หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเมืองเหนือนี่เหมือนก่อนจะขึ้นไปอยู่ตอนปิดเทอมประมาณเดือน สองเดือน ผมก็ชอบคาถาตั้งแต่เด็กนั่นละครับ และป้ออุ้ยผมก็บวชเป็นหนานแล้วพอสึกมาก็มีวิชาทำเสน่ห์ ยันต์เทียนติดตัวมาเหมือนกัน(แต่ตำราแกส่วนใหญ่น้าผมบอกว่าแกเผาทิ้งไปซะเยอะ แกไม่อยากให้ลูกหลานสืบ) ตอนไปก็ตะเวณไปหาน้อย หาหนาน เพื่อเรียนแต่ไปไม่นานเลยไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอันซะทีแล้วก็หวงวิชากันด้วย ผมจะไปกับเพื่อนสองสามคนอีกสองคนชอบข่าม ผมชอบสาวหุม ไปขอหลายทีไม่ได้ซักที จนแกเดินมาแถวบ้านผมเลยเอาบั๊ปสาของตาให้ดูแกอ่านคาถาป๋าเหยียนเผือก(ปลาไหลเผือก) ให้ผมท่องจนจำแล้วไปขอขึ้นครูกับแก จนแกตายแล้วยังไม่ได้ตั้งขันครูเลย ตั๋วเมืองก็ไม่ได้น่าเสียดายเหมือนกัน

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ตะกรุดมีดหมอมีน้อยครับ สำหรับชาวเชียงใหม่บูชาได้ที่วัดขุนคง ส่วนจังหวัดอื่นๆบูชาได้ที่วัดทุ่งครุและตอนนี้ผมว่าจะให้น้องคนนึงมารับผิดชอบเรื่องการบูชาวัตถุมงคลไปเลยเพราะผมไม่ค่อยมีเวลารวบรวมรายชื่อและจัดส่งหรอก ที่เคยทำไปเพราะไฟต์บังคับ ปกติเป็นคนไม่ค่อยชอบเก็บรายละเอียดทำนองนี้ครับ คอยติดตามที่กระทู้ที่สมาชิกพรีเมี่ยมเค้าขายกันเยอะๆนั่นแหล่ะ ส่วนเรื่องครูบาลายก็เหมือนกัน เด๋วได้ประวัติโดยละเอียดแบบครูบาแม้วค่อยเปิดทีเดียวดีกว่าครับ

