หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

3. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

สัวสดีครับคุณพี่เจริญ คุณพี่บางแสน คุณพี่สันต์โสภา คุณพี่ไม่เกิด คุณพี่ฮารุยากิ คุณทุเรียนทอด คุณbat119 คุณน้ำหว้า คุณตรีนิสิงเห คุณเฉียวฟง คุณkang som คุณpui คุณtum คุณjimmyuro และพี่ๆเพื่อนๆทุกคนครับ
    ขอขอบคุณครับคุณjimmyuroร่วมสมทบทุน 1 ชุด ร่วมด้วยช่วยกัน(เราคนไทยไม่ทิ้งกันครับ) ขอให้ผ่านวิกฤตไปได้ด้วยดีนะครับ ขอเป็นกำลังใจ สู้ สู้
    ขอชื่อที่อยู่พร้อมเบอร์โทรด้วยครับ
    ณ เวลานี้ เหลืออยู่อีก 1 ชุดเท่านั้นครับ ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกคนครับ
    เกษม วีระวงษ์ กรุงไทย เลขบัญชี
    506-1-30576-0 ออมทรัพย์ สาขา แพร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  4. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิกทุกๆท่าน .....
    มาย้ำให้เพื่อนสมาชิกและท่านที่สนใจในวัตถุมงคลของหลวงปู่ทองดำ เรื่องของพุทธคุณนั้นไม่เป็นรองใคร ไม่ต้องไปเช่าหาวัตถุมงคลรุ่นเก่าๆ ราคาสูงๆ แค่วัตถุมงคลที่หลวงปู่ทองดำแจกฟรีๆ ให้กับลูกศิษย์หรือบุคคลทั่วไปที่ไปกราบหลวงปู่ หลวงปู่ก็แจกทั้งนั้นไม่เลือกชั้นวรรณะ เรียกได้ว่าเมตตากับทุกๆคนจริงๆ แต่บางคนที่ได้รับกับไม่ค่อยเห็นคุณค่าวัตถุมงคลที่หลวงปู่แจก ( น่าเสียดายจริงๆ ) ในความรู้สึกส่วนตัวยิ่งของผมนะครับ ไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลแบบไหนแค่หลวงปู่ทองดำเป่าพ่วงเดียวก็ขลังแล้วครับ....

5. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ทองดำ... ด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิกทุกๆท่าน .....
    เีสียดายเด้ ปัจจัยถูกแม่(ของลูก)ยึดหมดคือกันครับ

6. ดินระเบิด

กราบนมัสการหลวงปู่ทองดำครับ สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนทุกคน......ครับ
    วันนี้นำหลวงปู่ทวดรุ่นไชยฤกษ์มาให้ชมอีก 2 พิมพ์
    พอดีมีน้อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      160 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      142.5 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      137.4 KB
      เปิดดู:
      379
  7. klawkar

klawkar สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ชุดสุดท้ายผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ พี่เกษม

8. ดินระเบิด

ขอขอบคุณครับ หมดแล้วครับ ร่วมด้วยช่วยกัน (เราคนไทยไม่ทิ้งกันครับ)

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณพี่เกษมมากครับ ที่นำของดี ได้บุญ 2 ชั้นเลย ทั้งได้ของดีไว้บูชา และได้ร่วมทำบุญบริจาคทรัพย์เพื่อช่วยพี่น้องอีก...สุดยอดจริงๆ....

10. ฮารุยากิ

หลวงปู่ทวด พิมพ์นี้ก็สวยครับ เสียดายเมื่อเช้าไม่ทันได้เข้ามาชม ไปนิมนต์กริ่งตั๊กแตนใหญ่บัวตุ่ม และพระปิดตาพิมพ์ตุ๊กตาเนื้อนวะ/พระปิดตาเกลอใหญ่ /เกลอเล็ก /เกลอเดี๋ยว หลวงปู่อุ้นวัดตาลกง มีทีเดียว5องค์ งบหมดพอดี เสียดายๆ

ขนาดไฟล์:
      22 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      191.7 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      180.3 KB
      เปิดดู:
      47
  11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    วันนี้วันตำรวจถือโอกาสนำพระเครื่องที่ท่าน "พลศิริ" มอบให้แจกบำรุงขวัญตำรวจใน สภ.เป็นที่ชอบใจกันถ้วนหน้า

ขอขอบคุณท่านพลศิริเป็นอย่างสูงครับผม.....

12. ฮารุยากิ

คุณเกษม พระหลวงปู่ม่น ที่ว่า ชุดใหญ่

ขนาดไฟล์:
      398.6 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      272.1 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      222.1 KB
      เปิดดู:
      71
  13. kang_som

พี่ไพรัฐ อันนี้โชว์ Yes or No.......

อิอิอิ เอามาทำให้เกิดอาการอีกแล้ว 5555

14. kang_som

ส่งข่าวสารให้ทราบครับ สำหรับพี่ น้องที่มีรถ แต่หาที่จอดไม่ได้ครับ
    วันพรุ่งนี้ ศูนย์แสดงสินค้าอิมแพ็ค เมืองทองธานี เปิดรับลงทะเบียนให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมและผู้ที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยง นำรถมาจอดที่บริเวณศูนย์ฯ กำหนดไว้ ได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ช่วงเวลาที่ให้จอดคือ ระหว่าง 12.00 น. วันที่ 14 ตุลาคม - 12.00 น. วันที่ 21 ตุลาคม เมื่อนำรถเข้าที่จอดแล้ว ท่านจะไม่สามารถนำรถออกจากที่จอดได้จนกว่าจะพ้นระยะเวลาดังกล่าว ท่านผู้ประสงค์จะนำรถเข้ามาจอดในพื้นที่ของอิมแพ็ค กรุณานำสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนรถมาแสดง ณ จุดลงทะเบียน หน้าอาคารอารีน่า ระหว่างเวลา 10.00-14.00 น. ทางเราให้สิทธิ์แก่เจ้าของรถที่มีชื่อตรงกับเอกสารทะเบียนรถ 1 ท่าน ต่อ 1 คันเท่านั้น หลังจากลงทะเบียนแล้ว ให้นำเอกสารดังกล่าวพร้อมรถยนต์ของท่านขับไปตามทางที่เจ้าหน้าที่ของทางอิมแพ็คจัดไว้ให้ หากท่านไม่ประสงค์จะจอดหรือไม่นำรถมาด้วย ถือว่าท่านสละสิทธิ์ในการจอด และบริษัทฯ มีสิทธิที่จะนำที่จอดของท่านให้แก่ผู้อื่นได้ ข้อมูลเพิ่มเติมหรือสอบถามสถานการณ์น้ำท่วมบริเวณเมืองทองธานี ติดต่อได้ที่ 02 833 5777<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

15. ฮารุยากิ

เอามาให้คุณเกษมดูครับเป็นรุ่นไหนบ้าง ไว้ว่างๆถ่ายรูปพระหลากหลายรุ่น หลวงปู่อุ้น วัดตาลกงมาให้ชมครับ สรุปแล้ววันนี้ไปกวาดมาอีก7องค์ พระปิดตาทองเสี้ยน พระปิดตาสมาธิเล็ก ชุดนี้สร้างปี2542 แจ่มๆทั้งนั้น สงสัยเป็นโรคทรัพย์จางไปอีกนาน 555 หมดบ้านพอดี

16. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

สมบัติหลวงปู่นอกวัด ของดียังมีอยู่ครับ สมเด็จพระยาพิชัยดาบหัก วัดมหาธาตุ อำเภอพิชัย จัีงหวัดอุตรดิตถ์ (วัดที่พระยาพิชัยดาบหักได้ศึกษาเรียนในวัยเยาว์จัดสร้าง) สร้างเมื่อปี 2538 หลวงปู่ทองดำ เมตตาเป็นประธาน นั่งปรกพุทธาภิเษก ในพิธีพร้อมด้วยสุดยอดพระเกจิอาจารย์แห่งยุค

-หลวงปู่ทองเหลือ วัดท่าไม้เหนือ พิชัย อุตรดิตถ์

-หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส จ.พิษณุโลก

-หลวงปู่สมควร วัดถือน้ำ จ.นครสวรรค์

และพระเกจิแห่งเมืองพิชัยอีกหลายรูป เดี๋ยวผมไปตามหารูปพิธีพุทธาภิเษกมาฝากนะครับ

17. ดินระเบิด

สวัสดีครับคุณพี่เจริญ คุณพี่บางแสน คุณพี่สันต์โสภา คุณพี่ไม่เกิด คุณพี่ฮารุยากิ คุณbat119 คุณทุเรียนทอด คุณน้ำหว้า คุณตรีนิสิงเห คุณkang som คุณtum
    คุณpui คุณหมอจิมมี่ คุณโจ้ ขอขอบคุณมากๆครับ ร่วมด้วยช่วยกัน (เราคนไทยไม่ทิ้งกัน) วันนี้ผมได้นำเงินของคุณพี่ฮารุยากิ คุณหมอจิมมี่ คุณโจ้ ไปชื้อ น้ำดื่ม มาม่า ปลากระป๋อง น้ำดื่มผลไม้ยูนิฟ ผงซักฟอก ผักกาดกระป๋อง เทียนไข ไฟแช๊ค ขนมยูโร่ ยากันยุง ฮานามิ โปเต้ ยาพารา ยาหม่อง ยาทากันน้ำกัดเท้า ผ้าอนามัย มายมิ๊น ฮอลล์ จำนวน 15 ชุดครับ(ร่วมสมทบ)พอดีรถเต็มครับได้เพียง 15 ชุด
    โดยใช้เงินไปจำนวน 3,700 บาท ส่่วนที่เหลือพรุ่งนี้ผมจะนำไปสมทบทุนที่ธนาคารครับ พอดีพี่และเพื่อนที่งานจะนำไปให้พี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมที่จ.นครสวรรค์ครับ
    พรุ่งนี้เดินทางเวลา 07.00 น.ครับ รถที่จะนำสิ่งของไปให้พี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมมาจากพะเยา 3 คัน แพร่ 1 คันครับ

ขนาดไฟล์:
      193.9 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      189.1 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      163.2 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      175.5 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      251.3 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      203.8 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      289.7 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      189.5 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      210.1 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      163.7 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      256.5 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  18. tanapoj

tanapoj เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

ขออนุโมทนาด้วยครับ...ตอนนี้แถวสมุทรปราการก็เฝ้าระวังและเตรียมพร้อมกันอยู่เหมือนกันครับ

19. ดินระเบิด

ถูกต้องแล้วครับคุณtanapoj เตรียมพร้อมไว้นะดีแล้วครับ เห็นพี่น้องที่ถูกน้ำท่วมแล้วเห็นใจครับ ส่วนคนที่ไม่ถูกน้ำท่วมก็ต้องช่วยเหลือกันครับ นี้แหละครับจะเห็นใจซึ้งกันและกัน
    ก็ตอนนี้แหละครับ ความสามัคคี ความมีน้ำใจ ความช่วยเหลือ เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน
    ผมอยากเห็นพี่น้องประเทศไทยรักกันแบบนี้ตลอด ตลอด ตลอดไปครับ

เอาแจก แจก แจก ไหน ไหนก็ออกพรรษาแล้วครับจัดให้เลยครับ ทายเลข 2 ตัวเหมือนเดิมบนล่างครับให้เลือกทายเลยครับ 2 ตัวบนและล่างเลขไม่ต้องซ้ำกันก็ได้ครับ จะถูกตรง ถูกกลับก็ให้ครับ ( ปิดเวลา 15.00 น. 16 ต.ค.54 )
    ต้องรบกวนคุณkang som ทำตารางบน 1 ล่าง 1 แล้วละครับ
    รางวัล 2 ตัวตรงบนและล่างเป็นเหรียญรุ่นแรกเนื้อทองแดงครับสำหรับสมาชิกที่ทายถูกเป็นคนแรก ส่วนสมาชิกที่ทายถูกลำดับที่ 2 ผมให้เลือกพระที่ีเหลือก่อนเลยครับ สำหรับท่านที่ได้รับรางวัลช่วยโอนเงินค่าจัดส่ง EMS ให้ด้วยนะครับ 100 บาท
    รางวัลมี 1. เหรียญรุ่นแรกเนื้อทองแดง 2.เม็ดกระดุมนวะ 3.เหรียญเติมทรัพย์
    4.เหรียญลอยกระทง 5.เหรียญขี่เสือ

ขนาดไฟล์:
      115.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      110.3 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      136.2 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      130 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      134.4 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      148.6 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      128.8 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2011
  20. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วยครับทุกๆท่าน