หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สุดยอดเลยพี่ดินระเบิดครับ

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบรูปแบบการเลี่ยมแบบนี้มากเลย ขอยืมไปเป็นแบบหน่อยนะครับ

3. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับ

ขอบพระคุณมากคับพี่เเละก็สวัสดีพี่ๆในกระทู้ด้วยคับ

4. tum98

tum98 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเลยน้องเอทองค์นี้พี่เป็นคนเลี่ยมเอง อาจดูไม่ค่อยสวยเท่าไรน่ะ

5. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ

สมดังใจหวัง catt7catt7catt7 สาธุ สาธุ สาธุ

6. kang_som

ขอบคุณครับพี่ตั้ม กำลังหา Design งามๆ เอามาเป็นแบบอยู่ครับ เห็นส่วนใหญ่เค้าก็เลี่ยมครอบ โป่งๆ มันดูใหญ่ๆ อ่ะครับ แบบนี้งามมากเลย ชอบๆๆ

7. wut@burapha

wut@burapha เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    งามครับ..งาม...ทุกสายจริงๆ...ท่านเจ้ากรมของเราคนนี้ ครอบจักรวาลจริงๆ...แต่แอะ แอะ แอะ!!!...แล้วเอาตุ๊กกระตาไปซ่อนไว้ไหนล่ะครับ...ท่านพี่...<!-- google_ad_section_end -->

8. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับพี่ๆๆทุกท่านผมน้องใหม่ที่เข้ามาในกระทู้เเต่ผมติดตามเเละอ่านในกระทู้มาระยะหนึ่งเเล้วเเละได้pmเกษมผมเล่าประสบการเกี่ยวกับล็อคเก็ตที่ได้รับความเมตตาจากพี่เกษมซึ่งได้มาผมก็เอามาติดตัวตลอดวันที่มาเข้าเวรที่ทำงานก็เอามานั่งส่องเเล้วก็จะเอาไปเหลี่ยมเเขวนเเต่เช้าปรากฎว่าหาไม่เจอคับหาเเล้วหาอีกก็ไม่เจอเเฟนก็ช่วยหาก็เลยpmไปเล่าให้พี่เกษมฝังพี่เกษมเเนะนำให้จุดธูปบอกหลวงปู่ผมก็จุดเเล้วบอกหลวงปู่ ต่อไปก็ขอcopy pmที่ผมคุยกับพี่เกษมนะคับ ปล.ล็อคเก็ตเห็นเเล้วคับจุดธูปบอกหลวงปู่อย่างทีพี่บอกคับ ค้นหาที่หัวเตียงตั้งหลายรอบเเฟนก็ช่วยหาเเต่ไม่เจอเเต่เมื่อคืนจุดธูปบอกว่าขอให้หาล็อคเก็ตเจอหากลูกได้พลาดพลั้งล่วงเกินหลวงปู่ทั้งทางกายวาจาใจขอหลวงปู่อดสาเเก่โทษให้ลูกด้วยไม่เชื่อก็ต้องเชื่อคับพี่เจอทั้งที่ผมหาตรงนี้ตั้งหลายรอบก็ไม่เจอเเต่ก็ดีใจคับที่เจอคับ กราบหลวงปู่คับพี่ขอบพระคุณมากคับพี่ ประสบการณ์ของผมก็อย่างที่ได้โพสให้พี่ได้อ่านกันนี่เเละคับปกติผมไม่ค่อยโพสคับเเต่พี่เกษมได้บอกให้มาเเชร์ก็เลยมาเล่าให้พี่ๆๆฟังคับ ผมชื่อกี้คับพี่ฝากตัวฝากใจไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของพี่ทุกคนด้วยนะคับ สวัสดีคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2012
  9. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

กราบหลวงปู่ พระนิมมานโกวิท พระอริยเจ้า แห่งวัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

10. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ล็อกเก็ตพระเก้วมรกตที่พูดถึงครับ จริงๆล็อกเก็ตนี้ด้านหลังก็มีมวลสารครูบาอาจารย์มหาศาลและผมเพิ่มจีวรหลวงปู่ทองดำด้วยแล้ว หรือว่าหลวงปู่อยากให้ชนะมารโดยเร็ว....?