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มากับพระครับ [​IMG]
    และการไปเชียงใหม่คราวนี้ได้พบเกจิอาจารย์อายุรุ่นพี่ครูบาแม้วอยู่รูปหนึ่ง ที่สายทางเชียงใหม่รายงานมาว่าเก่งจริง มีผลงาน จึงได้ซุ่มไปดูสอบถามชาวบ้านรอบๆปรากฏว่า ชาวบ้านยืนยันว่าเก่งจริงเป็นที่พึ่งและที่เคารพนับถือของคนที่นั่น พวกเซียนพระในตลาดทิพย์เนตรมาเวียนขอสร้างวัตถุมงคลอยู่เสมอแต่ท่านไม่อนุญาติ ท่านเก่งทั้งทางเมตตามหาเสน่ห์และข่ามคง คนที่มาขอให้ท่านสักว่านยาเล่าว่าวันใดถ้าท่านเผลอเรียกอักขระไประหว่างสักหล่ะก็เป็นอันว่าหนังระบม เพราะแทงเข็มไปสักพักจะแทงไม่เข้า ท่านต้องสักจนเสร็จก่อนค่อยเสก ครูบาท่านนี้เรียนวิชามาทั่วเช่นเดียวกับครูบาแม้ว เรียนทั้งไทยใหญ่ พม่า กะเหรี่ยง อ.ท่านบางคนก็เป็นคู่ปรับกับอ.ครูบาแม้ว โดยเฉพาะสายกะเหรี่ยงอมก๋อย พวกนี้ตู้(ทำคุณไสยใส่กัน)ของเก่ง ส่วนกรรมฐานท่านเป็นศิษย์รักของหลวงปู่ครูบาคำ สุสานไตรลักษณ์ แม่วาง ส่วนสายวิชาสำคัญของล้านนาท่านสืบสายครูบาโสภา อดีตเจ้าคณะอ.แม่วางเกจิชั้นบรมครูในย่านนั้น พอผมไปถึงวัดถึงกับอึ้งทีเดียวเพราะท่านมานั่งรอผมอยู่แล้ว ได้เจอตัวท่านใกล้ก็อึ้งอีกเพราะท่านสักยันต์ลายไปทั้งตัว มีที่ไม่สักบริเวณเดียวคือใบหน้า(จนฤๅษีคำปัน เขาพระราชาเรียกท่านว่า ครูบาลาย) แต่พอได้สนทนากันแล้วผมรู้สึกศรัทธาในภูมิรู้ท่านมาก ท่านเปิดหมดไม่มีปิดบัง ตำราวิชาเด็ดๆความรู้มีเท่าไรเอามาให้ผมดูหมด ระหว่างคุยกันก็มีชาวบ้านมากราบตลอดเวลาแต่ท่านก็ให้รอเพราะผมมาก่อนคุยกันเกือบทุกมิติ ทุกวิชาท่านเรียนมาไม่ว่าจากปั๊ปสาหรือศึกษาตรงท่านลองหมด ท่านบอกว่าไม่ลองแล้วจะรู้หรือว่าทำได้จริง ผมชอบท่านมาก ผมไปคุยกับท่านทุกเย็นถึงสามวัน ทุกวันที่ผมไปสังเกตุว่าคนที่มากราบท่านบางคนมาไกลๆจากต่างอ.หรือมีแม้กระทั่งข้ามมาจากจ.ลำพูน บางวันทุ่มนึงแล้วยังมีรถจากในเมืองขับมาหาท่านให้ทำโน่นทำนี่ให้ ทำให้ผมรู้ถึงความเก่งกล้าของท่านว่าเป็นของแท้ไม่ได้มีใครมาออกแขกตีปี๊ปให้ ศรัทธาที่มากราบท่านผมสอบถามดูแล้วล้วนแต่มีประสบการณ์กับของท่านมาแบบปากต่อปากทั้งนั้น นี่หล่ะผมจึงบอกว่าศรัทธาของคนเชียงใหม่ทีมีต่อพระเกจิอาจารย์เปลี่ยนไป เพราะได้รับประสบการณ์จากพระรุ่นกลางนี้มากกว่า องค์นี้หล่ะของจริงสันป่าตองที่ไม่มีการออกแขกเล่นลิเก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    มารอชมครับ

4. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เอก

รอติดตามอ่านครับ

5. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    กว่าจะอ่านจบนานเอาการเลยนะเนี่ย
    วันที่6จะไปกราบครูบาแม้วด้วยรอมานาน ไม่รู้คุณเอกจำได้หรือเปล่าตอนที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกเคยโทรไปบูชาวัตถุมงคลครูบาสิงห์โตแล้วคุณเอกทักว่าเคยทำ...มาก่อนหรือเปล่า
    จะให้ครูบาท่านทำอางให้ ข้าพเจ้าเองแหละ อยากรู้ว่าอยากพาเพื่อนไปด้วยแกอยากเจิมยาเสน่ห์(ผู้หญิง) แต่รู้จักกันมา20ปีตั้งแต่เรียนเขาไม่เคยรู้เรื่องนี้เลย และไม่อยากให้รู้ต่อไป
    อยากรู้ว่าการจัดคิวจะให้เข้าพบทีละคนหรือเป็นหมู่คณะ แบบนั่งรอกันระยะประชิดประเภท
    ได้ยินทุกคนทุกเรื่องหรือเปล่า จะได้ตัดสินใจว่าจะชวนเพื่อนดีหรือไปเดี่ยวดีคะ

ไม่ทราบคุณเอกรู้จักพระอาจารย์โตวัดพระบาทปางแฟนไหมคะ ได้ยินว่ามีคนนิมนต์ท่านมากรุงเทพวันก่อนมีคนไปกราบล้นหลามแต่เราไม่มีโอกาส คนไปมาเขาเล่าให้ฟังว่าไม่ธรรมดา

