบอกว่า "ฉันไม่ชอบชะนี!" (ชีแรงกว่าคนแรกหน่อยค่ะ)
    อาจจะดูเหมือนทำร้ายจิตใจคุณนะคะแต่นี่คือเรื่องจริงที่แฮปปี้พบเจอมาผ่านเพื่อน แฮปปี้อยากจะบอกคุณตรงๆเลย เพราะว่าไม่อยากให้คุณทุกข์กว่านี้ แค่แอบชอบใครสักคนข้างเดียว ก็ทุกข์พอตัวแล้ว ยิ่งคนนั้นไม่ชอบผู้หญิงอีก ก็ทุกข์เป็นสองสามเท่าค่ะ

ตัดใจน่ะยากค่ะ แต่จะเลือกอะไรระหว่างตัดใจแล้วเป็นเพื่อนกัน หรือไม่ตัดใจแต่เขาไม่มองหน้าเลย แม้แต่ตอนที่เราเลิกชอบแล้ว เขาก็ยังไม่พูดกับคุณเหรอคะ? ถ้าคุณคิดว่าคนนี้คือที่สุดของชีวิต ยอมทุกข์เพื่อเขาได้ ทุกข์ปางตายก็ทนได้ก็...คงต้องตามใจคุณล่ะค่ะ แต่แฮปปี้ว่าถ้าไม่อยากทุกข์ก็ต้องปล่อยค่ะ อาจจะยากหน่อย แต่ปล่อยแล้วมันจะเบา สบายย ^^

เอาความทุกข์เป็นครูแล้วตัดสินใจเถอะค่ะ เมื่อสักวันคุณพบคนที่ใช่ ที่เป็นคู่ครองของคุณ เมื่อคุณหวนกลับมาคิดถึงรักที่เคยแอบๆที่ผ่านๆมา คุณก็จะขำๆเขินๆค่ะ ความจริงแล้วมันไม่มีอะไรหรอก ^^

สู้ๆนะคะ ก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันเสีย คนพวกนี้เป็นเพื่อนด้วยแล้วสนุกนะคะ ไม่มีเรื่องเครียดเลย หัวเราะทั้งวัน เห็นหน้าก็หัวเราะ ไม่รู้ทำไม แต่ก็มีสาระนะคะ อ้า ถ้างงๆ อยากรู้ว่าเป็นอย่างไร ก็ เป็นเพื่อนกันสิคะ ^^

15. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเขาไม่รักก็อย่าบังคับใจกันเลย

16. อุ๋มอิ๋ม555

อุ๋มอิ๋ม555 Active Member

23 กรกฎาคม 2010
    ปล่อยเค้าไปค่ะ ผู้ชายเท่ๆมีถมไป(deejai)(deejai)

17. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    เลิกเถอะครับ คุณฝืนธรรมชาติเขาไมได้หรอก เขาอาจจะดีกับคุณในฐานะเพื่อน แต่เป็นแฟนอาจจะไม่ใช่เรื่องเดียวกัน คุณคิดว่าเขาดีกับคุณทุกอย่าง นั่นคือในฐานะเพื่อน แต่เมื่อเป็นแฟนกันแล้ว เขาก็จะมีโลกของเขา ซึ่งคุณไม่สามารถเข้าใจได้ แล้วซักวันหนึ่ง คุณจะรู้ได้เองว่ามันไม่ใช่จริงๆ คนดีๆยังมีอีกเยอะ เพียงแต่คุณยังไม่เจอ คุณลองหัดให้โอกาสคนอื่นบ้าง หันมาดูรอบๆตัวคุณ ว่ามีคนๆนั้นรอคุณอยู่หรือเปล่า ให้โอกาสตัวเอง โดยการเริ่มต้นไปหาเขาก่อนก็ไม่ใช่ผิดครับ

ปล รักษาความเป็นเพื่อนกับคนๆนี้ให้ดีที่สุด เพราะความเป็นเพื่อน ยั่งยืนกว่าการเป็นคนรักครับ

18. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    เศษกรรมที่เคยล่วงศีลข้อ๓มา จึงส่งผลให้มีจิตใจเบี่ยงเบน มีรักในผู้วิปริตทางเพศ เมื่อได้ปัจจัยเศษกรรมนี้จึงส่งผลได้ ความรักเช่นนี้ ย่อมยากที่จะสมหวัง ทั้งเป็นเรื่องที่โลกติเตียนเพราะไม่ปรกติ..

และเป็นเรื่องที่นำความทุรนทุรายแก่ผู้เกี่ยวข้อง จะทั้งตนเอง มารดาบิดา ญาติพี่น้ิอง กระทั่งชนอื่นที่เกี่ยวข้อง .หากเขาเหล่านั้นทราบ..เป็นสิ่งที่ต้องปกปิดบังแอบซ่อน ที่ไม่น่ารื่นเริงอันใด ต่างจากการเล่นแอบซ่อนของเด็กโดยสิ้นเชิง...

เมื่อยังยินดีชอบใจที่จะเสพส้องในความวิปริตเช่นนี้ ไฉนเลยจะพ้นการเข้าถึงความชำนาญที่เรียกว่า สั่งสมสันดานแลอนุสัยที่นอนเนื่องสืบไปอีกในอัตภาพต่อๆไป หากไม่เห็นโทษของความวิปริตเช่นนี้ และยังนิยมชมชอบอยู่ แม้เกิดใหม่ จะพ้นรสนิยมเช่นนี้ได้อย่างไร ทั้งกิเลสที่ชื่นชอบเช่นนี้ย่อมมีอุปการะนำไปให้ได้พบสิ่ง เช่นนี้อีกแล้วๆเล่าๆ จะมีความสุขดีหรือในยามนั้น?..หากจับพลัดจับผลูไปเกิดในอปฏิรูปเทส ที่มีลัทธิ มิจฉาทิฏฐิเข้า เขามีบทลงโทษคนวิปริตทางเพศ หรือเสพส้องทางเพศแบบวิปริตถึงขั้นประหาร...อาจด้วยถูกรุมประชาทัณฑ์ด้วยก้อนหิน หรือตัดศีรษะ หรือยิงเป้า ..คงไม่น่าสนุกเลย...

แล้วเราสามารถเลือกที่เกิดได้หรือยัง?

รีบหาความเกษมปลอดภัยกันดีกว่า เวลาเหลือน้อยแล้ว ชาติหน้าห่างไปเพียงชั่วลมหายใจเข้าแล้วไม่ออก หรือออกแล้วไม่เข้าเท่านั้นครับ..โชคดีมีความสุขครับ

19. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    แต่ถ้าเค้าเป็นไบ ก็เป็นไปได้ที่เค้าจะชอบผู้หญิงนะคะพี่

20. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    ผมอยากให้คุณจำลองมโนภาพเหตุการณ์เพื่อใช้ในการเข้าใจอะไรให้มากขึ้นนะครับ แต่ก่อนอื่นเริ่มจากคุณต้องยอมรับว่าคุณเปลี่ยนเค้าไม่ได้หรอก จากนั้นก็เริ่มมโนภาพกันเลยครับ

คุณคิดว่าคุณมีความรักที่แสนจะหวานชื่นกับหนุ่มคนนั้น ไปดูหนัง ฟังเพลง เลือกซื้อของ ทานข้าวด้วยกัน อยู่ด้วยกัน แต่อยู่มาวันหนึงคุณติดธุระไปต่างจังหวัดโดยประมาณ 1 สัปดาห์ แต่แล้วระหว่างคุณไปต่างจังหวัดมีการเปลี่ยนแปลงแพลนงานบางอย่างทำให้คุณต้องกลับก่อนกำหนด คุณอยากเซอร์ไพลส์เลยไม่ได้บอกแฟนหนุ่มของคุณก่อน ซึ่งเมื่อกลับมาถึงที่ห้อง ภาพที่คุณเห็นหลังจากเปิดประตูเข้าไป ปรากฎว่าเห็นชายหนุ่ม 2 คน กำลังทำอะไรอย่างว่า.....

ถามซิว่า ภาพแบบนั้นคุณยอมรับได้หรอ ถ้าคุณยอมรับไม่ได้ รู้ทั้งรู้อยู่แล้วว่าเค้าเป็นอะไร จึงไม่ควรจะไปคิด ไปหวัง หักห้ามใจซะ ถ้ายังตัดใจไม่ได้ ถามตัวเองดูอีกทีซิครับ ถ้าเค้าเป็นเอดส์ยังอยากจะได้อยู่มั้ย

เห็นกองไฟอยู่ร้อนๆ เห็นก็รู้ว่าร้อน รู้สึกก็รู้ว่าร้อน อยากจะกระโดดลงไปในกองไฟเพื่อเผาไหม้เป็นเถ้าธุลีหรือไม่ก็จงเลือกเอา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2011