หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    ขอสอบถาม

ขอสอบถามท่านผู้รู้ด้านหลังพระปัจเจกนี้โรยผงอะไรบ้างและผ้าจีวรขององค์หลวงปู่พิศดูหรือป่าว

2. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีทุกท่านครับ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
    ตอนนี้อยู่ที่ระยอง พรุ่งนี้สายๆคงจะกลับถึงจันทแล้วครับ

3. ทุเรียนทอด

สาธุ.. สวัสดีครับคุณ kamolnetr ดีใจด้วยนะครับ ขอให้โชคดีปีใหม่เช่นกันครับ:cool:

4. ทุเรียนทอด

หาของเก่งจริงๆครับท่านสันติ.. :cool:
    ลูกอมที่ว่านี้ รุ่นนี้สร้างขึ้นในปี พ.ศ.2547 โดยลูกศิษย์ที่เป็นตำรวจ ด้วยความที่ว่าตำรวจชุดดังกล่าวได้มีประสบการณ์กับเหรียญหลวงปู่รุ่นแรก จึงศรัทธาสร้างล็อกเก็ตถวาย ผงที่มาอุดนั้น เป็นผงมวลสารต่างๆมากมาย และหลวงปู่พิศดูท่านได้เมตตาเอาผ้าจีวรเก่าของท่านมาเขียนอักขระคาถาต่างๆเต็มผืน และสั่งให้เอาไปปั่นเป็นผง ผสมเป็นมวลสารด้วย รวมทั้งผงวิเศษ 5 ประการหรือผงสมเด็จบางขุนพรหมแท้ๆ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม มอบให้มา เนื่องจากหลวงปู่กาหลงท่านศรัทธาหลวงปู่พิศดูมาก สมัยก่อนตอนหลวงปู่กาหลงยังไม่ค่อยดังจะแวะเวียนมาเยี่ยม และนมัสการหลวงปู่พิศดูท่านแทบทุกเดือน
    ผงที่เหลือจากการอุดล็อกเก็ตก็ยังเอามาปั้นเป็นลูกอม ขนาดประมาณเหรียญ 5 บาท ได้ประมาณ 150 ลูกครับ

[​IMG] [​IMG]

5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามทรงคุณค่ามากครับ...มาขอศึกษารับชมต่อนะครับ__/\__

6. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG]

ละลานตาครับ...:cool::cool::cool:

7. เด็กไทรน้อย

ขออนุญาตเซฟคำสอนของท่านเก็บไว้เตือนสติ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      313.9 KB
      เปิดดู:
      448
  8. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หนาวครับหนาว ซำบายดีวันทำงานครับ
    รักษาสุขภาพนำแหน่เด้อพี่น้อง
    ^^__^^

9. เด็กไทรน้อย

เห็นมีคนนำภาพพระอัฐิธาตุของหลวงปู่มาโพสเลยนำลิ้งค์มาแปะไว้ให้เผื่อใครยังไม่เห็นครับ...

http://www.udon108.com/board/index.php?topic=119241.285

10. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อยากได้ลูกอมจังครับ คุณสันติ..................ตอนนี้ใครมี พระกริ่งธรรมจารี อยากออกตัว กรุณา บอกด้วยนะครับ อยากได้มาบูชาครับ............:cool:

11. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีท่านเจ้าบ้านและสมาชิกทุกท่านครับ:cool:

12. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    มีเรื่อง เล่าให้ฟังครับ ประสบประการณ์เฉียด...เมื่อคืนประมาณ 2 ทุ่มกว่า ผมขี่มอเตอร์ไซค คันเก่า กลับบ้านเเถวๆหมู่บ้านทรายทอง มีรถยนต์ ขับเเซงตีคู่ขึ้นมา ผมก็ขี่รถเร็ว คิดว่าถ้าชนก็ เจ็บหนักเเน่ๆ ก็พยายามเบียงรถเข้าทางด้านซ้าย ให้มากที่สุด ชั่วเวลา 2-3 วินาที ผ่านไปเเบบไม่มีอะไรเกิด ขึ้น งง เหมือนกัน เเต่ก็โชคดี ที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ครับ ^0^ เเถวๆนี้ผมก็เคย เจอ เเซงขึ้นมาเเบบ นี้เมื่อ ปี2ปีก่อน เเต่เป็น มอเตอร์ไซค์ ครังนั้นก็ ว่าโดนเเน่ๆ มือกำเเฮร์ เเน่น พร้อมชน เพราะหลบไม่พ้น พอสวนกันดังเปรี้ยย กระจกข้างได้ขวามือเเตก ไปข้างหนึ่ง ผ่านมาได้เเบบ ฉิวเฉียดครับ

13. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

14. ปัทมินทร์

ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ปัดทองคำเปลว และได้ประจุธาตุศักดิ์สิทธิื์์ดังต่อไปนี้
    1. ผงตะไบชนวนพระกริ่งธัมมจารี
    2. ผงพุทธมงคล หลวงปู่พิศดู ปี 2520
    3. ผงยอดบายศรี หลวงปู่พิศดู
    4. ผงยาจินดามณี หลวงปู่พิศดู
    5. สังฆาฎิ หลวงปู่พิศดู

พระปัจเจกโพธิ์ชุดนี้ได้มีการนำพระแบบธรรมดา มาบรรจุของมงคลต่างๆลงไป เพื่อเพิ่มความพิเศษยิ่งขึ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  15. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดใหญ่เลยครับ กราบๆๆ หลวงปู่

16. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขับรถ ต้องระวังเยอะๆนะครับ ....... ผมเจอมาเยอะ คนแก่ขี่จักรยานตัดหน้า เหมือนแกเป็นคนสร้างถนน เอง เลย ...... ใจลอยไม่ได้เลยครับ ....แต่ดีที่เรามีคุณพระคุ้มครอง แคล้วคลาดได้เรื่อยๆครับ...:'(

17. ทะเล สายลม

กราบมนัสการองค์หลวงปู่พิศดู

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่น่าบูชามากเพราะมี
    1. พระธาตุ หลวงปู่พิศดู
    2. อัฐิธาตุ หลวงปู่พิศดู
    3. อังคารธาตุ หลวงปู่พิศดู
    ที่คิดว่าหายากมาก
    ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีให้บูชาไหมและและติดต่อกับท่านใด
    ถามท่านเจ้าบ้านได้ไหม

18. ทะเล สายลม

กราบ กราบ กราบ องค์หลวงปู่พิศดู
    สวัสดีท่านเจ้าบ้านและท่านสมาชิก
    ท่านเจ้าบ้านเป็นไงบ้างกับการเดินทางไปกราบพระในที่ต่าง ๆ
    คงเหนื่อยแต่ก็คิดว่าคุ้มค่ามาก ไปรอบนี้มีพระองค์ใดแนะนำเพื่อน ๆ สมาชิกบ้าง
    และมีประสบการณ์อะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้าง

ปล. สุดท้ายท่านเจ้าบ้านเริ่มทยอยส่งของขวัญปีใหม่บ้างหรือยัง ยังไงก็เอาใจช่วยให้การทำงานนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี สาธุ...สาธุ...สาธุ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2012
  19. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขอโชว์ ของที่ได้มาวันนี้ครับ ช่วงนี้เเขวนพระอุปคุตกับใบโพธิ์ใหญ่ ของเข้ามาเรี่อยๆเลยครับ ขอกราบบูชาบารมี องค์พระอุปคุต หลวงปู่พิศดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      149
  20. ปัทมินทร์

ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยครับ ได้มาโดยเร็วแท้ๆ