ขอบคุณค่ะ

6. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งนี้คงต้องจัดให้เข้าที่ละคนหรือคณะแล้วแต่เจ้าตัวประสงค์ ส่วนผู้ที่รอคิวให้นั่งอยู่ห่างจนไม่สามารถได้ยินการสนทนา รับรองเรื่องของท่านยังเป็นเรื่องที่ผู้อื่นไม่สามารถล่วงรู้

7. มากับพระครับ

ใครที่ชอบลงนะหน้าทองแบบแรงๆเตรียมตัวไว้นะครับ วันที่ ๖ ธค.นี้ที่วัดทุ่งครุเวลา ๙.๓๐ น.เป็นต้นไป ครูบาแม้วจะลงให้ตามวิชาหลวงปู่ครูบาหมวก ด้วยน้ำมันว่านเสน่ห์ ๑๐๘ ที่ตกทอดมาจากหลวงปู่ฯ

8. มากับพระครับ

ส่วนผู้ใดที่ชีวิตขลุกขลิกติดขัดก็ลองดื่มน้ำที่ท่านเป่าดู เดี๋ยวก็รู้ว่าต้องแก้ยังงัย

9. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009

ค่อยยังชั่วหน่อย
    ว่าแต่นะหน้าทองกับสักน้ำมันเสน่ห์แดงนี่แบบเดียวกันหรือเปล่าคะ
    ถ้าคนละอย่างแตกต่างยังไง เราต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งหรือว่ายังไงคะ
    แล้วทำบุญเท่าไหร่ยังไง กำหนดหรือยังคะ

10. มากับพระครับ

นะหน้าทองนั้นเป็นวิชาเมตตาที่ท่านสืบจากหลวงปู่ครูบาหมวกที่เคยมาเรียนวิชาและเป็นพระเอกลิเกที่ภาคกลาง ส่วนวิชาเจิมยาเสน่ห์แดงนั้นเรียนจากอ.ไทยใหญ่ ทั้ง ๒ วิชาเป็นวิชาเมตตามหาเสน่ห์เหมือนกัน แต่ไม่รู้ใครแรงกว่ากัน ถ้าจะลงทั้ง ๒ ก็ไม่แปลกแต่อย่างใด ว่าแต่ว่าลงไปแล้วเกิดเสน่ห์แรงเกินคาดแล้วจะทำยังงัย? ส่วนเรื่องการทำบุญนั้น อยู่ที่วัดท่านมิได้ตั้งค่าครูแต่อย่างใด บางคนไปขอท่านๆก็ทำให้ แต่คราวนี้ผมอยากขอกำหนดค่าครูเป็นค่าเครื่องบินที่ท่านเดินทางไปกลับพร้อมลูกศิษย์ (ถ้ามีใครรับเป็นเจ้าภาพก็ไม่ต้องกำหนดค่าครูครับ) ขอท่านค่าครูอย่างละ ๑๔๙ ยกเว้นการสัก ๒๙๙ แจกพระรอด หรือพระคง ๑ องค์ครับ

11. กำยาน

กำยาน เป็นที่รู้จักกันดี

การลงนะหน้าทองหรือการเจิมยาเสน่ห์แดง ผู้ได้รับการเจิมแล้วมีโอกาสเสื่อมหรือไม่ครับ ที่ถามไม่ได้คิดรบหลู่แต่อย่างใดนะครับพี่เอก เพราะเคยได้รับการเจิมจากบางที่ก็นิ่ง บางที่ก็ข้อห้ามมากเช่นเดินรอดราวผ้า หรือทางเดิน ,ลอดบันได (สะพานลอยนับหรือเปล่าไม่รู้ ) ของจะเสื่อม

12. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์จากเวปเพื่อนบ้าน
    <TABLE class=ipbtable cellSpacing=0><TBODY><TR><TD class=catend colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=ipbtable cellSpacing=0><TBODY><TR><TD class=row2 vAlign=center width="1%">[​IMG]โก๋เอี่ยม
    <SCRIPT type=text/javascript> ipsmenu.register( "post-member-24811", '', 'popmenubutton-new', 'popmenubutton-new-out' ); </SCRIPT></TD><TD class=row2 vAlign=center width="99%">[​IMG] วันนี้, 08:42 PM
    โพสต์ #29
    </TD></TR><TR><TD class=post2 vAlign=top>[​IMG]

Newbie

กลุ่ม : สมาชิก
    จาก : 57 ถ.ช้างเผือก ซ.4 ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200
    หมายเลขสมาชิก : 1,060

</TD><TD class=post2 id=post-main-24811 vAlign=top width="100%">และแล้ววันนี้ก็ได้ไปกราบ ครูบาแม้ว นั่งรอ 3 ช.ม [​IMG]

พอท่านมาถึง ไม่รอช้า ปรี่เข้าไปหา พร้อมขวดน้ำเปล่าในมือ พร้อมให้หลวงพ่อเ่ป่าทันที
    พอดื่ม ก็งง รสชาดมี2แบบ ท่า่นก็อธิิบายว่า ทำไมถึงเป็นแบบนั้น คำอธิบาย ตรงแสกหน้าครับ เพื่อนๆที่จะไปร่วมงานรับรองไม่ผิดหวัง เพราะท่านจะบอกวิธีแก้ไขให้ [​IMG]

13. มากับพระครับ

วันที่ ๖ ธค.นี้ครูบาแม้วท่านจะมาวัดทุ่งครุ
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คลอง5 [​IMG]
    แล้วครูบาแม้วท่านจะมาทำพิธีกรรมอะไรให้บ้างครับจารย์เอก
    -เป่าน้ำตรวจเคราะห์กรรมสำหรับคนที่มีปัญหาติดขัด ทำอะไรไม่ขึ้น พร้อมบอกวิธีแก้ไข ถ้าหนักจริงๆจะทำอาง(ลงยันต์จุดประทีปบูชา)ให้

-สักว่านยาทางเมตตามหาเสน่ห์ หรือ เจิมให้แบบที่ดาราชอบไปเจิมกัน(สำหรับคนกลัวเจ็บ) แต่การเจิมต้องคอยมาเติมเมื่อมีเวลาว่าง ส่วนสักเข้าไปอยู่ยาวไม่ต้องคอยเติม

-ลงนะหน้าทองตำรับหลวงปู่หมวก(วิชาภาคกลาง)ด้วยน้ำมันว่านเสน่ห์ ๑๐๘ ที่สืบจากหลวงปู่ฯมา

-อัญเชิญและครอบครูในสายของท่านผ่านหัวพระฤๅษี๑๐๘

-ถอดถอนคุณไสย์ เสกเป่าวัตถุมงคลตามแต่จะอาราธนา<!-- google_ad_section_end -->

14. ญา05

ญา05 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคนหนึ่งละที่ต้องไปดื่มนำเปล่าของครูบาแม้วและสักให้ได้ (ว่าแต่เข็มสักปลอดภัยนะครับไม่กลัวเจ็บแต่กลัวอย่างอื่น)

15. มากับพระครับ

ทั้งแช่แอลกอฮอล์และเปลี่ยนเข็ม

16. chanaboon1

chanaboon1 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ สักน้ำมันนี่สักตรงไหนครับ กลางหลังหรือหน้าผาก

17. มากับพระครับ

ถ้าเจิมยาแดงบนกระหม่อมครับ ส่วนสักนั้นเลือกได้ว่าตรงไหน

18. มากับพระครับ

ข่าวดีสำหรับทุกท่านทีมากราบครูบาแม้ว วันที่ ๖ธค.นี้ที่วัดทุ่งครุ ..ในพานครูจะมีพระรอดของท่านแจกให้ด้วย

19. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เอก ตืดตามอ่านครับ

20. มากับพระครับ

การเสกน้ำเปล่าๆจนมีรสชาดได้เป็นการยืนยันว่า ท่านปลุกเสกอะไรก็ตาม..ได้จริงๆแบบวัดได้ ทดสอบได้ ดังนั้นวัตถุมงคลต่างๆที่ท่านสร้างขึ้นจึงเชื่อมั่นได้มากกว่าพระเกจิอาจารย์ที่มีเพียงข่าวลือซึ่งไม่สามารถเชื่อได้ ๑๐๐% ว่าจริง