ไฟล์ที่แนบมา:

11. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    คิดเหมือนผมเลยครับพี่เอท ... แต่ตรงที่ด้านล่างองค์พระที่เป็นแหลมๆ ออก3ด้าน คงต้องทำให้มนหน่อย เวลาใส่อาจจะ ระคายเคืองนิดๆ

12. ดินระเบิด

ก่อนอื่นต้องขออนุญาตเจ้าของรูป และขอขอบคุณล่วงหน้า ที่กระผมนำภาพมาลงให้พี่ๆและสมาชิกดูเพื่อเตรียมความพร้อมรับมือไม่มีเจตนาไปในทางที่ไม่ดี
    มาอีกแล้วครับ ภาพเหตุการณ์แบบนี้ไม่อยากให้เกิดเลยครับ พี่ๆและเพื่อนสมาชิกที่อยู่จุดเสี่ยงเตรียมตัวกันให้พร้อมรับมือนะครับถ้าคิดว่ารับมือไม่ไหวก็ขอให้ย้ายออกมาอยู่จุดที่ปลอดภัยนะครับ

13. pardy

เป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยนะครับ
    ปีที่แล้วไม่โดน ..แต่ก็ลำบากเพราะโดนน้ำล้อมไว้
    หาของทานก็ไม่ได้ ... สู้ๆกันนะครับ

14. ดินระเบิด

1

ครับเหตุการณ์แบบนี้ผมเองก็เคยเจอมาแล้วครับหาพระของหลวงปู่เท่าไหร่ก็หาไม่เจอ พอจุดธูปบอกหลวงปู่คืนนั้นพอตอนเช้ามาจุดเดิมกับเจอแบบง่ายๆครับ เรื่องจริงที่เจอกับตัวเองมาแล้วครับ

15. kang_som

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิคิด [​IMG]
    สวัสดีคับพี่ๆๆทุกท่านผมน้องใหม่ที่เข้ามาในกระทู้เเต่ผมติดตามเเละอ่านในกระทู้มาระยะหนึ่งเเล้วเเละได้pmเกษมผมเล่าประสบการเกี่ยวกับล็อคเก็ตที่ได้รับความเมตตาจากพี่เกษมซึ่งได้มาผมก็เอามาติดตัวตลอดวันที่มาเข้าเวรที่ทำงานก็เอามานั่งส่องเเล้วก็จะเอาไปเหลี่ยมเเขวนเเต่เช้าปรากฎว่าหาไม่เจอคับหาเเล้วหาอีกก็ไม่เจอเเฟนก็ช่วยหาก็เลยpmไปเล่าให้พี่เกษมฝังพี่เกษมเเนะนำให้จุดธูปบอกหลวงปู่ผมก็จุดเเล้วบอกหลวงปู่ ต่อไปก็ขอcopy pmที่ผมคุยกับพี่เกษมนะคับ ปล.ล็อคเก็ตเห็นเเล้วคับจุดธูปบอกหลวงปู่อย่างทีพี่บอกคับ ค้นหาที่หัวเตียงตั้งหลายรอบเเฟนก็ช่วยหาเเต่ไม่เจอเเต่เมื่อคืนจุดธูปบอกว่าขอให้หาล็อคเก็ตเจอหากลูกผิดพลาดประการใดขอหลวงปู่อดสาเเก่โทษให้ลูกด้วยไม่เชื่อก็ต้องเชื่อคับพี่เจอทั้งที่ผมหาตรงนี้ตั้งหลายรอบก็ไม่เจอเเต่ก็ดีใจคับที่เจอคับ กราบหลวงปู่คับพี่ขอบพระคุณมากคับพี่ ประสบการณ์ของผมก็อย่างที่ได้โพสให้พี่ได้อ่านกันนี่เเละคับปกติผมไม่ค่อยโพสคับเเต่พี่เกษมได้บอกให้มาเเชร์ก็เลยมาเล่าให้พี่ๆๆฟังคับ ผมชื่อกี้คับพี่ฝากตัวฝากใจไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของพี่ทุกคนด้วยนะคับ สวัสดีคับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ครับเหตุการณ์แบบนี้ผมเองก็เคยเจอมาแล้วครับหาพระของหลวงปู่เท่าไหร่ก็หาไม่เจอ พอจุดธูปบอกหลวงปู่คืนนั้นพอตอนเช้ามาจุดเดิมกับเจอแบบง่ายๆครับ เรื่องจริงที่เจอกับตัวเองมาแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ว่าแต่ล็อคเก็ตรุ่นไหนครับที่ได้บูชาไป เอามาให้ชมหน่อยซิครับ ตอนนี้ผมแขวนล็อคเก็ตรุ่นแรก วัดจัดสร้างอ่ะครับ

16. pardy

มากระทู้พี่เอททีไร .., ไม่มีใครคุยกะผมเลยครับ 55
    แปลกแต่จริง .., สงสัยต้องไปหาเก็บหลวงพ่อทองดำก่อน ^^

17. kang_som

ผมนี่ไงคุณยอ อิอิอิ กระทู้พี่ตี๋ ผมส่งปรกใบมะขามของหลวง่ทองดำไปร่วมบุญด้วยครับ

18. pardy

แซวเล่นค๊าบบ พี่เอท ... Just kidding ^___^

19. kang_som

นอนดึกนะเนี้ยคุณยอ ........

20. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    คนชัยภูมิยินดีต้อนรับเด้อครับ หนีมาทางนี้ก็ได้ครับ อาหารน้ำท่า ข้าวปลาบริบูรณ์ ปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นครับผม:cool: